ดู: 3117|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เมื่อเรื่องศัลยกรรมไม่ใช่แค่ เรื่องของความสวยงาม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย priim เมื่อ 2012-10-20 21:29

สืบเนื่องมาจากมีน้องคนนึงตอบกระทู้ของพี่

http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=8#pid984662

แล้วมันโดนใจที่มากที่ว่า

เกิดมาไม่รู้จะตายวันไหน อะไรที่ทำแล้วชีวิตมันดีขึ้น ทำไปเถอะครับ

ปล.เด่วนี้หน้าแย่ บุคลิคภาพไม่ดี อย่าว่าแต่ไปจีบใครเลย สมัคงานยังแย่เลยครับ  

พี่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้โดยตรงคะ

สมัยก่อน พี่เคยเกือบโดนปฏิเสธการรับเข้างานเพราะเรื่อง "หน้าตาไม่สวย"มาแล้ว
คนสัมภาษณ์ เค้าพูดกับบริษัท recruit ที่ส่งตัวพี่ไป

แล้วบริษัท recruit ที่ส่งตัวพี่ไปเค้าก็บอกกับพี่ตรงๆเหมือนกัน
ว่าเค้าเกือบไม่รับเราเข้าทำงานแล้วนะเพราะ ขี้เหล่

แต่ที่ต้องรับเข้างานเพราะ ว่าเค้าจำเป็น ขาดคนจริง และให้ทำงานในตำแหน่ง พนง ชั่วคราวเท่านั้น
ตอนนั้นพี่กำลังตกงาน ไม่สนใจคำตำหนิติเตียนที่โครตปวดใจ แต่อย่างใด ทั้งที่แอบน้ำตาซึม

รู้แต่ว่าดีใจที่เราได้งาน ถึงจะเป็นแค่ พนง ชั่วคราวก็ยินดีจะทำ

ความจริง งานที่ได้ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้ความสวยอะไรนะค่ะ
แค่นั่งหน้าจอคอมเล็กๆน้อยๆ ขนของ จัดของ จัดเอกสาร เรียงเอกสาร
เหมือนงาน admin ทั่วๆไป

แต่คงเพราะที่บริษัทที่ได้ไปทำ มีแต่คนสวยๆ คือว่าเป็นบริษัทเกี่ยวกับงายขายคะ
เลยต้องมีเซลส์สวยๆ เอาไว้ไปพบปะค้าขายกับลูกค้า

คงพอนึกออกกันเนอะ บริษัทส่วนใหญ่จะคัดเซลส์สวยๆไว้ก่อน

แม้งานที่พี่ได้ไม่ได้เป็นเซลส์หรอกคะ แต่เป็น sale support ที่อยู่ประจำออฟฟิศเท่านั้น
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 21:27:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝ่ายบุคคล ที่สัมภาษณ์พี่
เค้าให้พี่ยืนตัวตรง หมุนรอบตัว และบอกพี่ว่า "ทำไมแต่ตัวไม่เป็นเลย" (เค้าขำเล็กๆ และถามต่อว่า)
" นี่คือชุดที่คิดว่าสวยที่สุดแล้วเหรอ "

ทั้งที่ความจริงชุดมันก็ออกแนวเรียบร้อย เหมาะกับการไปสัมภาษณ์งานนั่นแหละ
กระโปรงเสมอเข่า รองเท้ารัดส้น เสื้อเชิ๊ตสีเรียบ

แต่เค้าคงคิดว่ามันเชยมั้ง

แถมเค้ายังพูดอีกว่า" ถ้าพี่รับเข้าทำงาน ช่วยแต่งหน้าจัดๆกว่านี้หน่อยนะ
คนที่นี่เค้ามีแต่คนสวย เราไปอยู่แผนกเค้า เราจะสวยสู้เค้าได้เหรอ"

"แต่ว่าตอนนี่เราต้องการคนด่วนมาก พี่ไม่กล้าเอาเราเข้าไปให้ ผจก แผนกเห็นก่อน
ไม่่งั้นเค้าไม่เอาแน่ๆเลย (ด้วยเหตุผลที่พี่ไม่สวย) แล้วยังไงพี่จะแจ้งกลับ"

ด้วยพี่ก็ถอดใจคิดว่าอาจไม่ได้แล้ว รู้สึกชีวิตหดหู่ด้วย น้อยใจมาก
คิดว่า เพราะเราไม่สวยใช่มั้ย เค้าเลยพูดแบบนี้ เราเลยโดนแบบนี้ เศร้ามาก สะเทือนใจมาก

ทางพี่บริษัทrecruit เค้าก็โทรมาหาพี่ว่า มันติดปัญหาอะไร
สรุปคือ มันติดปัญหาที่พี่สวยน้่อยไปหน่อย นั่นเอง (น่าสมเพชตัวเองเนอะ)

พี่บริษัทrecruit เลยโทรนัดให้พี่ไปเจอหน้าหน่อย
(อ้อ บริษัท  recruit นี้ คงรีบมากที่จะส่งคนไป serve บริษัทที่ต้องการคนด่วน เลยสัมภาษณ์พี่ทางโทรศัพท์ เห็นว่าพูดภาษาอังกฤษได้เลยรีบส่งตัวไปเลย โดยที่ยังไม่เห็นหน้าค่าตา)

สิ่งที่พี่เค้าพูด ว่าอยากเจอหน้าพี่ เพราะอะไรนั้น มันยิ่งทำให้พี่รู้สึกปวดใจ
เค้าบอกว่า พี่ไม่เข้าใจว่าน้องหน้าตาดูขี้เหล่ขนาดนั้นเลยเหรอ เค้าเลยบอกว่าที่ไม่ตัดสินใจรับทันที เพราะ..............ไม่สวย
ยังไงพี่ขอนัดเจอหน่อยนะคะ อยากรู้ว่า มันเลวร้ายมากหรือไง

สุดท้ายพี่ก็ต้องยอมไปพบพี่เค้าคะ เพราะว่าอยากได้งาน เพราะพี่เค้าก็ให้กำลังใจว่า
ถ้าไงก็แต่งหน้าไปทำงาน ละกันนะคะ บริษัทนี้คงอยากให้ ทุกคนดูดี แต่ก็เป็นได้แค่ พนง ชั่วคราวไปก่อน

แต่พี่ก็ได้เข้าไปทำงานนะคะ เป็นงานที่เน้นใช้แรงคะ ทั้งยกของ ยกกล่อง ยกแฟ้ม จัดเอกสาร
พอเข้าไปก็ยอมรับนะ ว่าที่นี่พวกเซลส์เค้าสวยๆจริงๆ หนังหน้าอย่างเรา จากหน้าตาขี้เหล่อยู่แล้ว
กลายเป็นโคตรขี้เหล่ไปเลย เหอๆๆๆๆๆ

ถึงจะเป็นแค่ พนง ชั่วคราว แต่พี่ก็ทำเต็มที่นะคะ จะทำให้เค้าเห็นให้ได้ ว่าถึงเราจะไม่สวย แต่เราก็ตั้งใจทำงาน
แม้งานในตำแหน่งนั้น จากปากคำของคนเก่าๆที่ได้ยิน จะมีคนอยู่ไม่ค่อยนานเพราะเน้นใช้แรงมากกว่า

พี่ทำได้ไม่นานค่ะ ไม่ใช่เพราะทางบริษัทให้ออก แต่พี่ออกเองคะ
อย่างแรก คือ เพราะได้งานใหม่ ในตำแหน่ง พนง ประจำ
อย่างสอง คือ เราค่อนข้างรู้สึกแย่กับการอยู่ที่บริษัทนี้มั้ง

แต่พอฝ่ายบุคคลทราบว่าพี่จะออก ทุกอย่างมันกลับกันคะ
2 เดือนที่พี่ทำงานด้วยความตั้งใจเต็มที่ แม่ในฐานะ พนง ชั่วคราว
พี่กลับได้รับคำเชิญที่ว่า พี่อยากให้อยู่ที่นี่ต่อ พี่จะให้ทำเป็น พนง ประจำเลย
แต่พี่ก็ปฏิเสธไปค่ะ เพราะว่าตัดสินใจไปทำที่ใหม่แล้ว

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 21:28:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก็มักตัดสินใจคนที่หน้าตาไว้ก่อน
เค้าไม่สนใจหรอกว่า ความจริงตัวตนเราจะเป็นยังไง
ไม่ว่าจะเป็นคนที่จะจีบกัน หรือว่าคนที่จะสัมภาษณ์รับเราเข้าทำงาน เค้าก็ดูที่ภายนอกก่อนทั้งนั้น

คนสวย คนหน้าตาดีได้เปรียบมากกว่าล้านเปอร์เซ็นต์คะ
ถ้าในละครซักเรื่อง คนสวยคนหล่อ มักเป็นตัวแทนของคนดี เป็นตัวแทนของความเป็นพระเอก นางเอก
ส่วนคนหน้าตาแย่ มักเป็นตัวแทนของพวกตัวร้าย หรือคนใช้เท่านั้นคะ

สังเกตุสิคะ สมัยเด็กๆ คนหน้าตาน่ารักๆ จะมีเพื่อนเยอะ อยากมีคนรู้จัก อยากมีคนเป็นเพื่อน อยากมีคนเอาเข้ากลุ่ม
แต่ถ้าพวกขี้เหล่อย่างพี่ มักโดนล้อ มีเพื่อนน้อย และเป็นส่วนเกินของกิจกรรมต่างๆ

ที่บอกไม่ได้จะ กล่าวหาว่าคนหน้าตาไม่ดี จะแย่ไปหมดนะค่ะ
เพียงแต่จะบอกว่า โอกาสของคนเหล่านี้จะน้อยกว่าเท่านั้นเอง

ถ้าเรื่องงานคิดดูสิค่ะ
ว่ามีคน 2 คนไปสัมภาษณ์งานที่นึงพร้อมกัน
ประสบการณ์พอๆกัน ความสามารถเท่ากัน ไหวพริบไม่ต่างกัน ไม่มีอะไรแตกต่างเลย

แต่สิ่งที่ต่างคือ คนนึง ขี้เหล่ อ้วน ดำ ยิ่งพิศ ยิ่งแย่
แต่อีกคน สวย บุคลิกดี ยิ่งพิศ ยิ่งเพลิน

คนที่มีโอาศจะผ่านเข้าไปสัมภาษณ์รอบ 2 จะเป็นคนไหนมากกว่ากัน

ทุกวันนี้พี่ก็ไม่ได้ว่าพี่สวยอะไรนักหนานะค่ะ แต่พี่เชื่อว่า
พี่ได้ก้าวข้ามคำว่า ยัยผู้หญิงขี้เหล่ ในอดีตมาแล้ว

หลายคนในนี้ หน้าตาในอดีตอาจจะแค่ หน้าตาธรรมดานะค่ะ แต่สำหรับพี่นั้น เค้าเรียกว่า ขี้เหล่ขั้นเทพคะ 555555
เพราะฉะนั้น พี่เลยจะรู้สึกดี และขอบคุณตัวเอง ที่ตัวเองรู้จักการปรับปรุงหนังหน้าตัวเอง แม้มันจะไม่ได้ออกมาสวยมาก แต่ก็ทำให้เรา มีความสุขที่จะอยู่ในสังคมจอมปลอมนี้ได้

ทุกวันนี้มีแต่คนปรึกษาเรื่องความงามคะใช้อะไร  ทำที่ไหน ยังไง เท่าไหร่ อะไรดี 55555555
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

ผู้ ญ อย่าหยุดสวย ครับ อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 21:35:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพเมื่อก่อน

ภาพปัจจุบัน ตุลาคม 2555

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 21:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-10-20 21:29
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

ผู้ ญ อย่าหยุดสวย ครับ อิอิ {:1_ ...

อร้ายยยยย
ปลื้มค่ะ

admin มาเมนท์ ถือว่าประสบความสำเร็จในการตั้งกระทู้ อิอิ

ขอบคุณนะค่ะ
ปรบมือเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย priim เมื่อ 2012-10-20 21:37
อร้ายยยยย
ปลื้มค่ะ

55555 ขนาดนั้นเลยเหรอครับ อิอิ

จริงๆ ก็อยากอ่านทุกกระทู้ครับ แต่ว่า วันหนึ่งๆ คงไม่ต้องทำไรเลยทีเดียวครับ เพราะกระทู้เยอะเกิน อิอิ

.... แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน เสมอครับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ หนูก็เคยเจอมาเหมือนกัน กับเรื่องเดียวกัน เพื่อนหนูสวยมาก ทำถูกตลอด แม้แต่ไปดิวงานลูกค้าลืมเอาเอกสารสำคัญไป ลูกค้ายังไม่ว่า หว่านสเน่หน่อย ยิ้มนิด ยิ้มหน่อย พูดหวานๆ ส่งสายตา เอาหน้าตาเข้าข่ม ลูกค้าบอกไม่เป็นไร ค่อยเอามาวันอื่นก็ได้ แต่กับเรื่องเดียวกัน เราลืมบ้าง สุดท้ายเรื่องถึงหัวหน้าเราโดนว่าเนื่องจากสับเพร่า และทำให้ลูกค้าโมโห 55555555555 นี่สินะ คนไม่สวยผิดเสมอ ก็เลยอยากจะสวยเลยเริ่มจากการทำดั้งก่อน หมอก็ไม่ทำให้อีก บอกหน้าของเรามีจมูกแค่เอาไว้หายใจอย่างเดียวก็พอแล้ว ชีวิตหนูนี่อยากสวยก็สวยไม่ได้555+ คิดแล้วก็ขำค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เค้าเปนกำลังใจให้นะตัวเอง สู้ๆ หาหมอเก่งๆเยอะแยะ  โพสต์ 2012-10-21 15:07
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-21 09:41:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Gakkajee เมื่อ 2012-10-21 04:07
เป็นกำลังใจให้นะคะ หนูก็เคยเจอมาเหมือนกัน กับเรื่อง ...

คุณน้องต้องลองปรึกษาหลายๆที่นะคะ เพราะหมอแต่ละคน จะมีความเห็นต่างกัน
พี่ก็เจอคะ อย่างเรื่องจมูกหมอ ท่านนึงบอกทำใหม่ให้สูงไม่ได้แระ แต่อีกท่านบอกทำได้สบาย :)
เห็นด้วยค่ะการที่อยู่ในสังคมจอมปลอมในเมื่อคนในสังคมชอบที่จะคบและเลือกคนที่เปลือกเราก็จำเป็นต้องใส่เปลือก. เข้าใจ จขกค่ะ
สวยขึ้นมากค่ะ ทำรัยมาบ้างค่ะ

ตามดู link ได้ึ่คะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=32398&page=8#pid984662  โพสต์ 2012-10-21 18:48
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ  แต่ตอนนี้คุณสวยมากเลยค่ะ:)

ขอบคุณมากนะค่ะ  โพสต์ 2012-10-21 18:46
อยู่ในสังคมดัดจริต หน้าตาต้องป๊อบครับ
ที่อ่านมานี่ใช่หมดเลย
เด่วนี้ลำพังแค่ความสามารถล้วนๆอย่างเดียวไม่พอ
มันต้องควบคู่ไปพร้อมกับหน้าตา บุคลิกภาพด้วย
ยังไงก็ดีใจกับ จขกท ด้วยนะครับ ที่ผ่านจุดนั้นมาได้แล้ว
ภาพปัจจุบันดูดีกว่าเมื่อก่อนมากโขทีเดียวครับ ^^

๕๕๕๕๕๕ มันเลยจุดนั้นมาแล้วเนอะ ขอบคุณนะค่ะ^^  โพสต์ 2012-10-21 18:46
ไม่เคยรู้เลยว่าสมัยนี้เป็นอะไรแบบนี้ด้วยเหรอเพื่งรู้เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆคะ

สังคมเรายังมีอะไร แย่ๆกว่านี้เยอะแยะค่ะ สู้ๆ ^^  โพสต์ 2012-10-21 18:44
สวยมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ แค่พอดูได้กว่าเมื่อก่อน ๕๕๕๕๕  โพสต์ 2012-10-21 18:43
ถูกเลยคะสมัยนี้ถ้าจะจีบกัน ถ้าผญหน้าตาไม่ผ่านเกณฑ์ก็อดไปเถอะ T______T
ต้นฉบับโพสต์โดย Gakkajee เมื่อ 2012-10-21 04:07
เป็นกำลังใจให้นะคะ หนูก็เคยเจอมาเหมือนกัน กับเรื่อง ...

หมออะไรพูดคะ "บอกหน้าของเรามีจมูกแค่เอาไว้หายใจอย่างเดียวก็พอแล้ว" ทำไมพูดจาแย่จัง แล้วหมอบอกไหมคะว่าทำไมทำไม่ได้หรือว่าตัวหนูเนื้อน้อยจนเกินไป

จมูกเนื้อไม่น้อยค่ะ หมอคงไม่ถนัดทำทรงจมูกแบบนี้มั้ง หมอที่เซเลปพาต้า  โพสต์ 2012-10-29 11:05
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-8 18:55:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หมอที่นี่พูดตรงมากค่ะ แค่ตรงเกิ๊น !!! พาน้องไปมาเจอคำพูดประมาณเดียวกัน เล่นเอาเสียself เหอเหอ
ต้นฉบับโพสต์โดย priim เมื่อ 2012-10-20 21:28
ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก็ ...

ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก็มักตัดสินใจคนที่หน้าตาไว้ก่อน
เค้าไม่สนใจหรอกว่า ความจริงตัวตนเราจะเป็นยังไง
ไม่ว่าจะเป็นคนที่จะจีบกัน หรือว่าคนที่จะสัมภาษณ์รับเราเข้าทำงาน เค้าก็ดูที่ภายนอกก่อนทั้งนั้น

คนสวย คนหน้าตาดีได้เปรียบมากกว่าล้านเปอร์เซ็นต์คะ
ถ้าในละครซักเรื่อง คนสวยคนหล่อ มักเป็นตัวแทนของคนดี เป็นตัวแทนของความเป็นพระเอก นางเอก
ส่วนคนหน้าตาแย่ มักเป็นตัวแทนของพวกตัวร้าย หรือคนใช้เท่านั้นคะ

สังเกตุสิคะ สมัยเด็กๆ คนหน้าตาน่ารักๆ จะมีเพื่อนเยอะ อยากมีคนรู้จัก อยากมีคนเป็นเพื่อน อยากมีคนเอาเข้ากลุ่ม
แต่ถ้าพวกขี้เหล่อย่างพี่ มักโดนล้อ มีเพื่อนน้อย และเป็นส่วนเกินของกิจกรรมต่างๆ

ที่บอกไม่ได้จะ กล่าวหาว่าคนหน้าตาไม่ดี จะแย่ไปหมดนะค่ะ
เพียงแต่จะบอกว่า โอกาสของคนเหล่านี้จะน้อยกว่าเท่านั้นเอง

ถ้าเรื่องงานคิดดูสิค่ะ
ว่ามีคน 2 คนไปสัมภาษณ์งานที่นึงพร้อมกัน
ประสบการณ์พอๆกัน ความสามารถเท่ากัน ไหวพริบไม่ต่างกัน ไม่มีอะไรแตกต่างเลย

แต่สิ่งที่ต่างคือ คนนึง ขี้เหล่ อ้วน ดำ ยิ่งพิศ ยิ่งแย่
แต่อีกคน สวย บุคลิกดี ยิ่งพิศ ยิ่งเพลิน

คนที่มีโอาศจะผ่านเข้าไปสัมภาษณ์รอบ 2 จะเป็นคนไหนมากกว่ากัน

ทุกวันนี้พี่ก็ไม่ได้ว่าพี่สวยอะไรนักหนานะค่ะ แต่พี่เชื่อว่า
พี่ได้ก้าวข้ามคำว่า ยัยผู้หญิงขี้เหล่ ในอดีตมาแล้ว

หลายคนในนี้ หน้าตาในอดีตอาจจะแค่ หน้าตาธรรมดานะค่ะ แต่สำหรับพี่นั้น เค้าเรียกว่า ขี้เหล่ขั้นเทพคะ 555555
เพราะฉะนั้น พี่เลยจะรู้สึกดี และขอบคุณตัวเอง ที่ตัวเองรู้จักการปรับปรุงหนังหน้าตัวเอง แม้มันจะไม่ได้ออกมาสวยมาก แต่ก็ทำให้เรา มีความสุขที่จะอยู่ในสังคมจอมปลอมนี้ได้

ทุกวันนี้มีแต่คนปรึกษาเรื่องความงามคะใช้อะไร  ทำที่ไหน ยังไง เท่าไหร่ อะไรดี 55555555

we can change trust me!!!!

....................................................................................................................

คงไม่จริงเสมอไปหรอกครับ

ยังมีอีกหลายบริษัทที่ดูความสามารถเป็นหลัก

ก็คล้ายๆกับผู้ชายเลือกผู้หญิง แรกๆอาจจะจีบเพราะหน้าตาดูดีกว่า แต่สุดท้ายอาจเลือกแต่งกับคนที่นิสัยดีกว่า

ชายที่เลือกผู้หญิงที่หน้าตาดี สุดท้ายอาจอยู่ด้วยกันไม่ยืด

บริษัทที่เลือกหน้าตาก็เช่นเดียวกัน  สุดท้ายคนที่หน้าตาดีก็อาจต้องออก เพราะ ไม่มีฝีมือ

สวยได้ก็ดี แต่ความรู้ความสามารถทำให้อยู่ได้มั่นคงถาวรในที่สุด

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-8 20:58:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-12-8 20:42
ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก ...

อันนี้พี่เห็นด้วยกับคุณน้องล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ
เสียดายที่บริษัท(ฝ่ายบุคคล)ที่เค้ามองคนแค่เพียงรูปร่างหน้าตา (ที่พี่เจอมากับตัวเอง)
เค้าน่าจะคิดได้อย่างคุณน้อง ว่ามองคนควรมองที่ความสามารถดีกว่า (ซึ่งเป็นสิ่งที่เห็นภายหลังที่ต้องรับเข้าทำงานแล้ว) นั่นคือเหตุผลที่ทำไมคนไม่สวยอย่างพี่(ถึงเกือบโดนปฏิเสธ)

แล้วพอวันนึงที่เราจะออกจากบริษัทนั้น เพราะไปเจอบริษัทที่เค้ามองที่วัยวุฒิและคุณวุฒิและรับเข้าทำงานแล้วจริงๆ
บริษัทนั้นเค้ากลับมาขอให้เราอยู่ต่อ เพราะเล็งเห็นว่าเราทำงานให้เค้าได้แถมอึดและถึกด้วย โดยลืมไปว่าครั้งที่มาสัมภาษณ์ เค้าเคยปรามาสเรื่องรูปร่างหน้าตาของเรา

ต้นฉบับโพสต์โดย priim เมื่อ 2012-12-8 20:58
อันนี้พี่เห็นด้วยกับคุณน้องล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ
เสี ...

ครับ บริษัท(ฝ่ายบุคคล)ที่เค้ามองคนแค่เพียงรูปร่างหน้าตา (ที่พี่เจอมากับตัวเอง) มักไปไม่ได้ไกลหรอกครับ

เหตุร้ายๆแบบนี้ ทำให้คุณพี่ไปเจอบริษัทที่ดีกว่า
นั่นแสดงให้เห็นว่า ในดีมีเสีย ในเสียมีดี
ในวิกฤตมักมีโอกาสซ่อนอยู่เสมอ
คนที่รู้จักมองโลกอย่างคุณพี่  จึงแปรคำปรามาส เป็นแรงผลักดันไปสู่สิ่งที่ดีขึ้น ในที่สุด

ขอชื่นชมครับ
คุณ gakkagee ถึงจะไม่สวยจัด แต่ก็มีความน่ารักอยู่ในตัวนะครับ แบบนี้ก็น่ารักครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้