ดู: 5862|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วย แผลอักเสบติดเชื้อ

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องมันมีอยู่ว้า วันที่18 เราก้อไปทำจมูกกับหมอพิชาญศักดิ์ วีพลัสคลินิคบางแสนอ่ะจ่ะ
ที่นี่ทำได้3วัน เลือดมันก้อไหลไม่หยุด พี่เราก้อทำแต่มันยังใช้ชีวิตตามปกติได้ มันบอกไม่เปนไร เราก้อเดินมากไปหน่อย
ไปพบหมอให้หมอดู สรุปแผลอักเสบติดเชื้อจ้า เจ็บรอบที่2 เล่นเอาน้ำตาไหลเลย ทรมานสุดๆ เข็ดเลยอ่ะ ที่นี่นอนอยากเดิน ไม่ทำไรเลย หมอก้อให้ไปฉีดยา
วัน2แรกแผลก้อดีขึ้น พอวันที่3 นั่งรถดลับบ้าน เลือดมาอีกแร้ว ไปหาหมอ หมอบอกแผลปริ ชิบหายอีกแร้ว เจ็บรอบ3 หมอบอกคราวนี้ไม่หายต้องเอาซิลิโคนออก เครียดเลย เราไม่เข้าใจเราไม่ได้ไปกระทบไรมันมาก แต่ไมมันเปนงี้ อยากให้มันหายแร้ว เพื่อนๆมีวิธีไหนให้แผลแห้งเร็วบ้าง นี่ก้ออาทิตนึงแระ คนอื่นเค้าก้อไปไหนมาไหนปกติ เราผิดปกติหรอ เครียดมากเลย
ใจเย็นๆนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าต้องเอาออกก็เอาออกคะ อย่าืน เพราะมันเป็นอันตรายกับตัวเราเอง สู้ๆคะ
ทำตามที่หมอแนะนำนะค่ะ ดูแลสุขภาพให้แข็งแรง และอย่าเครียดค่ะ ยิ่งเครียดเลือดยิ่งไหลเยอะค้ะ ทำใจให้สบายเด่วก็ดีจึ้นค่ะ
ทำตามที่หมอแนะนำนะค่ะ ดูแลสุขภาพให้แข็งแรง และอย่าเครียดค่ะ ยิ่งเครียดเลือดยิ่งไหลเยอะค้ะ ทำใจให้สบายเด่วก็ดีจึ้นค่ะ
เรามียาหยุนหนานไป่เหยาเหลืออยู่ค่ะ เราทำตา 2 ชั้น เรากินยานี้ถึงแค่วันที่ 3 หรือ 4 นี่แหล่ะ แล้วก็ไม่ได้กินต่อเพราะว่าไม่ช้ำไม่บวม  ถ้าคุณสนใจจะรับไปกินต่อเพื่อช่วยสมานเรื่องแผล แจ้งที่อยู่มาเลยนะคะ ไม่คิดตังค์ค่ะ (เหลือแต่แคปซูลนะคะ แบบเม็ดที่กินก่อนและหลังผ่าตัดเรากินหมดแล้ว)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aloha_por เมื่อ 2012-10-24 20:15

ของเราหมอก้อห้ามเดินค่ะ..9วันแล้วเรานอนเฉย....3วันแรกเราไปฉีดยาทุกวันเลยค่ะ..หลังจากนั้นก้อ2วันครั้ง (เรายุ กทม.นะ่คะ)

เรากินvit-c กะzinc หมอบอกมันช่วยให้แผลหายเร็วขึ้น แล้วก้อกินไข่ขาวมื้อละ3ฟองอ่ะค่ะวันนึงก้อ9ฟอง

เอาเป็นว่าถ้าคุณหมอแนะนำก้อทำตามที่คุณหมอบอกไปก่อนนะค่ะ..

เราว่าเอาออกก่อนดีกว่าค่ะ..เอาไว้หายดีค่อยเสริมใหม่..สวยช้าาา..แต่ปลอดภัยไว้ก่อน..สู้ๆนะค่ะ
เราคนนึงที่กลัวมากเรื่องเเผล กลัวรองลงมาจากเรื่องจมูกสวยไม่สวยนะ อิอิ
พยายามไม่เคลื่อนไหว2-3วันแรกทานยาตามที่หมอสั่งให้ คือตอนเราทำจมูกหมอจะถามว่าเปนหวัดมีน้ำมูกป่าว มันเสี่ยงทำให้จมูกติดเชื้อ แผลอักเสบ พูดถึงมันมีหลายปัจจัยคะเรื่องแผล ก่อนทำให้งดแอลกอฮอ หรือสูบบุหรี่7วันป่าว อันนี้เราศึกษามาค่อนข้างแน่น เพราะเปนคนขี้กลัวอ่าค่ะ ทำมาแล้วไม่อยากให้มีปันหา ไงก็สู้ๆนะคะ ขอให้โชคดีครั้งต่อไปไม่มีปันหานะ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 17:22:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paripan เมื่อ 2012-10-24 19:17
เรามียาหยุนหนานไป่เหยาเหลืออยู่ค่ะ เราทำตา 2 ชั้น เร ...

สนใจค่ะ ใจดียัง พอจะมี line ติดต่อมั๊ยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 17:23:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-10-24 19:02
ใจเย็นๆนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าต้องเอาออกก็เอาออกคะ อย่ ...

ขอบใจจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 17:26:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aloha_por เมื่อ 2012-10-24 20:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aloha_por เมื่อ 2012-10-24 20:15

ของเราหมอ ...

เหมือนคราวนั้นจะเจอตะเองอยู่เตียงข้างๆ เค้าก้อกินไข่ขาว เอียนมาก วันละ10กว่าฟองเลย แบบอ้วก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 17:28:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peacepo เมื่อ 2012-10-24 23:32
เราคนนึงที่กลัวมากเรื่องเเผล กลัวรองลงมาจากเรื่องจ ...

เราไม่สูบบุหรี่ดื่มเหล้าอยู่แล้วจ้า แต่ตอนแรกก้อเหมือนเปนหวัดนะ ตอนนี้พยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุด ไม่อยาก
เจ็บตัวแล้ว
คุณจขกท.คะ เราไม่มี Line ค่ะ ส่งที่อยู่มาทางข้อความส่วนตัวดีกว่าค่ะ
อย่าโพสท์หน้าบอร์ดนะคะ เกรงว่ามิจฉาชีพมาเห็นอาจเอาข้อมูลไปใช้ในทางไม่ดีได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Graces2 เมื่อ 2012-10-25 17:26
เหมือนคราวนั้นจะเจอตะเองอยู่เตียงข้างๆ เค้าก้อกิน ...

แล้วสรุปหมอให้เอาออกมั้ยค่ะ..ตอนนี้ของเรายุบลงเยอะมากแล้วอ่ะค่ะ..ตะเองกินzincด้วยนะ กินหลังอาหารทุกมื้อไปเลยค่ะ..ช่วยได้เยอะเหมือนกัน..สู้ๆนะค่ะ เป็นลำลังใจให้ค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 20:18:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aloha_por เมื่อ 2012-10-25 17:56
แล้วสรุปหมอให้เอาออกมั้ยค่ะ..ตอนนี้ของเรายุบลงเยอะ ...

เพิ่งไปเย็บมาใหม่เมื่อวันพุธจ้า ถ้าคราวนี้เปนอีกคงต้องเอาออกแล้วแหละ
เพราะไม่รู้จะเย็บตรงไหนแร้ว เกรงใจหมอนะ แต่ไม่เข้าใจว่าไมหลุดง่ายจัง ทั้งๆที่นอนอย่ลงเดียวเลย
ขอบใจตะเองจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้