ดู: 1302|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เรื่องเล่าก่อนทำ (กับคุณหมอมนัส )

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ไม่ได้มารีวิว แต่ผมจะมาเล่าเรื่องก่อนที่จะทำจมูกให้ฟัง เดิมทีก้อไม่เคยคิดที่จะทำพราะพอใจในจมูกตัวเองอยู่ จนวันนึงพี่สาวเกิดอยากทำก้อไปศึกษาหาข้อมูลแล้วชวนผมทำเป็นเพื่อน แล้วก้อลองค้นหาข้อมูลในกูเกิ้ลดูรีวิวของคนที่ทำกับหมอต่างๆ ก้อได้หมอเก่งๆในใจมาสองสามท่านราคาและคิวแต่งต่างกันไป จนตัดสินใจว่าจะทำกับเมโกะของคุณหมอมนัส เพราะด้วยชื่อเสียงและก้อดูจากรีวิววที่ทำออกมาแล้วดูเป็นธรรมชาติ ราคาอาจสูงนิดนึงแต่ก้อคิดว่าน่าจะคุ้ม จนก่อนวันที่นัดซักสามสี่วันก้อได้ยินข่าว(ขออนุญาติไม่เปิดเผยแหล่งที่มานะครับ) ว่าคุณหมอเป็นพากิลสัน(โรคที่ทำให้มือสั่น)และท่านไม่ค่อยได้ลงมือทำเองแล้ว (เอาหละสิจิตตกเลย) ก้อคุยกับพี่สาวว่าเป็นหมอดีกว่าก้อได้ลองหาดูใหม่ก่อนวันนัดเมโกะซักสองวันก้อได้หมอใหม่ แต่กลับลองคิดดูว่าก้อยังมีคนทำกับคุณหมอมนัสอยู่ แล้วถ้าแหล่งข้อมูลนั้นไม่จริงหล่ะ ก้อเลยคุยกับพี่สาวว่ายังงัยนัดคุณหมอมนัสไว้แล้วก้อควรลองไปพบดูก่อนให้เห็นกับตาถ้าไม่พอใจหรือดูแล้วมีสิทธิ์เป็นไปตามข่าวลือก้อไม่ต้องทำ จนถึงวันนัดที่16 ก.ย. 55 ก้อเข้าไปพบพูดคุยกับคุณหมอก้อไม่เห็นทีท่าว่าหมอจะเป็นตามที่ข่าวลือบอกคุณหมอยังคงดูสุขภาพดีเป็นปกติ ผมกับพี่สาวก้อเลยตกลงที่จะทำกับคุณหมอมนัสวันนั้นเลยเพราะคิวว่างพอดี ก้อโอเคเลยครับคุณหมอก้อลงมือทำเองทุกขั้นตอนแถมยังมือเบาและดูแลอย่างดี ทำออกมาได้เป็นธรรมชาติเป็นที่พอใจสำหรับผมกับพี่สาวเลย หลังจากนั้นคุณหมอก้อยังนัดมาตรวจดูอาการและติดตามอาการอย่างใกล้ชิด ผมกับพี่สาวเลยคุยกันว่าสงสัยข่าวลือน่าจะมาจากคนอื่นหรือคู่แข่งใช้วิชามารและวิธีสกปรกทำลายชื่อเสียงคุณหมอมนัส ซึ่งเป็นความไม่ยุติธรรมกับคุณหมอมากๆถ้าวันนั้นผมตัดสินไปทำที่อื่นก้อคงคิดตามข่าวลือไปโดยไม่รู้ความจริง ผมอยากบอกว่าใครที่คิดจะทำจมูกหรือศัลยกรรมใดๆควรหาข้อมูลและศึกษาดีๆอย่าเชื่อตามคำโฆษณาหรือวิเคราะห์ข่าวลือด้วย ที่มาเล่าไม่ใช่ว่าผมจะมาแก้ตัวหรือโฆษณาให้คุณหมอใครอยากทำที่ไหนก้อสุดแล้วแต่การค้นขว้าหรือศึกษาข้อมูลเอาตามความพอใจ แต่อย่าไปหลงกับวิชามารในการทำลายคู่แข่งขันแบบนี้ (ขอบคุณครับ)
ศิษย์อาจารย์เดียวกันเลยค่ะ  มาอัพรูปอวดโฉมกันหน่อยค่ะ

รอชมน่ะคร่าาาาาาาาาาาาา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้