ดู: 3507|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางหมอจำนงค์คับ

[คัดลอกลิงก์]
คับ แนะนำตัวก่อนคับ ผม ชื่อกี้คับ วันนี้ได้ไปทำปากบางกะหมอจำนงค์มา คือวันที่ 10/12/55 ในวันนี้ขอสาระภาพว่า........

ทำปากบางไม่เจ็บเลยแต่... กลัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกT^T
บอกตรงว่าใจใหญ่ๆ ป๊อตขึ้นมาทันควันอะ

ผมขอนับถือรุ่นพี่ทุกคนที่ทำศัยกรรมกว่าพี่จะมาจุดนี้ได้พลังใจพี่สุดยอดคับ

แต่ผมมีคำถาม 1 ควรดูแลยังไง???
2ทานอะไรไม่ได้บ้างขอคุณทุกคำตอบคับ
รักษาความสะอาดอะ ถ้าของเราถ้ามีเลือดเกาะแผลก็พยายามล้างโดนใช้น้ำเกลือชุบผ้าก็อต ต้องก็อตนะถ้าสำลีจะเป็นขุยๆ แล้วเอาจากคาบไว้ให้คราบเลือดละลายทำจนกว่าเลือดที่ติดจะหายแล้วทาวาสลีนตรงแผลที่กรีด ทานยาให้ตรงเวลาแล้วก็พยายามทานอาหารที่ไม่ใช่ของแสลง ไปหาหมอให้ตรงตามวันนัด ไม่นานก็หายแล้วครับ
ปกติแล้วหลังจากผ่าตัดกี่วันหมอถึงนัดครับ 1 สัปดาห์หรือว่า2 สัปดาห์ครับ
ไปทำวันเดียวกันเลย แต่ตอนนี้ของเราเริ่มยุบแล้วจ้า ทรงสวย ชอบเลยแหละ
โดยทั่วไปก็1 สัปดาห์ค่ะ แต่2 สัปดาห์ก็ดีจะได้มั่นใจว่าแผลจะไม่ปริสมานกันดีค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-14 09:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย juje1 เมื่อ 2012-12-12 14:38
ไปทำวันเดียวกันเลย แต่ตอนนี้ของเราเริ่มยุบแล้วจ้า ท ...

โอ้ เป็นไงบ้างคับ มีรูปดูมะคับ ของผมกะทรงสวยนะ แต่เลือดพุ่งทุกเช้าลย =[]=!!!!!!!!!
มีเลือดก็กดไว้สักพักแล้วประคบนำ้แข็ง ทาครีมหลอดที่หมอให้ไปทุกบ่อย แผลจะได้ไม่ตึงมากที่สำคัญ อย่าให้แผลตึงนะคะ่ ประคบเย็น2วันหลังจากนั้นประคบอุ่น นะคะ่
ต้นฉบับโพสต์โดย FAITHOXO เมื่อ 2012-12-14 09:31
โอ้ เป็นไงบ้างคับ มีรูปดูมะคับ ของผมกะทรงสวยนะ แต่เ ...

ตอนนี้ไหมหลุดบ้างแร้วจร่ แต่เลือดไม่มีเลย ยุบบวมลงมากแร้ว รอ 1 อาทิตย์ก่อนว่าจะยุบกว่านี้อีก คงสวยมากอ่ะ
ลงรูปให้ดูหน่อยคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-14 18:10:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย บึง เมื่อ 2012-12-14 15:37
ลงรูปให้ดูหน่อยคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;page=1#pid1013515 รูปดูจากลิ้งค์นี้เลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้