ดู: 3073|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเราแบบนี้. ทำที่ไหนให้สวยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patzakapook เมื่อ 2013-1-1 19:33

คือเราค่อนข้างมีปมด้อย !      เพื่อนๆชอบเรียกเราว่า นิโก .
เราดำอยากเดียวไม่พอ    จมูกบาน   ปากใหญ่ !    เราเครียดมากกก !

เรื่องปาก   เราว่าจะทำกับหมอภูค่ะ

แต่ส่วนเรื่องจมูกนี่  เรายังไม่รู้ค่ะ    ยังตัดสินใจไม่ได้  อยากให้เพื่อนช่วยดูหน่อยค่ะว่าจมูกอย่างทำที่ไหนดี

เราอยากได้จมูกแบบนี้ค่ะ

เเต่จมูกเราแบบนี้      มันพอทำได้ไหนค่ะ     หมอที่ไหนทำสวยบ้าง ??  

ตอนยิ้มจมูกบานๆๆ.

ด้านข้าง

มุมเสยย

หน้าตรง

1356614549655.jpg (19.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แสดงความคิดเห็น

ถ้าอยากได้จมูกแบบในรูป ลองปรึกษาหมอเฉลิม อาจจะไม่เหมือนทีเดียว  โพสต์ 2013-1-13 14:47
จัดฟันก็ช่วยเรื่องรูปหน้าได้เยอะนะคะ ไม่ใช่แค่เรื่องหน้าเรียวแต่เป็นรูปปากที่อูมออกมา จะทำให้ใบหน้าด้านข้างได้องศามากขึ้น ลองศึกษาดูคะ จัดฟันแล้วดูการเปลี่ยนแปลงของใบหน้ารูปปากก็จะเปลี่ยนไปด้วยนะคะ แล้วส่วนอื่นค่อยว่ากัน
[รีวิวจมูก] , จมูก หมอไหนดี. ช่วยวิจารณ์ใบหน้าา

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=57778
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 19:52:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-1 19:41
[รีวิวจมูก] , จมูก หมอไหนดี. ช่วยวิจารณ์ใบหน้าา

http://www.d ...

ขอโทษนะค่ะ ที่ทำให้รกบร์อด   
     แต่เราลบกระทู้เก่าไม่เป็นค่ะ   แล้วอีกอย่างเราเคิดว่าเราตั้งผิดบร์อด .
อยากให้ศึกษาดีๆ ก่อนตัดสินใจศัลยกรรมค่ะ ทุกศัลยกรรมมีความเสี่ยง
ไม่ต้องรีบร้อนทำทุกอย่างก็ได้ ลองเริ่มจากจัดฟันมั้ยคะ ลองปรึกษาหมอฟันก่อน
พี่ว่ามันช่วยแก้เรื่องปากอูมได้และเปลี่ยนรูปหน้าได้ด้วย
ค่อยๆ แก้ทีละสเต็ปเริ่มจากความเสี่ยงน้อยสุดก่อน
เพราะพี่ว่าทุนเดิมของน้องก็ไม่ใช่คนไม่สวย
ถ้ารู้จักแต่งหน้า ดูแลตัวเองซักหน่อยก็ดูดีขึ้นแล้วค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-2 12:37:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimmiiz เมื่อ 2013-1-2 10:44
อยากให้ศึกษาดีๆ ก่อนตัดสินใจศัลยกรรมค่ะ ทุกศัลยกรรม ...

ไม่เคยคิดเลยนะค่ะ  ว่าปากอูม.      
เรานึกว่าเป็นเรา เนื้อปากหนา  เลยทำให้ดูไม่ไปซะหมด .   
        แล้วถ้าทำปากก่อนจัดฟันดีไหมค่ะ .     ทำปากมันจะทำให้หายอูมมั้ย ?

ดีแน่ เพราะกว่าจะจัดฟันเสร็จ ใช้เวลาสองปี แต่ตัดปากบาง แค่3เดือนก็ดูดี  โพสต์ 2013-1-13 03:38
ต้นฉบับโพสต์โดย patzakapook เมื่อ 2013-1-2 12:37
เรานึกว่าเป็นเรา  ...

ความเห็นส่วนตัว จากที่ดูรูปด้านข้างพี่ว่าน่าจะเป็นที่ฟันมากกว่านะคะ ไม่ใช่ที่เนื้อปาก
ที่ทำให้ดูปากใหญ่เพราะส่วนปากน้องยื่นออกมา จัดฟันน่าจะช่วยตรงนี้ได้
ทั้งนี้น้องต้องลองไปปรึกษาหมอฟันก่อนอ่าค่ะ ส่วนตัวพี่ก็ยังไม่อยากให้ทำปากก่อน
อยากให้ลองปรึกษาหมอฟันแทน เพราะถ้าเป็นที่ฟันจริงๆ จัดฟันออกมาอาจไม่ต้องทำปากเพิ่มแล้วก็ได้
แต่ถ้าคุณหมอบอกว่าฟันเรียงตัวกันปกติ ตอนนั้นค่อยเริ่มศึกษาเรื่องทำปากก็ได้ค่ะ
การศัลยกรรมปากพี่ว่าต้องศึกษาให้ละเอียดมากๆๆๆนะ เพราะตัดมันไปแล้วมันเรียกคืนไม่ได้
อีกอย่างพี่ว่าเนื้อปากเยอะๆ ก็สวยไปอีกแบบ ทาลิปสติกสวยดีออก แบบแองเจลิน่า โจลี่ ไง ^^

กันคิ้ว  เปลี่ยนทรงผม  เป็นคนตาโตนี่คะ แต่งตาเข้มๆ สวยค่ะ  ^^
1. ดัดฟัน เข้าปีที่ 2 กว่าๆ ค่อยเสริมจมูก แล้วค่อยดูว่าเปนไง แล้วค่อยทำอย่างอื่นต่อจ้า ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 21:55:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-1 19:41

http://www.d ...

เคยเห็นคุณแสดงความคิดเห็นในหลายๆกระทู้
     อยากได้คำปรึกษาหน่อยอ่ะค่ะ
ว่าจมูกแบบหนูควรทำกับหมอที่ไหนดี
     ขอบคุณค่ะ

ถ้าอยากได้จมูกแบบในรูป ลองปรึกษาหมอเฉลิม เพราะดั้งแหมบมาก แต่คิวยาว  โพสต์ 2013-1-13 14:49
ถ้าอยากได้จมูกที่โด่ง เรียว ต้องหมอชาตรี สยามคลินิก หรือ หมอยุทธ วีคูน  โพสต์ 2013-1-13 03:47
ต้นฉบับโพสต์โดย patzakapook เมื่อ 2013-1-2 12:37
เรานึกว่าเป็นเรา  ...

เรานึกว่าเป็นเรา เนื้อปากหนา  เลยทำให้ดูไม่ไปซะหมด .   
        แล้วถ้าทำปากก่อนจัดฟันดีไหมค่ะ .     ทำปากมันจะทำให้หายอูมมั้ย ?

............................................................................

ดีแน่ เพราะกว่าจะจัดฟันเสร็จ ใช้เวลาสองปี แต่ตัดปากบาง แค่3เดือนก็ดูดี
ต้นฉบับโพสต์โดย patzakapook เมื่อ 2013-1-11 21:55
เคยเห็นคุณแสดงความคิดเห็นในหลายๆกระทู้
     อยากได้ ...

ว่าจมูกแบบหนูควรทำกับหมอที่ไหนดี
     ขอบคุณค่ะ

...............................................

ถ้าอยากได้จมูกที่โด่ง เรียว ต้องหมอชาตรี สยามคลินิก หรือ หมอยุทธ วีคูน คลินิก

ถ้าอยากได้จมูกแบบในรูป ลองปรึกษาหมอเฉลิม ฟอร์จูนคลินิก ซอยวัดเสมียนนารี  

ทรงหมอเฉลิม ประมาณนี้ได้
อาจจะไม่เหมือนทีเดียว เพราะดั้งแหมบมาก
แต่คิวยาวมาก และราคา2.5หมื่นขึ้นไป

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-13 14:52
ว่าจมูกแบบหนูควรทำกับ ...

ลองดูรูปทรงจมูกของหมอเฉลิม

รีวิว จมูก กับหมอเฉลิม ฟอร์จูนค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1
ต้นฉบับโพสต์โดย pimmiiz เมื่อ 2013-1-2 14:46
ความเห็นส่วนตัว จากที่ดูรูปด้านข้างพี่ว่าน่าจะเป็ ...

ความเห็นส่วนตัว จากที่ดูรูปด้านข้างพี่ว่าน่าจะเป็นที่ฟันมากกว่านะคะ ไม่ใช่ที่เนื้อปาก
ที่ทำให้ดูปากใหญ่เพราะส่วนปากน้องยื่นออกมา จัดฟันน่าจะช่วยตรงนี้ได้
ทั้งนี้น้องต้องลองไปปรึกษาหมอฟันก่อนอ่าค่ะ ส่วนตัวพี่ก็ยังไม่อยากให้ทำปากก่อน
อยากให้ลองปรึกษาหมอฟันแทน เพราะถ้าเป็นที่ฟันจริงๆ จัดฟันออกมาอาจไม่ต้องทำปากเพิ่มแล้วก็ได้
แต่ถ้าคุณหมอบอกว่าฟันเรียงตัวกันปกติ ตอนนั้นค่อยเริ่มศึกษาเรื่องทำปากก็ได้ค่ะ
การศัลยกรรมปากพี่ว่าต้องศึกษาให้ละเอียดมากๆๆๆนะ เพราะตัดมันไปแล้วมันเรียกคืนไม่ได้
อีกอย่างพี่ว่าเนื้อปากเยอะๆ ก็สวยไปอีกแบบ ทาลิปสติกสวยดีออก แบบแองเจลิน่า โจลี่ ไง ^^

...............................................................................................

ลองดูกระทูนี้สิครับ จะได้คำตอบว่าเนื้อปากบนหนามากๆ

ช่วยแนะนำทีค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=40747

รูปก่อนและหลังเป็นไงเราเปลี่ยนไปเยอะน้ะ เมื่อก่อนเราก่อไม่สวยเลยอ้วนมาก จมูกก้อแบน ตอนที่ทำที่ฉีดผิวนี่เราอายุ14 อยุ่เลย พี่เราเป็นพริตตี้เลยเปิดเป็นร้านด้านความสวยเลยจะได้ใช้มันด้วยสนใจบอกน้า

อีกอย่างสิวเราเมื่อก่อนเต็มหน้าเลย เรากิน สมุนรไพรที่คล้ายกับอายูร่าพิ้งเลดี้อ่ะแต่ของเราชื่อดีฟิตอ่ะ เรากินหมดขวดนึงโอเคเลยอ่าผิวเริ่มเนียนขึนอ่ะแต่จะขมๆน้ะ เราว่าไม่แพงด้วย ไม่เกิน 230 ประมานนี้แหละ  

พี่เราเปิดร้านยุ สนใจบอกได้นะค่ะหรือจะปรึกษาาเฉยๆก้อได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้