ดู: 3058|ตอบกลับ: 5

สอบถามใครที่เคยแก้จมูกกับคลีนิคเดิมบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราอยากถามเกี่ยวกับการให้บริการของคลินิคที่เพื่อนๆเคยไปเสริมจมูกมาอ่ะค่ะ

คือเราเสริมจมูกมาได้สักพักแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยชอบ
เลยแพลนว่าจะไปแก้ที่คลินิคเดิมในช่วงที่ยังอยู่ในประกัน
ตอนก่อนทำเขาบอก ถ้าแก้ แก้ฟรี เสียค่ายาเล็กน้อยแค่พันเดียว
แต่พอโทรไปถามหลังจากทำแล้ว เขาบอกถ้าจะแก้จ่ายเพิ่มห้าพัน ทำซิลี่ใหม่ให้
เราก็เลยงงเล็กน้อยว่า (ตอนแรกที่เราเข้าใจนะ :ถ้าแก้ใหม่มันก้ต้องเปลี่ยนซิลี่อยู่แล้ว หรือว่าไม่ใช่คะ?)
แล้วที่เขามาบอกทีหลังว่าจะเปลี่ยนซิลี่ให้ใหม่แล้วต้องจ่ายเพิ่มห้าพันด้วยนี่หมายความว่าไง??

แล้วทำครั้งที่สองนี่ ที่คลินิคของเพื่อนๆเขามีรับประกันต่ออีกไหมคะ
หรือว่ามีประกันแค่ครั้งแรกเท่านั้น?

เพราะที่คลินิคที่เราไปทำเขาบอกว่า การแก้ต้องมีเซ็นยินยอมประมาณว่า "ถ้าหากแก้แล้วเกิดปัญหาตามมาคลินิคไม่ต้องรับผิดชอบ" อะไรประมาณนี้อ่ะคะ

แล้วอย่างงี้ใครจะกล้าเสี่ยงไหมนี่ ><!!
โพสต์ 2012-11-29 23:16:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่ไหนอ่ะคะ
โพสต์ 2012-11-30 06:00:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเคยแก้ที่เดิม ผลออกมาก็ไม่ต่าง ไม่สวยคะ ครั้งที่3เลยหาที่ใหม่
เราว่าแก้ที่ใหม่เหอะคะ มันฟรีก็จิง ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 10:41:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nongkwang22 เมื่อ 2012-11-30 06:00
เราเคยแก้ที่เดิม ผลออกมาก็ไม่ต่าง ไม่สวยคะ ครั้งที่3 ...

ในกระทู้ของคุณที่ ณรวีนี่คือแก้ครั้งใหม่ล่าสุดหรือเปล่าคะ

แล้วตอนที่คุณแก้กับคลินิคเดิมมีเซ็นสัญญาอะไรอย่างที่เราพูดไว้ข้างต้นบ้างไหมคะ

เราชักจะลังเลซะแล้ว ^^

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทุ้นี้ล่าสุดคะครั้งที่3ณรวีคะ 1-2 มิราเคิลคะ  โพสต์ 2012-12-1 06:22
ไม่มีเซนสัญญานะ แก้ฟรี เจบตัวอีกรอบ *-*  โพสต์ 2012-12-1 06:21
ของเค้าแก้ฟรีนะ  โพสต์ 2012-12-1 06:19
โพสต์ 2013-1-5 19:37:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bombam_k เมื่อ 2012-11-29 23:16
ที่ไหนอ่ะคะ

ต้นฉบับโพสต์โดย kehero เมื่อ 2012-12-23 18:18
เราเคยทำจ้ะ แต่ยังไม่ลงรีวิว เพราะจะขอไปตัดปีกจมูกก่อน
เราทำที่BByou ได้เกือบสองเดือนแล้ว

ที่จริงหมอเกมส์ทำอยู่อีกที่นะ วัชรพลหรืออะไรนี่แหละ
ส่วนที่ถามว่าทำไมราคาต่างกันมาก เราก็เคยสงสัย
เคยเมลล์ไปสอบถามที่bbyou เกี่ยวกับราคาและรูปแบบซิลิโคน เขาไม่ตอบกลับอ่ะ
ส่วนที่bbclinic เห็นมีคนโพสต์ถามในเฟสบุ๊คของคลินิค https://www.facebook.com/BBbeautyCenter?ref=ts&fref=ts  เห็นเขาบอกว่า ที่ราคาแพงเพราะรวมค่าส่องกล้อง 3D ด้วย
แล้วก็ค่าบริการนู้นนี่นั่นของแต่ละคลินิคนั่นแหละเนอะเราว่า แล้วก็ซิลิโคนยี่ห้ออะไรสักอย่างเราจำมะได้ ลองตามอ่านโพสต์ในเฟสเอานะ ถ้าอยากรู้ แต่เรื่องยี่ห้อซิลิโคน เคยอ่านในblock ของหมอเกมส์ หมอบอกว่า ซิลิโคนแต่ละยี่ห้อไม่ได้ต่างกันมาก เราก็เลยไม่แคร์เรื่องยี่ห้อ แคร์เรื่องฝีมือหมอเป็นพอ^^

ส่วนเรื่องบริการของคลินิค ขอพูดถึงเฉพาะbbyou นะคะ เพราะเราเคยไปแต่ที่นั่น บริการก่อนทำและระหว่างทำดีมาก คลินิคสวยสะอาด ใหม่และใหญ่ด้วย แต่บริการหลังทำไม่ค่อยดีอ่ะ

ถ้าคุณจะไปทำที่bbyou แนะนำให้ไปปรึกษากับคุณหมอเกี่ยวกับทรงจมูกที่bbclinic ก่อนนะ ดูยุ่งยากเนอะ อันนี้ก็เพราะว่าหมอไม่ได้รับปรึกษาที่bbyou ค่ะ มีหน้าที่ทำอย่างเดียว และเจอกับเราแค่ครั้งเดียว คือวันที่จะผ่าตัดเลย ซึ่งถ้าวันนั้นเราสื่อสารกับคุณหมอผิดพลาด (คือไม่ได้เตรียมคำถามหรือปรึกษารูปแบบจมูกกับคุณหมอให้ดีก่อนขึ้นเขียง) ก็อาจจะเกิดการสื่อสารที่ไม่กระจ่างชัดแจ้ง ที่จริงก่อนขึ้นเขียงหมอก็คงจะพอมีเวลาให้ปรึกษาอยู่บ้างเล็กน้อย แต่ขอเตือนอย่างหนึ่ง ให้รีบๆพูดนะคะ เพราะพยาบาลที่นั่นเขาทำงานเร็วมาก ไปถึงปุ๊ปก็ฉีดยาปั๊ป แถมยานอนหลับออกฤทธิ์เร็วมากค่าา ขอบอก ยังคุยกับหมอไม่จบเลย เราหลับไปเสียแล้วอ่ะ 55 หรือแต่ถ้าคุณมั่นใจว่าsureแน่ ก็ยิ่งดีค่ะ ไปทำวันนั้นโลดไม่ต้องปรึกษาหมอที่ bbclinic ก่อนก้ได้

อ้อ อีกอย่าง หลังจากทำแล้ว ที่คลินิคนี้ก็ไม่ได้ให้คุณหมอตรวจอีกอ่ะ มีแต่เจ้าหน้าที่ที่อยู่คลินิคเป็นคนดูให้ แอบเซ็ง เพราะคนไข้ที่ไหนก็อยากเจอหมอนี่เนอะ

สรุปแล้ว เพราะไม่ต้องห่วงเรื่องราคาที่แตกต่างค่ะ เพราะเชื่อว่าหมอก็ต้องทุ่มฝีมือเต็มที่ไม่ว่าราคาไหน แต่อยากฝากให้คำนึงถึงเรื่องการให้บริการของคลินิคด้วย โชคดีจ้าาา ออกมาสวยๆ ก็อย่าลืมมาแบ่งปันกันดูบ้างเน้อ.

ข้อมูลจากกระทู้ ใครมีประสบการณ์เสิรมจมูกกับหมอเกมส์บ้างค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=57462

เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 14:30:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-5 19:37
ต้นฉบับโพสต์โดย kehero เมื่อ 2012-12-23 18:18
เราเคยทำจ้ะ แต่ย ...

ขอบคุณค่า จำไม่ได้เลยว่าตัวเองเคยไปโพสต์ไว้ที่ไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้