ดู: 7446|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพราะเนื้อจมูกไม่เท่ากัน หรือเพราะเบี้ยวคะ

[คัดลอกลิงก์]

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

ที่จริงเราสังเกตว่าจมูกเราเป็นแบบนี้ตั้งแต่ 2-3เดือนแรกแล้วค่ะ
แต่ก็คิดว่าเพราะมีก้อนนูนขึ้นมาในจมูกเลยทำให้ส่วนปลายมันไม่เท่ากัน
(ซึ่งหลายคนก็บอกว่านานๆไปก้อนที่ว่านี้จะยุบลงไปเอง)
ปรากฏตอนนี้จมูกเรา 9 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ (เนื้อนูนๆในจมูกก็ยังเท่าเดิม ไม่ได้ยุบลง)

ถ้าดูจาดด้านตรงก็ไม่ค่อยเห็นค่ะว่าสองด้านมันไม่เท่ากัน
แต่ถ้ามองจากมุมเงยหรือมองผ่านด้านบนลงมาจะเห็นชัด

สรุปแล้วมันเอนไปด้านนึงเพราะว่ามีเนื้อนูนๆมารั้งเอาไว้
หรือเพราะว่ามันเบี้ยวกันแน่คะ

แล้วรูจมูกแบบนี้ เรียกว่าไม่เท่ากันรึป่าวอ่ะ -*-

คือตอนนี้กำลังลังเลว่าควรจะทำใหม่ดีมั๊ย ใจนึงอยากแก้
แต่อีกใจนึงก็ไม่ค่อยอยากทำ เพราะคิดว่าให้มันเอียงๆแบบธรรมชาติ
ฮือออ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ของผมทำจมูกที่เกาหลี ช่วงเเรก2 สัปดาห์เเรกเป็นคล้ายๆคุณในรูปเลย - เครียดมากเลยว่าจะต้องบินไปหาหมอที่นั้นอีกไหม-ผมเลยทานยาแก้อักเสบ  DICLOXACILLIN 500 MG -ทาน 2 อาทิตย์มันก็ยุบหายดีคัฟ
แต่หลังจาก 1 เดือนไป เเล้วจมูกผมก็ตรงปกติ รูจมูกเข้ารูปสวยดีคัฟ
เป็นเหมือนผมเลยคับ เครียดมากก ของผม สองเดือนครึ่งแล้วคับ แต่ของผมมันยังตึงๆๆเหมือนว่ามันบวมอยู่เลยอะคับ เป็นกำลังใจให้คับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 13:21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย heart2u เมื่อ 2013-1-1 09:59
ของผมทำจมูกที่เกาหลี ช่วงเเรก2 สัปดาห์เเรกเป็นคล้าย ...

ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราปล่อยให้มันเลยมาถึง 9 เดือนแล้วอ่ะค่ะ
อย่างนี้ไม่รู้ต้องแก้ใหม่รึป่าว T^T
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 13:22:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทิวัตถ์ เมื่อ 2013-1-1 10:41
เป็นเหมือนผมเลยคับ เครียดมากก ของผม สองเดือนครึ่งแล ...

รีบไปปรึกษาหมอดูนะคะ
ตอนนั้ันเราเคยไปหาหมอ หมอก็บอกว่ามันตรงดี
(ทั้งๆที่มันก็เป็นเหมือนในภาพเป๊ะ)
ทีนี้ปล่อยมานานก็เลยไม่รุ้จะทำไงดี T^T
ต้นฉบับโพสต์โดย pyxy_jk เมื่อ 2013-1-1 13:21
ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราปล่อยให้มันเลยมาถึง 9 เดือนแล ...

ลองไปปรึกษา หมอดีกว่าคัฟ
เป็นเหมือนกันคะ แต่พี่ไม่อยากแก้หล่ะเสียดายตังค์กลัวทำแล้วไม่หายเอียงเหมือนเดิม กลัวเจ็บด้วย หมอเค้าไม่ได้รับประกันอะไรด้วย ของพี่ทำมา 6 เดือนหล่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pyxy_jk เมื่อ 2013-1-1 13:22
รีบไปปรึกษาหมอดูนะคะ
ตอนนั้ันเราเคยไปหาหมอ หมอก็บอ ...

หมอก็บอกแบบนั้นแหละค่ะเพราะไม่อยากแก้ให้ เหมือนของเรารูจมูกก็ไม่เท่ากัน ตัดปีกสองข้างก็สูงต่ำไม่เท่ากันอีก ชัดมาก หมอยังบอกว่าเท่ากันเลย เหอะๆ เราก็จะรอให้หายสนิทก่อนแล้วค่อยไปปรึกษากับหมอท่านอื่น เป็นกำลังใจให้นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 21:18:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็กะจะไปปรึกษากับหมอท่านอื่นดู
ไม่รู้ว่ามันเป้นเพราะเนื้อจมูกเดิมมันไม่เท่ากันอยู่แล้ว
เพราะซิลิโคลน หรือเพราะมีเนื้อที่นูนเพิ่มขึ้นมากันแน่ที่เป็นสาเหตุ
นอยด์มากค่ะ
นี่ถ้าไม่มาสังเกตก็คงปล่อยเลยตามเลยอ่ะ เศร้าจัง
เป็นเหมือนกันค่ะ ชาตรงส่วนเนื้อที่นูนขึ้นด้วย หมอบอกว่าเป็นผังผืด ให้ค่อย ๆ นวด ตอนนี้เกือบ 3 เดือน ก็ดีขึ้นบ้าง แต่ก็ยังนูน ๆ อยู่นะค่ะ มันเลยทำให้เหมือนจมูกเบี้ยวด้วยมั้งค่ะ
แล้วมันมี วิธี แก้ให้เนื้อมันหายไปไหมอะคับ มันทำให้จมูกเบี้ยวๆๆอะคับ
เป็นเหมือนกันค่ะ ทำมารอบแรกได้เดือนครึ่งพี่ก็ไปแก้เลย แก้แล้วก็เป็นเหมือนเดิม หมอเค้าบอกว่าเนื่อจมูกเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว (ดูตามในรูปที่หมอถ่ายไว้นะ) แต่รูปถ่ายของพี่ ดูกี่รูป ๆ ก็เท่าอ่ะ งงเหมือนกัน
ถ้าเป็นอย่างที่หมอบอก ก็น่าจะแจ้งให้เราทราบก่อน จะได้ไม่ทำ

สรุป หมอไม่มีความสามารถจะแก้ให้สวยได้

ทำที่ไหนมาคะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลยค์ะ  โพสต์ 2013-3-19 16:31
เปนเหมือนกันเลย ตอนนี้กำลังเคลียดมากๆ พยาบาลบอกรอ1ปี บ้าบอสุดๆ ใครจะไปทนได้ ประสาทรึไง
---จิตตก โมโห----
เปนเหมือนกันเรยคะ ของ
เราเยอะกว่าเทออีกเนื้อไม่เท่ากันแบบชัดมาก สรุปคือมันเปนพังผืด เกิดจากหมอกรีดผิดที่ทำไห้เกิดพังผืด เราพึ่งไปแก้มาก้อไม่หายคะ เหมือนเดิม ถ้าอยากไห้หายคงต้องถอดสิริโคนออกพักไห้เนื้อมันขึ้นค่อยทำไหม่คะ ถึงจะหาย เราอ่ะเครียดจิตตก จนปลงซะละ ไม่อยากทำไหม่เรย เจ็บ!!
เหมือนว่าเป็นที่ฐานจมูกเลยนะครับ สู้ๆครับ
เปนเหมือนกันเลยค่ะ ทำมา 20 วัน ค่ะ  คิดว่ามันบวม เพราะ เปนข้างที่หมอกรีด แต่พอ อ่านแล้วไม่ใช่อ่ะ กลัวจัง
ทำให้จมูกดู ใหญ่ๆ เป๋ๆ เซงมาก รอ 1เดือนจะหายป่าวก้ไม่รุ้ จิตตกไปหมดเลย
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ มีเหมือนก้อนเนื้อข้างในจมูกฝั่งที่เนื้อมากกว่า จับแล้วเหมือนซิลิโคนเลย
ตอนนี้ได้แก้หรือยังค่ะ เป็นยังไงบ้าง ตอนนี้ทำมา4เดือนกว่าๆแล้วค่ะ T_T
คนเป็นกันเยอะค่ะ  เราก็เป็น 4 เดือนแล้ว เศร้าจนปลงค่ะ
เป็นที่ฐานจมูกเดิมจ้า ของเราเป็นเหมือนกัน
หมอบอกตั้งแต่ก่อนทำแล้ว ว่าถ้าทำมา ตรงช่วงบุ๋มปีกจมูก
ข้างนึงจะเนียน ข้างนึงจะเป็นรอยไม่เท่ากัน เพราะเป็นมาจากจมูกเดิมอยู่แล้ว
ซึงเรามองจากจมูกเดิมก็เห็นเลยค่ะ บางคนอาจจะไม่เห็นเพราะจมูกยังไม่ถูกรั้ง
พอทำเสร็จจมูกรั้งโด่งขึ้น เลยเหนชัดจ้า
ของเราก้อเปนค่ะ ใครมีทางแก้แนะนำด้วยนะค๊ะ ตอนนี้เครียดดมาก
อาจจะเป็นเพราะจมูกเราเองก็ได้น้า เพราะตอนหนูทำหมอก็บอกตั้งแต่ก่อนทำแล้วค่าาให้ทำใจ;____;
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้