ดู: 1288|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากแก้จมูกใหม่ เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ก่อนนะคะ ตอนนี้อยากแก้จมูกใหม่มากๆ เลยค่ะ เขามาดูรีวิวของพี่ๆ หลายๆ คนกับหมอเฉลิม

สวยๆ กันทั้งนั้น ตอนแรกไปปรึกษาหมอแถวบ้าน เขาก็พูดกดดัน แต่ตอนนั้นกำลังนั่งเก็บกะตังไปทำอยู่

แล้วตอนนี้บังเอิญใจโอนเอียงไปทางคุณหมอเฉลิมมากกว่า ก็เลยคิดว่าจะเข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อน

แต่ว่าตัวเองเป็นคนเนื้อจมูกน้อยและเชิด จมูกหมู ก็ไม่รู้ว่าทำออกมาจะดีรึเปล่า เพราะว่าอันเก่า

นี่ทำแล้วปีกจมูกมันย้อยลงมา แบบบานออกค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่ามันไม่ได้น่าเกลียด แต่เวลาถ่ายรูปจะเห็นเลย

หมอที่ไปปรึกษาเขาก็แนะนำให้ตัด แต่เขาเป็นคลีนิคเพิ่งเปิดใหม่ เกี่ยวกับทำเสริมจมูกค่ะ เห็นบอกว่าคุณหมอ

ทำมากว่า20ปี แต่เพราะไม่เคยเห็นผลงาน ก็เลยไม่แน่ใจ คิดว่าเอาแบบชัวว์ๆ ที่มีตัวอย่างสวยๆ ออกมาดีกว่า

คำถามที่อยากจะถาม ก็มีอยู่ว่า ถ้าเนื้อจมูกเราน้อย อยากได้ตรงปลายมีติ่งค่ะ แต่จะไม่เอากระดูกอ่อนที่หู

ถ้าเอาเนื้อที่ตัดออกจากปีกจมูก จะสามารถทำได้ทุกคนรึเปล่า หรือว่าแล้วแต่เป็นรายๆ ไป

มีใครจมูกแล้วทำออกมาสวยๆ บ้างไหมคะ คือส่วนใหญ่ไม่เคยเห็นใครจมูกเชิดหมูเลย จะมีแต่ไม่มีดั้งเฉยๆ

อยากทำครั้งนี้ออกมาสวยๆ ไม่ต้องมานั่งน้ำตาตกใน นังคิดนั่งแก้อีกแล้วค่ะ

ครั้งนี้คิดว่าถ้าทำออกมาแล้วไม่ดี ก็จะเอาออกแล้วไม่ทำอีกแล้ว เลยอยากทำดีๆ ไปเลย

แล้วถ้าเอาเนื้อหรือกระดูกมาใส่มันจะไม่ทะลุเลยใช่ไหม แบบแก่ตัวไปก็ไม่ทะลุใช่เปล่าคะ

เห็นเขาบอกว่านานๆ ไปเนื้อมันตึงรัดซิลิโคนมากกว่าเดิมจะเห็นเป็นรอยแล้วที่นี้จะทะลุ ก็กลัวตรงนี้

เสริมจมูกมาสวยไม่สวยขึ้นอยู่กับรูปจมูกจริงรึเปล่า

สุดท้ายอันนี้เลยค่ะ อยากทำซิลิโคนแบบมีขา คิดว่าจะทำได้รึเปล่าค่ะ
เด๋วนี้คุณหมอเก่งๆทั้งนั้นเรยคับ

สามารถทำทรง ที่มีหยดน้ำได้

ถ้ามีปลายจมูกอยู่แล้วก็อาจจะไม่ต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหูคับ

ถึงไม่ใช่กระดูกอ่อนหู ก็ไม่ทะลุครับ ถ้าไม่ฝืนเนื้อจนเกินไป

เสริมมาแล้วสวยไม่สวย ส่วนหนึ่ง ขึ้นอยู่กับฐานเดิมของเรา ใช่ส่วนหนึ่งครับ

แต่อีกส่วนก็ขึ้นอยู่กับฝีมือคุณหมอที่จะสามารถแก้ไขข้อบกพร่องของเราให้ดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนครับ

ทำแบบมีขาก็ดีครับ

ปล.ถ้าเรามั่นใจคุณหมอไหน ซีว่ารอก็เป็นการดีครับ เพราะเรามั่นใจในตัวคุณหมอแล้ว
ขอให้เลือกแบบได้เหมาะักับตัวเองนะคับ............

สวยๆนะคับ..........
เด๋วนี้คุณหมอเก่งๆทั้งนั้นเรยคับ

สามารถทำทรง ที่มีหยดน้ำได้

ถ้ามีปลายจมูกอยู่แล้วก็อาจจะไม่ต้องใช้กร ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2010-1-8 09:29

เข้ามาหนับหนุนกะพี่คนนี้คัฟ หุหุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้