ดู: 7893|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูขุมขนกว้าง วิธี รักษาให้ มันเล็กลง มีไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวข้อ เรย ค่ะ

ไม่รู้ จะทำยังงัย อยากให้มัน เล็ก ลง หน่อย
แก้ไขล่าสุด AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-2-8 01:23

สมัยนี้ต้อง Fractional Laser จ้า ipl ตกกระป๋องไปแย้วครับแต่ ไอพีแอล มีผลข้างเคียงน้อยหลังทำ ส่วน Fractional Laser มีดาวทาม ระยะการรักษาผิวหน้าหลังทำนาน 1-2 สัปดาร์ ครับถึงจะหายดี และทำซ้ำทุก 3-4 สัปดา แต่ ipl ทำได้ ทุกสัปดาร์ ราคาก็ต่างกัน อยู่ที่ครั้งละ 5000+ และ ipl อยู่ที่ครั้งละไม่เกิน 3000 คับ

อีกวิธีก็ เดอร์ม่าโรเลอร์ครับ ที่เอา ลูกกลิ้งหนามมากลิ้งๆๆ บนหน้าแล้วก็ใส่วิตตามินบำรุงไปด้วย เช่นกันคือ ระยะเวลารักษาผิวหน้าเป็นปกติหลังทำ ประมาณ สองสัปดาครับ ราคาจะจ่ายเป็นครอสส่วนมากอยู่ที่ 10000-30000 บาท ต่อ 3-6 ครั้ง งับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-17 22:46:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนค่ะ พี่รู้เยอะ เหมือนเป็นคุนหมอ มาเองเรย ค่ะ
ลองใช้พวก Serum กระชับรูขุมขุนหรือยังคับ ถ้าลองแล้วเวิร์คจะได้ไม่ต้องไปเสียเงินทำเลเซอร์แพงๆ
ลองนี่นะครับ  มาร์สหน้า ของ Queen Helene ใช้ดีจนต้งอบอกต่อครับ

สำหรับคนที่เป็นสิวหัวดำๆ สิวเสี้ยน ที่จมูก รูขุมขนไม่กว้างมาก  อยากแนะนำนะครับ

เพราะว่าส่วนตัว ใช้แล้วววว  ปลื้มมากมายค๊าบบบบ  ไม่ต้องเป็นหนุ่มน้อยจมูกแดงแล้ววว  555++
เราใช้ vitC ของDHC กับตัวlotionกระชับรูขุมขนของKiehls work สุดๆๆ
เป็นมากป่ะละ เราใช พอมินิอยู่อ่ะ ลดความมันกระชับรูขุมขนอ่ะ
เราก้อมีปัญหารูขุมขนใหญ่เหมือนกาน

แต่ยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้รูขุมขนเล็กอ่ะ

ลองมาหลายวิธีแร้วอ่ะค่ะ
เข้ามารอฟังคำตอบด้วยคนค่ะ
การที่รูขุมขนกว้าง เนื่องมาจากผิวหน้าเราต้องการการถ่ายเท และขับของเสียออก
ดังนั้นการล้างที่ถูกวิธี และสะอาดก็ค่อนข้างสำคัญ
ทำผมทำและรูขุมขนเล็กลงดีขึ้นมากก็ล้างหน้าให้สะอาด ต่อด้วยโทนเนอร์ จากนั้นก็ลงเซรั่มผมใช้นี่อยู่ No.7รูขุมขนเล็กลงมาก ๆ
แก้ไขล่าสุด AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-2-27 15:10

ผมคิดว่าพวกครีมมันไม่ถาวรอะครับ ครีมบางตัวใส่ส่วนผสมจำพวกซิลิโคลนเบส เหมือนไปทางเมคอัพมากกว่า ทำให้รู้สึกทันทีหลังทาว่าหน้าเรียบเนียนขึ้น ส่วนพวกโทนเนอร์ต่างๆ ที่ช่วยให้รูขุมขนกระชับก็จะผสมแอลกอล์ฮอล์ จะเล็กลงระยะแรกแต่ใช้ไปนานๆ ยิ่งทำให้รูขุมขนบานขึ้นโดยไม่รู้ตัวครับ

แล้วการใช้โทนเนอร์ ไม่ควรเช็ด ควรจะเป็นการ แปะๆ ตบๆ ดีก่าครับเพราะการเช็ดอาจจะทำให้รุขุมขนยิ่งกว้างมากกขึ้นได้ ไม่ต้องกลัวเรื่องความสะอาด เพราะบางคนล้างแค่น้ำปล่าวธรรมดาก็สะอาดได้ถ้าไม่ได้แต่งหน้าหรือทาครีมกันแดดแบบกันน้ำ แบบนั้นก็ใช้ครีมล้างหน้าต่างๆ ก็สามารถล้างได้หมดจดได้โดยไม่ต้องใช้โทนเนอร์ก็ได้นะครับ (ความเห็นส่วนตัวการใช้โทนเนอร์ สิ้นเปลืองครับ นอกจากโทนเนอร์ที่มีส่วนผสมของ สารผลัดเซลล์ผิวต่างๆ อันนี้จะได้ผลดีครับ)

ถ้าจะใช้พวกเซรั่มช่วยให้ผิวกระชับรูขุมขนกระชับ หาที่มีส่วนผสมของ peptide ต่างๆ เช่น Actyl Hexapeptide (Argireline) หรือพวกกระตุ้นคลอลาเจ้นพื้นๆ อย่างวิตามินซี และใช้ผลิตภัณฑ์ผลัดเซลล์ผิวด้วยเพื่อผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไป เพระจะช่วยไม่ให้อุดตันและยังช่วยในเรื่อง Anti-Aging อีกด้วยครับ

อะไรที่เป็นกรดก็ควรใช้อย่างเหมาะสมค่า ph ที่ได้ผลแต่ไม่มากไปจนทำให้ผิวหน้าระคายเคืองได้ครับ

อีกวิธีที่อยากแนะนำหลังจากล้างหน้าตามปกติแล้ว ใช้น้ำแข็ง ถูกเบาๆ ตามใบหน้าแทนกานใช้ โทนเนอร์ที่ผสมแอลกอล์ฮอร์ต่างๆ ก็จะดีกว่านะครับ อาจจะใส่ผสมสารบางอย่างกับน้ำแล้วค่อยนำแช่แข็งจึงเอามาใช้ก็จะดีมากเช่นกัน เช่น ผสมวิตามินซีกับน้ำเกลือล้างแผล ช่วยรักษารอยแผลเป็นและกระชับรูขุมชน ควรผสมระวังอย่ามากไปเพราะจะทำให้ระคายเคืองได้ หรือใช้น้ำเกลือล้างแผลแช่แข็งปกติ นำมาถูล้างหน้าในช่วงหลังการผ่าตัดเพื่อผิวหน้าที่สะอาดและปลอดเชื้อ (ควรใช้ผ้าก๊อตในการจับก้อนน้ำแข็ง) หรือ จะผสมกับเจลว่านห้างจระเข้ หรืออโลเวล่า ช่วยในการปลอบประโลมผิวหลังทำเลเซอร์หรือขณะที่ผิวหน้ากำลังเกิดการแพ้ จะช่วยลดการแพ้และลดการระคายเคืองได้ ครับ

ยังไงก็ลองดูนะครับ ผมจะใช้น้ำเกลือล้างแผลแทนน้ำประปาเพราะว่า ในน้ำปะปามีโลหะหนัก ทำให้ผิวหน้าเกิดฟรีเลเดี้ยน เป็นสาเหตุหนึ่งทำให้หน้าแก่ก่อนวัย (ตามความเชื่อของแพทย์บางท่าน) ดังนั้นจึงไม่น่าจะควรเอามาถูกใบหน้าสักเท่าไหร่อีกอย่างเพื่อผลที่ดีจากการแพ้ต่างๆ ใช้น้ำเกลือล้างจะลดการระคายเคืองได้ดีรวมถึงความเย็นจากน้ำแข็งก็จะช่วยด้วยอย่างมากครับ แถมยังได้เรื่องกระชับรูขุมขนจากความเย็นอีกด้วยงับ
เราทามิราเคิลดรอปหลังล้างหน้าปรากฎว่า 1 อาทิตย์รูขุมขนเล็กลงแทบมองไม่เห็น หน้าไม่มัน ทาแป้งติดหน้ามากขึ้น หน้าจะเนียนกระชับมาก ๆ ค่ะ
สินค้าเราซื้อจากเวบพี่แมว
www.beautyherbtoday.com
สินค้าพี่เค้ามีมาตรฐาน GMP มี ISO9001:2000 และมีการลงทะเบียนกับอย.เรียบร้อยค่ะ
สนใจแอดเมลมาคุยกันได้ panne08@hotmail.com ค่ะ รับรองว่าปลอดภัย ครีมผ่าน อย ทุกตัว  เป็นบริษัทในเครือ “ชมรมเวชสำอางแห่งประเทศไทย”
ND-YAG คับ ตัวนี้ช่วยได้มากสำหรับเรื่องรูขุมขน เพราะยิงแล้วเข้าลึกกว่าตัว IPL

แต่การยิงต้องยิงไม่ต่ำกว่า500 ชอต

ส่วน Fractional Laser  เหมาะสำหรับคนที่รอบแผลเป็นจากสิว หลุมสิวขนาดใหญ่่ การทำงานคล้ายเดอร์มาโรลเลอร์ คือการให้ผิวหนังเกิดบาดแผล จากนั้นผิวจะซ่อมตัวเอง  และตัวนี้จะดูแลยากกว่า YAG

การยิง YAG ให้ยิงทุกอาทิตย์ติดต่อกันประมาณ4ครั้ง จากนั้นเหลือแค่เดือนละครั้ง

ผมใช้วิธีนี้ หน้าแทบไม่มีรูขุมขน
เลเซอร์ที่ช่วยรูขุมขนกระชับขึ้นอย่างเด่นชัด ฟื้นฟูสภาพผิวหน้า ตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ เป็นเทคโนโลยีที่ปลอดภัย

เราแนะนำให้ลองทำ Ultima Laser @Doctor Mild Clinic  โทร 094-783-3555 คลีนิคใกล้ธนาคารกรุงศรี

สำนักงานใหญ่ เดินทางสะดวก การบริการประทับใจ ดีจึงบอกต่อค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้