ดู: 2150|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องทำจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
ติดตามเวปไซต์นี้มานาน แต่ไม่เคยโพสต์ค่ะ โดยส่วนตัวแล้วอยากทำจมูกมาตั้งนานแล้วค่ะ
แต่เนื่องจากเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว มีฮัมพ์ มีหยดน้ำด้วยมั้งค่ะ แต่รูปหน้าตรงรู้สึกว่าฐานจมูกมันจะใหญ่ไปหน่อย
อยากทำให้เรียวๆ แต่กลัวทำมาแล้วมันแย่กว่าเดิม ก็เลยไม่กล้าทำค่ะ
แต่เห็นสาวๆหนุ่มที่นี่จมูกสวยกันเยอะๆแยะ เลยเกิดแรงฮึดขึ้นมาอีกค่ะ เลยอยากจะขอคำปรึกษาจากผู้รู้ และผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายที่นี่ค่ะ
1. ถ้าจะทำให้ฐานเล็กลงบ้าง สามารถทำได้ด้วยวิธีอื่น เช่น การเกลาหรืออย่างอื่นโดยไม่ต้องเสริมไหมคะ
2.ถ้าต้องเสริม หมอจะทำให้ฐานเล็กลงได้รึเปล่าคะ หรือแค่ต่อสันจมูกไป (เพราะเคยไปปรึกษาคุณหมอท่านหนึ่ง ท่านบอกว่าเสริมต่อด้านบนไปเลยจะได้ดูมีมิติขึ้น)
3.สนใจคุณหมอเฉลิมมากค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าจมูกรูปนี้ไปทำกับคุณหมอเฉลิมจะออกมาดีรึเปล่าคะ
ป.ล. ช่วยแนะนำด้วยนะคะว่าควรทำ หรือ ไม่ควรทำจมูกดี สับสนอยู่คะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

P150110_14.28_[01].jpg (158.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

SportsDayBMC2008 (5).jpg (73.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

SportsDayBMC2008 (5).jpg

SportsDayBMC2008 (26).jpg (74.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

SportsDayBMC2008 (26).jpg

Untitled-1.jpg (95.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-24 21:12:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปใหญ่ไปหน่อย อายจัง
คิดจะทำำไม ของคุณ สวยดีออกเข้ากะโครงหน้าแล้วค่ะ

หน้าตาน่ารักจะตายค่ะ
อย่าทำอะไรเลยคับ น่ารักอยู่เเล้ว มั๊กด้วย

ยิ่งการทำเเบบตัดออกนี้ ต้องทำการบ้านเยอะๆเลยนะคับ

เพราะเอาออกเเล้วกลับคืนมาไม่ได้
จมูกสวยมากอยู่แล้วนะคับ
แนะนำอย่าทำไรเลย
ปัญหา จขกท.คือ ฐานจมูกกว้าง...แค่นั้นเอง...ไม่ต้องเสริมก็ได้มั้งค่ะ
ลองศึกษาดีๆค่ะ ในนี้มี หมอเก่งๆเยอะ
คิดว่าอย่าทำเลยดีกว่าค่ะ.....สวยดีแล้วนะ
สวยอยู่แล้วค่ะ อย่าทำเลย
มีปัญหาเดียวกันเลยค่ะ
..มีดั้งอยู่แล้ว..แต่ฐานใหญ่...
เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ..

หน้ายังบวมอยู่เลย..

ของคุณก้อสวยอยู่แร้วนะคะ
อย่าทำเลย ครับ น่ารักอยู่แล้ว
ครับ เห็นด้วยกะรีบนนะครับ แต่เคสนี้ ถ้าคุณไม่สบายใจ ผมแนะนำว่าลองไปปรึกษาหมอดูก่อนน่ะครับ เผื่อจะได้มั้นใจมากขึ้นคับ
สวยอยู่แล้วอ่าๆๆ อิอิอิ

ไม่ต้องทำหรอกค่ะ

แต่้ถ้าทำแล้วสบายใจก้อน่าลองทำดูนะคะ

สู้ๆๆๆ เป็นผู้ญอย่าหยุดสวย อิอิ
น้องก็น่ารักอยู่แล้วนะค่ะ ส่วนของจมูกดูแล้วที่มีปัญหาก็คือ ดูใหญ่ไปสักหน่อย ถ้าทำให้เล็กและเรียว ก็จะดูสวยมากขึ้น ควรจะไปปรึกษาคุณหมอดูนะค่ะ รูปจมูกของน้องก็คล้าย ๆ กับของพี่นะ พี่ทำแล้วก็ดูเล็กลง และดูเป็นธรรมชาติด้วย โดยส่วนตัวแล้วพี่ทำมาก็ชอบนะค่ะ ทำมาประมาณ 2 ปีแล้ว
ยังก็ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
www. medithai.com
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก็ สวยแล้วนะค่ะ แต่ทำก็อาจจะสวยขึ้นอีก
สวยอยู่แล้วค่ะ หนูน่าหนักใจกว่าอีก ทั้งไม่มีดั้ง แถมยังบาน อีก กลุ้ม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้