ดู: 2468|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลัวเบี้ยวอีก ขอให้ตรงควรทำยังไงไม่ให้เบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนแก้ และหลังแก้
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-31 19:16:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3 วันแล้วถอดพลาสเตอได้ยังค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sukannapa เมื่อ 2012-12-31 19:16
3 วันแล้วถอดพลาสเตอได้ยังค่ะ

ถอดได้แล้วครับ

ทำจมุกที่คุณหมอสุวัฒนา  แล้วไปแก้ที่ไหนมาครับ
ให้ซื้อหมอนรองคอนอนนะคะ อย่าไปกังวลมากค่ะ ขอเราวันที่สี่ก็ไปเดินเล่นดูหนังปกติแล้วค่ะ  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-1 12:41:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้กับคุณหมอท่านเดิมค่ะ ให้คุณหมอเหลาใหม่ ไม่ต้องโด่งมาก ขอธรรมชาติพอ
ต้นฉบับโพสต์โดย sukannapa เมื่อ 2013-1-1 12:41
แก้กับคุณหมอท่านเดิมค่ะ ให้คุณหมอเหลาใหม่ ไม่ต้องโด ...

ปัญหาจมูกเบี้ยวส่วนมาก เกิดจากหมอวางซิลิโคนเบี้ยว น้อยรายมากเกิดจากฐานจมูกเอียง

แต่หมอที่ไม่มีจรรยาบรรณ มักอ้างว่าไม่เบี้ยวทั้งๆที่คนอื่นมองว่าเบี้ยวกันหมด
และมักอ้างว่า ฐานจมูกเอียง ทั้งๆที่หมอคนอื่นบอกว่าไม่เอียง
หรือโทษคนไข้ ทั้งๆที่วางซิลิโคนไม่ดีเอง
ขอให้ครั้งนี้ตรงนะคะ สู้ๆ เดี๋ยวก็หายคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-2 11:52:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอเห็นจมูกครั้งแรกก็บอกเลยว่า ซิลิโคนมันพลิก เกิดจากวางที่ หัวคิ้วสูงไป ทำให้ปลายจมูกไม่งุ้มเข้า ก็เป็นเหตุทำให้มันพลิก หมอดูก็บอกเลยว่ามันเบี้ยวมาก และหมอเขาก็แก้ให้ใหม่เลยค่ะ โดยการเลื่อนซิลิโคนลงมาหน่อย แล้วเหลาใหม่ ให้มันดูธรรมชาติกว่าเดิม  ตอนนี้ยังบวม ยังไม่เห็นทรงเท่าไหร่ แต่ขอให้เบี้ยวน้อยกว่า ตอนแรกก็ โอเคแล้วค่ะ แต่ถ้าจะให้ดี ขอให้ตรงเลยดีฟ่า อิอิ ไม่อยากเบี้ยวอีก

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆนะคะ หายแล้วถ่ายรูปมาให้ดูมั่งน้า  โพสต์ 2013-1-2 22:42
อัพรูปหน่อยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้