ดู: 15189|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อยากทำตากับหมอเกมส์(BB you) เพื่อนๆแนะนำหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้พึ่งทำจมูกว่าจะครบเดือนแล้วกำลังศึกษาเรื่องทำตา2ชั้นอยู่ แล้วก็สนใจหมอเกมส์นะค่ะ เพื่อนๆคนไหนเคยไปทำมาแล้วบ้างบอกที อยากรู้ว่าหมอโอเคใช่ไหม จะได้จองคิดนะค่ะ พอดีเป็นคนต่างจังหวัดด้วยกะว่าจะไปทำเสดแล้วก็กลับบ้านเลยจะเป็นอะไรไหม......???
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 21:45:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮอ...!! ไม่มีข้อมูลไรเลย ......ตัดสินใจนัดหมอแล้วจ้าาาาาา วันที่1 พ.ยเจอกันนะค่ะคุณหมอ
เราเป็นคนนึงที่ทำกับหมอเกมค่ะ แต่แผลเล็กค่ะ  สำหรับเราทำมาก้อพอใจค่ะตอนแรก แล้วพอทุกอย่างเข้าที่แผลเล็กๆไม่ใช่ว่าจะดีนะค่ะ เวลาหลับตาแล้วมันเห็นแผลเป็นสั้นๆค่ะรู้ว่าทำมาอ่ะ เราว่าไม่เนียนเหมือนกรีดแผลยาวๆนะ ตอนนี้่เราเสียใจอ่ะอยากแก้เป็นกรีดยาวๆแล้ว

เพิ่งไปทำตาที่ bbyou มาค่ะ ดีมากๆ คุณหมอมือเบามากๆ ใจดีด้วย

แสดงความคิดเห็น

ทำจมูกที่ไหนมาครับ ทรงสวยดี อยากดูรูปก่อนทำเพื่อเปรียบเทียบด้วยครับ  โพสต์ 2012-11-5 01:41
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 19:49:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momo1479 เมื่อ 2012-10-16 23:38
เราเป็นคนนึงที่ทำกับหมอเกมค่ะ แต่แผลเล็กค่ะ  สำหรับ ...

--" ทำนานรึยังค่ะ แผลไม่หายเลยหรอ.....
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 19:50:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bandkonngam เมื่อ 2012-10-17 16:53
เพิ่งไปทำตาที่ bbyou มาค่ะ ดีมากๆ คุณหมอมือเบามากๆ ใจ ...

ทำนานยังค่ะ อยากเหนก่อนทำจังเลย แล้วก็รูปนี้ทำเสร็จใหม่ๆเลยหรอ.....
ต้นฉบับโพสต์โดย mayori เมื่อ 2012-10-18 19:49
--" ทำนานรึยังค่ะ แผลไม่หายเลยหรอ.....

หลายเดืนอแล้วค่ะ   ที่ไม่หายคือแผลเป็นค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-19 20:09:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดหนักเลยที่นี้ จองคิวไปแล้วด้วย.....
ทำหมอเกมมาแล้วเหมือนกัน 4 เดือนแล้ว ตอนนี้ตากลับเหมือนเดิมเลย แค่มีชั้นแค่นั้น อยากแก้มากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จริงอ่ะเราคิดทำกะหมอเหมือนกันอ่ะ  โพสต์ 2012-11-5 23:18
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-21 21:11:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย diidear เมื่อ 2012-10-21 12:50
ทำหมอเกมมาแล้วเหมือนกัน 4 เดือนแล้ว ตอนนี้ตากลับเหมื ...

คิดหนักอีกแล้วววววว......
ตัวเองต้องลองศึกษาดูก่อนนะ เค้าอาจจะเป็น 1 ใน 100 ที่มันโชคร้ายก็ได้ ลองดูหลายๆหมอนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-27 13:24:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย diidear เมื่อ 2012-10-27 09:49
ตัวเองต้องลองศึกษาดูก่อนนะ เค้าอาจจะเป็น 1 ใน 100 ที่ม ...

ขอบคุณนะค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจหละกับหมอเกมนี้แหละ จองคิววันที่8พ.ยนี้ ภาวนาให้โชคดีก็พอ....--"
เท่าที่หาข้อมูลมา หมอเกมส์โอเคสุดละนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-2 21:19:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย berrykiss เมื่อ 2012-10-28 03:00
เท่าที่หาข้อมูลมา หมอเกมส์โอเคสุดละนะคะ
...

ขอให้เป็นอย่างนั้นด้วยเทอด...สาธุ..!!
ของเราทำมาแล้วหัวตาไม่เท่ากันอ่ะค่ะ  ว่าจะไปแก้อยู่ค่ะ แต่อย่าเครียดนะ เราอาจเป็นเคสที่พลาดก็ได้จ้า เห็นคนอื่นทำก็สวยกันนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย bandkonngam เมื่อ 2012-10-17 16:53
เพิ่งไปทำตาที่ bbyou มาค่ะ ดีมากๆ คุณหมอมือเบามากๆ ใจ ...

ทำจมูกที่ไหนมาครับ ทรงสวยดี
อยากดูรูปก่อนทำเพื่อเปรียบเทียบด้วยครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-5 08:54:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cartoonyuchun เมื่อ 2012-11-5 01:00
ของเราทำมาแล้วหัวตาไม่เท่ากันอ่ะค่ะ  ว่าจะไปแก้อยู่ ...

ทำนานรึยังค่ะ อยากเหนรูปจัง
เราเพิ่งไปทำมาคะเมื่อวันที่ 1 พย ที่ผ่านมานี่เอง .. ตอนนี้ผ่านไป 5 วันแล้ว ตาหายบวม และแห้งเป็นปกติแล้วคะ ไม่อยากบอกว่าไปทำวันที่ 1 แล้ววันที่ 2 ก็เดินเที่ยวห้างได้เลย .. แต่ต้องหมั่นประคบเย็น 48 ชมแรกนะคะ นอนหมอนสูง และบริหารตาตามที่คุณหมอสอน กินยาให้ครบตามกำหนด ตาก็จะเข้าทีและหายเร็วขึ้นคะ ของเราตอนทำมาแรกๆหมอให้ส่องกระจกดู ตาไม่เท่ากัน ก็ถามหมอๆบอกว่าชั้นตาข้างนึงลงมาปิดมากกว่า ไม่ต้องห่วงรอให้แห้งซัก 1 อาทิตย์ก็จะเ่ท่ากันปกติ ตอนนี้ตาสองข้างเท่ากันแล้วคะ ตอนก่อนผ่าตัดย้ำกับหมอว่า เอาแบบธรรมชาติๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เอาหนาๆๆๆๆๆๆ ตอนนี้ก็ธรรมชาติสมใจเลย แค่ 5 วันเอง ปกติเป็นคนตาสองชั้นอยู่แล้วแต่หลบใน ถ้า จขกท อยากได้แบบหน้า หรือชัดหน่อยก็บอกหมอไปเลยนะคะ หมอปรับได้ตามที่เราชอบชอบสูง หรือ ธรรมชาติคุยกะหมอไปเลย .. สุดท้ายขอบอกว่าทำใจให้สบาย อย่าเครียด อย่าคิดมาก เชื่อมือหมอ และมั่นใจตัวเอง .. เด๋วก็สวยแล้วคะ .. โชคดีนะคะ..^_^..
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-5 18:24:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dddd_com เมื่อ 2012-11-5 10:11
เราเพิ่งไปทำมาคะเมื่อวันที่ 1 พย ที่ผ่านมานี่เอง .. ตอ ...

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ตอนแรกก็นัดหมอวันที่ 1 เหมือนกันค่ะ แต่พอดีว่าติดธุระเลยเลื่อนออกมาเป็นวันที่ 8 ตื่นเต้นอยู่เหมือนกันนะค่ะ ไปทำคนเดียวด้วย แล้วก็หลังจากทำเสดเลือดออกเยอะไหมค่ะ เพราะกว่าเราจะได้กลับบ้านก็ตอนเย็นกลัวว่ามันจะบวมจนหน้ากลัวนะค่ะ
นัดวันเดียวกันเลย ถ้า จขกทได้ทำวันที่ 1 เราคงเดินสวนกันแล้ว ..อิอิ..  หลังทำเสร็จตาไม่บวมคะ ของเราเลือดออกไม่เยอะไม่มีสะเก็ดเลือดแห้งติดเลย เหมือนจะทำง่ายนะของเรา แต่เห็นบางคนทำแล้วเป็นสะเก็ดเลือดติดอยู่เยอะเหมือนกัน คงแล้วแต่คนอ่ะคะว่าทำยาก หรือทำง่าย .. ทำเสร็จปุ๊บ ตาไม่บวมนะคะ ไม่เจ็บด้วย คงเป็นเพราะฤทธ์ยาชา เพียงแต่จะรู้สึกตึงๆตา ลืมตาได้ไม่เต็มที่ ซัก 80% แล้วโดนแสงจ้าไม่ได้ น้ำตาจะไหลเลย เราทำเสร็จตอนเที่ยงกว่าๆ ออกมาขี้นแท๊กซี่หน้าคลินิค จนท.ใจดีเรียกแท๊กซี่ให้ แล้วส่งขึ้นรถด้วยคะ แต่หลังทำเสร็จ ซัก 1-2 ชม ตาจะเริ่มบวม และรู้สึก ปวดตุบๆ แต่เรากินยาเลยทันทีที่ทำเสร็จ และกินพาราตามด้วย 2 เม็ด เลยอาจไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ พอกลับมาบ้านปุ๊บ เอาผ้าชุบน้ำที่แช่เย็นเตรียมไว้ก่อนทำ ประคบตาเลยคะ พอผ้าหายเย็นก็ไปเปลี่ยนเอาผืนใหม่มาประคบต่อ ตาก็จะไม่ปวดตุบๆแล้วล่ะคะ อย่างที่บอก หมั่นประคบเย็น ทานยาให้ครบตามที่หมอให้ 1 วันแรกให้อยู่ในห้องมืดๆอ่ะคะ อย่าให้แสงโดนตามาก วันที่ 2 ก็จะดีขึ้น ตาแรกๆจะบวมนะคะ ไม่ต้องตกใจ(เหมือนเรา) ผ่านไปมันจะค่อยๆยุบลงเองคะ .. มีไรถามได้นะคะ ยินดีตอบเพราะเพ่ิงผ่านมาสดๆร้อนๆ อยากเล่า อยากแชร์ให้คนอื่นฟัง เพราะเราก่อนทำก็ไปอ่านไปถามเค้าไว้เยอะคะ เข้าใจความรุ้สึกดี มั่นใจๆนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-6 11:51:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dddd_com เมื่อ 2012-11-6 10:30
นัดวันเดียวกันเลย ถ้า จขกทได้ทำวันที่ 1 เราคงเดินสวน ...

อยากเหนรูปจังเลยค่ะ.......
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-6 11:58:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dddd_com เมื่อ 2012-11-6 10:30
นัดวันเดียวกันเลย ถ้า จขกทได้ทำวันที่ 1 เราคงเดินสวน ...

ว่าแต่ว่า คงอยู่ในห้องมืดๆไม่ได้แน่เลย แว่นกันแดดจะช่วยได้ไหมเนี้ย
ก็คงพอได้อ่ะคะ แต่หลังจากทำเสร็จมานี่ อารมณ์แบบว่า ปวดตุ่ยๆ ขอนอนพักเงียบๆก่อน ผ้าประคบเย็นโปะที่ตาจะช่วยได้ ตอนทำเสร็จแล้วขึ้นรถกลับบ้านก็เตรียมแว่นไปใส่กันแดดนะคะ แต่ตอนนี้นคือไม่อยากให้มีอะไรมากระทบตาใกล้ๆอ่ะ ก็นั่งหลับตาไปตลอดจนถึงบ้านเลยอ่ะจ๊ะ แต่บางคนก็ไม่ระบมไม่ปวดมาก ก็อาจจะชิลๆนะ เห็นบางคนรีวิวไว้ว่าทำเสร็จก็ไปเดินเที่ยวห้างต่อได้เฉยเลย อันนี้ก็แล้วแต่คนอ่ะจ๊ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 20:16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากทำตากับหมอเกมส์

มาแล้วๆตาใหม่ ช้ำเหมือนกันนะ ข้างซ้ายเราจะช้ำเยอะหน่อยเพราะหมอบอกว่าไขมันเยอะ ถ้าเทียบทำตากับจมูกอันไหนเจ็บกว่ากัน อยากจะบอกว่าตาเจ็บกว่าเยอะเลย เฮอ! แต่คุณหมอใจดีมากๆเลยนะค่ะ ก่อนออกจากห้องบอกเราด้วยว่า หมอขอโทษนะที่ทำให้เจ็บ (เจ็บแล้วสวยหนูไม่ว่าหรอกค่ะ อิอิ..^_^)

รูปนี้ก่อนทำ

ส่วนรูปนี้หลังทำเสร็จใหม่ๆเลยค่ะ...

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-10 09:23:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dddd_com เมื่อ 2012-11-8 09:50
ก็คงพอได้อ่ะคะ แต่หลังจากทำเสร็จมานี่ อารมณ์แบบว่า  ...

ขอบคุณข้อมูลนะค่ะ ได้ตาใหม่กับหมอเกมส์หละ เจ็บอยู่เหมือนกันนะค่ะ หรือเพราะไขมันที่ตาเยอะด้วยหรือเปล่าไม่รู้ แต่คุณหมอใจดีมากเลยค่ะ......
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้