ดู: 30574|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางมาแต่รู้สึกว่าเบี้ยวไปคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมคางมาได้ 7 วัน ยังไม่ได้ไปตัดไหม รู้สึกได้เลยว่า ด้านคางข้างซ้ายบุ๋มไป ส่วนด่านคางข้างขวาไม่มีรอยบุ๋มลงไป หลังจากผ่าตัดเสร็จ ก็เป็นเรย บอกคุณหมอไปว่าคางเบี้ยวไหม ทำไมเนือด้านซ้ายมันบุ๋มไป คุณหมอมาจับซิลิโคนเช็ครอบๆคางให้ แต่บอกว่าไม่เบี้ยวเพราะหมอจับแล้วไม่เจอซิลิโคน เป็นเพราะยังบวมอยู่ ตอนนี้ผ่านไป 7 วันแล้วค่ะ เป็นตามภาพ สังเกตรอบคางข้างซ้ายดีๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เราเสริมมา 1 เดือนแล้วเป็นแบบนี้เลย  โพสต์ 2013-11-9 17:08
ว่าจะจองคิวเหมือนกัล..พอเลย!!
เหมือนจะมีรอยบุ๋มข้างซ้ายนิดๆจิงๆด้วยค่ะ ทำที่ไหนคะ
เราว่ามันบวมไม่เท่ากันแน่ๆเลย เดี๋ยว ยุบลงเวย์ว่าน่าจัเท่ากันนคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-21 12:08:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องปูน เมื่อ 2012-12-20 21:38
เหมือนจะมีรอยบุ๋มข้างซ้ายนิดๆจิงๆด้วยค่ะ ทำที่ไหนค ...

ทำที่หมอนก อโศกคะ กลุ้มใจมาก เพราะว่าไม่ได้ปิดหน้ากากแร้ว คนมองหน้า จิตตกมากก มีรอยบุ๋ม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-21 12:08:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kevinway เมื่อ 2012-12-21 05:59
เราว่ามันบวมไม่เท่ากันแน่ๆเลย เดี๋ยว ยุบลงเวย์ว่าน่ ...

มันบวมไม่เท่ากัน คิดอยุ่เหมือนกัลคะ แต่ก็จิตตก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-21 12:09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aerng..!! เมื่อ 2012-12-21 05:35
ทำทีไหนค่ะ

หมอนก อโศกคะ วันเสาร์นี้จะไปตัดไหม จะถามหมออีกรอบ
ต้นฉบับโพสต์โดย fon_kyoya เมื่อ 2012-12-21 12:08
ทำที่หมอนก อโศกคะ กลุ้มใจมาก เพราะว่าไม่ได้ปิดหน้า ...

หมอนกอีกแล้วหรอเนี่ย

ตาก็เละ คางก็เบี้ยว !

หลุดเยอะจัง

เราไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะยังไม่หายบวมหรือปล่าว ผ่านไปได้ประมาณ 8 วันค่ะ  โพสต์ 2012-12-21 21:38
ตอนนี้คางokกว่าเดิม เข้าที่กว่าเดิมรึยังคะ^^
ติดตามด้วยคนค่ะ เราก็ทำมาแล้วเบี้ยว ได้แก้หรือยังคะ

่หมอนกอโศกค่ะ  โพสต์ 2014-6-28 18:35
ทำคางที่ไหนมาคะ??  โพสต์ 2014-6-5 16:31
ผมก็ทำคางกะหมอนกน่ะซิลิโคนเบี่ยวอ่า
แต่ถ้ามองภายนอกไม่รู้น่ะแต่จับดูน่ะเบียวเยอะมากๆอ่ะแล้วมันก็ดูน้อยมากๆมันคลายๆไม่ทำเลยอ่าอยากไปทำใหม่จัง
น่าจะยังบวมอยู่นะคะ
กำลังจะโทรจะจองคิวทำคางยุ่เหมือนกันค่ะ......เบรคก่อนเลยเรา

เป็นกำลังใจให้ค่ะ...รอหายบวมแล้ว อาจจะดีขึ้นก็ได้นะคะ
ของเราก็เบี้ยวขวาค่ะทำมาก็เหมือนไม่ได้ทำนิดเดียวจริงๆหมอได้แต่พูดว่าสวยแล้วนี่แก้รอบสองแล้วนะคะเป็นก้อนด้วยค่ะเบี้ยวขวาทั้งสองรอบเลยตอนนี้ต้องทนอยู่กับคางแย่ๆแย่กว่าจขกทอีกค่ะๆม่มีความยาวเลย

ทำกับหมอไหนมาคะ?  โพสต์ 2014-6-5 16:32
ทำกับหมอไหนมาคะ?  โพสต์ 2014-6-5 16:32
ตอนนี้สี่เดือนแล้วค่ะะยังเหมือนเดิมและเล็กลงเหมือนไม่ได้ทำเลย
ของเราก้เหมือนกัน
ของผมก็มีรอยบุ๋มเหมือนกัน ตอนแรกก็บุ๋มตอนนี้ก็ยังบุ๋มครับ ผมใช้วิธี นวดเอาครับ ช่วยได้ๆ ดีขึ้นครับพอนวดแล้วรอยบุ๋มก็ไม่ชัด  ผมว่าคนเราคางธรรมชาติก็บุ๋มอยู่แล้วนะครับ เพราะช่วงคางมันต้องขยับเวลาเราแสดงสีหน้าหรือพูด มันก็ไม่ส่วนของจมูกที่อยู่นิ่งๆครับ  ใจร่มๆครับ
ของเราก้แก้ เป้นก้อนที่คางด้วยแถมเบี้ยวขวาอีกยิ่งตอนยิ้มนะทุเรศมาก รู้สึกว่าทำไมหมอไม่ใช้ปากกาวัดก่อนทำ จับซิลี่ใส่เข้าไปเลย

เราทำกับหมอนกมา ตัวเองทำกับหมอท่านไหนมาคะ???????????  โพสต์ 2014-6-5 16:35
เวลาแสดงสีห้าคางทุเรศมากปูดๆเบี้ยวๆตำปุ่มตะป่ำ รั้งปากมากพูดไม่ชัด  โพสต์ 2014-6-5 16:35
เราแก้กับหมอนกมา3-4รอบแล้วค่ะเป็นก้อนเเข็งที่คางเวลายิ้มหรือเค้ยว  โพสต์ 2014-6-5 16:34
ตอนนี้เปนงัยบ้างคะ ดูออกว่ามันบุ๋มจิงๆด้วยอ่ะ ลองปรึกษาหมอรึยังหมอจะรับผิดชอบรึป่าว?
เราก้อว่าจะจองคิวทำคางกับหมอนะเนี่ย สงสัยต้อง STOP ก่อน เอาจัยช่วยนะคะ รอดูรีวิวต่อเนื่อง สู้ๆเน้อ ^__^
เราก็ไปทำที่นี่มาค่ะ ก็แอบประมาณเดียวกันอะค่ะ แต่ถ้าไม่สังเกตดีๆ ก็ไม่เปนไรมากค่ะ
คือคางเราถอยน่ะค่ะ หมอวางซิลี่ไว้ด้านหน้า ไม่ยาวลง แต่ลักษณะประมาณเดียวกับ จขกท.เหมือนบุ๋มไปข้างหนึ่ง
สาเหตุ จากการวิเคราะห์เอาเอง 555 คือ
1.หน้าเราไม่เท่ากันค่ะ ลองนั่งดูแล้วดูอีก
2.ซิลี่ที่หมอใส่เล็กกว่ากระดูกคางนิดนึง คือ หมอเอาซิลี่วางลงไปที่หน้ากระดูก แล้วเอาข้างใดข้างหนึ่งไปเกาะกับกระดูกคางฝั่งหนึ่งไว้ แต่อีกฝั่งมันดันไม่เต็มกระดูกคางเราอะ เลยขาดไปนิดนึง ไอ้ข้างที่ขาดนี่แหละที่บุ๋มหายไปอะ
นี่นั่งจับคางตัวเราเอง แล้วเลยได้ข้อสรุปเองนะคะ อาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ แบบว่าคิดได้แบบนี้อะค่ะ  
ของผมเอียง. เฉียงเลย. เซ็งมาก. หมอนก
  สงสัยน่ะค่ะ  แล้วถ้าเป็นเคสหลุดอย่างนี้ คุณหมอเค้าจะรับแก้ไขไหมอ่ะคะ
ของเราก็เป็นก้อนเบี้ยวขวาเหมือนกัน เราว่านะเค้าทำสไตล์นี้หมดป่าว เราก้ได้แต่ทำใจ มันเบี้ยวนิดเดียว ช่วงแรกจิตตกมาก นอนกินแก้เคลียดเลย
ว่าจะจองคิว..หยุดเลย!!เจอเเต่เคสหลุดอ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้