ดู: 5727|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กำจัดซิลิโคนเหลวตัวร้าย

[คัดลอกลิงก์]
อย่างที่ดิฉันเคยขึ้นกระทู้ ทุกกระทู้เรื่องสารไบโอที่ดิฉันฉีดมาหลายปี ไปขูดกะหมอชาตรีแพร่ 2 ครั่งด้วยความที่เราเชื่อว่าถ้าจะหายต้องไปขูดบ่อยๆ แต่จิงๆแล้วไม่เป็นความจริงเลย หมอชาตรีไม่ได้เอาเจ้าไบโอออกให้ดิฉันแม้แต่นิด แล้วยังยัดสิลิโคนแท่งใส่ซ้ำเข้าไปทำไห้อาการแดงตรงสันจมูกหนักมาก และมีจมูกยังกะโชเล่ จนดิฉันได้ศึกษาข้อมูล ละรวบรวมเงินเกือบปี เห็นเพื่อนๆในกระทู้ที่เคยไปทำกระณพลักษณืคลีนิค เป็นเงิน 60000 บาทเสียดายมากT_T แต่ด้วยความที่อยากเอาเจ้าซิลิโคนที่มันแดงตรงสันจมูกออกเลยต้องยอม ดิฉันจึงตัดสินใจโทรไปปรึกษา และคุณเฟีียตเขาให้ดิฉันเข้าไปดูอาการว่าเป็นอย่างไรในวันที่13ตุลาคม พร้อมกับอธิบายรายละเอียดทุกอย่างคุณเฟี๊ยตบอกว่าจมูกดิฉันแย่มันร้องให้ทุกวัน มันฟ้องว่ามันไม่เอาไบโอมันจึงแดง หลังจากนั้นคุณเฟี๊ยตก็ให้หนังสือสัญญาเยอะมากๆ ให้ไปทำความเข้าใจก่อนเซ็นพร้อมกับยาสำหรับกินวันไกล้ผ่าตัด นัดผ่าในวันที่14พฤษจิกายนตอนบ่ายโมง คุณหมอจะนัดคนไข่ผ่าแค่วันละคนเท่านัน ของดิฉันไช่เวลาผ่า 5 ชั่วโมงคะ ปวดฉี่มากทางคลินิคให้ใส่แพมเพิสด้วยคะ แต่ดิฉันฉี่ไม่ออก คุณหมอฉีดยาชาทำไปชวนเราคุยไปจนเสร็จ หน้าดิฉันบวมมากกกกกกกกกกกกกอย่างที่ไม่เคยบวมมาก่อน ตอนแรกคุณหมอจะไม่ใส่ซิลิโคนแท่งให้ เพราะเนื้อดิฉันบางมากเจ้าไบโอกินเนื้อดิฉันเยอะและลึกมากคะ จึงทำไห้เนื้อจมูกดิฉันบางดิฉันบอกหมอว่าไม่ใส่ไม่ได้นะคะ ดิฉันยอมเสี่ยงเพราะดิฉันทำงานเจอคนเยอะละก็รับสภาพจมูกแบนๆไม่ได้แน่ อิอิ^^ หมอจึงใส่ให้แบบไม่โด่งเลย แต่ก็ยังต้องดูอาการอีก2เดือน ค่อยรอดูว่าจะมีอาการทะลุรึป่าว ถ้ามันจะทะลุจิงๆดิฉันก็ต้องถอดละคะ ทางเลือกสุดท้าย^^ วันนี้ก็วันที่8แล้วยังเขียวและบวมอยู่เลยไช่เวลานานมากๆอะคะ ส่วนรอยแดงนันจะหายไม่หายคุณเฟี๊ยตบอกต้องรอดูหลังจาก4เดือนคะ แต่ก็ดีใจละคะที่เอาไอ้ไบโอออกไปได้คะ เพื่อนๆที่โดนหลอกฉีดเหมือนฉันก็ลองไปหาปรึกษาคุณหมอดูนะคะ คุณหมอเอาไอไบโอ ออกเกือบหมดจิงๆคะ ขนาดจมูกดิฉันบวมอยู่ยังดูออกว่าเล็กกว่าตอนมีเจ้าไบโอ ^^

หมอชาตรี ทำไมทำงี้ละคะ..
อยากเหนรูปจมูกก่อนไปขูดอ่าค่ะ
คลีนิคหมอชาตรีที่ไหนทำครับ ที่ไม่ขูดออกแล้วใส่แกนเลย
หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ หมอชาตรีที่ไหนเหรอคะ
หายไวๆนะครับ
โทดนะคะ ไบโอกับซีลิโคนเหลวเป็นตัวเดียวกันหรอคะ
หมอ ชาตรี ที่ไหนอ่ะคับ ใช่คนเดียวกับสยามคลีนิค ไมอ่ะคับ  ( หายไวไวนะคับ )

แสดงความคิดเห็น

หมอชาตรี ที่ จ.แพร่ คับ ไม่ใช่สยามคลีนิก อ่านบรรทัดแรกดิ!!  โพสต์ 2012-12-8 05:48
หายไวๆนะคร้าบ
หายเร็วๆ นะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 18:51:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แพร่คะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 19:16:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่่อนๆทุกคนที่เคยเป็นกำลังใจให้นะคะ หมอชาตรีที่ดิฉันพูดถึงเขามี่สาขาที่แถวโซนเหนืออะคะเอาลองไปดูนะคะว่ารู้จักรึป่าวนะคะ http://doctorchatree.com/board/?document_srl=194 ส่วนอันนี้คือเรื่องที่เขาดังพักหนึ่งอะคะจากสาวลำปาง http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=406791 บางคนไปทำมาก็ออกมาดี บางคนไปทำมาก็ออกมาแย่อย่างที่ว่าศัลกรรมมันอยู่ที่ความเสี่ยงของเรา ถ้าเราก้าวไปแล้วดีก็ดีไป แต่บางคนโชคร้ายแย่มาสภาพที่ได้ก็จะไม่เหมือนดั่งใจที่เราต้องการ อย่างของดิฉันหมอชาตรีบอกจะขูดซิลิโคนเหลวออก เอาออกไม่ได้ รึไม่หมด ไม่สามารถ ก็บอกเราจะได้ไปหาหมอท่านอื่นต่อไป ไม่ไช่มาเอาของใหม่ยัดเบียดกะของเก่า ที่ยังคาราคาซังอยู่แบบนี้ พูดละปรีสสสสสสสสสสส แต่ก็อย่างว่าเป็นความโง่ของดิฉันเอง แต่ขอให้ดิฉันเป็นคนโง่คนสุดท้ายก็แล้วกันนะคะเพื่อนๆ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 19:17:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวไงจะเอารูป มาให้เพื่อนดู before after นะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย khamphet เมื่อ 2012-11-25 19:16
ขอบคุณเพื่่อนๆทุกคนที่เคยเป็นกำลังใจให้นะคะ หมอ ...

โดนใจเลยค่ะที่บอกว่าทำได้ หรือได้แต่ไม่หดก้อน่าจะบอกเรา ถ้าเราเหนหมออรรถพันก่อนคงไปทำกรุงเทพละ เพื่อนก้อเพิ่งไปแก้คางบอกหมอดีมาก เราเพิ่งไปแก้กะสมเพชรมา เซงมากขูดออกไม่หมด คิดค่าขูดต่างหากกะเสริมอีก หมอทำสวยมากกะคนไม่เคยเสริมแต่งานซิลิโคนเหลวไม่ค่อยเลยอ่ะจมูกเราดูไม่เปี่ยนเลยแค่ตรงปลายพุ่งขึ้น เราไปหาอีกรอบเพราะข้างบนมันบวม หมอบอกว่าถ้าไม่ยุบต้องฉีดสลาย เราอุตส่าดีใจนึกว่าหมอดูแลหลังทำ สักพักบอกเราค่าฉีดสลายต้องจ่ายเพิ่มแป่ว ทำทรงสวยนะหมอแต่ค่อนข้างหน้าเงินอ่ะเหนหลายกะทู้ละหมอชวนทำซิฃลิโคนแพงๆเราตอนทำหมอบอกจะพยายามเอาออกหมดทำสวยสุดฝีมืพอออกมาไม่ดี แทบจะไม่มองหน้าเราเลย ที่สำคัญตอนนี้คือ เวลาโยกจมูกทำไมปลายดังแก้กๆไม่รู้กัวมาก ไครู้ช่วยบอกหน่อย(เสริมได้สามอาทิตย์จ้า)มันยังไม่เข้ารึป่าวหรือว่าหมอใส่ไม่แน่น
หายเป็นปกติไวไวนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ
อาการเป็นไงบ้างคะ ติดตามอยู่น้า :)
หายเร็วๆนะจ๊
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้