ดู: 3972|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] อยากหน้าเรียว จัดฟันหมอบอกไม่ต้องถอน ?

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนผมไปจัดฟันหมอว่าฟันแบบผมไม่ต้องถอนสักซี่แล้วผมเป็นคนหน้าใหญ่มากตอนนี้จัดเสร็จแล้ว

ถ้าเราไปถอนหน้ามันจะเรียวขึ้นมัยครับ
เท่าที่เรารู้นะคะ จริงๆแล้ว การจัดฟันไม่ได้ช่วยให้หน้าเรียวหรอกค่ะ
แต่บางคนที่จัด แล้วมีกรณีมีถอนฟันตามการพิจารณาของหมอ คือเป็นที่รูปแบบฟัน
ที่เก ฟันยื่นหรือซ้อน หรือฟันชนกันแน่นไปจึงต้องมีการถอน พอจัดฟันเข้าที่ ผลลัพธ์หน้าเลยดูเรียวลงเฉยๆค่ะ
แต่อย่างคุณwanabe ถ้าหมอฟันเค้าไม่ถอนให้ แปลว่าฟันคุณอาจดีอยู่แล้ว อย่าไปทำไรมันเลยค่ะ
ถ้าอยากหน้าเรียวจริงๆ ลองหาข้อมูลเรื่องผ่าตัดกรามกับฉีดโบท็อกดูนะคะ
เราเป็นคนนึงที่จัดฟันมาหกเดือนแล้วหน้าตอบมากๆ ตอบกว่าเดิม  แต่เรา จัดแบบถอนสี่ซี่หลังเขี้ยวนะ เราว่าสามารถเรียวได้นะ  เพราะเรายังไม่ถึงปีเลยหน้าตอบขนาดนี้ แล้วจัดเสร็จจะตอบขนาดไหนเนี้ย
ถ้าเป็นคนมีแก้ม อยากหน้าเรียว ถอนก้อหน้่าจะได้นะเราว่ามันช่วยได้
เห็นด้วยกับคุณjapjaiคะ เพราะการจัดฟันเป็นการแก้ปัญหาที่ฟันและการบดเคี้ยว ถ้าคุณต้องการแก้รูปหน้าต้องปรึกษาหมอศัลย์คะ หน้าเรียวเป็นแค่ผลพลอยได้ของการจัดฟัน ถอนแค่เคสที่หมอเห็นสมควรเท่านั้น เราไม่เห็นนะว่าตอนนี้ฟันคุณเป็นยังไง ถ้าเกไม่มากก็ไม่ต้องถอนเพราะถ้าถอนทั้งๆที่ฟันไม่เกมากอาจมีผลต่อการบดเคี้ยว การจัดฟันมีผลตามมามากมายคะ จัดเสร็จก็ต้องใส่รีเทรนเนอร์ตลอดชีวิต การจัดฟันคือการทำให้กระดูกรอบฟันอักเสบจึงสามารถดึงฟันไปในทิศทางที่หมอต้องการได้ ในเมื่อดึงมาได้ก็กลับที่เดิมได้เช่นกัน และมีผลอีกมากมายในอนาคต ถ้าคุณเจอหมอดีเค้าก็จะแนะนำคุณดี แต่ถ้าเจอหมอไม่ดีเค้าก็จะทำตามที่คนไข้ต้องการโดยไม่นึกถึงผลกระทบของคนไข้ในอนาคต ที่พิมพ์มายืดยาวนี่คือเป็นห่วง จขกท นะคะถ้ามีตรงไหนไม่ถูกต้องหรือทำให้ไม่พอใจต้องขออภัยด้วยคะ
จัดฟันมันช่วยได้เฉพาะคนฟันเหยินเท่านั้นละ  ฟันเข้าที่หน้าจะยาว   พวกคนฟันปกติ จัดไปก็เท่านั้น  เอาตังค่าจัดฟันไปเหลากรามเห็นผลเลย  เรียวกว่าจัดฟันอีก  จัดฟันอย่างน้อย2ปี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้