ดู: 23967|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] Laser V-beam ที่ไหนดีครับ หรือต้องใช้เลเซอร์ตัวไหนดีช่วยลบรอยแดงได้ บอกหน่อยนะคร

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยผมหน่อยนะคราฟฟฟฟฟฟฟ

เจ้าของกระทู้ลองไปปรึกษาที่ธนพรคลีนิคนะคับ รักษาสิวดีมากครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monkeykan เมื่อ 2012-10-11 13:14

อ่าวน้องผมนี่หว่า?

มันเป็นแบบนี้

หรือว่าน้องไปทำอะไรมาอะครับ

ได้กด ได้ไปบีบ ให้มันอักเสบหรือป่าว

ลองล้างหน้าด้วยมะนาวนะคะ แสบหน่อย ห้ามกด ห้ามบีบ แล้วใช้คลินดาเอ็มทาสิว น่าจะยุบ แล้วถ้าสิวยุบ ทาด้วย สมูทอี น่าจะดีขึ้นนะ ขอให้หายไวๆๆนะ
ผมเคยเปนแบบนี้คับ หนักกว่านี้มากกกกกกกกกก  อยากบอกว่ากำลังแพ้อะไรสักอย่างป่าวคับ อย่าใช้ครีมทาหน้ารึโฟมล้างหน้าเลยช่วงนี้ ใช้สบู่เดกไปก่อน ไม่ก้อเจลล้างหน้าแบบอ่อนๆๆ เราเคยไปรักษาที่พรเกษมนะ ดีมากกแต่แพงมาก
แนะนำไปหาหมอผิวหนังนะคับตามโรงพยาบาล
เบื้องต้นนะคะลองใช้ตามนี้
เบนแซคเอาไว้ละลายหัวสิวนะคะ ทาก่อนล้างหน้า15-20นาที
เซตาฟิล ซื้อตามร้านขายยาใหญ่ๆเอาไว้ล้างหน้าเช้าเย็น

หาซื้อพอลล่าช้อย ตามเว๊บหรือเข้า บล๊อกปูเป้รีวิว จะมีร้านขายเยอะแยะคะหาซื้อbha นะ สำหรับพวกเป็นสิว จะช่วยบรรเทาได้เยอะคะ

เราว่าทำหน้าให้โอเคนิดนึงแล้วค่อยไปเลเซอร์คะ

แสดงความคิดเห็น

สนับสนุนความเห็นนี้ครับ ไม่เคยหาหมอเลยหายได้เองและไม่แพงทำได้เอง  โพสต์ 2013-4-21 21:27
โทรมาปรึกษากันก่อนได้จร้า ไม่มีคชจ.นะคะ
0853498465
ษิตาวรรณ ห้วยขวาง ครับจะดีขึ้น ผมหนักกว่านี้ยังหายเลย ไม่เลี้ยงไข้ พอเป็นสิว 2 3 เม็ดให้หมอกดให้ วันเดียวยุบ ไม่กด ไม่บีบครับ ผม 3 เดือนสิวหาย
อย่ากดและบีบสิว ! ไม่ควรทำจะทำให้หน้าช้ำและแดงกว่าเดิม
และไม่ควรฉีดสิว ด้วยเช่นกัน
ถ้าสิวหายแล้ว คล่อยไปยิงv beam แถวๆสยาม เขามีแบบเหม้า
แต่ยังแพงสำหรัาคนงบน้อย
รักษาสิวก่อนดีกว่าครับ ผมเคยได้ยินว่า ที่ษิตาวรรณ ห้วยขวาง รักษาดี
แต่ว่า รอคิวนานมากกกกกก
พอหายแล้วค่อยไปทำอย่างอื่นครับ
หน้าทำไมเละแบบนี้ ไปหาแพทย์ผิวหนังหรือยัง
พอสิวหาย ผมว่าน่าจะทิ้งหลุมไว้แน่เลย เพระผมเคยเป็นแบบสภาพหน้าประมาณ จขกท . เลย
แนะนำ เลยครับ ห้ามบีบ แำกะ เกาใด ๆ เลย อักเสบมานี่ เรื่องใหญ่เลยละ ต้องมานั่งรักษาหลุมเหมือนผมกว่าจะดีขึ้น นี่ทรัพย์จางเอาเรื่อง ..

ปล.เอาใจช่วยครับ แนะนำว่าควรล้างหน้าด้วยพวก เจล , หรือพวก กรดอ่อน ๆ PH ต่ำๆ ครับ เลี่ยงแดดหน่อยก็ดี
http://www.facebook.com/sabyji?fref=ts
ลองเข้าไปดูทีนี่ดูนะค่ะ ไปรักษาด้วยตัวเองมาแล้ว ดีมากเรยไม่เลี้ยงไข้ ราคาไม่แพง
ไม่ได้มาโฆษณาให้คลินิกนะค่ะ แต่เราเคยเป็นสิวไปรักษาแล้วหายถูกใจมาก เลยอยากให้หายเหมือนกัน เข้าใจหัวอกค่ะว่ามันทรมาน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-12 14:57:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ahchen เมื่อ 2012-10-11 18:42
หน้าทำไมเละแบบนี้ ไปหาแพทย์ผิวหนังหรือยัง ...

เคยหาแล้วครับ แต่ไม่หายอ่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-12 14:57:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ussเลj เมื่อ 2012-10-12 12:14
http://www.facebook.com/sabyji?fref=ts
ลองเข้าไปดูทีนี่ดูนะค่ะ ไปรักษา ...

ชอบคุณมากนะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-12 14:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pakza เมื่อ 2012-10-12 11:04
พอสิวหาย ผมว่าน่าจะทิ้งหลุมไว้แน่เลย เพระผมเคยเป็นแ ...

ขอบคุณมากนะครับ
เชียรๆๆๆๆๆๆ ธนพรคลีนิก  อีกคนครับบบบบบบ   ไม่แพงแล้วหายชัว
แนะนำพิชชาคลินิกครับ  สาขาสีลม Tel: 02-631-1119

หมอให้คำปรึกษาดีมากๆครับ แนะนำเลย และที่สำคัญราคาไม่แพงมากครับ
ตามที่พี่ได้ศึกษามา ล้างหน้าให้สะอาด  ห้ามใช้โฟมเด็ดขาด   ให้ใช้เป็นสบู่เหลว หรือเจล

แล้วห้ามทาครีมบำรุง  หรือกันแดด  จนกว่าสิวอักเสบจะหายนะครับ

ส่วนเรื่องเลเซอร์ พี่ว่ารอให้สิวหายก่อนค่อยทำดีกว่าครับ  ถ้าสิวไม่หาย ทำไปก็เท่านั้นครับ  พอสิวขึ้นก็เป็นรอยเหมือนเดิม

จากประสบการณ์ของพี่ เป็นมากกว่าน้องอีก  แต่ก็ต้องใช้เวลาเหมือนกัน

ษิตาวรรณได้ยินมาเยอะว่ารักษาดีแต่รอคิวนานหน่อยหมออยู่จนดึก  ถ้าถามเรื่องเลเซอร์วีบีมเรื่องรอยลองไปโรงบาลจุฬาดูไหมค่าใช้จ่ายถูกแต่รอคิวในการพบหมอนานหน่อยไปเช้าเสร็จเกือบเย็น  แต่อยากได้ไวๆบริการดีๆลองไป รัมภาดาคลีนิคดูครับ
นีตนาทคลีนิคค่ะ หมอสมนึก เก่งมากค่ะ ^^ หมอจะยิง v beam กับ smoot beam ให้ค่ะ  สนใจก็ลองเสิดกูเกิ้ลดูนะคะมีหลายสาขาค่ะ  รักษาอยู่ที่นี่หมอมีคำแนะนำที่ดีๆ พร้อมสอนการล้างหน้าที่ถูกวิธีให้ด้วยค่ะ

ปล.แค่ล้างหน้าถูกวิธี ก็ช่วยได้เยอะแล้วค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rainbowrins เมื่อ 2012-10-15 03:00
นีตนาทคลีนิคค่ะ หมอสมนึก เก่งมากค่ะ ^^ หมอจะยิง v beam กั ...

ราคาแพงไหมอ่ะครับ
ช็อตละ 50 ค่ะ ถ้าทั้งหน้าก็เหมาค่ะ ถามหมอไปเลยค่ะว่าหมอคิดเท่าไหร่ถ้าเหมา ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนได้จ้า ปรึกษาฟรีหมอใจดี ก็ให้หมอสอนเรื่องล้างหน้าให้เลยนะคะ ^^
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 17:38:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rainbowrins เมื่อ 2012-10-18 01:28
ช็อตละ 50 ค่ะ ถ้าทั้งหน้าก็เหมาค่ะ ถามหมอไปเลยค่ะว่าห ...

มันมีสาขาไหนบ้างอ่ะครับ
ใช้ลอลีอัลเมน มอยเจอร์ไรเซอร์ สีเขียว+ เจลสีเขียว นะก่อนนอนทาผงพิเศษ น้องผมเป็นแบบนี้เลยมันจะเริ่มยุบไปเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้