ดู: 1108|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] รูปหน้าแบบนี้ฉีดโบท็อกแล้วหน้าจะแปลกไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GiveMeBling เมื่อ 2013-1-12 08:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GiveMeBling เมื่อ 2013-1-12 08:43

สวัสดีค่ะ พอดีเป็นสมาชิกใหม่
อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เมื่อวานไปทำทรีทเม้นท์ที่วุฒิศักดิ์แล้วมีพี่ที่เคาน์เตอร์เค้าชวนฉีดโบท็อก

เลยอยากขอคำแนะนำว่าถ้าฉีดแล้วรูปหน้าจะแปลกไปไหมคะ คือมีคาง มีจมูกอยู่แล้วค่ะ แต่ตอนนี้มีปัญหาเรื่องน้ำหนักขึ้น หน้าก็เลยใหญ่ขึ้น

เคยไปปรึกษาที่ the klinique มาครั้งนึง เค้าบอกให้รอไปลดน้ำหนักดีกว่า ไม่แนะนำให้ฉีด เพราะกลัวหน้าจะแปลก
แต่ที่วุฒิศักดิ์บอกว่าทำแล้วจะรับกับคาง

ควรที่จะทำยังไงดีคะ อยากสวยก็อยาก แต่ก็กลัวทำออกมาไม่ดี

** อยากถามคนที่เคยทำมาแล้วด้วยค่ะ ว่าตอนที่โบท็อกหมดสภาพนี่หน้าจะกลับมาขนาดเท่าเดิมเลยมั้ยคะ คนรอบตัวจะรู้รึเปล่าคะ เพราะส่วนตัวไม่ได้อยู่จะประเทศไทย จะฉีดได้ก็แค่ช่วงนี้ จะเวิร์คมั้ยคะ

สวยอยู่แล้วนะคะ ไม่ต้องไปฉีดหรอก เราเคยฉีดก็เปลี่ยนไม่มากเพราะรูปหน้าเราเป็นคนคางตัดแต่คุณคางแหลมแล้วนะถ้าฉีดหน้ามันจะไม่ตอบลงไปอีกเหรอคะ ของเราพอโบทอกหมดฤทธิ์หน้าก็กลับมาเหมือนเดิมนะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 21:18:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ mayhoney คะ คือขนาดของกล้ามเนื้อจะค่อยๆลดลงหลังจากฉีดไปแล้วใช่มั้ยคะ แล้วส่วนแก้มที่เป็นไขมันจะตกลงมาไหมคะ หรือว่าไม่มีปัญหาอะไร

เราอยากทำมากเลยค่ะ คิดว่าถ้ามีคนรูปหน้าเหมือนกันเคยทำ ก็จะไปฉีดพรุ่งนี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 21:18:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
เห็นด้วยอีกเสียง ไม่ต้องฉีดหรอกคะ  หน้าคุณสวยมากแล้ว
เหนด้วยกับความเหนข้างบนคับ ไม่จำเปนต้องฉีดเลยรูปหน้า จขกท สวยๆๆๆมากๆๆๆอยู่เเล้ว เอางบไปทำเลเซอร์หน้าใสอะไรพวกนั้นดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้