ดู: 8672|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โด่งไม่พอ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำมาวันนี้ครับ เอาแบบไปให้หมอดู แต่บอกหมอว่า เอาโด่งกว่าแบบนะ
ออกมาแล้วยังบวมอยู่ แต่ก็รู้สึกว่า นี่ขนาดบวมผมยังรุสึกว่า โด่งไม่พอ เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลย
กลับบ้าน แฟนถามว่า "ไปตัดผมมาเหรอ......   งง เลยครับ"

ผมต้องทำไงครับครับ
รอ 3 เดือน ให้ยุบให้หมด แล้วค่อยไปแก้ ใหม่
หรือว่า แก้เลย แล้วหน้าจะช้ำหรือเป่า
ถ้าแก้ คงต้องใช้ซิลิโคนแท่งใหม่ เพราะว่าอันเก่าโด่งไม่พอ เสียเิงินเพิ่มอีก

หมอเฉลิมเก่งมากครับเลย ทำได้เหมือนแบบ แต่หน้าผมไม่เปลี่ยนเลยงะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 23:04:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
<-------------------------- จมูกผมเหมือนรุปนี้เลยครับ แต่ตรรงระหว่างตา มันไม่สูงอย่างที่พอใจ ทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย เครียด

ตอนแรกมันโด่ง หมอว่า โด่งไป  เลยดึงออกมาเหลาทิ้ง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 23:15:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นผู้ชายคนที่คุณกั้งเห็นนั่นหละ ถ้าคุณกั้งเสื้อสีเขียวนะ แต่คุณกั้งโด่งเอามาก ๆ เลยครับ
นี่ขนาดผมบวม ผมยังไม่โด่งเลยอะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:04:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปรัชโยธินแค่ อาิทิตย์ละวันเอง จะไปเจอได้ไงเล่า แต่ก่อนเจอต้องวัน พฤ ตอนนี้ก็ไม่ได้ไป พฤ แล้ว ไปวัน ศุกร์
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:06:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูกีีที กี่ทีผมก็ว่าหมอทำเหมือนมาก ๆ นะ ตามแบบที่เอาไปเลย .....  แง้.... รู้งี้เอาแบบคนอื่นไปดีกว่า

เอา dennis ไปหมอบอกว่า โครงจมูกไม่ได้เลย แบบนี้หละใกล้เคียงมาก ๆ เอาเหมือนเลยก็ได้ .... สรุปคือ เหมือนเด๊ะ เลย

เพื่อน ๆ ว่ารุป นี้ โด่งเป่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:10:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนเห็นของกั้ง ทำไมกั้งโด่งมาก ๆ เลยหละครับ หรือว่าสามวันแล้ว แต่ว่า มันเลยคิ้วขึ้นมาเลยนะ โด่งมาก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 15:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทรงจมูกไม่เปลี่ยนเลยครับ เหมือนเดิมทุกอย่าง ได้เพิ่มมานิสนึงครับ กลุ้มใจ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 17:02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลัวมันจะไม่สูงอะดิ นี่ขนาดบวม ๆ ยังไม่สูงเลย บอกหมอว่า เอาสูงกว่าแบบงะ..... งึม งึม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 18:44:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดไปคิดมา ก็คงพอแค่นี้ก่อนดีกว่า อยู่กับมัน สักปีสองปี แล้วค่อยเอาใหม่
เอาิเิงินที่คิดจะแก้ ไปทำตาดีกว่า เผื่อมันจะดีกว่านี้

ผมว่าหมอทำเหมือนจริง ๆ นะ ไม่ได้เชียร์นะเนียะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 20:02:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ เหมือนแบบมาก เน้นให้หมอเอาให้โด่งกว่าแบบด้วยงะ ถามแล้วถามอีก ว่าโด่งกว่า หรือเป่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-31 13:05:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถามหมอละ ตอนทำ หมอบอกว่า โด่งกว่านี้ก็ได้อีกนะ แต่หมอคงคิดว่า จะไมไ่ด้ทรงเหมือนแบบ เลยเหลาออก
ตอนนี้มันก็ดูดีแล้วหละครับ เป็นสันขึ้นมาแล้ว แต่ไม่มีใครทักนะครับ ว่าไปทำจมูกมา เขารู้แต่หน้าเปลี่ยน ถามว่าผอมลงหรือเป่า

หมอเฉลิมทำได้เนียน เหมือนธรรมชาิติ โด่งขึ้น แต่ยังเป็นทรงเดิม คนเลยไม่รู้ว่าไปทำมา เขาบอกว่าดุดีขึ้น ไม่รู้ว่าทำไม อิอิ
โชคดีไม่ได้เงยหน้าให้เขาดูแผลเย็บในจมูก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-2 00:45:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้าว ที่รัดคอโดเรม่อน กระโดดมากระทู้นี้ได้ไง

ไปหาหมอมา หมอบอกว่า หมอพอใจแล้ว รับรองว่าเราต้องชอบ ให้ใจเย็น ๆ แบบนี้เข้ากับหน้าเราที่สุด
ได้คุยกัน case nathan ด้วยแบบว่าเปรียบเทียบกันเห็น ๆ ตรงหัวตา nathan สุงกว่าผม
แต่ว่า ตรงปลายผมสูงกว่า ของผมตรงปลายจะย้อย ๆ มี hump นิด ๆ รอสักพักจะเรียวขึ้น  สาธุ ขอให้หล่อ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 15:31:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ไม่พอใจครับ อยากได้มากกว่านี้ เดือนหน้าจะไปเอาออกครับ
มีหลายเหตุผลครับ
1 มันเบี้ยวครับ จมูกไม่ได้อยู่กลางตาทั้่งสองข้าง ปลายจมูกไม่ตรงกับร่องจมูก เงยหน้ามองดูแล้ว จะเป็นสามเหลี่ยมโย้ ๆ
2 หมอบอกว่า ยังโด่งได้มากกว่านี้ เนื้อยังเหลือ

จะแก้ที่มันเบี้ยว เจ็บตัวทั้งที เอาให้มันสูงขึ้นอีกดีกว่าครับ ตอนนี้ได้ทรงจมูกเหมือนในรุปเลย
ไปทำจมูกมา ไม่มีใครทักเลยสักคนเดียวครับ การเปลี่ยนแปลงน้อยมาก
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 15:58:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็ว่าจะหยุดทำละ แต่มันเบี้ยวงะ รับไม่ได้ครับ มองกระจกทีไร มันขัดตาทุกทีเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้