ดู: 6483|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาจากเสารีย์ย่างเข้าเดือน4เกิดการอักเสบจมูกจะเน่าใหม

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาย่างเข้าเดือน4เดือน5เกิดการอักเสบซ้ำซ้อนหมอให้กินยานานมากจมูกเราจะเน่าใหมทีเสารีย์ไม่มีรูปนะเพราะใช้มือถือมีlineเพื่อนคนไหนอยากเห็นก็addมาbeeboy7732 เราอยากรบกวนลงรูปให้ด้วยขอบคุณคับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 04:18:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คืองานแก้ชิลลี่กับชิลลี่ของเรายุบเร็วไม่กี่วันก็หายบวมเสริมแต่งปลายตัดปีกราคาไม่ต้องพูดถึงแพงแต่พอเข้าเดือน4อักเสบไม่ทราบสาเหตุหมอให้กินยาLF500เกือบเดือนก็ยุบแต่พอหยุดยาก็กลับมาอักเสบอีกและเป็นหนักก่วาเดิมคือบวมทั้งหน้ายิ่งกว่าตอนทำอีกโดยส่วนตัวคิดว่าหมอทำแกนใหญ่ไปทำให้จมูกรั้งและอักเสบพอชิลลี่มันรัดตัวเริ่มเข้าที่มันเลยรั้งไปหมอบอกต้องกินยาอีกเดือนครึ่งอยากจะรู้ว่าต้องทานยาอีกนานใหมทำไมหมอไม่แก้ไขเปลี่ยนโดยสว่นตัวคิดว่าหมอน่าจะรู้ปัญหาแต่พยายามให้จะให้กินยาเผื่อจะหายไม่ใช่หนูทดลองนะทำจมูกครั้งแรกไม่ได้มีปัญหาอะไรดูแลไม่ได้ดีขนาดนี้พาราแก้อักเสบจบไม่กี่วันก็หายครั้งสองทุกอย่างหยุนหนาน ใบบัวบก แก้อักเสบ ลดบวม เจลปะคบ เพียงจือหวัง น้ำเกลือ เบตาดีนทุกอย่างอ่อครั้งแรกหมอคมกรช 22เบี้ยวแกนแอ่นเลยแก้โดยส่วนตัวไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่เพราะมีปัญหาตับอยู่หมอโน้มน้าวเก่งมากให้ทานยายิ่งทานยาเยอะตับเราจะไม่ทรุดเหรอปัญหาตับเป็นทีหลังตอนนี้เครียดกลัวกินยาอีกเดือนครึ่งแล้วมันจะกลับมาอักเสบอีกไม่หายเราทำ4พฤษภา55หาหมออักเสบต้นกันยาและอักเสบอีกครั้งหยุดยาไปแค่1อาทิตย์วันที่3ตุลากลับมาบวมอีกวันที่4ตุลาหาหมอเครียดมากมายแถมจมูกแก้เบี้ยวยังเบี้ยวอีกสูงด้วยปีกที่ตัดยังเป็นรอยกรีดไม่หายเหนื่อยมากไม่รู้จะทำยังไงทำไมมันต้องมีปัญหากลับเราด้วยหมอจะแก้ไขยังไงหรือต้องให้กินยาไปเรื่อยๆอีกอย่างยาไม่ใช่จะถูกตกเม็ดละ80-90บาทใครที่ทำกับหมอนี้และมีปัญหาอย่างเราบ้าง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 05:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครตอบเลย
ถ้าอีกเสบแบบต่อเนื่องแบบนี้อันตรายนะครับ ถ้าคุผณหมอไม่เอาออกให้ ลองปรึกษาหมอท่านอื่นมั้ย. โดยส่วนตัวผมว่าน่าจะเอาออกเลยนะครับเพราะฟังจากอาการมันข่อนค้ารุนแรงนะ บวมทั้งหน้าแล้ว. ขอมห้โชคดีครับ เป็นกำลังใจให้. สงสารตับด้วยนะ
กินยาต่อเนื่องนะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 13:18:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคับเย็นนี้จะให้เพื่อนลงรูปให้ดูส่งรูปให้เพื่อนเเล้ว
ผมว่าปรึกษาหมอท่านอื่นดีกว่าน่ะครับ  แล้วทำกับหมอใหนมาครับ
เปลี่ยนหมอเถอะค่ะ อย่าไปเสี่ยงเลย
หายไวๆๆโชคดีนะ
ผมเป็นเหมือนที่คุณพูดทุกอย่างคับ หมอเดวกันด้วย ในที่สุดต้องถอดซิลิโคนออกคับ เพราะมันอักเสบติดเชื้อ
กินยาหลายเดือนเป็นๆหายๆ ในที่สุุด ทะลุครับ ไปหาหมออื่นด่วนๆๆๆเลยคบั
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-14 19:49:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับขอบคุนสำหรับทุกคำตอบนะคับเพื่อนลงรูปไม่เป็นเอางี้นะคับอาทิตหน้าจะขึ้นกทมจะลงรูปให้ดูนะคับตอนนี้หายบวมแล้วคับแต่ยังเจ็บที่หัวตาอยู่นิดหน่อยแต่ยังระแวงถ้าหยุดยาจะกลับมาอักเสบอีกเหนื่อยคับทำงานไม่มีความสุขเพราะมัวแต่คิดเรื่องจมูก
อาจจะติดเชื้อนะคะ รีบปรึกษาคุณหมอด่วนคะ
อาจจะติดเชื้อ หรือ จมูกทะลุจากข้างในอ่ะค่ะ เพราะว่าเคยเป็น >< บวมๆยุบๆ ไม่หายซักที  เลยตัดสินใจเปลี่ยนไปปรึกษาหมอท่านอื่นแทน หมอบอกว่าเป็นอาการของคนจมูกทะลุข้างในแล้วอ่ะค่ะ  ตอนทีไปปรึกษานี่คือปลายใสมากเกือบทะลุแล้วอ่ะค่ะ ของมันอยู่ข้างในอ่ะนะ ใครจะไปคิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้กับเรา -*-
สู้ๆนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-15 09:45:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โห้น่ากลัวจังคับผมคิดว่าน่าจะทะลุข้างในแหละเพราะชิลลี่ของหมอมีขาและมันมีติ่งขาวๆยื่นในรู้จมูกคงต้องเข้าไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูก่อนคับว่ามันคืออาการแบบนี้จะทะลุหรือเปล่าเพราะถ้าเข้าไปหาคุนหมอสุ...คงจะได้คำตอบเดิมคือทานยาเหมือนเดิมจนก่วาจะหายแต่เป็นๆหายๆก็ไม่ไหวนะคับถ้าได้คำตอบว่าจะทะลุจริงจะลองเข้าคุยกับเขาอีกทีจะเอาไงโดยส่วนตัวเป็นคนไม่เรื่องมากนะแต่ถ้าเป็นแบบนี้คงไม่ไหวคงต้องพูดบ้างละจมูกเราอะนะอีกอย่างตับพังก่อนแน่ๆคุนหมอรู้อยู่เต็มอกอะนะว่าสาเหตุเกิดจากอะไรแต่ยังเมินเฉยไม่อยากที่จะทำรีวิวนะคับแต่ถ้าถึงขีดสุดแล้วคงต้องนิดหนึ่งไม่กลัวนะคับเพราะเป็นจิงไรจิงแต่ก็ต้องขอบคุนทุกกำลังใจนะคับเห้อคิดแล้วเหนื่อย
ต้นฉบับโพสต์โดย beeboy7732 เมื่อ 2012-10-15 09:45
โห้น่ากลัวจังคับผมคิดว่าน่าจะทะลุข้างในแหละเพราะชิ ...

ของเรานี่ข้างในไม่มีอะไรออกมาเลยค่ะ ไม่มีอะไรไหลด้วย ไม่เคยกินของแสลง ปลาร้า ถั่ว ข้าวเหนียวไม่เคยได้กินเลย เพราะรู้สึกตะหงิดๆว่าทำไมบวมๆยุบๆ และที่ว่าทะลุข้างในนี่หมายถึงชั้นเนื้อเยื่อข้างในอ่ะจ๊ะ แต่ยังไม่ได้ทะลุออกมาโผล่ให้เห็นนะคะไม่งั้นได้ถอดแน่นอน และเค้าว่ากันว่าเป็นแผลเป็นด้วย

แล้วของคุณนี่หมอไม่ได้ส่องจมูกดูหรอคะว่ามีติ่งขาวๆยื่นข้างใน อันนี้มันผิดปกติมากๆแล้วนะคะ >< รีบเถอะค่ะ ทานยาไปก็ไม่หายหรอกค่ะ เนื้อมันคงไม่ไหวแล้วล่ะรีบด่วนค่า สู้ๆนะคะ
ทำที่ไหนคะ??จะได้ไม่หลวมตัวไปแก้(หลังไมล์)นะคะ ขอบคุณคะ
เป็นกำลังใจให้ ขอให้หายไว้ๆนะค่ะ  
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:35:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนคับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:41:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษาหมอท่านอื่นมาแล้วคับหมอบอกยังไม่ทะลุแต่เนื้ิอในรูจมูกบางมากคงต้องแก้ไขนะเพราะขื่นปล่อยเอาไว้นานถ้าเกิดมันอัก้สบขึ้นมาอีกชิลลี่จะดันออกมาจากในรูจมูกได้นะคับเห้อแก้อีกละเสียเงืนอีกเเล้วเซ็งมากคับ
หมอท่านไหนค่ะ
หมอสุชาติใช้เปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้