ดู: 8631|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โด่งไม่พอ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำมาวันนี้ครับ เอาแบบไปให้หมอดู แต่บอกหมอว่า เอาโด่งกว่าแบบนะ
ออกมาแล้วยังบวมอยู่ แต่ก็รู้สึกว่า นี่ขนาดบวมผมยังรุสึกว่า โด่งไม่พอ เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลย
กลับบ้าน แฟนถามว่า "ไปตัดผมมาเหรอ......   งง เลยครับ"

ผมต้องทำไงครับครับ
รอ 3 เดือน ให้ยุบให้หมด แล้วค่อยไปแก้ ใหม่
หรือว่า แก้เลย แล้วหน้าจะช้ำหรือเป่า
ถ้าแก้ คงต้องใช้ซิลิโคนแท่งใหม่ เพราะว่าอันเก่าโด่งไม่พอ เสียเิงินเพิ่มอีก

หมอเฉลิมเก่งมากครับเลย ทำได้เหมือนแบบ แต่หน้าผมไม่เปลี่ยนเลยงะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 23:04:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
<-------------------------- จมูกผมเหมือนรุปนี้เลยครับ แต่ตรรงระหว่างตา มันไม่สูงอย่างที่พอใจ ทำไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย เครียด

ตอนแรกมันโด่ง หมอว่า โด่งไป  เลยดึงออกมาเหลาทิ้ง
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รอก่อนน่ะคัฟ เพิ่งจะทำมาเอง

ตอนทำใหม่ๆ บอบก็เปนคัฟ จิตตก แบบว่าคิดว่า หมอให้มาน้อยไปป่าว

แต่ตอนนี้บอบจะสามเดือนแล้วคัฟ

ถามใครก็บอกว่าจะเอาโด่งอีก เหรอ จะแก้อีกเหรออ แค่นี้ก็โด่งมากๆ แล้วว

55555

บางที เวลาก็ช่วยอะไรได้น่ะคัฟ

ใจเยนๆ ก่อนน่ะคัฟ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 23:15:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมเป็นผู้ชายคนที่คุณกั้งเห็นนั่นหละ ถ้าคุณกั้งเสื้อสีเขียวนะ แต่คุณกั้งโด่งเอามาก ๆ เลยครับ
นี่ขนาดผมบวม ผมยังไม่โด่งเลยอะ
อยากเห็นรูปก่อน และ หลังจัง .... เพื่อนๆ ใน DD จะได้ช่วยดูให้น่ะ ว่าเปลี่ยนแปลงไหม?

แต่สันนิษฐานเบื้องต้น น่าจะจิตตกอย่างบ๊อบบอกแหละ    งัยก็เอาใจช่วยน่ะ...
เพิ่งไปทำมาวันนี้ครับ เอาแบบไปให้หมอดู แต่บอกหมอว่า เอาโด่งกว่าแบบนะ
ออกมาแล้วยังบวมอยู่ แต่ก็รู้สึกว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-27 23:03

แฟนทักว่า ไปตัดผมมาเหรอ

ก็แสดงว่า ต้องมีอะไรเปลี่ยนแปลงซิครับ

แต่ดูไม่ออกว่า ไปทำจมูกมาก็แปลว่า เนียน แล้วครับ

ตอนบวม มันจะยังไม่โด่งนะครับ

มันจะโด่งตอนยุบต่ะหาก

เรื่องจริงนะครับ ไม่ได้ปลอบใจ

ลองถามคนที่ทำมาแล้วดูนะครับ
ผมก็ทำมาแล้วสามวันเหมือนกัน บวมอยู่เลย แอบนอยว่าโด่งไม่พออ่ะ ไม่รู้เปงที่มันบวมอยู่หรือป่าว  
เดี๋ยวรอดูตอนยุบก่อน อิอิ   
ใครรู้บอกหน่อยครับว่า จมูกที่ออกจากห้องผ่าตัดใหม่ๆเลยอ่ะ ทรงมันจะคล้ายๆกับตอนที่ยุบแล้วหรือป่าวครับ
มาให้กำลังใจนะครับ....มั่นใจเลยว่า กำลังจิตตกอยู่ครับ ...ต้องเอง ทำออกมาใหม่ๆ รู้สึกแปลกๆ...แล้ว คน อื่นๆ รู้สึกแปลกไปกับเราด้วยครับ แปลกแบบบอกไม่ถูก.... สุดท้าย ณ ตอนนี้ พอใจมากครับ .... ใจเย็นๆ นะครับ บอกแล้วให้มาทักทายที่ยิม ก็ ไม่มา ฮ่าๆ... พักผ่อนเยอะๆนะครับ
จาเอาโด่งนิดนึง อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:04:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปรัชโยธินแค่ อาิทิตย์ละวันเอง จะไปเจอได้ไงเล่า แต่ก่อนเจอต้องวัน พฤ ตอนนี้ก็ไม่ได้ไป พฤ แล้ว ไปวัน ศุกร์
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูกีีที กี่ทีผมก็ว่าหมอทำเหมือนมาก ๆ นะ ตามแบบที่เอาไปเลย .....  แง้.... รู้งี้เอาแบบคนอื่นไปดีกว่า

เอา dennis ไปหมอบอกว่า โครงจมูกไม่ได้เลย แบบนี้หละใกล้เคียงมาก ๆ เอาเหมือนเลยก็ได้ .... สรุปคือ เหมือนเด๊ะ เลย

เพื่อน ๆ ว่ารุป นี้ โด่งเป่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:10:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนเห็นของกั้ง ทำไมกั้งโด่งมาก ๆ เลยหละครับ หรือว่าสามวันแล้ว แต่ว่า มันเลยคิ้วขึ้นมาเลยนะ โด่งมาก
จริงๆอาจจะโด่งแล้วก็ได้นะครับ ลองถามคนที่เราว่าจมูกเค้าโด่งดูนะครับ เค้าอาจจะตอบว่าจมูกเค้าไม่โด่งก็ได้ คนเรามักยังไม่พอใจกับสิ่งที่ตัวเองมีครับ ขนาดผมโดนเพื่อนด่าทุกวันว่ามรึงจะเอาโด่งไปไหนอีกแค่นี้ก็จะทิ่มหน้ามันละ แต่ลึกๆผมก็ยังคงอยากใหโด่งอีก ยังไงใจเย็นๆๆรอสักพักนะครับแล้วมันจะโด่งเอง ผมเชื่อนะถ้าย้ำหมอว่าโด่งๆๆมันน่าจะโด่งแล้วนะครับ ใจเย็นๆๆนะครับ
รอดูมันเข้าที่ก่อนค่ะ เป็นกำลังใจให้
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ลองโพสรูปมาดูก่อนดีกว่าไหมค่ะ.. ตามรูปก็ดูเป็นธรรมชาติดีออก...  ผู้หญิงเราไม่ชอบผู้ชายที่จมูกโด่ง ๆ ซักเท่าไหร่หรอก แต่ชอบที่ดูมันเป็นโครงที่เหมาะกับผู้ชายคนนั้นละมากกว่า... เพื่อนผู้ชายของเราก็ไปทำมา โด่งปริ๊ด แต่งอนแบบของผู้หญิง.. บอกกง ๆ ไม่ชอบเลยฟะ..  แต่ถ้าเหมือนในรูปก็ โอนะ.. อย่าเพิ่งจิตตกไป.. เป็นธรรมชาติดีออก
เนยว่าในรูป profile ก็โด่งมากๆ เลยนะ
ถ้าออกมาตามแบบก็โค.. ตร โด่งแล้วอ่ะ
โด่งมากๆ น่ากลัวออกน่า แค่ในรูปก็โด่งมากพอแล้วอ่ะ
เอารูปมาลงสิค่ะ เพื่อนๆจะได้ช่วยคอมเม้นกันค่ะ
คุณตั้มเป็นไงบ้างคะ อิอิ

เมื่อคืนว่าจะโทรฯไปถามว่าโอเคมั้ย

แต่ดูเวลาก็จะ23.30น.ละ  เลยคิดว่าไม่เอาดีกว่า

อยากเห็นๆ อ่ะคะ  อย่ากังวลไปเลยรีบๆเอารูปมาให้เพื่อนๆเค้าช่วยดูดีกว่า

รอดูจ้า..................
หวัดดดีคับ
ผมก็เหมือนคุณเลย
จมูกทำเสร็จ
ลืมตาขึ้นมาหวังจะได้เห็นอะไรที่มันเปลี่ยนแปลง
แต่เปล่าเลย
แค่บวมๆ ตุ่ยๆ ขึ้นมานิดเดียว

ผมส่องจะจกวันหนึ่งเป็นร้อยๆ รอบหวังว่า ดูครั้งนี้มันน่าจะโด่งขึ้นมาบ้างน๊ะ 555+

แต่คนรอบข้างอ่ะคับ
เขาจะสังเกตุได้ว่าหน้าเราดีขึ้น (เราสังเกตุเองจากการเดินออกไปข้างนอกแล้วคนมอง เห่อๆๆๆ )

ยังไงรอดูตอน 3 เดือนนะคับ
เอาใจช่วยเด้อ

ยังไงรอดูตอนที่มันยุบก่อนะคับ
ให้เห็นมิติของมันให้ชัดเจนก่อน
มาให้กำลังใจนะครับ....มั่นใจเลยว่า กำลังจิตตกอยู่ครับ ...ต้องเอง ทำออกมาใหม่ๆ รู้สึกแปลกๆ...แล้ว คน อื่นๆ รู ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-28 00:06

เมื่อวานเจอนายที่ยิมด้วย แต่ไม่กล้าทัก อิอิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 15:40:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทรงจมูกไม่เปลี่ยนเลยครับ เหมือนเดิมทุกอย่าง ได้เพิ่มมานิสนึงครับ กลุ้มใจ
ผมว่าโด่งเพิ่มขึ้นกว่าเก่าเยอะเหมือนกันนะคับ แล้วทรงเหมือนกับต้นแบบด้วย หมอเค้าคำนึงถึงอนาคตด้วยหรือป่าวคับ ไม่ต้องกังวล เดี๋ยวต่อไปมันจะยุบอีกนะคับ ใจเย็นๆ ดูจากด้านข้างโดยรอบเหมือนยังบวมอยู่นะคับ อดใจรออีกนิดนะคับ
มานจะสูงกว่านี้อีกมั้ยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้