ดู: 22332|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตัดหนังใต้ตากับเก็บริ้วรอยตีนกา มีภาพนะ

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มจากมีความกังวลใจเรื่องริ้วรอยบริเวรใต้ตา เคยฉีดbotox เเละรอยไหมละลาย ก็ok เเต่มาคิดมากอยากได้อะไรที่ถาวร เลยศึกษาหาข้อมูลว่าที่ไหนมีตัดใต้ตาบ้างที่ไม่ช่การตัดถุงใต้ตา ผมทำที่ชาลี คลีนิค เเถวประชาราชบำเพ็ญซอย5
ทำครั้งเเรกคือตัดหนังตาล่าง  ผลงานเป็นที่น่าผึ่งพอใจ  จนเพื่อนอยากทำบ้างเเต่เพื่อนจะเพิ่มโดยการให้คุณหมอเก็บริ้วรอยตีนตาให้ นั้นก็คือเก็บตรงบริเวณตีนยาจากนั้นเวลยิ้มก็จะไม่มีรอยตียกา  ผมกลัวว่าเพื่อนะพสวยกว่า ตอนไปจองคิวให้เพื่อน ก็ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็จะทำให้ หลังจากผ่าตัดเสร็จ ก็กลับบ้าน พอส่องกระจกแทบกรีดดดดดดดด  แผลผ่าตัดยาวมากกกก  จนเป็นแผลเป็นและรอยเเดงอย่างที่เห็น  ทำตอนไหน? จำได้ตัดไหม ก่อนคอนเสริสเลดี้กากา 1 วัน
ปัจจัปันก็ได้ยิงเลเซอร์วีบีม ครั้งละ 1000 บาท ยิ่งมา 9 ครั้งแล้ว
เพื่อนที่จองคิวและจำทำพอเห็นรอยแแผลเป็น ก็ไม่ทำปล่อยให้เงินจองคิวผ่านไป
อยากจะบอกคุณหมอว่า ไม่มีใครอยากเสียเงิน เเล้วมีปัญหาเเบบนี้หรอก มันเป็นรอยแผลเป็นตลอจชีวิต!!!!!!
อยากได้เงินมากนักหรือ ? ดูสิ ทำกับฉัน  บางครั้งก็นอนไม่คล่อยหลับ  พอส่องกระจก ก็จะด่าหมอ
อยากจะกรีดดดดดดด ที่หน้าคลีนิค อยากเดินไปตบหน้า หมอ
ดูคุณทำกับหน้าฉันสิ !!!!
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 10:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูรูปเลยนะครับ จากรอยเย็บยาวมากกกก ไม่มีใครอยากได้แผลยาวววอย่างนี้หรอก
เราเข้าใจมากๆ เลยค่ะ เพราะเป็นรอยแผลแบบนี้เหมือนกันที่จมูก ไปตัดปีกมา สู้ๆ นะ
หายไวๆนะครับ เลเซอร์แล้วดีขึ้นไหมครับ ผมก็อยากไปยิงเลเซอร์แผลเป็นเหมือนกันครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 19:51:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคฺณทฺกกำลังใจครับ
เรื่องแผลเป็นทำใจไว้แล้วว่าต้องมี ไปจนตาย
เพื่อนยังบอกว่า อยู่ดีๆไม่ว่าดี ไปทำให้มีรอยแผลเป็น
จากรูปมันดูดี แต่จริงๆ นอกจากเป็นรอยแดงแล้ว แผลเป็นเป็นปฺ๋มลงครับ
เคยไปยิงเลเซอร์ เฟกเซล ยิงแย่ บฺ๋มว่าเดิมแดงกว่าเดิม
ตอนนี้ก็ยิงเลเซอร์วีบีมกันไป ให้รอยแดงมันหาย ถ้ารอยแดงหายสีผิรก็ดูกลมกลืนกันไป
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2013-1-12 19:51
ขอบคฺณทฺกกำลังใจครับ
เรื่องแผลเป็นทำใจไว้แล้วว่าต้ ...

ไปยิงเลเซอร์ เฟกเซลที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ

เคยปรึกษาหมอไหมว่า ฉีดฟิลเลอร์ให้เนื้อนูนเต็มขึ้น หรือเลาะพังผืดใต้แผลให้เนื้อฟูขึ้นมา จะช่วยได้ไหม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 17:43:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลเซอร์เฟเซล ที่svj ที่สยาม 2500บาทต่อครั้ง ทำแล้วผิดหวังทั่งเครื่องทั้งตัวคฺณหมอ
ทำแล้ว ผิวมันไม่ดีขึ้นและยฺบลงกว่าเดิม กลับไปที่คลีนิค หมอที่อยู่บอกว่าถ้าเป็นหมอ หมอจะไม่ทำเพราะมันใกล้ตาเกิน
และบอกว่าจริง ยฺบลงนิดหน่อย บอกว่าถ้าจะคฺยกับหมอที่ทำต้องมาพรฺ่งนี้หรือไปพบทีสาขารังสิต
ผมก็ไปที่รังสิต ลองไปคฺยกับหมอดู หมอกับบอกว่าไม่เห็นมีอะไรนิ ดูดีกว่าเดิมอีก
ผมพูดอะไรไม่ออก เลยลองยิงเฟกเซลอีกสักครั้ง

ผมปากฏว่าก็เหมื่อนเดิม แถมมีรอยแดงคล้ำจะเป็นเดือนก็ไม่หาน
กลับไปที่เดิม หมอแนะนำยิงเลเซอร์วีบีม เสียไป1500บาท เสียความรู้สึกอีก
ยิงไม่กี่ชอด ปรกติ500บาท 10ชอท ถ้า1500บาทต้องได้30ชอท นัดแล้วไม่ถึง
ผ่านไป2อาทิคย์ ไม่ดีขึ้น ไม่อยากกลับไปที่เดิมแล้ว ทีใหม่ดีมาก อยู่สยามซอย2
500บาทได้10ชอท , ชอทต่อไปละ30 ชอท แต่คฺณหมอใจดียิงให้เกือบ40ชอทจ่ายแค่1000บาท
เรื่องฟิวเลอร์ ผมมองellanse. ฟิวเลอร์อยู่ได้1 , 2, 3,4 แต่รอให้รอยแดงหายก่อน
ถ้ามีการเย็บแผลบนใบหน้าแน่นอนมันต้องมีรอยแผลเป็น น่าเห็นใจครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-17 20:17:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ผมถึงต้องโพส์อยู่นี้งัยครับ ผมไม่เคยรู้เลยถึงเรื่องนี้ หมอก็พูดน้อยหรืออยากได้เงินอ่างมากก็ไม่รู้
ก่อนทำหาข้อมูลจากหลายๆที่ รวมทั่งที่นี้ก็ไม่เคยใครทำอย่างที่ผมทำ
เหมื่อนไม่มีข้อมูล จริงๆผมโพส์ตั้งนานแล้ว ติดอยู่ว่าจะย่อรูปอย่างไร
โพส์อย่างไร เขียนออกมาอย่างไร พอดีหลานมาสอนก็เลยได้มีโพส์อย่างทีเห็น
แผลจากผ่าตัดควรซ่อนไว้ อย่างจมูก หรือคาง ถ้าทำอย่างอื่นอาจจะมีแผลเป็นไม่ควรทำ
คลินิกไหน ได้แผลมาเหมือนกันเลย แล้วคุณไปเลเซอร์ที่ไหน เราไปถามคลินิกลบรอยแผลหลายที่แล้ว เค้าว่ามานใกล้ตา ไม่ทำให้อ่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 20:08:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมจำชื่อคลีนิคไม่ได้อยู่แถวๆสยาม ผมยิง2คลีนิค นะครับ สิ้นเดือนจะครบ1ปีแล้วมันก็จางๆนะ ถ้าเพื่อนที่ไม่รู้ ก็ไม่ทักแต่โดยส่วนตัวคือเห็นเพราะหน้าฉัน ตอนนี้ทำเลเซอร์ulthera หมอบอกมันจะช่วยกระตฺ้นคอเลเจนให้แผลและรอยแดงหายเร็ว15000บาททำรอบดวงตาเลยที่beautiplex.
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 20:10:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2คลีนิดที่ผมไปยิงเลเซอร์เป็นเลเซอร์วีบีมเป็นเลเซอร์รักษารอยแดง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้