ดู: 2766|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จิตตก >> ไม่เห็นแตกต่างเลยแกไปทำมาทำไมเนี่ย T_T

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาเกือบเดือนแทบไม่มีใครรู้ เพื่อนเพิ่งรู้กรี๊ด และบอกว่าไม่เห็นแตกต่างเลยแกทำไปทำไมเนี่ย
พี่อีกคน(พี่คนนี้นิสัยดีและสุภาพม๊ากมาก) หนูไปทำตรงไหนพี่ดูไม่ออกเลย หน้าไม่เปลียนเลย ถามแบบสงสัยจริงๆ

เฮ้อ เข้าใจที่พี่เอเคยตั้งโพลถามว่าคำไหนที่ไม่อยากได้ยินหลังทำศัลยกรรมมามากที่สุด ตอนนั้นไม่เข้าใจเพราะยังไม่ทำ ตอนนั้นคิดว่าอ้าวไม่ดีเหรอแปลว่าหมอทำเนียน สวยขึ้นแต่ไม่มีใครรู้ว่าเพราะอะไร

พอเจอกับตัวมันไม่ใช่ มันรู้สึกเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นมันโด่งขึ้นน้อยมากๆๆๆๆๆๆ จนดูไม่ออกและหน้าไม่เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเลยสักนิด  เอ้อ
เหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็กลัวโงไปนู้นี่นั่น สรุปทำมาไม่มีไรเปลี่ยน เพื่อนบอกว่าดูไม่ออกแต่แค่ไม่เชิดเท่านั้น หมายถึงปลายนะคะ

เป็นคำที่ไม่อยากได้ยินที่สุดเลย ตอนนี้ก็ว่าจะแก้ค่ะ คำหมอเฉลินแต่เดียวต้องขอตั้งกระทู้ก่อน ถามพี่ๆ อิอิ
ลองทำรูปเปรียบ ก่อน-หลัง

ดูได้มั้ยคับ
อยากเห็นรูปก่อนหลังทั้งของคุณ mokujikun  เเละ จขกท คับ

ไม่ทราบทำกันที่ไหนมาเอ่ย
แก้ไขล่าสุด BB.Kub เมื่อ 2010-1-8 18:32

สู้ๆนะคับ............

อย่าเพิ่งท้อ.........

เป็นกำลังใจให้คับทั้งจขกทและคุณmokujikun............
ไม่ต้องจิตตกหรอกจร้าจขกท. แค่เรารู้สึกว่ามันมีอะไรเพิ่มขึ้นมา[แม้มันอาจจะน้อยมากในสายตาคนอื่น] แต่อย่างน้องเราก้อหลุดออกจากกรอบได้ตรงที่ว่า เราอยากจะทำ หรือเปลี่ยนแปลงตัวเราเอง สวยในความรู้สึกของเราดีก่า เงินเรา หน้าเรา จมูกเรา ทุกอย่างที่ลงทุนไปมันคือของของเรา

เราไม่ได้ขอเงินเพื่อน หรือขอเงินใคร เค้าถึงจะมาบอกว่า "เนี่ยทำมาแร้วหรอ"  อยากให้กำลังใจจขกท.มากก่านะ สู้ สู้...

อย่างนี้แร่ะที่เค้าพูด ....#ความ"สวย"คู่กับความ"เสี่ยง"#....
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-8 21:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด wineglass เมื่อ 2010-1-8 21:12

ขอบคุณคร๊าสำหรับทุกำลังใจเลย สำหรับรูปก่อนหลังเนี่ยลิงค์นี้เลยค่ะ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D3

ทำจมูกกับคุณหมอนพรัตน์่ค่ะ พูดตรงๆว่าชอบน่ะค่ะ เพราะคุยกับคุณหมอและทำความเข้าใจกันตั้งแต่แรกแล้วว่าเราทำได้แค่ไหน หมอบอกว่าเราพอมีปลายอยู่แล้วแต่เป็นคนฐานแกนกระดูกหนาทำให้ดูไม่มีมิติมองด้านหน้านี่แบนสนิท ด้านข้างพอมีบ้าง แต่เราหน้าผากแบนด้วยทำที่ระหว่างตามากไม่ได้

หมอก็เลยเสริมสิริโคนไม่ถึงปลายหยดน้ำเพราะพอมีอยู่แล้ว  

แต่แอบจิตตกเพราะนอกจากไม่มีใครรู้ว่าไปทำจมูกมาแล้ว พอบอกเพื่อนๆกลับบอกว่าดูไม่แตกต่าง
พี่ที่ปกติเป็นคนนิสัยแสนดีและสุภาพมาก ก็พูดตรงๆว่าพี่ดูไม่ออกเลย

ตอนแรกคิดว่าตัวเองจะดีใจที่ไม่มีใครรู้แปลว่าเนียน แต่เพื่อนพูดบ่อยๆเริ่่มจิตตก
ท่องไว้ๆๆๆ "หาได้แคร์ไม่" และทำให้ได้ใช่ไหมค่ะ

อ้อรูปที่ให้ดูเป็นมุมที่คิดว่าเห็นสันชัดที่สุดแล้วค่ะ แหะๆอาจจะดูดีกว่าตัวจริง และลูกศรที่บอกว่าปลายจมูกเดิมเนี่ยเราวาดสูงไปนิดของจริงซี่ลี่ยาวลงมาอีกหน่อยค่ะ
แต่ผมสวยนะ

แค่นี้ก้อสวยแล้ว
จมูกเดิมสวยอยู่แล้วมั้งคะ

อย่าฟังเสียงคนอื่นเลยค่ะ ก่อนทำเราอยากให้เป็นแบบไหน

แล้วหลังทำเราได้แบบที่เราต้องการมั้ย  

พื้นฐานโอเคอยู่แล้วทำมามันเลยดูไม่เปลี่ยนมากไงคะ  

ปล.จมูกสวยแล้วนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-9 16:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร๊า ก็อย่างที่บอกรูปที่เอามาให้ดูเนี่ย จะเป็นมุมที่จมูกดูสวยและชัดสุดแล้วล่ะ ของจริงมันไม่ชัดแบบในรูปหรอกค่ะ เห็นเป็นบางมุม หุหุ

แต่จะพยายามท่องไว้ว่า อย่าแคร์สื่อ เน๊อะ

เพราะยังไงก็ยังชอบกว่าก่อนทำอยู่ดี
สวยแร้ว..แร่ะก้อโด่งมากกกก....

แอบอิจฉาเบา เบา... หุหุ
สวยอย่แล้วน่ะคะ

แอบอิจฉาจัง

อย่ากังวลเลยค่ะ

ยังไงก็สวยอยู่แล้ว จุดประสงค์ในการทำเพื่อความสวยนี่นา

งั้นก็ตามวัตถุประสงค์นะคะ
ทำมากี่วันแล้วอ่ะค่ะ
ถ้าทำมาใหม่ๆ จะดูไม่ค่อยรู้เพราะมันยังบวมอยู่
ก็เลยเห็นว่ามันไม่โด่งหรือเปล่า่ค่ะ
เห็นรูปก่อนทำและหลังทำแล้วเปลี่ยนนะเปลียนไปเยอะเลยโด่งด้วยหน้าคมและเรียวขึ้นเพื่อนอิจฉารึเปล่าสวยจริงชมจากใจเลยนะ
สวยแล้วครับ มองเห็นความแต่ต่างเลย  

แล้ว ดีมากนะครับผมว่า ที่ ไม่เสรืม ถึง ตรง คิ้ว  ผมว่าธรรมชาติ ดี นะครับ

เดินไป แล้ว คนมองออกว่า ทำมา เพราะ ดู หลอกๆ  คงไม่ดีหรอกนะครับ

คุณ หมอ ใจดีไหมครับ  คุณพี่
สู้ๆๆนะคะมีคนเค้าบอกว่า ท่านอย่าได้แคร์สื่อใดๆแล้วจะรู้สึกดีเอง เราเองก็เป็นเหมือนกันไม่มีใครทักเลยว่าไปเสริมจมูกมา
มันขึ้นนิดเดียวแทบสังเกตุไม่ได้เลยจะแก้ก็กลัวเจ็บยังไม่หายเลยค่ะเปงกำลังใจให้นะคะ
เห็นด้วยกับหลายๆคนนะครับ ดูยังไงก็เปลี่ยนครับสวยขึ้นเลย ที่คนอื่นเค้ามาทักว่าไม่เปลี่ยนอาจเป็นเพราะเจอกันเป็นประจำรึป่าวครับเลยไม่ได้สังเกตุความเปลี่ยนแปลง ส่วนคนที่เค้าเห็นว่าเปลี่ยนเค้าก็อาจจะไม่ได้เข้ามาทักก็ได้ อย่าไปคิดมากครับ ต้องถามว่าคุณ จขกท พอใจกับจมูกใหม่นี้รึป่าวถ้าพอใจแล้วทุกอย่างก็ไม่ใช่ปัญหา คิดถึงความพอใจของตัวเอง อย่าไปสนใจความพอใจของคนอื่นเค้าเลยนะครับ สรุปว่าสวยครับ
ของตาลก้อโด่งนะแต่มะมากอ่ะ

แต่หน้าก้อมะได้เปี่ยนไปมากเล้ย

ก้อเคียดเหมือนกัน

วันแรกๆๆโด่งมาก

นานวันยิ่งยุบอ่ะ

หือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้