ดู: 2094|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามคุณหมอ...????

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจร้า  ประมาณต้นปีหน้าเราจะไปทำจมูกคะ ก่อนทำคงต้องคุยรายละเอียดกับคุณหมออีกที แต่เรามานั่งนึกเราจะถามอะไรคุณหมอบ้างดีน๊า ให้ได้ตรงกันทั้งเราและคุณหมอเรื่องรูปจมูกที่จะทำ เราจะได้รู้ว่าหมอจะทำประมาณไหน เราพอใจมั้ย แบบที่อยากได้มีแล้วแต่เผื่อว่าทำไม่ได้เพราะจมูกเราสั้น เนื้อน้อย นึกยังไงก็นึกไม่ออกจะคุยกับหมอยังไงดี รบกวนเพื่อนๆช่วยเราคิดทีนะคะ
หลักง่ายๆนะครับ บอกความต้องการของเราให้หมอฟังอย่างละเอียดที่สุดมีรูปไปประกอบด้วยก็ดี แล้วฟังว่าหมอจะสามารถทำให้เราได้แบบที่ต้องการหรือไม่ หรือทำได้แบบไหน เราต้องฟังบอกพูดให้เข้าใจว่าเราจะได้ประมาณไหณ ถ้ามันไม่ตรงใจเรา เราก็เลือกที่ไม่ทำได้ เพราะถ้าหมอบอกว่าจะทำได้แบบไหนถ้าไม่ใช่อย่างที่เราชอบ แล้วเรายังดื้อทำไปอารมแบบทำไปเหอะเชื่อว่าทำเสจมา นอยแน่ สรุปคือคุยให้ละเอียดว่าจะเอาแบบไหนแล้วได้หรือไม่ได้ ถ้าหมอเหวี่ยงเราก็เหวี่ยงหมอกลับไปเลย ไม่ต้องแคร์ 5555

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เขียนสคริปคำถามไปด้วยนะคะ กันพลาด ตื่นเต้นแล้วลืมไรงี้ เราพลาดมาแล้วง่ะ
เอาแบบจมูกที่เราต้องการไปด้วยก็ไม่เสียหาย นะ ไม่ต้องกลัวว่าจมูกเราจะไม่เหมาะกับแบบในรูปนะ ไปให้คุณหมอดูเป็นแนวทางจร้า ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้จองคิวหมอไหนไว้เอ่ยย

แสดงความคิดเห็น

ตรงประเด็นโดนใจจะถามเล้ย  โพสต์ 2012-12-31 11:31
เนยจองหมอภูไว้ประมาณเดือนกุมภาคะ  โพสต์ 2012-12-19 15:56

คะแนน

1

ถามคุณหมอ...????

1มีแบบที่ชอบเอามาให้หมอดูวันนี้

1.1หมอทำตามแบบได้ไหม
1.2ถ้าไม่ได้ เพราะอะไร
1.32ถ้าไม่ได้ หมอจะทำแบบไหน

2 เนยจมูกสั้น เนื้อน้อย  ที่หมอบอกว่า ...สวยแน่นอน
2.1จะเป็นไปตามสภาพไหน
2.2ถ้าไม่สวย ไม่ชอบ แก้ฟรีไหม
2.3ฐานจมูกเดิมไม่เบี้ยว ไม่เอียงใช่ไหม
2.4ถ้าเบี้ยว เอียง หรือทะลุแก้ฟรีไหม
2.5รับประกันนานเท่าไร

3หมอมีอะไรจะแนะนำเพิ่มอีกไหม

แสดงความคิดเห็น

กดไลค์ล้านครั้งคะ ขอบคุณคะ  โพสต์ 2012-12-24 20:48

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้