ดู: 19676|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] คิดจะทำจมูกกับหมอบุญถิ่น ลังเลใจมากๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำให้ดูมีมิติ และหน้าคมขึ้น หน้าอาจจะยาวขึ้นด้วยไม๊คะ ใครทราบราคาที่หมอบุญถิ่นบ้างคะ เห็นหลายๆกระทู้บอกว่า 5,000บาท
แต่งงว่าบางคนบอก7,500บาท อะค่ะ
ไม่แนะนำนะ คหสต .ราคา5พันถูกแล้ว เพื่อนเราเคยทำมา ก้อต้องหาหมออื่นแก้
ราคา5พัน แต่ว่าเลือกแบบไม่ได้ สั่งได้แค่ว่า 1.ต้องการเสริมปลายจมูกหรือไม่  2.หรือบอกหมอว่าขอโด่งหน่อย  แต่หมอเน้นทำแบบธรรมชาติ เหมาะกับคนจมูกแบนแล้วยกขึ้นอีกนิดนึงให้พอมองว่ามีดั้ง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 22:07:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ฐิตินัน เมื่อ 2013-1-13 21:06
ราคา5พัน แต่ว่าเลือกแบบไม่ได้ สั่งได้แค่ว่า 1.ต้องการ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ คือแพรมีปัญหาว่าจมูกน่ะพอจะมีบ้างแต่มันโค้งๆตรงสันคิ้วน่ะค่ะ คิดว่าถ้าทำให้เป็นสันขึ้นมาหน้าจะดูยาวขึ้นไม๊ แต่คงไม่เอาปลายสูงแน่ๆค่ะ หรือไม่ก็คงต้องไปเสริมคาง เพราะปกติเป็นคนคางสั้น นี่ฉีดสารเติมเต็มที่คางมาแล้วนิดนึง ให้พอมีนิดหน่อย บางคนก็บอกให้จัดฟันหน้าจะยาวนิดนึง เลยลังเลมากๆ ว่าควรทำอะไรดี และถ้าจะทำจมูก เหมาะสมแล้วไม๊ที่จะทำกับหมอบุญถิ่น ตอนนี้ก็ยังอยู่ในช่วงตัดสินใจอยู่เลยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 22:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mithuna เมื่อ 2013-1-13 20:52
ไม่แนะนำนะ คหสต .ราคา5พันถูกแล้ว เพื่อนเราเคยทำมา ก้อ ...

ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยแนะนำ แต่ราคาเค้าถูกมากจริงๆ ช่วงนี้ก็เห็นคนไปทำที่รพ.เลอลักษณ์กันส่วนใหญ่ เราเห็นๆมาบางคนก็สวย บางคนก็ไม่อะค่ะ แล้วแต่ฐานของแต่ละคนและอื่นๆอีกเนอะคะ ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^
ไม่ต้องลังเล ตัดตัวเลือกนี้ออกไปเหอะ ตามที่เพื่อนๆบอก อันนี้เตือนจากผู้มีประสบการณ์ ของเรายังหาที่แก้อยู่เลย
เห็นกะราคาถูก สู้เจ็บตัวรอบเดีญวแพงหน่อยแต่คุ้มค่ากว่า คำที่คุณจะต้องเจอเดาได้เรย ฐานจมูกคุณเอียงนะคะ หรือเนื้อจมูกน้อยเอาขึ้นเยอะไม่ได้ ยังต้องการเสริมอยู่ไหม หมดคำตอบค่ะ เราตั้งใจไปขนาดนั้นเป็นไคร ไครละจะถอย
                      ตอนแรกๆก็คิดงี้เราเอาขึ้นไม่เยอะหรอกของเดิมพอมี แต่ตอนทำเค้าขูดออกนะคะ เพื่อปรับไห้เข้ารูปกะซิลิโคน แล้วไส่ซิลิโคนเข้าแทนที่ ถึงไปเอาออกทีหลัง ดั้งคุณก็เหลือไม่เท่าเดิม   แล้วลองเสริชหาคนที่ทำกับหมอท่านนี้แล้วมีปัญหาดูนะคะ แปดสิบเปอร์เซ็นจะเอียง ไหญ่ ทื่อ แล้วคุณไปตัดสินใจเอาเอง ว่ายังอยากเสี่ยงกับราคาถูกอยู่ไหม

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอบุญมีราคาเดียวคะ 5000 บาทใช้ระยะเวลาทำ ทั้งหมดรวมฉีดยา 30 นาที
หน้าไม่บวมมาก ใต้ตาไม่ช้ำเท่าไร แผลหายเร็ว ซิลิโคนมีชนิดเดียว แบบนิ่มปานกลางของเมกา
ทรงเน้นเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้ามากกว่าโด่งจนเกินพอดี เหมาะกับคนเนื้อจมูกหนา เพราะซิลิโคนไม่นิ่มมาก
ทรงก็จะคล้ายๆกันทุกคน ลองดูของเราก็ได้คะ แล้วตัดสินใจทำดูถ้ามีตัวเลือกอื่นก็ลองถามผู้มีประสบการณ์ดูนะคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 10:32:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-1-14 03:06
ไม่ต้องลังเล ตัดตัวเลือกนี้ออกไปเหอะ ตามที่เพื่อนๆบ ...

ข้อมูลดีมากๆเลยคะ ต้องขอบคุณมากที่สุดเลยนะคะ แพรจะนำทุกความเห็นมาตรึกตรองค่ะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 10:41:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-1-14 03:43
หมอบุญมีราคาเดียวคะ 5000 บาทใช้ระยะเวลาทำ ทั้งหมดรวมฉ ...

อ๋ออ เราเห็นภาพสวยๆของคุณแล้วค่ะ ทำมาเข้ากับหน้ามากค่ะดูธรรมชาติดี และคุณเป็นคนเซกซี่จังเลยค่ะ ชอบๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ ^__^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2013-1-14 14:16
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 10:52:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-1-14 03:06
ไม่ต้องลังเล ตัดตัวเลือกนี้ออกไปเหอะ ตามที่เพื่อนๆบ ...

ขอโทษนะคะ รบกวนถามอีกนิดว่า เราถึงกับต้องขูดจมูกเดิมออกด้วยขนาดนั้นเลยหรอคะ ทั้งๆที่ใช้เวลาทำแป๊ปเดียว หรือการขูดจมูกอาจเป็นกับแค่บางเคสคะ ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ขูดเยอะหรือน้อย อันนี้ไม่ทราบนะคะ แต่รู้ว่าขูดแน่นอน อาจจะเป็นการปรับรูปจมูกไห้รับกับซิลิโคนน่ะค่ะ
เพราะของเราตอนเลาะเนื้อที่จมูกและเสียงขูดกรึกๆนานพอดู แต่ตอนเหลาซิลิโคนแป้ปเดียวเอง มาทาบและเหลาอีกนิดนึงก็ไส่เรย ตอนนั้นในใจนึก ทำไมหมอไม่พิถีพิถันเลย เหมือนไม่ได้เหลาเลยนะซิลิโคนนั่นน่ะ จะไหญ่ไปมั้ยนะ
         จนออกจากห้องลงมาข้างล่าง เห็นในกะจกนี่รีบกลับบ้านเลยอ่ะ โคนไหญ่มาก ช่วงหัวตาไหญ่ทื่อเลย
ไม่มีสโลป มองดูข้างๆตอนนี้เหมือนกะเทยเลยอ่ะเรา
แถมมาเอียงตอนหลังอีก ช่วงที่เนื้อเยื่อเริ่มรัดซิลิโคน พอนานเข้ามันเอียงแบบเห็นได้ชัดเลย เศร้าเว่อร์อ่ะขอบอก
เคยอ่านปัญหาหลายๆคนจะคล้ายๆกันเลยคือไหญ่และเอียง ไม่รู้น่ะ อันนี้เราแนะนำจากประสบการณ์ ของเราถ้าเทียบกะคนที่เคยมารีวีวปัญหาจากที่นี่ ถือว่าน้อยกว่าพวกเค้าแล้วนะ เอาไปพิจารณาดูเองละกันค่ีะ แค่อยากไห้ดูดีๆ จะได้ไม่ต้องวิ่งหาที่แก้เจ็บตัวหลายๆรอบน่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-17 11:25:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-1-17 00:11
ขูดเยอะหรือน้อย อันนี้ไม่ทราบนะคะ แต่รู้ว่าขูดแน่นอ ...

ต้องขอขอบคุณจากใจจริงที่สุดเลยค่ะ ที่ยินดีจะแนะนำและแชร์ประสบการณ์ ขอบคุณๆๆค่ะ
ลังเลใจเหมือนกันค่ะ ว่าจะไปทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกัน
แต่พอมาอ่านแล้ว กลัวเลย แต่บางคนทำออกมาก็สวย ดูดี
เอาเป็นว่า คงจะขึ้นอยู่กับฐานจมูกของคนไปทำด้วยหรือป่าวคะ
ไม่แน่ใจ
ข้อดี : ธรรมชาติ ถูก บวมน้อยช้ำน้อย
ข้อเสีย : หมอดุ ไม่ละเอียดพิถีพิถัน ถามมากไม่ได้ เลือกทรงไม่ได้ เลือกได้แค่ความโด่ง(แต่ก็ยังดูธรรมชาติ ไม่โด่งมากอยู่ดี)

ปล.ศัลยกรรมมีความเสี่ยง ขึ้นอยู่กับฐานจมูกและความโชคดีของแต่ละคนด้วยค่ะ ไม่มีหมอคนไหนทำแล้วสวยทุกคน ต้องมีพลาดบ้าง คนที่กับกับหมอบุญถิ่นแล้วธรรมชาติ ตรง ถูกใจก้มีแต่คนที่ทำแล้วเอียง แกนเลก แกนใหญ่ไม่สวยก้มีเหมือนกัน

เลือกหมอดีๆ ตัดสินใจดีๆนะคะ ขอให้ออกมาสวยถูกใจค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:58:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@basdyza ใช่ค่ะขึ้นอยู่กับฐานของเราเองด้วย ลังเลมากๆแต่มีเพื่อนหลายคนทำกับคุณหมอมาก็สวยทุกคนนะคะ จากดั้งไม่มี หน้าเด่นขึ้นมาเลย แต่ก็ยังลังเลที่จะทำอยู่ดีค่ะ หลายๆปัจจัย
@vivienhil ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ ต้องคิดอย่างหนักเลยล่ะค่ะ ^^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 19:05:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Basdyza เมื่อ 2013-3-4 01:37
ลังเลใจเหมือนกันค่ะ ว่าจะไปทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกั ...

ลังเลเหมือนกันเลยเนอะคะ แต่ถ้าคุณทำมาหน้าเปลี่ยนสวยแน่ๆเลย เพื่อนที่ทำมาบอกว่าไม่ต้องคิดนาน อยากทำก็ไปทำเลย555เพื่อนบอกว่าพอดีีคุยกับคนที่ทำกับหมอบุญถิ่นมาแล้วของเค้าสวยมาก เช้ามานั่งแทกซี่ไปเลยไม่ได้จองคิวด้วย เพื่อนบอกว่าโทรไปสายไม่ว่างเลย พอไปถึงคุยกับภรรยาคุณหมอ บอกว่าเอาโด่งๆให้รู้ว่าทำ ออกมาก็สวยจริงนะ แต่เงยหน้าจะเห็นตรงกลางระหว่างรูจมูกสองข้าง(เค้าเรียกว่ารัยไม่แน่อิอิ)เอียงนิดนึง โดยรวมหน้าเด่นขึ้นมาก สวยเฉี่ยวเลยค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 19:09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-1-17 00:11
ขูดเยอะหรือน้อย อันนี้ไม่ทราบนะคะ แต่รู้ว่าขูดแน่นอ ...

เป็นกำลังใจให้นะคะ ถ้าแก้แล้วก็ขอให้สวยสมใจเลย^__^
เราก็กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ จากข้อมูลที่พอจะมี เราไม่แนะนำหมอบุญฯนะ
ลองดูหมออื่นดีกว่ามั๊ย ราคาเป็นทางเลือกหนึ่งแต่ถ้าถูกแล้วออกมาไม่ดี
ต้องหาที่แก้เจ็บตัวหลายรอบ เสียเวลาด้วยนะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
มีแต่คนไม่แนะนำคับ
แต่ผมเห็นรีวิวหลายคนแล้ว หมอบุญ ก็โอเคนะ ไม่เป็นกะเทยอ่ะ
ดั้งไม่พุ่งมาก

ผมก็ลังเลเหมือนกัน
นัดคิวแล้ว 19 เมษา นี้ คัยทำวันเดียวกันบอกทีนะคับ 8.30 น. นะคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย ballkan เมื่อ 2013-4-13 22:21
นัดคิวแล้ว 19 เมษา นี้ คัยทำวันเดียวกันบอกทีนะคับ 8.30 น ...

นัดวันที่ 19 เหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ลังเลนิด ๆ แล้วอ่า

แสดงความคิดเห็น

นัดวันเดียวกันเลยค่ะ  โพสต์ 2013-4-17 11:34
ใครกำลังตัดสินใจจะทำก็คิดดูและศึกษาโครงหน้าเราเปรียบเที่ยบกับคนอื่นที่โครงหน้าคล้ายๆเรา
ของหมอแต่ล่ะคนดูนะค่ะน่าจะพอดูออกว่าถ้าโครงหน้าแบบเดีนวกับเรา
หมอท่านไหนทำออกมาเป็นแบบไหนอย่างไง
ก็เลือกหมอนั้น..เรื่องราคาเป็นรองดูหลายๆที่เปรียบเทียบกันดู
ส่วนตัวขอบอกว่าทำจมูกไม่ได้ทำให้หน้าเล็กลงหรือเรียวลงนะค่ะ
ค่อยๆดูจากในเว็บดั้งโด่งนี้ก็ได้ค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะค่ะ..สู้ๆ
เราแนะนำ หมอเกมส์ BB YOU ค่ะ ใจดีด้วย แนะนำดี เก่ง ทำดูเป็นธรรมชาติด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้