ดู: 959|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำไมผ่าตามา แล้วใต้หนังตามันเหมือนหนาๆ พังผืดรึเปล่าคะ?

[คัดลอกลิงก์]
เราผ่าตา แล้วก็ดูไขมันกับหมอชลทิศมาคะ

ด้านบนชั้นตา เปลือกตามันก็บางๆ เหมือนตาก่อนทำศัลยกรรม ไม่มีอะไร
แต่ใต้ชั้นตาเนี้ยสิ มันจะหนาๆ จับดูแล้วเหมือนมีอะไรข้างใต้
จับแล้วไม่ค่อยมีความรู้สึกเท่าไหร่ อันนี้เรียกว่าพังผืดรึเปล่าคะ ??

แล้วต้องทำยังไงมันถึงจะหาย ??

ถามอีกเรื่องหนึ่ง ตอนนี้ทำตามาได้ประมานสองอาทิตย์แล้ว
ตามันจะยังยุบลงไปอีกมั้ยคะ เพราะตอนนี้ชั้นตายังหนาอยู่เลยอะคะ
ตอนนี้กลัวว่ามนัจะไม่ยุบน่ะสิคะ เพราะได้ยินมาว่าหมอทำตาให้หลายคนมามาค่อนข้างหนาทีเดียว

เครียดคะ
น่าจะบวมนะ เราก็เป็น มันแดงๆคล้ำๆ แล้วก็รู้สึกชาด้วยด้วยรึเปล่าคะ ถ้าใช่ตอนนี้หมอเราให้เอา Betnovate หลอดสีขาวแถมอักษรสีส้มนวดตา ลดการอักเสบอยู่ ไม่งั้นก็ลองโทรถามคุณหมอของเธอดูก่อนก็ได้ค่ะ

เราก้อเป็นอ่ะ จับแล้วเป็นก้อน แล้วก้อรู้สึกชาๆ  ไปหาหมอมาแล้ว ครั้งแรก ให้ยามามาทา ก้อยังไม่หาย พอครั้งที่สอง หมอฉีดยาให้ก้อยุบ สักพักก้อเป็นอีก ฉีดยามาประมาณ 3-4 ครั้งแล้วอ่ะ ไม่หายขาดสักที ^_^'  ทำให้ตาเลยดูไม่เท่ากัน ดูปรือๆๆ ไปข้างนึง ไม่รู้จะทำไงเลย....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้