ดู: 2650|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เครียด ! ฉีด collagen ที่คางมา แต่แดงและตึงมากๆ ตอนนี้เริ่มเป็นก้อน แก้ที่ไหนในเ

[คัดลอกลิงก์]
ไปฉีด collagen (เขาบอกว่างั้น) ในราคา 8000 บาท ที่พี่ที่เคยเป็นหมอมา อย่าหาว่าเราโง่เลยนะค่ะ ตอนนี้ก็อ้ายอายที่จะไปให้หมอแก้ เสียทีมีแม่เป็นพยาบาลเก่า บอกตามตรงเรากลัวศัลยกรรมมาก  แต่พอเห็นเพื่อนๆไปฉีดกับพี่คนนี้ ก็เลยไปดูบ้าง ก็ฉีดพร้อมกันสามคน รวมเพื่อนที่เคยฉีดก่อนหน้าก็เยอะ แต่ทำไมมีเราคนเดียวที่มันแดง ? ตอนฉีดครั้งแรกก็แดงเลย แต่คนอื่นสวยเด้ง แม้รอยเข็มแทบจะมองไม่เห็น แต่เราทั้งมีรอยเขียวจากเข็มและแดง ฉีดเพื่มประมาณ สามสี่ครั้งได้
ทุกครั้งที่ฉีด ก็จะมีคางสวยยาว ซักสองอาทิตย์ก็จะหดยวบหมดเลย แล้วก็ไปฉ๊ดอย่างนี้อีกสองสามครั้ง ฉีดเท่าไรก็หดหมด ตอนแรกมั่นใจว่าเป็น collagen แน่นอน เพราะมันสลายเร็วมาก ตอนนี้เริ่มไม่มั่นใจเพราะมีก้อน แต่เห็นไม่ชัดตรงคาง แต่มันเล็กมาก ถ้าไม่มองจากข้างล่างก็จะไม่เห็น เครียดที่มันแดงแค่นั้นแหละค่ะ แดงตั้งแต่ครั้งแรกที๋ฉีดแล้ว ตอนแรกคิดว่าเดี๋ยวก็หายไปเอง ตอนนี้ หกเดือนผ่านมายังไม่หายเลย มันไม่แข็งนะค่ะ นุ่มๆ แต่ถ้าจับมากๆมันจะเริ่มแข็งเป็นก้อน โทรกลับไปหาคนที่ฉีดให้เขาบอกว่ามีฉีดสลาย (เคยเห็นเพื่อนฉีดสลายที่จมูกเพราะมันใหญ่ไปมันก็ยุบจริงๆค่ะ) สรุป collagen มันฉีดสลายได้ด้วยเหรอค่ะ ?? ทำใจแล้วค่ะ คงได้ไปขูดคาง เฮิ้อกกก ช่วยแนะนำที่แก้ที่เชียงใหม่ได้ใหมค่ะ อยากร้องให้
ใจเย็นๆคับ ลองเอาน้ำร้อนประคบๆ นวดเปนวงกลมเบาๆไปทั่วๆ เด๋วก้อสลายคับ
แพทย์สย้านุกกี้มาเองเลยย  คิคิ
โห น่าเห็นใจครับ เอาใจช่วยครับ
มีที่ฉีดสลายค่ะ เรากำลังสนใจอยุ่รู้ว่าที่เอสพลานาดมีอ่ะค่า อยากเอาออกเหมือนกันเลย

แสดงความคิดเห็น

ชื่อร้านอะไรค่ะ บอกหน่อยค่ะ  โพสต์ 2011-4-21 23:20
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้