ดู: 30620|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางมาแต่รู้สึกว่าเบี้ยวไปคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมคางมาได้ 7 วัน ยังไม่ได้ไปตัดไหม รู้สึกได้เลยว่า ด้านคางข้างซ้ายบุ๋มไป ส่วนด่านคางข้างขวาไม่มีรอยบุ๋มลงไป หลังจากผ่าตัดเสร็จ ก็เป็นเรย บอกคุณหมอไปว่าคางเบี้ยวไหม ทำไมเนือด้านซ้ายมันบุ๋มไป คุณหมอมาจับซิลิโคนเช็ครอบๆคางให้ แต่บอกว่าไม่เบี้ยวเพราะหมอจับแล้วไม่เจอซิลิโคน เป็นเพราะยังบวมอยู่ ตอนนี้ผ่านไป 7 วันแล้วค่ะ เป็นตามภาพ สังเกตรอบคางข้างซ้ายดีๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เราเสริมมา 1 เดือนแล้วเป็นแบบนี้เลย  โพสต์ 2013-11-9 17:08
ว่าจะจองคิวเหมือนกัล..พอเลย!!
ของผมก็บุ๋มครับแล้วเบี้ยวเอียงซ้าย ไปให้หมอดูหมอบอกว่าอาจจะเป็นอาการบวม ให้รอดูมันยุบอีก 1เดือน  หมอเองก็ดูแล้วบอกว่าเบี้ยว ถ้ายุบแล้วเบี้ยวหมอจะแก้ไขให้ทันที ตอนนี้มานอนเครียด อยากดูสภาพตัวเองว่ามันจะยุบใหม แต่จริงแล้วจับก็น่าจะรู้ว่ายุบหรือไม่จับเจอซิบิโคน ตอนนี้เครียดมาก  รอต่อไป ขอให้สู้ๆนะครับ
ทำมา3ทิตย์แล้วเบี้ยวตั้งแต่วันที่2 แต่คลินิกบอกว่ารอหายบวมอยู่3อาทิตย์ เลยส่งข้อความกลับไป เบี้ยวอย่างเหนได้ชัดส่งรูปให้ดู ทางคลินิกรับผิดชอบบอกจะแก้ให้ใหม่ แต่ไม่อยากเจบแล้ว
น่าเม่คลินิกอีกที่นะครับผม..ไปทำมาทั้งปากกับคาง..ไม่มีความหล่อเลย..คางก็เอียงเยอะตังแต่ห้าวันแรกแก่ะผ้าออกก็รู้ว่าเอียงเลย..ทำปากบางก็ไม่สวย....
ของเราแก้กับหมอ....คลีนิคชื่อดังทองหล่อ ตอนนี้ผิดรูป แล้วก็เป็นมะม่วงเลย
เราพึ่งไปขูดคางแล้วเสริมมาได้ 2วันหละค่ะตอนนี้ยังบวมอยู่ค่ะไม่มีรอยช้ำ ส่วนตัวเราเองทำกับหมอจำรูญ เรารีบทำเพราะเราฉีดสารฟิลเลอร์แต่สารตัวนี้ร่างกายเราไม่รับ ย้อย ไหล จะทะลุเราเลยต้องผ่า เเต่ตอนนี้ หายเจ็บแล้วค่ะรอดูผลหลัง1อาทิตอยู่ค่ะ
เราทำมาเหมือนกันตอนนี้เบี้ยวข้างขวาแบบเห็นได้ชัด เครียดมากๆ ทำมาเหมือนไม่ได้ทำแถมเบี้ยวอีกต่างหาก
ว่าจะจองคิวเหมือนกัล..พอเลย!!
ว่าจะจองคิว..หยุดเลย!!เจอเเต่เคสหลุดอ้า
ของเราก็เป็นก้อนเบี้ยวขวาเหมือนกัน เราว่านะเค้าทำสไตล์นี้หมดป่าว เราก้ได้แต่ทำใจ มันเบี้ยวนิดเดียว ช่วงแรกจิตตกมาก นอนกินแก้เคลียดเลย
  สงสัยน่ะค่ะ  แล้วถ้าเป็นเคสหลุดอย่างนี้ คุณหมอเค้าจะรับแก้ไขไหมอ่ะคะ
ของผมเอียง. เฉียงเลย. เซ็งมาก. หมอนก
เราก็ไปทำที่นี่มาค่ะ ก็แอบประมาณเดียวกันอะค่ะ แต่ถ้าไม่สังเกตดีๆ ก็ไม่เปนไรมากค่ะ
คือคางเราถอยน่ะค่ะ หมอวางซิลี่ไว้ด้านหน้า ไม่ยาวลง แต่ลักษณะประมาณเดียวกับ จขกท.เหมือนบุ๋มไปข้างหนึ่ง
สาเหตุ จากการวิเคราะห์เอาเอง 555 คือ
1.หน้าเราไม่เท่ากันค่ะ ลองนั่งดูแล้วดูอีก
2.ซิลี่ที่หมอใส่เล็กกว่ากระดูกคางนิดนึง คือ หมอเอาซิลี่วางลงไปที่หน้ากระดูก แล้วเอาข้างใดข้างหนึ่งไปเกาะกับกระดูกคางฝั่งหนึ่งไว้ แต่อีกฝั่งมันดันไม่เต็มกระดูกคางเราอะ เลยขาดไปนิดนึง ไอ้ข้างที่ขาดนี่แหละที่บุ๋มหายไปอะ
นี่นั่งจับคางตัวเราเอง แล้วเลยได้ข้อสรุปเองนะคะ อาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ แบบว่าคิดได้แบบนี้อะค่ะ  
ตอนนี้เปนงัยบ้างคะ ดูออกว่ามันบุ๋มจิงๆด้วยอ่ะ ลองปรึกษาหมอรึยังหมอจะรับผิดชอบรึป่าว?
เราก้อว่าจะจองคิวทำคางกับหมอนะเนี่ย สงสัยต้อง STOP ก่อน เอาจัยช่วยนะคะ รอดูรีวิวต่อเนื่อง สู้ๆเน้อ ^__^
ของเราก้แก้ เป้นก้อนที่คางด้วยแถมเบี้ยวขวาอีกยิ่งตอนยิ้มนะทุเรศมาก รู้สึกว่าทำไมหมอไม่ใช้ปากกาวัดก่อนทำ จับซิลี่ใส่เข้าไปเลย

เราทำกับหมอนกมา ตัวเองทำกับหมอท่านไหนมาคะ???????????  โพสต์ 2014-6-5 16:35
เวลาแสดงสีห้าคางทุเรศมากปูดๆเบี้ยวๆตำปุ่มตะป่ำ รั้งปากมากพูดไม่ชัด  โพสต์ 2014-6-5 16:35
เราแก้กับหมอนกมา3-4รอบแล้วค่ะเป็นก้อนเเข็งที่คางเวลายิ้มหรือเค้ยว  โพสต์ 2014-6-5 16:34
ของผมก็มีรอยบุ๋มเหมือนกัน ตอนแรกก็บุ๋มตอนนี้ก็ยังบุ๋มครับ ผมใช้วิธี นวดเอาครับ ช่วยได้ๆ ดีขึ้นครับพอนวดแล้วรอยบุ๋มก็ไม่ชัด  ผมว่าคนเราคางธรรมชาติก็บุ๋มอยู่แล้วนะครับ เพราะช่วงคางมันต้องขยับเวลาเราแสดงสีหน้าหรือพูด มันก็ไม่ส่วนของจมูกที่อยู่นิ่งๆครับ  ใจร่มๆครับ
ของเราก้เหมือนกัน
ตอนนี้สี่เดือนแล้วค่ะะยังเหมือนเดิมและเล็กลงเหมือนไม่ได้ทำเลย
ของเราก็เบี้ยวขวาค่ะทำมาก็เหมือนไม่ได้ทำนิดเดียวจริงๆหมอได้แต่พูดว่าสวยแล้วนี่แก้รอบสองแล้วนะคะเป็นก้อนด้วยค่ะเบี้ยวขวาทั้งสองรอบเลยตอนนี้ต้องทนอยู่กับคางแย่ๆแย่กว่าจขกทอีกค่ะๆม่มีความยาวเลย

ทำกับหมอไหนมาคะ?  โพสต์ 2014-6-5 16:32
ทำกับหมอไหนมาคะ?  โพสต์ 2014-6-5 16:32
กำลังจะโทรจะจองคิวทำคางยุ่เหมือนกันค่ะ......เบรคก่อนเลยเรา

เป็นกำลังใจให้ค่ะ...รอหายบวมแล้ว อาจจะดีขึ้นก็ได้นะคะ
น่าจะยังบวมอยู่นะคะ
ผมก็ทำคางกะหมอนกน่ะซิลิโคนเบี่ยวอ่า
แต่ถ้ามองภายนอกไม่รู้น่ะแต่จับดูน่ะเบียวเยอะมากๆอ่ะแล้วมันก็ดูน้อยมากๆมันคลายๆไม่ทำเลยอ่าอยากไปทำใหม่จัง
ติดตามด้วยคนค่ะ เราก็ทำมาแล้วเบี้ยว ได้แก้หรือยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้