ดู: 20654|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (นิวส์) ทำจมูกครั้งที่ 3 หมอสุวิทย์ เวชกฤตยา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย enunewzzz เมื่อ 2012-10-22 04:03

จากระทู้เก่าที่เคยแก้จมูกกับคุณหมอสุวิทย์

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=39918

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=39706

สวัสดีทุกคนที่เคยชมรีวิวของนิวส์เกี่ยวกับการแก้จมูกกับคุณหมอสุวิทย์นะค่ะ

ครั้งนี้เป็นการทำครั้งใหม่ เรียกว่ารอบที่3 ก็ว่าได้ แต่ก็ยังคงทำกับคุณหมอสุวิทย์ อาจารย์หมอสุดที่รักเหมือนเคย  อิอิ   สาเหตุที่ว่าทำไมต้องมีรอบที่ 3 เนื่องจากว่านิวส์เกิดอุบัติเหตุ โดนกระแทกที่จมูกอย่างแรงถึง2ครั้ง แร้วดันไม่กินยาแก้อักเสบ  เพราะคิดว่าคงไม่เป็นอะไร แต่มีเลือดออกซึมๆในรูจมูก ไอ้เราก็คิดว่าเป็นเลือดกำเดาไหล  แหะๆ โทรไปหาคุณหมอ  คุณหมอก็บอกให้เข้าไปหา แต่พอดีติดเดินทางไปต่างประเทศด่วน ก็ชะล่าใจ แต่พอไปอยู่ที่ลอนดอนได้เดือนครึ่ง เริ่มเจ็บปลายจมูกด้านขวา โดนไม่ได้เรย เสียว แปล็บๆ เจ็บจี๊ดๆ ตลอด แร้วก็สังเกตุเห็นว่า ซิลิโคนเบี้ยวปลายดันกระดูกอ่อนในรูจมูก เรยรีบโทรหาคุณหมอ  คุณหมอสั่งเสียงดุๆว่า  กลับมาไทยให้เร็วที่สุด ""มีทางเลือกสองทาง  ถ้าแก้ไขได้เรยก็จะทำใหม่ให้  แต่ถ้าเนื้อข้างในอักเสบมาก็ต้องถอดซิลิโคนพัก 3 " ในใจได้แต่ภาวนาให้ได้ใส่ใหม่เรย  บินกลับไทยถึงวันที่ 7 กค 55 ออกจากสนามบินก็ปรี่ไปหาคุณหมอเรย เป็นเคสผ่าตัดด่วน  ระหว่างที่อยู่ในห้องผ่าตัด  เครียดมาก ยานอนหลับก็ไม่หลับ  ยาชาก็เอาไม่อยู่ เพราะแผลอักเสบมาก จนได้ยินเสียงคุณหมอบอกว่า หมอเลือกทางที่ดีที่สุดในนิวส์น่ะ  ถอดพัก3เดือน แร้วหมอจะทำให้ใหม่สวยกว่าเดิม  ได้ยินประโยคนั้น นอนจิกเตียงน้ำตาไหลหัวใจแตกสลาย แต่ก็ทำใจว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวเราก็ได้ทำใหม่  แต่ในระหว่างที่ไม่มีซิลิโคนในจมูก คุณหมอก็ยังดามเฝือกจัดรูปจมูกใหม้ เพราะคุณหมอบอกว่า ระหว่างนี้ที่จมูกกำลังสร้างเนื้อเยื้อใหม่จะได้มีรูปร่างที่สวย  

ย้ำ!!!!! นะค่ะ  ว่าจมูกอักเสบ นิวส์ทำตัวเอง  เพราะอุบัติเหตุ  ไม่เกี่ยวกับคุณหมอสุวิทย์แต่อย่างใด

สรุปสั้นๆนะค่ะ ในการทำจมูกของนิวส์  (มีภาพประกอบ)
1 จมูกครั้งแรกในชีวิต หมูบุญถิ่น อยู่ด้วยกันมา 2ปี

2 แก้จมูกครั้งที่ 2 กับคุณหมอสุวิทย์

3 ถอดซิลิโคนพักจมูก  เป็นน้องแหมบ 3เดือน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 04:03:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย enunewzzz เมื่อ 2012-10-22 04:05

และแร้ว  3 เดือนแห่งการรอคอยก็มาถึง  เพราะเป็นสามเดือนแห่งความทรมาน ออกบ้านแต่งหน้าทุกวัน เฉดดิ้งกันสุดฤิทธิ 55555
วันที่ 18 ตค 55 ได้คิดผ่าตัดเป็นคิวแรก   แต่ครั้งนี้นิวส์คุยกับคุณหมอไว้ว่า  จะขอเปลี่ยนจากซิลิโคนญี่ปุ่นเป็นซิลิโคนอเมริกาดีกว่า เพราะก็ไม่แน่ใจในหลายๆสาเหตุที่จมูกอักเสบ เนื่องด้วยอุบัติเหตุและบวกกับแพ้ซิลิโคนญี่ปุ่นรึเปล่าเพราะเป็นคนผิวแพ้ง่าย  ก็ลองบ่นๆกับคุณหมอดูว่า  ตอนที่นิวส์ทำจมูกครั้งแรกกับหมอบุญถิ่น ใช้ซิลิโคนอเมริกา  เคยโดนลูกบาสกระแทกอย่างแรงตั้ง หลายรอบ ไม่เคยเห็นอักเสบหรือจะเป็นอะไรเรยอยู่ทนอึดบึกบึนมาก  คุณหมอสุวิทย์เรยยอมให้ใช้ซิลิโคนอเมริกา
บอกกันเนิ่นๆแบบนี้ดีมาก จะได้แก้ปัญหาได้ตรงจุดหน่อย  แร้วคุณหมอก็ถามว่าเอาแบบทรงเดิมมั้ย  เพราะซิลิโคนเก่าที่ถอดออกคุณหมอเก็บไว้อยู่

รอบบนี้เรยขอทรงใหม่คุณหมอ  ขอปลายเรียวกว่าเดิมนิดนึงอันเก่ามันตุ๋ยไปหน่อย  ส่วนความสูงเอาเท่าเดิม โด่งแบบปลอดภัยเป็นพอ  แต่สันขอสโลปนิดนึง อันเก่าดูแข็งไปหน่อย  คุณหมอก็พยักหน้าแร้วยิ้ม  ในใจคุณหมอคงบอกว่า นิวส์เรื่องมากเหมือนเดิมแน่ๆเรย 555555
แต่แอบดีใจเล็กน้อยที่เมื่อก่อนคุณหมอไม่เคยจำนิวส์ได้เรย  เรียกแต่ ประภาพรๆ  แต่เเดี๋ยวนี้ ทั้งคุณหมอและพี่ใหม่ภรรยาคุณหมอเรียก นิวส์ แม่นเชียว
คุณหมอบอกว่าขอบคุณนิวส์มากๆเรยที่รีวิวให้หมอ  มีแต่คนไข้บอกว่าเห็นรีวิวของนิวส์ในเว็บเรยมาหาคุณหมอ  ขอบคุณมากๆ   

นิวส์ก็อยากจะบอกว่าขอบคุณ คุณหมอมากๆเหมือนกันค่ะที่เสกจมูกสวยๆให้นิวส์ และด้วยการดูแลจากคุณหมอแระพี่ใหม่เป็นอย่างดี นี่คือเหตุผลที่นิวส์ถึงทำรีวิวให้คุณหมอ หมอใจดี ละเอียดยิบๆ ฝีมือเทพๆแบบนี้ จ้องประกาศให้โลกรู้เสะค่ะ 5555  รักคุณหมอกับพี่ใหม่มากๆ  

ออกจากห้องผ่าสดๆ ก็งัดมือถือถ่ายเรย  อิอิ

วันที่ 2 เริ่มบวม ประคบๆ โบก บัวหิมะ

วันที่ 3 กับ  4 เริ่มหายบวมแร้ว  รอบนี้แปลกไม่ค่อยช้ำเรย  

เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ  อ่อ มีคลิปมาฝากถ่ายไว้นานแร้ว เกี่ยวกับเทคนิคการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเสริมจมูกมาฝากค่ะ
http://socialcam.com/v/V3gGyBE0?autostart=true

ฝากอีกนิด  ข้อมูลคุณหมอ  พันเอกนายแพทย์สุวิทย์ เวชกฤตยา  เบอร์คุณหมอโดยตรง 081-9099191
ตอนนี้คุณหมออยู่ที่ รพ.เซ็นทรัลเยอเนอรัล  ราคาทำเสริมจมูกอยู่ที่  18,000-25,000 บาท  ราคาแต่ะเคสไม่เท่ากันนะค่ะ สอบถามคุณหมอเองจะดีกว่า
คุณหมอ มี ทำ คาง ปาก ตา  นะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หายไวไวนะคะ สวยเป๊ะเหมือนเดิมแน่นอนคะ

หายไวๆนะคะ   รอชมความสวยค่ะ   
รอชมค่ะ..อัพรูปเรื่อยๆนะค่ะ
ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะจ้า ทำไมถึงแก้ครั้งที่สอง ตอนที่คุณนิวส์ ทำกับหมอบุญถิ่นไม่ชอบหรือจ้า หรือว่าเกิดอุบัติเหตุอะไรจ้า
รอชมนะคะ ปลายเล็กลงแล้วจริงๆ สวยแน่นอนคะ
รอ ชม นะคะ เห็นว่าคุณหมอ ให้ใส่เฝือก 2 รอบใช่ไหมคะ  พอดีจะไปทำเดือน พฤศจิกายน ตื่นเต้นคะ ฮ่าๆ

แสดงความคิดเห็น

แต่ดีจังสวย เร็ว ไม่ซ้ำเลย ช่วยบอกวิธีดูแลรักษา ด้วยก็ดีนะคะ อิอิ  โพสต์ 2012-10-22 10:29
คุณหมอไม่ได้อยู่เพชรเวทแล้วหรอคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:50:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Janist เมื่อ 2012-10-22 04:53
หายไวไวนะคะ สวยเป๊ะเหมือนเดิมแน่นอนคะ

...

ขอบคุณนะคร่าาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:50:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sugarsu เมื่อ 2012-10-22 07:01
หายไวๆนะคะ   รอชมความสวยค่ะ

ได้ค่า เดวมาอัพเดท  
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:50:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aloha_por เมื่อ 2012-10-22 09:06
รอชมค่ะ..อัพรูปเรื่อยๆนะค่ะ

รับแสรบคร่าาาา เดวอัพเดทแน่นอน
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2012-10-22 09:16
ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะจ้า ทำไมถึงแก้ครั้งที่สอง ตอนท ...

สาเหตุบอกในกระทู้เก่าไปแร้วนะค่ะ  

ตามไปอ่านมาเรียบร้อยแล้้วจ้า ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2012-10-23 12:42
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:51:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Puymanothai เมื่อ 2012-10-22 09:17
รอชมนะคะ ปลายเล็กลงแล้วจริงๆ สวยแน่นอนคะ ...

ปลายเล็กลงแต่รู้สึกเหมือนจะโด่งน้อยกว่าครั้งที่แร้วอีกค่ะ  55555
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:53:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PranJaa เมื่อ 2012-10-22 10:27
รอ ชม นะคะ เห็นว่าคุณหมอ ให้ใส่เฝือก 2 รอบใช่ไหมคะ  พอ ...

ใส่เฝือกรอบเดียวค่ะ  แต่ถ้าคนที่หน้ามันง่าย ครบ ห้าวัน ก็ไปเปลี่ยนเฝือกใหม่ จนใส่ครบเก้าวันค่ะ

เคล็บลับก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมอจะมีบอกก่อนการผ่าตัดคร่า  แต่ถ้าพวกเคล็ดลับยากินเสริมก็ดูเอาในลิงค์โซเชียวแคมที่แปะไว้ให้นะคร่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 11:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chacriya เมื่อ 2012-10-22 11:27
คุณหมอไม่ได้อยู่เพชรเวทแล้วหรอคะ

ท่านย้ายไปใช้ห้องผ่าตัดที่ รพ.เซ็นทรันเยอเนอรัล หลายเดือนแร้วค่ะ
รอชมความสวยน่ะค่ะ ญี่ปุนกับเมกา ราคาต่างกันมากป่ะค่ะ
มาอัพให้บ่อยๆน่ะค่ะ พี่นิวส์ หนูไปจองคิวคุณหมอก็บอกว่าเพราะเห็นรีวิวพร่นิวส์เลยตามมาอีกคน อิอิ
รอติดตามนะค๊า เราก็จองคิวกะคุณหมอ ได้ทำปลายเดือนธันวา เลยค่ะ ^^

ก็ยาวนะคะ ตอนนี้้น่าจะถึงปีหน้าแล้ว  โพสต์ 2012-10-24 13:55
คุนหมอคิวยาวหรอคะเราก็สนใจเหมือนกันคะ เห็นรีวิวคุนตาลและคุนนิวเลยชอ  โพสต์ 2012-10-23 16:00
สวยมากเลยค่ะ มีรายละเอียดติดต่อคุณหมอ มั้ยค่า

0819099691  โพสต์ 2012-10-26 04:51
ขอให้หายไวๆ นะคะ คิวคุนหมอยาวไหมคะ
ค่าแก้ครั้งนี้ เท่าไรคะ
คุณหมอสุวิทย์ท่านเหลาจมูกไหมอ่ะครับ รบกวนคุณนิวส์ด้วยนะครับ
ไม่กล้าโทรไปถาม 555 (เห็นหลายคนชอบไปแก้กับคุณหมอ เลยอยากรู้)
คุณนิวส์แก้รอบนี้ราคาเท่าไหร่คะ

18,000  โพสต์ 2012-10-26 04:54
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้