ดู: 160947|ตอบกลับ: 165
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกราคา 180000 หมอสมศักดิ์ คุณจักร จะยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 02:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 02:44

สวัสดีค่ะ ฟ้าเคยมารีวิวในนี้บ้างแล้ว หลายๆคนอาจจะเคยได้ดูรีวิว จมูก หมอบุญถิ่น

จมูกที่ทำไป 5000 แต่ได้เงินกลับมา 500000 ในระยะเวลา 3ปี 6เดือน

ตอนนี้ จมูกหมอบุญต้องจำลาจากใบหน้าเราไปซะแล้ววววค่ะ

ไม่ใช่เพราะ่ว่าซิลิโคนไม่ดี ไม่ใช่เพราะว่าคุณหมอทำแย่

แต่มันเป็นเพราะ ตัวเราเองล้วนๆเลยค่ะ ทำตัวเอง

ไว้จะเล่าให้ฟังนะค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น

และแล้วเราก็ต้องรีบวิ่งงงจู๊ดดดดด ไปหาคุณหมอคนใหม่ ไม่งั้นงานหด เงินหาย

เข้าตากรรมการก็มี 3 คุณหมอค่ะ

1 หมอเฉลิม ฟอร์จูน

2 หมอสมเพชร เชียงใหม่

3 หมอสมศักดิ์ คุณจักร

ภาพจมูกจากหมอบุญถิ่น จมูกทำเงินทำทอง ถึงจะไม่มีหยดน้ำมากแต่ก็รักนะ
แหมทำมาแค่ 5000 จะเอาอะไรนักหนาจริงไหมมม

ลืมลงภาพ
น่าเบื่อมากกกกกกกกกกก พวกที่แบบไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรแล้วมาพูด
จขกท เค้าถอดซีลี่ออกไปแล้วครับ เพราะว่ามีปัญหา
เค้าเลยจะทำใหม่
แล้วไอเรื่องหมอเนี่ย มันก็มีเคสหลุดทุกท่านอยู่แล้ว ใครๆก็ทราบ แต่ใครจะหลุดมากหลุดน้อยแค่นั้นเอง
บางคนยังไม่เห็นฝีมือของคุณหมอเลย ก็เอามาพูดแบบสั่วๆ
อีกอย่าง ถ้าเคยคุณกับคุณหมอสมศักดิ์ก็จะรู้ว่าท่านเป็นคนยังไง
ท่านก็บอกอยู่แล้ว ท่านตั้งราคาตามราคา ตามฝีมือ ตามผลงานท่าน
ไม่ได้บังคับให้ใครมาทำ พอใจในฝีมือในราคาก็ทำ
ไม่ได้ทำตามใจคนไข้เสมอด้วย ถ้าเตือนแล้วไม่ฟัง เช่น คนไข้อยากได้โด่งๆ แต่หมอบอกว่า ถ้าทำแล้วมันจะมีปัญหานะ แล้วถ้าออกมามันเกิดมีปัญหา ท่านก็แก้ให้ แต่ก็จะเป็นราคาเสริมใหม่
คือคุณหมอไม่ได้สักแต่ว่าทำตามใจคนไข้อย่างเดียว บางคนดีอยู่แล้วก็ไม่ทำให้
บางคนไม่รู้อะไรดีแล้วมาพูดอ่ะ มันแย่มากเลยนะครับ
ราคาหลักพัน กับ หลักแสน มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วครับ
ถามว่า 4000 สวยได้มั้ย ได้ครับ แต่โอกาสสวยอีเปอร์เซนต์ล่ะ โอกาสพลาดกี่เปอเซนต์
แล้วจะเอาจมูกไปเสี่ยง ว่าจะสวยไม่สวย หรือไงครับ
เวลามีปัญหา จะแก้ ก็ต้องใช้เวลาพักฟื้น ไม่ใช่ถอดปุ๊บ ใส่ใหม่ได้ปั๊บ
แล้วไอที่บอกว่า หมอศรัณย์ ทำโด่งสวย ไปหาอ่านมาจากไหนครับ ไปเอาข้อมูลมาชนกันใหม่ดีกว่า
คุณหมอศรัณย์ไม่ได้เป็นคนทำโด่งเลย เป็นคนทำแนวธรรมชาติ แล้วเคสมีปัญหาก็มาก ทั้งเบี้ยว ทั้งอะไร
ผมไม่เชื่อหรอกครับ ว่าหมอที่เก่งคือหมอที่ทำให้คนขี้เหร่เป็นคนสวย โดยทำน้อยที่สุด
คนมีปัญหาเยอะ ก็ต้องทำเยอะ แก้ไขกันไปตามสภาพจุดที่บกพร่อง
คุณหมอที่เก่ง คือคุณหมอที่ทำแล้วไม่มีปัญหาตามมาภายหลัง ทำแล้วเนียน ไม่มีร่องรอย มีจรรยาบรรณ ไม่ใช่อยากได้แต่ตังค์ หรือสักแต่พูดว่าทำได้ทุกอย่าง แล้วเอาเข้าจริงๆฝีมือเหมือนไก่เขี่ย

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยคับ  โพสต์ 2013-3-12 04:03
จิง!!  โพสต์ 2013-1-16 12:03

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 02:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอเฉลิม ฟอร์จูน
ดูจากรีวิวแล้วหลายๆคนเราว่าokเลย โด่งสะใจจริงๆดูหลายๆคนเราก็ประทับใจ
แต่ติดตรงเพื่อนสาวเราเธอเป็นพริตตี้มอเตอร์โชว์ปลายจมูกเพื่อนเธอใหญ่ยาวมากๆ
มันเองก็มาบ่นๆว่าอยากแก้ไม่ชอบปลายจมูกหนาเกินไป บางคนก็บอกว่าชอบสวยดี
จะว่าเป็นหยดน้ำเยอะมันก็ใช่แต่มันก็ยังยาวใหญ่เกินกว่าปกติอะดูหลอกๆและกลัวทะลุ
แฟนเราก็ทักว่าจมูกเพื่อนเราแปลกๆ และพี่ที่รู้จักก็ออกแนวๆเดียวกัน คือปลายยาวใหญ่
พอจะไปปรึกษาแกคิดค่าปรึกษา 1000 บาท ซิลิโคนมีชนิดเดียว ราคา 25000 เท่านั้น
เราเลยไว้เป็นที่สุดท้ายที่เราจะไปดีกว่า กลัวไปปรึกษาแล้วไม่เอาเสียตังฟรีอะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 02:38:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอสมเพชร หรือคลีนิคสมเพชรเชียงใหม่เจ้า
ดูรีวิวแล้วสาวๆแต่ละคนธรรมชาติจริงๆ บางคนก็ทำได้สวยเนียนเหมาะกะใบหน้ามากๆเน้อ
แต่ว่าบางทีมันธรรมชาติเกินไปสำหรับบางคนพอบอกว่าเอาธรรมชาติหมอเลยจัดให้แบบ
ธรรมชาิติจริงๆ คือมีสั่นแต่เหมือนไม่เสริมอะ ขึ้นมาหน่อยๆ มันไม่ค่อยเหมาะกับเราอะดิ
เพราะเราทำงานที่ใช้ความสวยความงาม ธรรมชาติไปกลัวไม่เด่น แต่ก็ยังรับไว้พิจราณาเน้อ
อีกอย่างเวลามีปัญหาไปมาลำบากต้องวิ่งไปถึงเชียงใหม่เลยก็เหนื่อยอยู่เลยติดไว้ก่อน
แต่โทรคุยกับทางคลีนิคแล้วก็ดีเราว่าจะเลือกราคา 41000 แบบซิลิโคนนิ่มสุดๆๆไปเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 02:38:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และสุดท้าย เป็นคุณหมอขั้นเทพและเจอกับราคาอันแสนประทับใจสุดดดดดดดดด

หมอสมศักดิ์ คุณจักร
รู้ว่าคุณหมอนี่แพงที่สุดในเมืองไทยแล้ว ตอนไปเตรียมใจไว้ว่าเจอราคาแรงส์แน่นอน
แต่ไม่นึกว่าจะแรงส์ได้ขนาดนี้แม่เจ้า 180000 ค่ะ จมูกอิชั้น ตีราคาได้ 180000
ถ้าเอาไปขายได้เป็นเงินก็ดีสิ เงินออกนะไม่ใช่เข้า- -*

บรรยากาศคลีนิคงดงาม เราไปนั่งหลับรอเพราะคุณหมอคุยกับคนไข้แต่ละคนนานมากเรารอ 3.30ชม
คุณหมอคุยสนุกงานละเอียด เอาใจใส่คนไข้ดี มีวัดจมูก ถ่ายภาพแล้วมาดูว่าควรแก้ตรงไหน
คุณหมอบอกว่าเราเสริมแล้วแต่งปีกนิดหน่อยจะสวยมาก ไม่ค่อยมีใครทักให้เราตัดปีกเลย
คุณหมอคนแรกเนื่องจากถ่ายภาพมุมเงยมาดูมั้งหมอบอกว่ามันบานนถึงจะน้อยก็ตาม
คุณหมอบอกว่าทำมาแล้วจะรวยเลยคอยดู อืมม ฟังแล้วอยากทำซะตอนนี้เลยก็นะผลงาน
แต่ละคนที่คุณหมอทำ รวย สวย เริศ ทุกคนจริงๆ เพราะเกี่ยวกะโหวเฮ้งด้วยละมั้ง หุหุ
คุณหมอบอกว่าจมูกเราสามารถทำยาวเท่าไรก็ได้ อะโหวว บางคนบอกเราว่ายาวไม่ได้ทะลุ
แต่คุณหมอบอกว่าสามารถปั้นแต่งให้เราได้หมดไม่ต้องกลังทะลุเลยด้วยไม่มีปัญหาเวลาป่วย
แต่ถ้าจะทำคุณหมออยากให้เรารออีก 1ปี อยากให้เนื้อเยื่อเราได้ฟื้นฟูตัวเองได้ 100%
จะได้ไปเก็บตังด้วย เราก็ เอ๋ออ จะเก็บยังไงละค่ะคุณหมออ ไม่มีจมูกนู๋ก็ทำงานไม่ได้แล้ววว

อิอิ สุดท้ายก็ไม่ได้ทำกะหมอสมศักดิ์คะ  โพสต์ 2013-10-13 03:39
ตั้ง180000 เราเป็นหมอเราก็อยากได้ตัง บอกทำแล้วดังกว่าอั้มเราก็พูดได้ 555+  โพสต์ 2012-10-20 19:20
เพราะจมูกคนเราไม่ใช่เหล็ก ยืดมากเกินทน ก็ทะลุทุกราย ฟันธง  โพสต์ 2012-10-20 17:56
และไม่จริงอีกเช่นกัน ที่คุณหมอบอกว่าจมูกเราสามารถทำยาวเท่าไรก็ได้  โพสต์ 2012-10-20 17:56
ไม่จริงหรอกครับ ไม่ได้สวย รวย สวย เริศ ทุกคนจริงๆอย่างนั้นหรอกครับ  โพสต์ 2012-10-20 17:55
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 02:39:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหตุที่ไปหาุคุณหมอเพราะเพื่อนเราเป็นนักแสดงตัวประกอบช่อง 7 ไม่เอ่ยนามนะจ๊ะ เราไปปรึกษา
เรื่องจมูกน้อยๆของเราเนี้ยแหละว่าจะทำอย่างไรกะมันดีอยากได้ดีๆ เวลาป่วยไม่ต้องเจอปัญหา
ทำแล้วทำเลย ซิลิโคนดีที่สุดและถามมันว่าทำกะใคร มานบอกว่าทำตั้งแต่อยุ16 บัดนี้ 26
รวม10ปีกับคุณหมอมศักดิ์ ไม่มีปัญหา ชน บี้ นอนทับ จมูกหมู(ไม่ควรเลียนแบบ)ไ้ด้หมด
มันบอกว่าจะไปแก้ลูกค้าเก่าแกให้ 70000 มันบอกว่าลองไปคุยดู เพราะว่าจมูกทำไป
ก็อยู่บนหน้าเราตลอดชีวิต จนแก่ตาย แล้วอาจจะทำให้โหวเฮ้งเราดีขึ้นและหาเงินทองได้
ตัวอย่างดาราบางคนหน้าก่อนกะลังนี่ยังกะคนละคนฝีมือคุณหมอทั้งน้านนรวยดังจริงๆแหละ
มันก็จริงๆที่เพื่อนพูดนะ กระเป๋าแพงๆหลายหมื่นเรายังซื้อ เสื้อผ้าหลายๆพันเรายังซื้อเลย
ของนอกกายทำไมเราซื้อได้ละจมูกติดตัวเราบนหน้าเราอยู่ในตัวเรา คิดแบบนั้นก็เริ่มสนใจ
เรากะไว้ว่า 80000-100000 ว่าจะขอต่อคุณหมอนิดหน่อย แต่พอตีราคาบนหน้าเรา
180000 เงินเก็บเราพึ่งเอาไปสอยที่ดินไว้ ถ้าเอามาทำจมูกคงหมดธนาคารอะ เหอะๆ
ต้องหาเพิ่มอีกตะหากเพราะมันไม่พอแล้วจ๊ะ เราก็ไม่ใช่ดาราอะไรแค่ทำงานแนวนี้เท่านั้น
ดาราหลายคนทำกะคุณหมอไม่บอกละกันเ้น้อออ แต่ละคนตัว top ทั้งนั้นฝีมือเฉียบขาดด

จากตอนแรกไม่สนใจเลยเริ่มคิดและ แต่ก็เสียดายตังอะ ดาวรถได้คันนึงเลยนะนั่น
เราไม่ได้สวยมาก ไม่ได้เด่นมาก ไม่ได้เป็นดาราอะไรนะค่ะ งานถ่ายแบบพริตตี้ทั่วไปนะ
เราตัวเล็กเป็นดารายากก แต่ก็อยากทำเสริมดวงให้ดีเพื่อไปทำธุรกิจอะไรส่วนตัวอีก

ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบเราจะสนใจไหมค่ะ ในราคานี้ เราลังเลมากเลย 180000
อภิมหาแพงอะ บอกพ่อคงด่าและว่าไร้สาระ ปกติเค้าก็ไม่อยากให้ไปทำอยู่แล้ว
แต่แม่อยากให้ทำ แต่คนหาตังคือเราอะเนี่ยยย เครียสเลย

อยากรู้ว่าถ้าเพื่อนๆเป็นแบบเรา เพื่อนๆคิดว่ายังไงค่ะ ทำดีไหม??
สมควรไหม เพราะอะไรยังไง อยากได้เหตุผลเอาไปชั่งน้ำหนักดูค่ะ
ถ้ามันมากกกไปเราจะได้มองที่อื่นเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆนะค่ะ ที่ทนอ่านและตอบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 02:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพสุดท้ายจากหมอบุญถิ่น จมูกทำเงินทำทอง ถึงจะไม่มีหยดน้ำมากแต่ก็รักนะ
แหมทำมาแค่ 5000 จะเอาอะไรนักหนาจริงไหมมม

IMG_8898.JPG (107.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 57)

สวยคะ

ขอบคุณค่าา  โพสต์ 2012-10-20 14:01
สวยจังค่ะหน้าก็เรียวอ่า  อิจฉาๆอยากได้หน้าเรียวๆมั้ง^^

ขอบคุณค่าาา  โพสต์ 2012-10-20 14:01
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 02:42
ภาพสุดท้ายจากหมอบุญถิ่น จมูกทำเงินทำทอง ถึงจะไม่มีห ...

เท่าที่อ่าน คุณหมอแกน่าจะเป๊ะมากๆค่ะ เพราะทักเรื่องปีกจมูก ถ้าเสริมต้องตัดปีกออกอีกนิดหนึ่งจริงค่ะต้องแนวเกาหลี ฝรั่งเค้าก็จะปลายเรียวๆ จมูกเดิมยังแนวไทยๆไม่เด่น แต่ก็สวยดูธรรมชาติดีค่ะ
ถ้าเงินถึงเก็บเงินอีกไม่กี่เดือนก็น่าทำค่ะ แต่ถ้าเก็บเงินนานเป็นปีสองปีกว่าจะครบ ลองเลือกหมอท่านอื่นดูค่ะ ค่าทำเยอะมากเมื่อเทียบกะหมอท่านอื่น
ราคาแรงส์ไปคะ

หมอสมศักดิ์ ตั้งราคาแพง ตามความพอใจ  โพสต์ 2012-10-20 18:20
นั่นแหละค่ะ เราก็ว่าแรงส์จริงจังเลย  โพสต์ 2012-10-20 14:03
ใช่ค่ะ ราคาแรงไป หมอบางท่านเก่งๆยังทำไม่ถึงราคานี้เลยค่ะ ก็ลองคำนวณดูนะคะ ว่าคุ้มค่ามากแค่ไหน ไม่ว่าหมอไหนๆก็ทำให้เราเท่าที่จมูกเราทำได้ ไม่งั้นก็ทะลุทุกรายหละค่ะ ถ้าอยากได้สวยเว่อ แต่เสี่ยงกับทะลุ แล้วราคาแพง เค้าคิดว่าก็ไม่คุ้มค่า อิอิ ดาราบางคน ( มีเพื่อนของเพื่อนในวงการเหมือนกัน ยังทำไม่ถึงเลยค่ะ )

เพื่อนทำที่ไหนหลังไมค์ได้ไหมค่ะ >_<  โพสต์ 2012-10-20 14:04
ถ้างบประมาณถึง ผมเชียร์ คุณหมอสมศักดิ์ สุดใจเลยครับ
เรื่องผลงานที่ออกมา คงไม่ต้องพูดถึง หายห่วงแน่นอนครับ
แทบจะเรียกได้ว่าเป็นมือ 1 ในประเทศไทยเลยก็ว่าได้
ดาราก็ไปทำกันเยอะ
แต่ราคาแพงจริงๆครับ สมฝีมือของคุณหมอนั่นแหละ
แต่ตามที่ จขกท บอกอ่ะครับ คือถ้าเราไม่ได้แบบถึงขั้นเป็นดารานักแสดง ก็อาจไม่ต้องลงทุนสูงขนาดนี้ก็ได้
แต่คุณหมอสมศักดิ์เอง เวลาท่านทำ ท่านก็ดูตามความเหมาะสม+โหงวเฮ้ง ทำให้หน้าเราดูเด็กลงด้วย
แบบไม่ได้ทำตามใจเราไปซะทีเดียว
สรุปคือถ้ามีเงินเหลือเฟือแบบไม่เสียดาย ผมก็เชียร์คุณหมอสมศักดิ์ครับ

อีกท่านคือคุณหมอเฉลิม
ท่านจะถนัดทรงโด่งๆ มีหยดน้ำนะครับ
อย่างเคสที่ จขกท บอกมา ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า เพื่อน จขกท คุยกับคุณหมอยังไงบ้าง
แต่ความรับผิดชอบคุณหมอสูงนะ อย่างเพื่อนผมมีปัญหาก็แก้ให้ฟรี
ราคาก็ต่างกันค่อนข้างมาก
ถ้า จขกท ชอบแบบโด่งๆมีหยดน้ำ คุณหมอเฉลิมก็เป็นอีกทางเลือกที่โอเคเลย

อีกท่านผมไม่มีข้อมูลครับ แหะๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-10-20 12:59
ถ้างบประมาณถึง ผมเชียร์ คุณหมอสมศักดิ์ สุดใจเลยครับ
...

ปล.สำหรับคุณหมอเฉลิม ไม่เคยเจอแบบเคสทะลุเลยนะครับ น้อยมากกกกครับ

อยากรู้ว่าคุณหมอใช้ซิลิโคนอะไรมากค่ะ อยากได้ที่ไม่แข็งนุ่มกว่าเก่า  โพสต์ 2012-10-22 04:54
180k แม่เจ้า ผมทำมา 3 อย่างไม่ถึง 3 หมื่นเลย  !!

ปล.ดาราไปทำที่นี้เยอะ แต่ผลงานคุณหมอ พูดได้คำเดียวว่าเบอร์หนึ่งจิง ๆ ครับ

400ปีเลยหรอ 555+  โพสต์ 2012-10-22 17:04
ถ้าไม่เป็นแบบเราก็อยู่ได้ถึง 400 ปีเลยนะค่ะ ซิลิโคนอะค่ะ :)  โพสต์ 2012-10-22 04:53
จมูกผมทำที่เดี่ยวกับ คุณนั้นเเระคับ  โพสต์ 2012-10-21 00:55
ทำที่ไหนค่ะนี่ นี่ก็ทำแค่จมูกเก่า 5000 เองค่ะ ฮิฮิ  โพสต์ 2012-10-20 22:40
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 14:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-10-20 09:17
เท่าที่อ่าน คุณหมอแกน่าจะเป๊ะมากๆค่ะ เพราะทักเรื่อ ...

เป๊ะมากๆค่ะ คุณหมอละเอียดเอาใจใส่สุดๆค่ะ ก็สมกับราคาอะ

จมูกเก่าปลายสั้นทำเท่ากับเนื้อจมูกของเราจะทำได้

จริงๆชอบคุณหมอสมศักดิ์ แต่ราคาฟังแล้วอยากเอาไปซื้อรถมากกว่าเลยค่ะ

กำลังคิดอยู่ว่าไม่ได้เป็นแบบอั้มจะไปทำแบบนั้นทำไมหนอออ แพงจริจังค่ะ แต่คุ้มค่า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 14:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-10-20 12:59
...

ใช่ค่ะฝีมือเจอแต่ตัวแม่ในวงการ สวยงามทุกคนเลยค่ะ

เพื่อนเราเลยแนะนำมา พอไปคุยก็ตกใจอยู่ทีเดียว

ก็ไม่ใช่ดาราหรือนักธุรกิจที่จะบอกว่าเงินแค่ 180000

ยังต้องหามาโป๊ะอีกค่ะ คุณหมอบอกว่าจมูกเก่าไม่เข้ากะหน้าเราด้วย

แล้วมีใครที่รู้จักทำกะหมอสมศักดิ์บ้างไหมค่ะ ฮิฮิ หลังไมค์ได้นะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 14:07:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pakza เมื่อ 2012-10-20 13:31
180k แม่เจ้า ผมทำมา 3 อย่างไม่ถึง 3 หมื่นเลย  !!

ปล.ดาราไป ...

ใช่ค่ะคุณหมอสุดยอกจริงๆ ครั้งเก่า 5000

ครั้งนี้กลัวมีปัญหาเลยกะว่าจะเอาดีๆไปเลยแต่ก็ดีเกินไปอะป่าว

แต่ก็ไม่ใช่ 100% ค่ะ  โพสต์ 2012-10-22 04:56
พอดีได้ลองคุยกับคุณหมอหลายๆท่านมา คุณหมอบอกว่าซิลิโคนมีผลเหมือนกัน  โพสต์ 2012-10-22 04:56
ยอมรับผิดแล้วแก้ไขที่ตัวเองที่เป็นต้นเหตุดีกว่า โทษซิลิโคนซึ่งไม่ใช  โพสต์ 2012-10-21 18:58
ซิลิโคนวิเศษแค่ไหน ถ้าคุณยังทำตัวเหมือนเดิมก็ต้องมีปัญหาอีกแน่ๆครับ  โพสต์ 2012-10-21 18:57
อย่าไปโทษซิลิโคนเลยครับ ต้องโทษแกสโซฮอลดีกว่านะ เพราะแกสโซฮอลผิด 555  โพสต์ 2012-10-21 18:56
อย่างที่ผมบอกอ่ะครับ คือ ถ้า จขกท ค่อนข้างมีเงินทุนอยู่แล้ว
แล้วอีกอย่าง จขกท ก็ใช้หน้าตาในการทำงานด้วย
คือถ้าลองดูรวมๆแล้ว มันคุ้มค่าในระยะยาวผมว่าก็โอเคนะ
ถ้าเสียเงินแสนกว่าบาท แล้วนั่งทำงานอยู่บ้าน อยู่ที่หน้าคอมพิวเตอร์อย่างเดียว
ก็ไม่รู้จะเสียเงินขนาดนั้นไปทำไมถูกป่าวครับ
ผมเคยเห็นคนในบอร์ดมารีวิวครั้งเดียวเองครับ
คุณหมอทำแบบธรรมชาติมาก แก้รูปจมูกแค่นิดเดียวเองครับ แต่ทำให้หน้าเด็กลงไปเยอะเลยครับ
อีกอย่างก็เนียนมากๆด้วยครับ
ผมว่าถ้าเงินถึง จขกท ทำเลยครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ลงทุนทำดีๆไปเลยครับ ดีกว่ามาเสียตังค์ขะยักขหย่อนครับ
บางคนทำๆแก้ๆ ราคารวมๆก็เฉียดแสนเหมือนกันครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 02:38
และสุดท้าย เป็นคุณหมอขั้นเทพและเจอกับราคาอันแสนประ ...

คุณหมอบอกว่าเราเสริมแล้วแต่งปีกนิดหน่อยจะสวยมาก ไม่ค่อยมีใครทักให้เราตัดปีกเลย
...คุณหมอคนแรกเนื่องจากถ่ายภาพมุมเงยมาดูมั้งหมอบอกว่ามันบานนถึงจะน้อยก็ตาม
คุณหมอบอกว่าทำมาแล้วจะรวยเลยคอยดู อืมม ฟังแล้วอยากทำซะตอนนี้เลยก็นะผลงาน
แต่ละคนที่คุณหมอทำ รวย สวย เริศ ทุกคนจริงๆ เพราะเกี่ยวกะโหวเฮ้งด้วยละมั้ง หุหุ
คุณหมอบอกว่าจมูกเราสามารถทำยาวเท่าไรก็ได้ อะโหวว บางคนบอกเราว่ายาวไม่ได้ทะลุ
แต่คุณหมอบอกว่าสามารถปั้นแต่งให้เราได้หมดไม่ต้องกลังทะลุเลยด้วยไม่มีปัญหาเวลาป่วย
แต่ถ้าจะทำคุณหมออยากให้เรารออีก 1ปี อยากให้เนื้อเยื่อเราได้ฟื้นฟูตัวเองได้ 100%
จะได้ไปเก็บตังด้วย เราก็ เอ๋ออ จะเก็บยังไงละค่ะคุณหมออ ไม่มีจมูกนู๋ก็ทำงานไม่ได้แล้ววว

............................................................................................................

ไม่จริงหรอกครับ
ไม่ได้สวย รวย สวย เริศ ทุกคนจริงๆอย่างนั้นหรอกครับ

เคยมีคนมาโพสต์ว่า ทำกับหมอสมศักดิ์ยังต้องแก้เลย
เคยมีคนมารีวิวเช่นคุณ ก็ไม่เห็นจะสวยงามกว่าหมอคนอื่นเลย

และไม่จริงอีกเช่นกัน ที่คุณหมอบอกว่าจมูกเราสามารถทำยาวเท่าไรก็ได้ เพราะจมูกคนเราไม่ใช่เหล็ก ยืดมากเกินทน ก็ทะลุทุกราย ฟันธง

คุณหมอก็พูดงั้นพูดงี้ก็เพื่อโน้นน้าวใจเราให้เลือกทำกะคุณหมอแหละครับเหมือนพ่อค้าแม่ค้าหรือเซลล์ขายของทั่วไปที่อยากให้เราซื้อสินค้าของตัวเอง  เพราะฉะนั้นเรื่องที่คุณหมอทักมาแบบนั้นผมว่าไม่น่าจะเอามาเป็นประเด็นในการตัดสินใจนะครับ  สรุปว่าควรตัดสินใจจากผลงานของคุณหมออย่างเดียวเท่านั้น  ไม่ใช่จากศิลปะการพูดคร้าบ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะหมอสมศักดิ์เวลาพูดอะไรค่อนข้างเวอร์ๆ  โพสต์ 2012-10-20 18:26
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 02:39
เหตุที่ไปหาุคุณหมอเพราะเพื่อนเราเป็นนักแสดงตัวประก ...

.....ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบเราจะสนใจไหมค่ะ ในราคานี้ เราลังเลมากเลย 180000
อภิมหาแพงอะ บอกพ่อคงด่าและว่าไร้สาระ ปกติเค้าก็ไม่อยากให้ไปทำอยู่แล้ว
แต่แม่อยากให้ทำ แต่คนหาตังคือเราอะเนี่ยยย เครียสเลย

อยากรู้ว่าถ้าเพื่อนๆเป็นแบบเรา เพื่อนๆคิดว่ายังไงค่ะ ทำดีไหม??
สมควรไหม เพราะอะไรยังไง อยากได้เหตุผลเอาไปชั่งน้ำหนักดูค่ะ

ถ้ามันมากกกไปเราจะได้มองที่อื่นเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

.............................................................................

ไม่สมควรครับ เพราะ
1 ดูจากรูป จมูกเข้ากับหน้าแล้ว คุณก็สวยมากแล้ว

2 หมอสมศักดิ์ ตั้งราคาแพง ตามความพอใจ
ลองฟังความเห็นของนพ.ประดิษฐ์ เจริญพงษ์
ศัลยแพทย์ความงามประจำ MD Clinic
บอกว่า ราคาเสริมจมูกไม่ควรเกิน ห้าหมื่นบาท ไม่ว่าวัสดุจะดีแค่ไหน ที่เหลือคือความพึงพอใจ

http://www.youtube.com/watch?v=79JXXhkg1mM

3 แม้คุณจะหาเงินง่าย ก็ไม่สมควรจะจ่ายเงินฟุ่มเฟือยโดยไม่จำเป็น เช่น ซื้อกระเป๋าแบรนด์เนม ทั้งๆที่คุณใส่ของปลอม คนอื่นก็ไม่รู้ หรือคุณใช้กระเป๋าสวยๆไม่มียี่ห้อ แต่ก็ยังดูดี
ดังนั้น เรื่องจมูกก็เช่นกัน ไม่จำเป็นของหมอสมศักดิ์แล้วจึงจะรู้สึกดี หรือมั่นใจ

4  จากที่ดูรีวิวมา หมอคนอื่นก็ทำสวยๆเยอะ เช่น หมอสำรวย สวยเนียนเป็นธรรมชาติ ในราคาเหมาะสม โดยเฉพาะคนที่สวยอยู่แล้วเช่นคุณ หมอศรันย์ก็โ่ด่งสวย เป็นต้น

5 หมอที่เก่งคือ หมอที่เปลี่ยนคนขี้เหร่ หรือมีจุดบกพร่องมากๆให้สวยได้มากที่สุด  โดยทำน้อยที่สุด ง่ายที่สุด
ไม่ใช่วัดจากการทำคนที่สวยอยู่แล้ว เพราะวัดฝีมือได้ยาก
ไม่ใช่ หมอที่บอกให้คุณทำนั่นทำนี่ มากกว่าหมอคนอื่น เพราะอาจจะเกินจุดสมดุล

โอ๊ย! ชอบคุณพูดมากค่ะ^_^  โพสต์ 2013-5-19 22:04
เห็นด้วยมากค่ะ หมอที่เก่งคือหมอที่ทำให้คนไม่สวยเป็นคนสวย  โพสต์ 2012-10-24 03:17
ใช่เลย  โพสต์ 2012-10-22 17:05
:)  โพสต์ 2012-10-22 05:25
เห็นด้วยคะ ""ไม่ว่าวัสดุจะดีแค่ไหน ที่เหลือคือความพึงพอใจ""  โพสต์ 2012-10-21 17:26
ตอนแรกนึกว่าพิมพ์เลขศูนย์เกินมาหนึ่งตัว   แม่เจ้าทำเถอะจะได้รวยสวยอิอิ

ไม่เกินค่ะ 180000 *OO*  โพสต์ 2012-10-20 23:20
ต้นฉบับโพสต์โดย eddyeddo เมื่อ 2012-10-20 18:13
คุณหมอก็พูดงั้นพูดงี้ก็เพื่อโน้นน้าวใจเราให้เลือกท ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะหมอสมศักดิ์เวลาพูดอะไรค่อนข้างเวอร์ๆ
อย่าไปฟังมากครับ เดี๋ยวจะเคลิ้มตาม เงินหายไป มารู้ตัวอีกที ก็จะมาบ่นมาไม่น่าทำเลย เพราะดูไม่สวยมากมายขนาดนั้น

ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 14:07
ใช่ค่ะคุณหมอสุดยอกจริงๆ ครั้งเก่า 5000

ครั้งนี้กลัวม ...

ครั้งเก่า คุณมีปัญหาอะไรหรอครับ
จมูกเดิมก็สวยเนียนดีน ะ และเข้ากับหน้ามาก  แม้จะไม่มีหยดน้ำ ดูไม่ออกเลยว่าทำจมูกมา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้