ดู: 13607|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังคลอดลูกสามารถ ทำหน้าอกได้เมื่อไหร่ค่ะ จะคลอดกลางเดือนนี้แย้วๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้กำลังศึกษาหาข้อมูลการเสริมหน้าอกอยู่ ดูทุกวันและทั้งวันเลย 555+ กะว่าหลังคลอดลูกจะไปทำน้องนมซะหน่อยค่ะ

ตอนนี้ลงรอยไว้ที่คุณหมอเทพ ประตูน้ำโพลีคลีนิคค่ะ อยากจะทราบว่าถ้าหลังจากให้นมลูกแล้ว เราสามารถไปทำนมได้เลยไหม

หรือว่าต้องพักไปก่อนสัก 1 เดือน ถึงจะสามารถทำนมได้ วันที่ 18 ธันวา 55 นี้ก็จะไปคลอดแล้วคร่า คาดว่าคงต้นปีหน้า คงจะได้ทำ

ยังไงรบกวนรุ่นพี่ที่พอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ^^
คิดว่าน่าจะนึกถึงการให้นมลูกก่อนดีกว่านะคะสวยเมื่อไหร่ก็สวยได้คะนมแม่สำคัญกะลูกที่สุดคะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยอย่างยิ่ง^^  โพสต์ 2012-12-14 23:55
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-8 18:59:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็กะว่าจะให้นมตัวเล็กก่อนแล้วค่อยไปทำแหละค่ะ แต่อยากรู้การเตรียมตัวไว้คร่าวๆก่อน อ่ะค่ะ
หลังหย่านมค่ะ

หลังหย่านม ประมาณกี่เดือนค่ะถึงจะสามารถไปทำได้ รบกวนหน่อยนะค่ะ  โพสต์ 2012-12-9 14:45
หลังหย่านม ประมาณ 6 เดือนค่ะ ให้นมเดิมเข้าที่ปกติก่อน เพราะจะได้รูปทรงที่แท้จริง
เพื่อสามารถนำมาวิเคราะห์ในการเสริมค่ะ ว่าต้องใส่ทรงไหน เท่าไหร่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-14 21:36:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutegril เมื่อ 2012-12-12 08:37
หลังหย่านม ประมาณ 6 เดือนค่ะ ให้นมเดิมเข้าที่ปกติก่อ ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ตอนนี้คลอดน้องแล้วเพิ่งกลับมาอยู่บ้านได้2วัน แต่ช่วงนี้คงให้นมลูกก่อนแล้วเรื่องทำนมค่อยว่ากัน กะทำหลังลูกหย่านมค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะค่ะ^^
ถ้าไม่ได้ทำงาน มีโอกาสที่จะให้นมลูกได้นานที่สุดก็จะดีมากค่ะ ลูกจะได้มีภูมิต้านทานมากๆค่ะ ให้ลูกทาน 2-3 ปีก็ยังได้ค่ะ แล้วค่อยทำสวยค่ะ ขอให้ลูกแข็งแรงนะคะ^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-20 22:05:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-12-16 23:23
ถ้าไม่ได้ทำงาน มีโอกาสที่จะให้นมลูกได้นานที่สุดก็จ ...

ขอบคุณคร่า
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-12-9 00:35
หลังหย่านมค่ะ

หลังหย่านมพยายามทาครีมยกกระชับหน้าอกกันหย่อนคล้อยทาเรื่อยๆจนอกเข้าที่ก็ผ่าได้ค่ะ
คนมีลูกถ้าไม่ใช้ครีมบำรุงหรือทาครีมยกกระชับส่วนมากนมจะเหี่ยวและยานค่ะ จากที่เห็นมานะคะ ส่วนตัวยังไม่เคยมีลูกค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-12-16 23:23
ถ้าไม่ได้ทำงาน มีโอกาสที่จะให้นมลูกได้นานที่สุดก็จ ...

นมแม่มีประโยชน์ถึงแค่6เดือน หลังจากนั่นนมแม่ไม่มีประโยชน์นะคะ !!
ต้นฉบับโพสต์โดย kikziiii เมื่อ 2013-8-19 02:53
นมแม่มีประโยชน์ถึงแค่6เดือน หลังจากนั่นนมแม่ไม่มีป ...

นมแม่มีประโยชน์ตลอดเวลาที่ยังสามารถให้นมน้องได้นะคะ
ไม่ใช่แค่หกเดือนค่ะ และสามารถให้นมแม่พร้อมกับอาหารเสริม
ให้น้องทานหลังจากน้องอายุหกเดือนไปแล้วค่ะ
คือหลังจากน้องหกเดือน เราต้องให้น้องทานอาหารให้ครบสามมื้อเป็นอาหารหลักค่ะ ส่วนนมแม่ให้เสริมค่ะ

ถ้าดูแลตัวเองดีๆและทานอาหารที่มีประโยชน์
ถ้าน้องยังกินนมเราอยู่สามารถให้ทานได้ถึง 5-6 ปีเลยค่ะ
นมแม่จะได้ภูมิคุ้มกันจากแม่เสริมไปค่ะ ซึ่งในนมชงไม่มีนะคะ
และได้ความอบอุ่นจากแม่สู่น้องด้วยค่ะ
ถ้าไม่ได้ทำงานอยู่บ้าน มีโอกาสก็ให้เลยค่ะเต็มที่
แต่ถ้าคุณแม่วัยทำงาน สามารถปั๊มนมให้น้องทานได้ค่ะ
ลูกคนแรก1ขวบ จะไห้นมเป็นปีหมอบอกนมมีประโยชน์6เดือน !! ตอนนี้ท้องลูกในท้อง6เดือนคะ (อันนี้แค่อยากบอก) โรงพยาบาลบางปะกอก9อินเตอร์เนชั่นแนลกับพญาไท3คะที่เป็นคนบอก เอ๊ะจะเชื่อหมอหรือไรดี

ว๊าววว ดีใจด้วยนะคะ ได้ชาย หญิงคะเนี่ย ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงนะคะ  โพสต์ 2013-9-3 17:06
ต้นฉบับโพสต์โดย kikziiii เมื่อ 2013-8-27 16:38
ลูกคนแรก1ขวบ จะไห้นมเป็นปีหมอบอกนมมีประโยชน์6เดือน !! ...

ค่ะ ลองหาข้อมูลในเพจ นมแม่นะคะ ในเฟซบุคเลยค่ะ
ที่ได้ข้อมูลมาก็จากคุณหมอเหมือนกันอะค่ะ
แบบประสบการณ์ตรงจากคุณหมออะค่ะ   
เพราะคุณหมอที่บอก มีลูกด้วยค่ะ
หมอแต่ละท่านบางทีก็บอกไม่เหมือนกันอะค่ะ
แต่หกเดือนไปแล้ว คือหมายถึงว่าให้เด็กได้ทานอาหารอย่างอื่นเสริมตามวัยด้วยค่ะ   ไม่ใช่นมแม่ล้วนๆ  ค่ะ

https://www.facebook.com/note.php?note_id=163062177067200 ตามลิ้งนี้เลยค่ะ ลองอ่านดูนะคะ  โพสต์ 2013-9-3 17:05
ถ้ามีคนช่วยเลี้ยงน้องก็น่าจะดีค่ะเพราะต้องพักฟื้นหลายวันอยู่ค่ะ ซีทำมา 27 วันยังยกของหนักไม่ได้เลยค่ะยกแล้วจะจุกนมค่ะ ขอให้ได้ทำสวยเร็วน๊า ลูกซีโตหมดแล้วค่ะสองลูก อายุจะสี่สิบแล้วก็ขอสวยซะหน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้