ดู: 2901|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รบกวนทุกๆท่านค่ะ ระหว่างฉีดฟิลเลอร์ กับ เสริมสิริโคน อันไหนดีกว่าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวน ทุกๆท่าน หน่อยนะค่ะ พอดีกำลังตัดสินใจ และศึกษาดูอยู่ค่ะ ขอบคุนล่วงหน้านะค่ะ
แล้วแต่คนชอบคุ่ะ ศึกษาดูดี ๆ ค่ะ ว่าชอบแบบไหน ต้องการขนาดไหน

ฟิลเลอร์มีลิมิตในการฉีดแต่ละข้าง cc ที่ต้องการได้ไม่เต็มที่เหมือนซิลิโคน คชจ.ค่อนข้างสูง หลังฉีดไม่ต้องพักฟื้น ส่วนฟิลเลอร์จะสลายไปเองภายใน 5-6 ปี  

ส่วนซิลิโคนเลือกแบบและขนาดที่เข้ากับเราได้ สามารถใส่ซิลิได้ขนาดสูงสุดที่ร่างกายรับได้ ขึ้นอยู่กับขนาดที่เราชอบ และความเห็นของคุณหมอ คชจ. ไม่สูงมากนัก อยู่กับเราได้ประมาณ 10-20 ปี แล้วแต่คุณหมอจะแนะนำให้เปลี่ยนเมื่อไหร่ บางหมอก็บอกอยู่กับเราได้ตลอดไป หลังผ่าตัดใช้เวลาพักฟื้น 2-4 วันแล้วแต่สภาพร่างกายของแต่ละคน  

เป็นเพียงแค่ความรู้ส่วนตัวที่ได้ศึกษามาค่ะ ลองฟังหลาย ๆ ความคิดเห็นนะค่ะ

ส่วนเราอยากได้อึ๋มตลอดกาล เลยเลือกเสริมซิลิโคนจ้า

โชคดีจ้า ตัดสินใจทำแ้ล้วอย่าลืมมารีวิวให้ชมนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนมากๆเลยค่ะ เป็นประโยชน์ในกาณัดสินใจมากค่ะ แล้วคุนเสริมที่ไหนค๊  โพสต์ 2013-1-3 22:57
เสริมกับหมอเทพค่ะ เมื่อ 23 ตุลาคม 2555 จ้า
เสริมดีกว่าค่ะ อยู่คงทนถาวร เจ็บตัวครั้งเดียว แต่ได้ใหญ่ไปตลอดชีวิต
เราเลือกเสริมน่ะ กลัวว่าฟิลเลอร์มันจะไม่สลายไป 100% (แอบกลัวย้อย  แหะๆ)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 23:21:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutegril เมื่อ 2013-1-5 15:59
เสริมดีกว่าค่ะ อยู่คงทนถาวร เจ็บตัวครั้งเดียว แต่ได ...

ขอบคุนมากๆเลยนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 23:22:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย newbadly เมื่อ 2013-1-5 21:55
เราเลือกเสริมน่ะ กลัวว่าฟิลเลอร์มันจะไม่สลายไป 100% (แ ...

ขอบคุนมากๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้