ดู: 5599|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากบางหมอจำนงค์4วันมีคำถามคบ

[คัดลอกลิงก์]
คำถามคือ ไอ้คราบขาวๆนี่คืออะไรคับ ผมคิดวามันเป็นไหมละลายรึเปล่า เช็ดไม่ออก
แล้วก็ผมหาซื้อน้ำเกลือไม่ได้หมอเยหัยใช้ไฮโดรเจนพอร์ออกไซด์6% ป้วนปากเอาใช้งี้ตลอดไม่ต้องเปลี่ยนสินะคับ
ทั้งนี้ขอบคุณคนหน้าตาดีทุกคนที่เสียสละเวลาน้อยนิดเข้ามาตอบนะคับ

อันนี้วันแรกคับ

อันนี้วันที่4คับ

มันคือ.jpg (68.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

4day 2.jpg (38.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

4day 2.jpg

1day.jpg (25.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

ของผมเป็นคราบเหมือนกันคัฟ  แต่ใช้คัตตอ้นบัต ชุปน้ำเช้ดก้อ ออกนะคัฟ

สู้ๆนะหายไวๆๆคัฟ  

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2012-12-15 09:51
1.น่าจะเป็นหนังที่แห้งจะลอกเป็นแผ่นใหญ่  จะลอกเฉพาะด้านในปาก  ล่างและบน
2.เป็นหนองตรงปมไหมล่ะลาย  เมื่อหมอดึงไหมละลายออกก็จะเป็นรูให้ค่อยๆเช็ดออก  หรือดูดออก
(เป็นมาแล้วทั้งสองอย่าง  แรกๆก็ตกใจ  แต่มันค่อยๆหายไปเอง)

ดีนะพี่ช่วยบอกก่อน ไม่งั้นตกใจ ตอนนี้มีหนองตรงรอยเย็บเหมือนหัวสิว = =  โพสต์ 2012-12-22 11:02
ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2012-12-15 09:52
คราบขาวๆคือ คราบน้ำลาย+คราบยาทา+คราบอาหาร
ที่เกาะตัวกัน จนเป็นเยื่อขาวบางๆ เวลาดึงออกจะรู้สึกเจ็บนิดๆ
ถ้าเป็นแผ่นใหญ่ แนะนำว่าหลังทานอาหารควรเช็ดแผลและบ้วนปากให้สะอาดที่สุดเท่าที่จะทำได้
จะทำให้การเกิดคราบขาวน้อยลงและแผ่นไม่ใหญ่มาก

แต่ถ้าหากแผ่นหนาและติดปากดึงไม่ออกก็ไม่ควรจะพยายามไปแกะนะครับ เพราะจะทำให้เลือดไหล
และเจ็บแผล ควรใช้คัทเติลบัตชุบน้ำเกลือเช็ดเบาๆก็พอ ถึงเวลามันจะค่อยๆหลุดไปเองครับ

ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2012-12-15 09:52
ไม่ต้องตกใจ น่าจะเป็นอย่างที่รีบนบอกนะคับ ของเรา 8 วันแล้ว เป็นเยอะกว่าของนายอีกคับ เช็ดๆ ออกได้คับ

มันคือยาที่ทากับไหมละลายค่ะ อย่าไปสนใจมากทำความสะอาดปกติ เด่วก็หาย

ใช้ผ้าก๊อซชุบน้ำเกลือเอาปากคาบไว้ให้มันนิ่ม แล้วเช็คออกของผมก็เป็น ตอนนี้ 5วัน แล้วไม่มีคราบเหลือแล้ว
ขอดูรูปปัจจุบันคะ หายยังคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-16 12:40:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
6วันเริ่มหุบปากได้แล้วคับ แต่ยังบวมเท่าเดิมเลย=  =

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-16 12:42:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย บึง เมื่อ 2012-12-15 13:01
ขอดูรูปปัจจุบันคะ หายยังคะ

ลงต่อแล้วคับ บวมเท่าเดิมเลย =  =
ทำกับหมอจำนง ราคาเท่าไหร่ค่ะ เจ็บมากมั้ย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-17 15:26:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mariyajang เมื่อ 2012-12-17 14:04
ทำกับหมอจำนง ราคาเท่าไหร่ค่ะ เจ็บมากมั้ย
...

ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ไม่เจ็บเลยคับ จะชาๆ เฉยๆ ตอนฉีดยาชาจิตๆแค่มันกัดคับ
     ผมว่าที่เตรียมตัวหัยดีไม่ใช่ กลัวเจ็บแต่เตรียมใจไปมากกว่า เพราะพอถึงเวลาขึ้นเตียง ตื่นเต้นมากคับ ยิ่งพอฉีดยาชาใจเราจะสั่นมาก สั่นจนคิดไรไปต่างๆ เตรียมใจไว้หัยไม่กลัวดีกว่าคับ
     ผมเตรียมใจไปกลับบ้านมานี่ ขวัญจระเจิง =[]= พอทำเส๊จพี่อ้อเรียกแท็กซี่หัยคิดไรไม่ออกแล้ว ว่าจะต่อไรตรงไหน รู้แต่ช้าไปทั้งกะคำถามว่า ...มาทำอะไรเนี้ย=  = ตอนทำอยู่กะตอนทำเส็จนี่แบบโอ้แม่เจ้า ปาก..หรอเนี้ย แล้วยิ่งนานวันยิ่งดูแผล ต้องทำใจหัยมั่น อาหารต้องต้องเข้มแข็ง มีคนกินสาระพัดยั่ว คนเรา อะไรๆก็กินไม่ได้ ปากก็ค่อยๆหาย ยิ่งเราคนเร็วอยู่แล้ว พอปากมันค่อยๆแบบนี้ยิ่งหงุดหงิด
    เราะฉะสิ่งที่ผมเชื่อคือ เตรียมใจหัยพร้อมดีก่าคับ ส่วนราคา ตอนนีี้ยังบนล่าง 12000 อยู่คับตั้งแต่1มกราเป็นต้นไป จะเป็น บน ล่าง 16000 บาทคือข้างละ 8000 นั่นเอง
ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ พี่อ้อได้เลยครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100004084389948&fref=ts
ตามเฟสนี้เลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-18 10:29:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
8วันที่เหมือนไม่ยุบลงเลยซักติ๊ดเดียว=  =(แต่หุปปากได้สนิทแล้ว)

ภาพแรกน่ากลัวจังครับ แต่ภาพสุดท้ายก็ดูได้รูปสวยดีแต่มันยังบวมอยู่
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ เอารูปให้ดูด้วยนะค่ะ
เป็นไงบ้าง ยุบรึยัง พอใจมั้ย ของพี่ พี่อ้อบอก รอดู 3เดือน. ตรงติ่งบวมมาก  ส่วนมากตอนตื่นนอนจะบวม ตกเย็นจะยุบ เป็นเหมือนพี่บ้างรึ

ป่าว. ทำไมต้องรอ 3เดือน เห็นของคนอื่นเดือนเดียวก็ยุบเป็นรูปร่างแล้ว
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 10:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Moddykiss เมื่อ 2013-1-7 21:58
เป็นไงบ้าง ยุบรึยัง พอใจมั้ย ของพี่ พี่อ้อบอก รอดู 3เ ...

เป็นเหมือนกันคับ ตื่นจะบวมเย็นยุบเหมือนกัน ของผมเป็นทรงแล้ว แต่ตรงกระจับยังบวมเหมือนกัน ส่วนอื่นบางหมดยกเว้นตรงกระจับหนาจุดเดียวเลย=  =
หายเร็ว ๆ นะ รับรองหล่อแน่นอน
ของผมจองคิวพี่อ้อวันเสาร์ 26/1/13 รอขึ้นเขียง
อยากเห็นรูปตอนปัจจุบันจังเลยครับ
อยากเห็นรูปปัจจุบัน เข้าที่รึยังคะ หายไวไวนะ
ของผมก็เป็นประมาณนี้ครับ พอเช็ดมันออก ไหมก็จะหลุดออกมาด้วย ตอนนี้วันที่หกแล้วเหมือนไหมข้างล่างเหลือนิดเดียวเอง มันจะเป็นอะไรมั้ย กลัวปากไม่เท่ากันครับ ไหมหลุดเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้