ดู: 1451|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทำจมูก ทำที่ไหนดีค่ะ แล้วกินกูลต้าซอฟเจลขาวจริงมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-1 17:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำจมูก กินกูลต้าซอฟเจล ทำปากกระจับ จะเข้ากับหน้ามั้ยอ่ะค่ะ(ทำไม่ค่อยจะเป็นด้วยอ่า) ขอความคิดเห็นหน่อยน้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-1 17:15:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กูลต้าซอฟเจลกินแล้วขาวจริงมั้ย แล้วถ้าเราทำจมูกจาเข้ากะหน้ามั้ย ปากกระจับด้วยจ้า
กินกลูต้าเจลเปอร์เซนต์ขาวน้อยมากคับเพราะร่างกายดูดซึมไปไม่ได้เท่าที่เรากิน  ฉีดเห็นผลกว่าเร็วกว่าคับ

ถ้าให้ตอบตรงๆ คุณต้อง เสริม+ตัดปีก + เสริมคางเพราะคางสั้นไปนิดเพราะถ้าทำจมูกแล้วคางสั้นหน้ามันจะแปลกๆ

เติมฟีลเลอร์ที่แก้มอีกนิดคับ เพราะดูแก้มตอบนิดๆ ปากถ้าทำให้บางได้ก็น่าทำนะคับ  แนะนำให้เท่านี้คับ เราเป็นคน

ตรงๆ อย่าโกรธนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-1 17:35:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย atomsocute เมื่อ 2012-10-1 17:22
กินกลูต้าเจลเปอร์เซนต์ขาวน้อยมากคับเพราะร่างกายดูด ...

อื้อ ๆ ไม่หรอก ขอบใจน้า
ถ้าจะเอาผิวระยะยาวผนังหัวใจแข็งแรง แนะนำให้ทาน Q10+NAC+Vit C ค่ะทุกวันค่ะสูตรเน้เป็นของคุณหมอเวชศาสตร์ความงามแนะนำมาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

โทษนะคะ nac คืออะไร เราไม่รู้จริงๆ  โพสต์ 2012-10-1 19:00
NAC=N-Acetyl Cysteine

Cysteine เป็นส่วนประกอบหนึ่งของเป็นกลูต้าไธโอน (กลูต้าไธโอน ประกอบด้วยกรดอะมิโน 3 ตัว คือ Cysteine, Glycine และ Glutamic acid) ปกติกลูต้าไธโอนที่ทานเค้าไปนั้นจะไม่ค่อยคงตัวในกระเพาะอาหาร เนื่องจากจะถูกทำลายด้วยกรดหรือเอมไซม์ในกระเพาะอาหาร จึงทำให้ปริมาณที่ดูดซึมเข้าไปใช้งานเหลือเพียงแค่เล็กน้อย (ประมาณ 10%) ทำให้การทานกลูต้าไธโอนมัก ไม่ค่อยเห็นผลในบางคน

Cysteine เป็นกรดอะมิโนที่มีบทบาทเด่นในการมีฤทธิ์ต้านอนุมูลอิสระในร่างกาย และมีฤทธิ์มาก ที่สุดในกรดอะมิโน 3 ตัว ของกลูต้าไธโอน และสามารถกระตุ้นให้เกิดการสร้างกลูต้าไธโอนในร่างกาย โดยที่ Cyteine ปกติจะไม่ค่อยคงตัวในกระเพาะอาหาร เนื่องจากจะถูกทำลายด้วยกรดหรือเอมไซม์เช่นเดียวกัน จึงได้มีการทำในรูปแบบที่เรียกว่า “N-Acetyl Cysteine” หรือที่เรียกว่า “NAC” ดังนั้นการทาน NAC เพื่อเข้าไปกระตุ้นการสร้างกลูต้าไธโอนจากภายในร่างกายจึง เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับผู้ที่ทานกลูต้าไธโอนแล้วไม่ค่อยเห็นผลหรือเห็นผลได้น้อย

มีหลายๆบทความในต่างประเทศบอกว่าการทาน NAC จะสามารถเพิ่มระดับของกลูต้าไธโอนในร่างกายได้มากกว่าการทานกลูต้าไธโอนเข้าไป เนื่องจากจำนวนมากกว่าครึ่งของกลูต้าไธโอนที่ทานเข้าไปจะถูกทำลายในทางเดินอาหาร (มีการสูญเสียไปถึง 85% แต่ว่าการทาน NAC เข้าไปจะมีการสูญเสียไปเพียงแค่ 15% เท่านั้น)
[รีวิวจมูก] น้องอิมมาแล้ว!! รีวิวจมูก-คาง หมอนก(อโศก)
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=47157&fromuid=197332

ลองดูรีวิวเรานะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkytingy เมื่อ 2012-10-1 19:08
NAC=N-Acetyl Cysteine

Cysteine เป็นส่วนประกอบหนึ่งของเป็นกลูต้าไ ...

ขอบคุณมากคะ
กินตัวเดียวกันกับโมป่าวคะ มาจากเมกา รับรองว่าขาวจริงๆคะ รูปประจำตัวโมรูปนี้ ไม่ได้รีทัชแต่อย่างใด หรือเยน้าไปดูรูปได้ที่ fb : hizoeaura คะ ถ้าสนใจจะทำจมูกยาจีนแก้อับเสบทานก่อนผ่าไหมคะ รับรองแผลหายไวกว่าปกติ ปลอดภัยโมกล้าการันตี เพราะโมทำมาแล้วไม่บวมมาก บวมแค่ 3 วันเลยคะ มีสิ่งดีๆอยากมอบให้จ้า
ช่ายแล้วค่า ตอนเน้ที่ออยกินอยู่คือ NAC Q10 ALA VitC ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้