ดู: 3900|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลดน้ำหนักมาได้จะปีนึงแล้ว จะลองใช้ยาลดน้ำหนักดู จะดีหรือเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
=[] ="

เคยลดน้ำหนักจาก เกื่อบๆ 80 กิโล  จนตอนนี้หนัก 61 แล้ว  
แต่สูง 163  ยังคงควบคุมอาหารอยู่ค่ะ  
แต่ไม่มีเวลาไปออกกำลังกายเลย  
ถามเพื่อนๆ เพื่อนก็บอกว่าเรายังดูอวบ ตัวใหญ่ๆอยู่

ถ้าจะลองไปทานยาลดความอ้วน แบบที่ไม่ใช่ทำให้ไม่หิวนะ
แบบที่ช่วยเร่งการเผาผลาญสักหน่อย  พอจะแนะนำได้หรือเปล่า

เห็นดาราก็ทานกันเยอะดี พอจะมีวิธีที่ทำให้ไม่เป็นอันตรายได้มั้ย
แบบไม่ทานเยอะจัดอ่ะค่ะ แค่ช่วยให้มันลดง่ายขึ้นเท่านั้นเอง

เป้าหมายวางไว้ 50 กิโลค่ะ  = [] = เริ๊ดดดดด

ขอวิธีหน่อย  แนะนำตัวยาก็ได้น้า  
ไม่เอาแบบอันตรายมากๆนะคะ
เพราะเราก็ทานไปด้วย แล้วจะลองพยายามหาเวลาไปฟิตเนสดู
แต่หาไม่ได้จริงๆ  ได้แต่ควบคุมอาหารอย่างเดียว  จะปีนึงแล้วค่ะ TT

หนูอยากหุ่นดี  หนูอยากหุ่น ดี TT
ก็ถ้าเป็นพวกอาหารเสริมก็จะไม่อันตรายมาก พวกดักแป้งน้ำตาล เช่น โคเมี่ยม ดักไขมัน เช่น สารสกัดจากกระบองเพชร หรือช่วยเร่งการเผาผลาน เช่น แอล คาร์นิทีน

พวกอาหารเสริมที่ดักแป้งต้องทานก่อนอาหาร 15 นาที ดักไขมันทานหลังอาหาร 15 นาที ส่วนพวกช่วยเร่งการเผาผลาน ทานก่อนออกกำลังกายจะเห็นผลได้ดีที่สุด

จะมีเป็นยาเลยก็มีครับ เป็นยาดักไขมันทานหลังอาหาร เป็นยาเลยนะครับ จำชื่อไม่ได้อะแต่ถ้าไปซื้อตามร้านขายยาใหญ่ๆ หน่อยก็น่าจะมีนะครับ แต่มันเสียอย่าง อั้นไม่ค่อยอยู่แบบ น้ำมัน มันจะไหลออกมาแบบไม่รู้ตัวเลยแหล่ะ ถ้าอยู่ข้างนอกแล้วมันไหลออกมาพร้อม ผายลม หรือ ไหลออกมาแบบไม่รู้ตัวก็คง เวรี่แซดดดดดดดดด เลยทีเดียวเชียว อิอิ

ส่วนพวกยาที่กดสมอง และ ยาถ่าย ไม่แนะนำ เพราะมันทำให้ระบบร่างกายแปรปรวนอันตราย และกลับมาอ้วนมากกว่าเดิมถ้าเลิกทานครับ โยโย่เอฟเฟค

ถ้าคุณไม่มีเวลาไปฟิตเนส ซื้อหนังสื้อสอนเล่นโยคะดูสิครับ ท่วงท่าเบาๆ แต่เหนื่อยมาก ลดความอ้วนได้เร้วผิวหนังกระชับ แถมได้ของแถมคือผิวพรรณดีอีกต่างหาก เพราะการเล่นโยคะจะได้ฝึกมากกำหนดลมหายใจทำให้ เซลล์ต่างๆ ได้รับออกซิเจนทำให้ผิวพรรณผ่องใสไม่โทรมด้วยครับ ^^
ลองโยคะดูสิค่ะ
ลองอย่างอื่นก่อนดีไหมค่ะ เช่นออกกำลังกาย เล่นกีฬา
จะได้สวยสุขภาพดีด้วยไง
ทำได้ไงเนี้ยะ เก่งจริง พี่52 ขึ้นมา 80 ตอนท้องลูกคนที่ 2 ทุกวันนี้ใส่ชุดเดิมไม่ได้หน้าโทรมมาก
แบบไม่สดชื่นไม่มีกำลังใจแต่งตัว ทำได้ไง บอกบ้างดิ
อย่ากินนะยาลดความอ้วน มันไม่ดี ถ้าเราไม่กินเยอะก็ไม่อ้วนค่ะ
แล้วอยากลดเฉพาะส่วนอ่ะค่ะ ต้นขา หน้าท้อง ทาน แอล คาร์นิทีน กับ อารัยดีสุดอ่ะคะ  รบกวนด้วยจ้า
ขอเทคนิคหน่อยค่ะ ตอนนี้พุ่งปรี๊ด
ขอผอมแค่ 5โล พอใจแร้วค่ะ
ส่วนตัวนะคะ.กินซีโลส..ZEALOSE ก่อนหน้านี้ขายที่วัตสัน เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว มีใน LOTUS ตรงที่ขายพวกแบรนด์รังนกน่ะค่ะ...กล่องละ 155 บาท  มี 6 ซอง ชงน้ำดื่ม เป็นพวกเส้นใยอาหารน่ะค่ะ ทานแล้วรู้สึกว่าถ่ายคล่องขึ้น แล้วก็ถ่ายแบบหมดไส้หมดพุง..ลองดูนะคะ..อาจจะพอช่วยได้บ้าง  กินมาประมาณ 5 กล่อง ควบคุมอาหารด้วย ก็ลงไปประมาณ 2 กิโลค่ะ...
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
อยากลดเหมือนกันอ่านะ แต่ทำใจไม่ได้เลยจริงๆๆๆๆเรื่องกินเนี่ยยยย
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
**** ข้อมูลต้นฉบับที่นำมาอ้างอิงถูกห้ามหรือถูกระงับ ** ...
ต้นฉบับโพสต์โดย bulongderse เมื่อ 2010-8-25 11:52

โฆษณา เยอะนะคะ หลายไอดีอีกด้วยนะคะ ส่ง PM ไปเตือนแล้วนะคะ แต่จำไม่ได้ว่าส่งไปชื่อไอดีนี้ หรืออีกอันที่คุณตั้งไว้ ลองไปเช็คดูนะคะ ^_____^
เท่าที่อ่านมา ทานแอลคานิทีนแล้วนั่งเฉยๆ ก็ไม่ช่วยเรื่องเผาผลาญ แต่ถ้าทานแล้วออกกำลังกายควบคู่ด้วยจะช่วยเรื่องเผาผลาญมากขึ้นนะค่ะ เอาลิงค์นี้ไปดูกันดีกว่านะค่ะ เค้าเป็นหมอจริงๆ มาอธิบายเรื่องแอลคานิทีนให้ฟัง ดูให้จบ ให้ครบตอน แล้วจะเข้าใจนะค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=Z ... ure=player_embedded มีสองตอนค่ะ ดูให้ครบนะค่ะ จะได้ไม่ถูกหลอกขายของจากบางแม่ค้า พ่อค้านะค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=utjoQ1k395Q&feature=related อันนี้ตอนสอง ตรงประเด็นเรื่องแอลคานิทีนเลย
แนะนำ Liso คับ
ป๋มกิน อาทิตย์ลด 2 โลคับ
ไม่ Yo Yo  เด่วนี้ม่ายได้ทานแล้ว
แต่บอกว่าด้ายผลจริงๆคับท่าน
แต่ก่อน  62 ตอนนี้  53 คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้