ดู: 26785|ตอบกลับ: 91
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนเหลวทะลุหน้าผาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย antisilicone เมื่อ 2012-11-8 21:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย antisilicone เมื่อ 2012-11-8 20:39

8/11/12

วันนี้ไปเป็นเพื่อนน้องคนนึงมา น้องคนนี้อายุเเค่21ปี ผิวพรรณดี หน้าตาสวยเลย น้องเขาฉีดสารที่ชื่อaqua ......  ฉีดที่ คอนโด มีพวกพริตตี้หลายคนไปฉีดกัน ราคาที่20000 บาท บอกฟิลเลอร์เเท้
น้องเขาฉีดหน้าผาก เเก้ม ร่องเเก้ม คาง หลังจากนั้นก็ไปเอาคางที่ย้อยออก ที่หมอชาลีห้วยขวาง คางก็ดีขึ้น เเต่เอาออกไม่หมด มันจะติดเเข็งๆ
เเต่ทรงโอเค ถือว่าสวยเลย ติดที่จับเเล้วเเข็งมาก
สองวันก่อน น้องคนนี้โทรมา บอกอยากไปเจาะกับอาม่าเอ้ เเต่ว่าติดนู้นนี่นั่น ไม่ค่อยเชื่อใจ ไหนจะเรียนอีก เราก็บอกว่าไว้ปิดเทอมเเล้วค่อยมาหา
อาการของน้องเขา 50%เคยบวมตรงหน้าผาก เเล้วอักเสบทะลุออกมาคล้ายสิว บีบมามีเเต่หนอง ไหล เป็นน้ำเหลืองๆ
ต่อมาที่เเก้ม ก็เกิดอาการปริเเตก จนต้องให้หมอเย็บ หน้ามาเเล้ว เป็นรอยเย็บ
วันนี้เเต่เช้า 9โมง น้องเขาโทรมาขอให้พาไปหา อาม่าเอ้หน่อย ตาบวมจนปิดเเล้ว ไหลมาตาเเน่ๆเลย เราก็นัดกันไป อยากเห็นมากมาย
ไปดูที่ถาดอาม่าเอ้ มีเเต่กากหนอง หนองทั้งนั้น เดี๋ยวจะลงรูป หนองมีลักษณะคล้ายขี้มูก สีขาวๆเหลืองๆ ออกมาจากขอบปากเเผล
ลักษณะหน้าน้องเขาเป็นการติดเชื้อเเบบลุกลาม เพราะจมูกเเละตาบวมมาเลย เเต่การรักษาของหมอกระบอกไม้ไผ่ ไม่ใช่การเอาออก 100
ได้เเค่ไม่ถึง. 5-10 %.  เท่านั้น เเม้หมอทั่วไปก็ไม่มีใครบอกได้ว่าเขาทำได้100 เพราะซิลิโคนเหลวมันฝังอยู่ในเนื้อเรา บทมันจะอักเสบ น่ากลัวมาก
ต้องรอดูผลหน้าของน้องคนนี้ ว่าเป็นอย่างไร เเล้วจะมาเล่าให้ฟัง.

Snap2.jpg (19.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

น่ากัวจัง รอฟังต่อนะคะ
อยากเห็นรูปอ่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 20:40:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องคนนี้ ขออนุญาต ไม่ลงหน้าตาน้องเขานะค่ะ เราต้องช่วยกันให้กำลังใจน้องเขา
น่ากลัวจังเลยค่ะ
เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคะ

ปล ลองไปปรึกษาหมออะไรน้าที่มีภรรยาชื่อคุณเฟียตอ่ะค่ะเก่งด้านนี้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 21:14:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องคนนี้ เดิมทีเป็นผู้หญิงที่หน้าตาดี ดูจากผิวพรรณ ขาวเชียว อายุยังน้อย เเค่ 21 ปีเอง ก็ไปฉีดตามที่เพื่อนชวนไป ไปฉีดที่คอนโด เพราะเพื่อนๆเขาไปฉีดกันที่นั่น ไม่มีใครเป็นอะไร
เขาโทรหาเราตั้งเเต่เช้า เนื่องจากคุยกันทางเมล์ เราก็บอกว่าเเล้วเเต่จะเลือก น้องเขาบอกว่าอยากเจาะกระบอกไม้ไผ่
เราก็ต้องพักหน้า เจาะวันนี้ พรุ่งนี้ไปเรียนไม่ได้ เเผลทั้งนั้น เอางี้ ไว้ว่างจริงๆก่อน เเล้วค่อยว่ากัน เราไม่ไดเชียร์ หรือขายของ ต้องตัดสินใจเอง น้องเขาก็หายไปได้ 2-3 วัน
เเละวันนี้ เราได้รับทั้งเเมสเสจ เเละโทรหาเรา น้องบอกว่าทนไม่ไหวเเล้ว มันไหลมาที่ตา ขอให้เราพาไปหาอาม่า เราถามว่าเป็นมาเมื่อไหร น้องบอกว่า เมื่อคืน อยู่ดีๆ ก็บวม จนเจ็บ ทำอะไรไม่ถูก ยืนแทบจะไม่ไหว เราก็คิดว่าคงไปหาหมอ หรือทานยาเเก้อักเสบมาเเล้ว ปรากฏว่า มาหน้าแบบไม่ล้าง เพราะเครื่องสำอางค์เป็นคราบ น้องเขาไปเจาะเลย เเล้วเล่าว่า น้องเขาไปฉีดเมื่อตอนต้นปี มี หน้าผาก คาง เเก้ม นิดหน่อย ร่องแก้ม เเต่คางดันยาวย้อยเป็นเเม่มด เลยไปผ่าออกกับหมอชาลี ห้วยขวาง งานคางจัดว่าออกมาสวยเลยค่ะ ดูไม่ยาวเหมือนเราไปผ่ากับหมอชลทิศ เรายาวเเหลมกว่าน้องเขาอีก เเต่ติดว่าคางเเข็งเป็นหินเลย ขนาดไม่ได้ใส่เสริมนะ
น้องเขาเล่าให้ฟังทั้งน้ำตาว่า ที่หน้าผาก เคยมีอาการเจ็บ บวม เเล้วก้เหมือนสิวเเตก มันดันออกมา ก็เลยบีบเอาเอง มีเเต่น้ำเหลืองๆ เหนียวไหลออกมา เยอะมาก เเล้วก้ทุเลาไป หลังจากนั้นก็เป็นเเก้ม อยุ่ดีๆก็อักเสบ ปริเเตกออกมา จนต้องไปเย็บหน้าที่ โรงพยาบาลพญาไท เราเห็นรอยเย็บ นูนๆมา ที่หน้าผากปกติมันก็บวมยุ่ยๆๆๆ อยู่เเล้ว เเต่ก็ทน ลังเล
ปล่อยทิ้งไว้ จนมันอักเสบ บวม อาม่าเอ้ บอกว่า มันไม่ได้ไหลนะ เเค่ อักเสบ กินพื้นที่ ไล่ลงมา ทำให้ตาบวม โคนจมูกบวม เเละเริ่มมาอักเสบที่เเก้ม เราคิดในใจ ทำไมไม่ไปให้หมอฉีดยาเเก้อักเสบก่อนเเล้วค่อยมา หรือว่าตกใจจนทำอะไรไม่ถูก เเต่เจาะออกมา มีเเต่กากหนอง ตัวหนองไม่ออกง่าย เเต่โผล่มาเเบบ เหมือนขี้มูกเหลืองขาวๆ เเต่กากหนองเพียบ น้องคนนี้มาเเบบไม่ได้เตรียมอะไรเลย  ยาเราก็วิ่งไปซื้อให้ กดตังค์เราก็วิ่งไปกดให้ เราบอกน้องและอาม่าเอ้ที่เจาะกระบอกไม้ไผ่ต่อหน้าว่า มีคนชอบถามเราหลายคน ทำไมถึงมาทำตรงนี้ มาเป็นเพื่อน เอาหน้ามาให้ดูบ้าง เราบอกเลยว่า เราทำด้วยใจ เงินสักบาท ค่าพามา เราก้ไม่เคยคิดเอา ให้เราไปกดตังค์ ไปซื้อยา เราเอาใบเสร็จมาให้ดูเลย บาทสลึง เราทอนครบ เงิน จากคนที่ทุกข์ทรมาณเเบบนี้ เรากลัว ไม่อยากได้  เพราะเราก็โชคร้าย โดนฉีดที่หน้าผาก คาง เหมือนกัน เจ็บเหมือนกัน บางคนต้องการกำลังใจ เพราะเราเองก้รู้สึกเช่นนั้น บางคนไปทำหมอนู้นนี่มา เเล้วมาเล่าให้ฟัง เป็นความรู้
ใครมาถามเราก็บอกตามที่รู้ ฉะนั้นกับเราไม่หวังผลประโยชน์กับคนที่ทุกข์ทรมาณ เเบบนี้
เราเเค่สลดใจ เศร้า เเค้นใจ ทำไม ถึงทำร้ายกันแบบนี้ เงินก้ไม่ได้เยอะ พ่อเเม่น้องเขาไปทำอะไรให้ ถึงไปทำกับลูกสาวเขาเเบบนี้
ลูกเขาทั้งคน ฉีดอะไรใส่เข้าไป หน้าตาลูกเขาบวม บิดเบี้ยวขนาดนั้น ไม่สงสารหัวอกคนเป็นพ่อเป็นเเม่บ้าง เราเข้าใจ น้องเขา เหมือนเราตอนนั้น วิ่งไปหาหมอ ต้องเพิ่งเงินพ่อเเม่ เเถมโดนหมอด่าสารพัด เจ็บแทบร้อง เงินทองไม่ได้มีมากอะไร คนที่ฉีดมาหลอกพวกเราทำไม ทำร้ายเพราะเงินเเค่นี้เหรอ พ่อเเม่ต้องมานั่งดูหน้าลูกตัวเองที่ทนปวดทรมาณ เพราะคนโลภพวกนี้เหรอ เรากลับมาบ้านเเบบไข้กิน กลัวก้กลัว เพราตาเราก้เริ่มจะไม่ไหว อักเสบติดเชื้อตลอดเวลา เจ็บเเสบ ไหล
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 21:16:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moji_moji2012 เมื่อ 2012-11-8 21:10
น่ากลัวจังเลยค่ะ
เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคะ

คุณเฟี๊ยต ภรรยาหมออรรถพันธ์ เคยบอกเราเเล้วว่า ทำได้เเค่ คางกับจมูกเท่านั้น ส่วนอื่นที่ใบหน้าจะไม่ผ่าให้ เเละ ถ้าเป็นหนองจะไม่ผ่าให้ เช่นกัน ส่วนราคา ก็ลิ่วเลย
เอาใจช่วยให้หายไวๆนะครับ เห็นแล้วคงไม่กล้าทำไรกับใบหน้าไปสักพักเลย
น่ากลัวมาก ขอให้หายไวๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆ
เป็นกำลังใจให้อีกแรงนะคะ สู้ๆ
ไม่กล้าอ่านเยอะ อ่านผ่านๆพอ กลัวครับ แต่พอรุ้คราวๆว่าถูกหลอกมา

เป็นกำลังใจให้นะครับ หายไวๆ
หมอสมศักดิ์ คุณจักรครับ รับแก้แน่นอน ราคาก้สูง แก้มาไม่ผิดหวัง ซันนี่ยูโฟร์ก้แก้กับคุณหมอครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janenypan เมื่อ 2012-11-8 23:06

เอาใจช่วยน้องเขาน่ะค่ะ หายไวๆน่ะค่ะ สููๆค่ะ      
ขอให้หายไวๆนะคับ  สู้ๆอย่าคิดมากน้า  
ขอเอาใจช่วยให้หายไวๆนะ สู้ๆ อย่าสิ้นหวัง อย่าท้อ นะครับ
เราก็โดนหลอก อยากเอาออกเหมือนกัน แต่กำลังศึกษาไห้แน่ใจก่อน ไม่อยากโดนหลอกอีกรอบ
ไงก็ขอไห้หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจไห้ คนหัวอกเดียวกัน
ข้อให้นอ้งเค้าหายไวๆนะคะ
ขออนุญาตแชร์ไปที่เฟซบุคดั้งโด่งน่ะครับ

พี่ขอเอาใจช่วยให้น้องหายไวๆ น่ะครับ สู้ๆ ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
น่าสงสารมากๆครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
สู้ๆนะคะ อย่าท้อ ขอให้อาการดีขึ้นทุกวันจนหาย 100%นะคะ  รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ นู๋เป็นกำลังใจให้นะ
กริ๊สสสสสสสสสสสสสส!!!!     
หายไวไวน่ะค่ะ สู้ สู้
เป็นอุทาหรณ์ได้เลยค่ะสำหรับคนที่ชอบสวยถูก ยอมจ่ายแพงหน่อยทำกับหมอจริงๆดีกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้