ดู: 21123|ตอบกลับ: 61
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกโด่งเกิน.อยากเอาจมูกออก

[คัดลอกลิงก์]
คือมีโอกาสได้ไปทำกับหมอเทพของเวปนี้ คือหมอเฉลิมเมื่อปลายปีที่ผ่านมาอ่ะคับบ ตอนแรกก็บวมนานเรยยกว่าจะหาย แต่พอหายแล้วรู้สึกว่าจมูกโด่งเกินไปอ่า.....คือปรกติเป็นคนไม่ค่อยมีดั้งอยู่แล้วว..  พอทำเสร็จแล้วหายดี ก้อมีคนมองมากขึ้นนะคับบ   แต่ไม่มั่นใจเรยอ่ะ ว่าคนที่มองเรานี่เพราะว่าเราหล่อขึ้น รึไอ้นี่จมูกนี่มันโด่งเกิน ไม่เข้ากับหน้าเรารึป่าวไม่รู้อ้ะคับ  หลังๆก้อเรยหลอนๆๆว่า  รึว่าจมูกเราจะโด่ง ไครเห็นก็รู้ว่าไปเสริมมารึป่าววฟระ(คือไม่อยากให้ไครรู้ว่าไปเสริมมาน่ะคับบบ)

เรยอยากถามว่าถ้าจะไปเอาจมูกออกนี่ เราไปเอาออกกับหมอคนไหนก้อได้รึป่าวคับ และก้อระยะเวลาที่จะหายบวมนี่ใช้เวลานานพอๆกับตอนเอาเข้ารึป่าวคับบ จะได้เตรียมวันลาถูก ยังไงรบกวนพี่น้องในเวปนี้ช่วยชี้แนะหน่อยนะคับบ ขอบคุณมากค้าบบบบบบบบ

ก่อนทำ

หลังทำ
ผมว่าไม่ได้โด่งมากจนน่าเกลียดนะครับ สวยมากครับ มีหยดน้ำอีกต่างหาก อย่าไปแก้เลยครับ มีแต่คนอยากได้โด่งๆ รออีกสักพักนะครับกว่ามันจะเข้าที่ใจเย็นๆครับ
เห็นด้วยกับกระทู้บน
หล่อแล้วๆ
มั่นใจ
ลองถ่ายรูปหน้าตรงมาให้เพื่อนดูสิครับ จะได้ ช่วยกันดูว่ามันโด่งรับกับโครงหน้ารึเปล่า

เท่าทีเราดูตอนนี้ก็สวยดีอย่างที่รบนๆว่าแหละครับ   ^^
อย่าเอาออกเลยหล่อแล้ว
ใช่ค่ะอยากดูรูปหน้าตรงค่ะ  ว่าประมาณไหนจะได้ดูอีกทีว่าโ่ด่งมากเกินไปหรือเปล่า
แก้ไขล่าสุด hotguy เมื่อ 2010-2-7 23:16

อ้าว........เจอคนหัวอกเดียวกันเพิ่มอีกคนเเระ 55

ผมก็มีเหตุการณ์ประมาณนี้อะคับ คนมองเยอะเชียว เเต่อยากรู้จังว่ามองเราหล่อ

หรือมองว่า จมูกเหมือนทำมาหว่า เเต่ผมว่าคนไม่รู้จักดูไม่ค่อยรู้นะคับ ฝีมือหมอเฉลิมเนี้ย

ส่วนทางออกเนี้ย เเนะนำว่าให้เหลาออกก่อนดีกว่านะคับ หมอรับผิดชอบดีมากคับ

เหลาออกหรือเอาออก ฟรีคับ เเต่อยากให้เหลาออกก่อนนะคับ เพราะทำมาเเล้วเเละดูเเล้วก็สวยด้วย

เเต่อาจจะโด่งไปในความคิดของคุณ ไม่ทราบว่าเสริมมาสูงกี่มิลคับ บอกหมอว่ายังไง

เอาใครเป็นต้นเเบบคับ มาเเชร์กันได้นะคับ หมอบอกว่าเหลาออก บวมน้อยกว่าเยอะคับ

อาทิตย์เดียวก็ยุบเเล้วคับ

มีเคสเป็นเเบบนี้ 4 คนที่คุยกันกะผมนะ เเต่ส่วนใหญ่กว่าร้อยละ90ที่ไปเเก้จะทำโด่งขึ้นคับ

นี้กระทู้ผมคับ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D2
อย่าเอาออกเลยค่ะ โด่งธรรมชาติดีแล้วนี่คะ ดูดีกว่าก่อนเสริมตั้งเยอะ
ไม่เป็นสันไม่เป็นแท่งใครๆที่ไปทำจมูกส่วนใหญ่ก็ตองการแบบนี้แหละค่ะ
หล่อแล้วค่ะ
เราว่าสวยนะคะ
ไม่โด่งไปหรอกคับ

ต้องมาดูก่อนว่า เราชอบมั้ยจมูกอ่ะคับ

ถ้าไม่ชอบ ไม่ใช่ ก็แก้ ก็เอาออก

แต่ถ้าเราชอบแล้ว ก็ไม่ต้องแก้ไม่ต้องเอาออก

คนเป็นพัน เป็นหมื่น มองเรา ก็คิดไม่เหมือนกันหรอกคับ

และเราก็ไม่สามารถรู้ด้วยว่าแต่ละคนที่มองเค้าคิดยังไง

มันขึ้นอยุ่ที่ตัวเรามากกว่าคับ ว่าทุกวันนี้เรามีความสุขดีมั้ย

ที่เราทำจมูกมา ถ้าทำมาแล้ว เราดูดีขึ้น เรามั่นใจขึ้น

ก็ให้มั่นใจในตัวเองเหอะคับ

แต่ก่อนคนก็อาจจะมองแบบนี้อยุ่แล้วก็ได้แต่เราไม่สังเกตุเอง

แต่พอเราทำจมูกมา มันอาจจะมีปมในใจว่า คนอื่นจะมีปฏิกิริยายังไง

มันจะหลอกตามั้ย ทำให้สังเกตุคนอื่นมากขึ้น ก็เรยเห็นว่าคนเค้ามองมากขึ้นก็เป็นไปได้ครับ
แก้ไขล่าสุด AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-2-8 00:32

คนส่วนใหญ่สมัยนี้ชอบโด่งๆ กันครับจากที่สังเกตุ ...

คือรู้ว่าชอบโด่งๆ กันแต่ก็คำนึงถึงอนาคตนิด หลายๆปีไป มันจะเปลี่ยนยิ่งแห้งขึ้นๆ ชัดขึ้นๆ ขนาดคนเสริมนิดๆ นานๆไปยังเห็นเป็นแท่งซิลี่เลยอะ อาจจะเห็นนิดๆ ตัวเองสังเกตุได้ (แต่ที่เปลี่ยนกันแก้กันทำกันก็เพราะว่าตัวเองสังเกตุเห็นซะส่วนใหญ่ถึงได้ทำเพื่อความสบายใจส่วนตัว) แล้วคนที่ทำโด่งๆ หละ.. มันคงสวยสุดดูเป็นธรรมชาติในปีแรกๆ ที่ทำอะครับ

ถึงจะดูถึงเรื่อง ความหนาของผิวหนัง แต่ยังไง น้ำหยดลงหินทุกวันหินมันยังกร่อนได้ นับประสาอะไรกับผิวของคน ถ้าคุณหมอไม่ได้เหลาซิลิโคลนให้ยึดอยู่กับที่ไว้ให้ลดการดึงรั่งคงจะหนีไปได้ยากในเรื่องนี้ อย่าทำจนมากไปผิวเรามีความยืดหยุ่นที่ดีจริงแต่ก็ควรทำแต่พอดี ที่เหลือก็คงต้องขึ้นอยู่กับเวลาของแต่ละคนแล้วหละครับว่า จะพอใจกับมันและอยู่กับมันได้ โดยไม่เบื่อได้นานแค่ไหน

ผมคิดว่า อีกหลายปีข้างหน้าอาจจะต้องมีคนจำนวนมาก ต้องมาพากันทำใหม่ และก็คงจะทำใหม่เรื่อยๆ เพราะว่าก็คงจะเอาโด่งๆ เหมือนเดิม เวลาที่มันเห็นชัดขึ้นๆ ไปเปลี่ยนแท่งใหม่ แต่พอแก้ก็ต้องลดความโด่งของซิลิโคลนลง

เพราะตอนเอาออกนี่สิ ซิลิโคลนมันก็พาเนื้อเยื้อข้างเคียงไปด้วย ผิวก็เริ่มบางลงไปตามในแต่ละครั้งที่เปลี่ยน ซ้ำผิวหนังที่เคยยืดหยุ่นดีก็จะมีพังผืดมาเกาะทำให้เสียความยืดหยุ่นไปอีกด้วย สรุปสุดท้ายจะจบที่เอาออกแล้วไม่เสริมเลยหรือป่าวนะ เพราะเปลี่ยนกี่แท่งๆ ลดความสูงไปก็ยังเห็นเป็นสันเป็นแท่งเหมือนเดิมเพราะผิวมันบางลงและความยืดหยุ่นของผิวก็น้อยลงตามในแต่ละครั้งที่แก้ใหม่ เพราะเหตุนี้เองหรือป่าวที่คนจำนวนนึงถึงบอกว่า เสริมจมูกจะต้องเสริมใหม่ ทุกๆ 2 ปี 3 ปี 4 ปี 5 ปี ว่ากันไป

แต่มันก็มีวิธีแก้ถ้าผิวที่จมูกบางไปเหมือนกันก็คือ ใช้เนื้อเยื่อจากร่างกายเรานี่แหล่ะพันซิลิโคลนแล้วค่อยเสริม แต่ไม่ค่อยมีหมอคนไหนทำกันซะเท่าไหร่ เพราะคงยุ่งยากและต้องเจ้บหลายที่มีแผลสองที่ แล้วเนื้อเยื่อที่เอามามันจะอยู่ได้ทั้งหมดหรือจะตายไปบางส่วนไหมก็ต้องเสี่ยงกันอีกที

ถ้าตายบางส่วนก็อาจจะทำให้ทรงผิดรูปร่างไปบ้าง แต่ผมคิดว่ามันคงสลายหายไปหมดเพราะมันพันก่ะซิลิโคลนที่ไม่มีชีวิตไม่มีเลือดไปเลี้ยงต้องอาศัยเลือดจากผิวหนังที่บางๆเป็นสันที่ลำพังจะเอาเลือดไปเลี้ยงผิวส่วนนั้นก็ยากอยู่แล้ว จะให้เอาไปเลี้ยงเนื้อเยื่อที่ปลูกเข้าใหม่อีกคงจะยาก และในที่สุดก็กลายเป็นพังผืดยิ่งบีดรัดเข้าไปหนักกว่าเดิม

หมอหลายๆ ท่านจึงเลือกที่จะลดขนาดซิลิโคลนแทน และเลือกที่จะให้กระดูกอ่อนมาป้องกันและแก้ปัญหาในส่วนของปลายกันทะลุเพราะ กระดูกอ่อนอยู่ได้นานกว่าและ ถึงแม้จะมีโอกาสฝ่อไปได้แต่ก็มีเปอร์เซนที่มากกว่าดีกว่าการใช้เนื้อเยื้อมาปลูก

แต่คนที่ไม่สนใจเรื่องความเป็นธรรมชาติ ก็ไม่ต้องกังวลในจุดนี้ ก็ค่อยไปมองเรื่องว่าจะเกิดปัญหาอย่างอื่นไหมถ้าจะทำโด่งๆ พุ่งๆ เช่น ทะลุ หรือ ผังพืดบีบรัดแน่น และแน่นมากเพราะผิวตึงจากการเสริมจมูกโด่งเกินไปถึงจะไม่ใช่ซิลิโคลนแบบนิ่มก็เถอะ จนทำให้ซิลิโคลนบิดเบี้ยวได้

แต่ปัญหาตรงนี้อาจจะไม่เกิดขึ้นถ้าคุณหมอท่านเหลาซิลิโคลนครอบคุมทุกปัญหาของฐานจมูกของเราดี คงยากที่จะเกิดปัญหาถ้าพังผืดจะมารัดให้เบี้ยวได้ คงอาจจะเป็นแค่เรื่องเห็นเป็นแท่ง เห็นรอยต่อ แทน ที่ต้องมาคอยระวัง แต่คงหาคุณหมอที่ใส่ใจแบบนั้นยากซักหน่อยเพราะการผ่าตัดคงต้องใช้เวลาอย่างมากกับคนๆ นึงถ้ามีปัญหามากกับจมูก อาจจะต้องใช้เวลา 5-6 ชม ก็ยังมีครับ

ในความคิดผม เอาที่ตัวเองสบายใจดีที่สุดครับ จะเอาออกกับหมอไหนเค้าก็เอาออกได้ทั้งนั้น บวมไม่นานคับ คงไม่เกินสองอาทิตก็ดูไม่รู้แล้วมั้งว่ายังบวมอยู่นิดๆ หรือลองสำรวจจมูกตัวเองดูว่าผิวหนังบางไหมตีงมากแค่ไหนทำมานานแค่ไหนแล้ว

อาจจะใช้วิธีพื้นฐานง่ายๆ คือ ลองนวดเพื่อช่วยให้เลือดเข้าในเลี้ยงผิวหนังส่วนนั้นให้มากขึ้น  และให้เกิดความยืดหยุ่นที่ดีขึ้น ทำให้ความเป็นสันเป้นเงาเพราะหนังตึงคงจะดีขึ้นได้ ถ้ามีวินัยทำเป็นประจำ หรือถ้าเป็นรอยต่อก็ไปฉีดสารต่างๆ ที่ไม่อันตราย ปกปิดรอยต่อนั้นก็ได้แต่ต้องไปฉีดทุกๆ กี่เดือนแล้วแต่สารตัวนั้นจะอยู่ได้นานแค่ไหนอะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุด AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-2-8 00:39

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นเข้าใจว่าทุกคนต้องการหาสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้ว และเลือกสิ่งๆ นั้นให้กับตัวเองที่คิดว่าดีให้กับตัวเองกันทั้งนั้น นี่เป็นเพียงข้อมูลเพื่อก่อนการตัดสินใจเท่านั้นครับ ที่เหลือก็แล้วแต่พวกคุณจะเลือกกันว่าอะไรเหมาะกับตัวเองมากที่สุด ^^

ปล. ถ้าบางประโยคที่กล่าวไปนั้นทำให้ผู้ที่เข้ามาอ่านรู้สึกแย่หรือรู้สึกไม่ดี หรือทำให้คิดมากในเรื่องต่างๆ ก็ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้เจตนาให้รู้สึกแบบนั้น แค่อยากบอกข้อมูลเผื่อจะเป็นประโยชน์ให้ได้บ้างก็เท่านั้นครับผม ^^ (พิมพ์เหนื่อยมาก) -*-
ผมว่าโอแล้วนะโด่งกำลังดี  ของผมนี้สิอยากให้โด่ง กับแฟบ  โด่งแค่ตรงดั้งนิดเดียว ทำปลายเชิด ทรงผู้ ญ เห้อ ใจจิงอยากให้ปลายมันโก่งมากกว่านี้ เพราะปีกจมูกจะได้แคบลง   อยากให้มีฮั้มพด้วย ตอนนแรกมานหกายบวมละนะ  แต่ตอนนี้บวมอีกละ  ว่าจะไปแก้กะหมออรรถพร  แต่หมอรออีกประมาน สามเดือน ให้มันยุบสนิทก่อน อีกอย่างจะรอเกบสะตังด้วย
ความพอใจเรื่องความโด่งนี้มัน ไม่เท่ากันจิงๆนะคับ

ผมเห็นบางคนโด่งเป็นไดโนเสาร์เเล้วยังไปเเก้อีก ผมก็บอกว่ารีบไปเเก้เลยคับ มันโด่งไป

เค้าดันบอกว่า ที่จะไปเเก้นี้จะไปทำให้โด่งขึ้นอีกนะไม่ใช้ให้ลดลง เออดี โด่งกว่าไดโนเสาร์อีก เด่นดี 555

อยากเห็นหน้าตรงคุณจังคับว่าเป็นยังไง เเต่มองด้านข้างผมว่าสวยนะ เเต่ออกเเนวเปลี่ยนไปเลยอ่า

คือหล่อขึ้นเเบบเปลี่ยนเลย ไม่ใช่เหมือนของเดิมเเต่มีมิติขึ้นอะคับ เเต่มันโด่งเเบบไม่เป็นสันนะคับ

คือโด่งเเบบคนอื่นไม่น่าจะรู้ว่าทำมาอะคับ เเต่ก็อย่างว่า10คนบอกดี เเต่ตัวเราว่าโด่งไปก็จบ

ขอให้ตัดสินใจได้ถูกต้อง ออกมาเเฮปปี้ที่สุดนะคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-8 13:40:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอยยยขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนที่เข้ามาตอบมากนะคับบ พอดีไม่ได้เข้ามาดูเมื่อวาน ไม่นึกว่าจะมึคนมาให้คำตอบขนาดนี้
คือจิงๆๆแล้วคุณหมอทำดีนะคับ ไม่ได้มีขอบมีสันอะไรให้เห็นให้สังเกตุเรย..... แต่พอจมูกโด่งขึ้นมาก้อเรยมองว่าหน้าเราแปลกๆๆ ขนาดทำมาเดือนกว่าๆๆแล้วยังไม่ชินหน้าตัวเองเรย

ที่มันมีเหตูให้กังวลคือว่าผมได้บัตรนวดหน้ามาใบนึงฟรีอ่ะคับบ ก้อเรยไปใช้บริการ ทีนี้น้องที่นั่นเค้านวดๆๆถูๆที่จมูกผม อยู่แล้วก้อถามขึ้นมาเฉยเรยว่า พี่จมูกโด่งจังเสริมรึป่าววค่ะ คือผมได้ยินแบบนั้นก้อเรยแบบเสียเซลฟ์อ่ะคับบว่าเอ้ย จมุกที่ทำมามีคนดูออกด้วยเหรอ ก้อเรยใจแป้วไปน่ะคับบระแวงระวังไปหมดเรยยยยว่าคนจะมองว่าตรูไปเสริมจมูกมารึป่าว  คือปรกติไม่เคยมีคนมาถามมาก่อนน่ะคับ ไม่รู้จะตอบว่าไง

ยังไงก้อขอบคุณเพือ่นๆๆทุกคนมากนะคับบที่แวะมาให้ความคิดเห็น
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-8 13:45:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นจมูกด้านหน้าอ่ะคับบบบ มันดูโด่งไปรึป่าวคับบ ....มันไม่ชินตาเรยอ่ะ
สวยดีออกครับ ผมว่า อย่านอย เลย
ส่วนตัวเจ้าตัวอชบมั๊ยคัรบ ถ้าไม่ชอบก็แนะนำให้เปลีย่นทรงคัรบ  ผมว่าเราน่าจะให้คำตอบตัวเองได้ดีที่สุดน่ะครับ
โอยยยขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนที่เข้ามาตอบมากนะคับบ พอดีไม่ได้เข้ามาดูเมื่อวาน ไม่นึกว่าจะมึคนมาให้คำตอบขนา ...
ต้นฉบับโพสโดย guywww เมื่อ 2010-2-8 13:40

คือ...ทำจมูกมางัยก้อต้องดูออกอยู่แร่ะว่าทำจร้า

ต่อจะให้เนียนขนาดไหนก้อดูออก เพราะคนเอเชียหรือคนไทยเราเนี่ย ถ้าโด่งแบบไม่ได้ทำ แบบว่าเกิดมาแร้วมีดั้งเลยงี้ ยังต้องมีข้อที่สังเกต คือ อาจมีแบบว่าคดบ้าง หรือฮัมพ์บ้าง แต่จะไม่เหมือนฮัมพ์ที่หมอทำให้ ส่วนใหญ่ฮัมพ์ธรรมชาติ จะแอบเหงกระดูกโผล่นิดๆ โผล่ขึ้นมาแหลมๆให้เหง อีกอย่างน้อยมากที่โด่งแบบธรรมชาติแร้วจะมีหยดน้าม ยังงัยก้อดูออกจร้า

นอยด์ได้บางจังหวะ แต่อย่าให้มารบกวนการใช้ชีวิตของเราจร้า ถ้าคิดว่ามันรบกวนการใช้ชีวิตของเรา จิตตก เศร้าซึม เบื่ออาหาร งดติดต่อผู้คนงี้ ก้อหาทางแก้ไขกันโดยรีบด่วนจร้า โชคดี อิิิอิ...
ไม่ชอบก้อเปลี่ยนครับ โด่งมากเนี้ย น่ากัวตรง จะมีผลในระยะยาวอ่ะครับ แต่ ถ้าหมอวินิจฉัยมาแล้วปลอดภัย หล่อขึ้นก้อไม่ต้องแก้หรอกครับ
เราว่าโด่งกำลังดีนะคะ
ไม่ทราบว่าเสริมกี่มิลคับ
ก็โด่งนะคับ
ดูจากในรูปด้านข้างสวยมากค่ะ  แต่อีกภาพหน้าเกือบตรงเราว่ามันดูออกว่าเป็นแท่งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้