ดู: 4970|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ทานวิตามินเสริมผิวหน้าตัวไหนดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเป็นคนทานวิตามินcของ nat c อยู่แล้วเลยไม่ค่อยเป็นหวัดเท่าไหร่ และเภสัชก็แนะนำให้ทาน ตัว dezire เพื่อกระชับผิว แล้วก็ให้ทานอีกตัวPynocarewhite เพื่อลดฝ้า..เพราะเริ่มมีฝ้าจุดเล็กขึ้นแล้วอ่ะครับ..ทานไปก็ดี แต่ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ ได้แต่ขาวอย่างเดียวอ่ะครับ รอยฝ้าก็ยังอยู่ แถยดำแผลเป็นจากิวก็ไม่ลบ..แต่ก็ยังทานอยู่ครับ หวังเล็กๆว่าจะดีขึ้น เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนมีอาหารเสริมหรือวิตามิน อะไรแนะนำรบกวนบอกผมทีนะครับ  เอาแบบหน้าใส ผลัดเซลผิวใหม่ ลบรอยดำฝ้า  แล้วก็เสริมอาหารผิวอะไรอย่างงั้นอ่ะครับ ถือว่าสงสารผู้ด้อยโอกาสทางความงามแล้วกันนะนะ...อยากหน้าใสเหมือนคนอื่นๆบ้างง่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบ...
หยกกิน พวกอาหาร เสริมของ DHC อยู่ค่ะ พี่ลองไป ดูตามเวปน่ะค่ะมีหลายตัวมากๆ
วิตซี อี แล้วทาสกินโนเรน ลดรอยดำ ค่ะ
เราก้อเปงฝ้าเหมือนกัน ยังไม่รู้ะทำงัยกะมันดีสิ
ถ้าเป็นฝ้ากินอาหารเสริมคงใช้เวลานานมากอ่ะครับ
หาหมอ หมอคงให้พวกทรานซามีนหรือไม่ก็พวกยาแก้ฝ้าต่างๆ+ยาทา
ผมว่ารักษาด้วยเลเซอร์ร่วมด้วยกับการทานยาตามแพทย์สั่งดีกว่า เพราะต้องดูสาเหตุของการเกิดฝ้าด้วยอ่ะครับ
แล้วที่สำคัญคือทากันแดด อย่าได้ลืมเด็ดขาด เลี่ยงแดดจัด
ต้องใช้เวลาครับ ใจเย็นๆนะ
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ
"การมีหน้าใสก็เหมือนการบำเพ็ญตบะ ต้องอดทนและใช้เวลา กว่าพลังวัจจะแกร่งกล้า แต่เมื่อสำเร็จวิชาผลออกมาก็คุ้มครับ ฮิฮิ"
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-11 12:45:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆมากครับ..เดี๋ยวจะลองไปหาหมอเผื่อดีขึ้นจะรายงานผลครับ...
ทากันแดด น่ะครับ แดดเมืองไทยแรง  ไม่ทาหนิ ฝ้ามาเยือนยิ่งใช้ครีมที่มันกัดผิวหน้ามากๆๆๆยิ่งจะเจอเร็ว
ทานวิตามินC กับพวก biogrow ค่ะ ขาวขึ้นนมากค่ะ เพื่อนๆๆทักกันเยอะ

กินไปประมาณ 3 เดือน เหนผลเลยค่ะ
วิตซี วิตอี สังกะสี ซิ้ง น้ำผลไม้ ผมทานบ้างไม่ทานบ้างอ่ะ วันไหนกินเล่าไม่ไม่วิตมินอ่ะ กลัวกินไปก็ไม่ได้ผล
ผมว่า อาหารเสริมของไทยธรรม ก็ดีน่ะ คือส่วนตัวทาน เมล็ดองุ่น น่ะ สังเกตุได้ว่าผิวเนียนขึ้นน่ะ (หรือว่าเราคิดไปเอง)
ฝ้าลองรักษาด้วยครีมชิเนเต้นะคะเค้าบอกมาอีกทีอะคะว่าดีมมากกกกกกกกกกกก
เรากิน BLINK อยู่ค่ะ
มีส่วนประกอบของ กลูต้าไธโอน ด้วยค่ะ

วิตามินซี และอื่น ๆๆ
เพรียวไวน์ ชิเชโด้ ก็ทานดีนะค่ะ ทานคู่กับ ดีเฮสซี ยิ่งเร็วค่ะ พี่ทานอยู่จ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้