ดู: 31037|ตอบกลับ: 139
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตา 2 ชั้น แบบ กรีด ตอนนี้เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
ตาไม่เป็นชั้นเลย หางตาตกเหมือนเดิม เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เครียดมาก

เพิ่มเนื้อหา (2012-12-10 23:45):
ทำตากับหมอนก อัญชลี อโคก มา อยากแก้มีที่ไหนรับบ้างค่ะ

270920121758.jpg (36.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

หลังทำ 7 วัน ตัดไหมแล้ว

หลังทำ 7 วัน ตัดไหมแล้ว

GetAttachment.aspx.jpg (5.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

ก่อนทำ

ก่อนทำ
ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-12-12 09:14
ขอแก้ข่าวครับ เจ้านายผมเองครับ  และจบศัลยกรรมตกแต่ง ...

ขอแก้ข่าวครับ เจ้านายผมเองครับ  และจบศัลยกรรมตกแต่งใบหน้ามาจริงไม่มีชื่ออยู่ในสมาคมเพราะไม่ได้เรียนในโรงเรียนแพทย์ไทยต่อครับ เรียนกับปรมาจารย์ศัลยกรรมคนหนึ่งของประเทศไทยโดยตรงแล้วไปเก็บงานต่างประเทศเอา กำลังเป็นสมาชิกกับอีกสมาคมหนึ่งเกี่ยวกับศัลยกรรมเหมือนกันครับผมจำชื่อไม่ได้แต่จะถามแกแล้วเอามาลงไว้ให้ครับ ถ้าเช็คดูดีๆจะทราบว่าหมอดังๆของไทยหลายคนก้อทำเบบเดียวกัน สมาคมแพทย์ศัลยกรรมตกแต่งมีหลายสมาคมครับ อันนี้ผมยืนยันเพราะตามแกไปกับอาจารย์แพทย์ท่านอื่นด้วย ทราบแล้วจะได้สบายใจขึ้นครับ ส่วนฝีมือจะแย่หรือไม่ถูกใจนั่นมีสิทธิ์ร้องเรียนให้รับผิดชอบได้เต็มที่ ก้อแล้วแต่จะตกลงกันไปครับ ยังไงก้อสู้ๆนะครับ

............................................................................................................................................

คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้

คุณสามารถชี้แจงผ่านกระทู้ได้โดยตรง เพื่อให้ทุกคนพิจารณาเอง โดยไม่จำเป็นต้องส่งข้อความส่วนตัวมาที่ใครคนใดคนหนึ่งแบบนี้
V
V
V

malou   4 ชั่วโมงก่อน ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณจากกระทู้ [รีวิว ทำตา2ชั้น by หมอนก centuryค่ะ]
พี่ีรับ กรุณาเป็นกลางบ้างนะครับ เรื่องเคสพลาดของคลินิกผม เซนจูรี่น่ะครับ 2เคส มีที่มาที่ไป ปพทย์ได้แจ้งเตือนก่อนทำแล้วเคสนึงแต่คนไข้ยืนยันและไม่เคยมาติดตามแม้แต่ตัดไหม มาเรียกเอาเงินคืนอย่างเดียวจะแก้ให้ก้อไม่เอา อีกเคสครั้งแรกจะเอาชั้นเล็กมากซึ่งชั้นที่แกต้องการก้อเย็บยากมากแล้วเป็นคนบวมนานตั้งแต่ทำครั้งแรกแล้ว ต่อมามาที่ร้านเห็นคนไข้เยอะก้อไม่อยู่รอพบหมอ เจ้าหน้าที่โทรหาก้อไม่คุยครับ ทุกที่ก้อมีเคสหลุดแต่มเคสยากๆมันก้อมีที่มาที่ไป

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 5.0
แบบนี้เขาไม่ได้เรียกนักเลงคีย์บอร์ดหรอกค่ะ เขาเรียกพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจ  โพสต์ 2015-8-26 23:03
น่าสนใจ: 5
  โพสต์ 2015-8-26 23:03
นักเลงคีย์บอร์ด เก่งแต่ลับหลัง อยู่ในที่ลับแว้งกัดคนไปทั่วครับ อายแท  โพสต์ 2012-12-17 22:32
คุณมีปัญหาชีวิตอะไรมากหรือเปล่า ไปเล่นทุกกระทู้เลย ยุยงคนไปทั่ว  โพสต์ 2012-12-17 22:30
ขอบคุณนะครับ ไม่งั้นผมคงไม่รู้เรื่องเลย ^^  โพสต์ 2012-12-17 18:25

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-18 15:28

กรณีของผม ล่าสุด 18/12/55 คลีนิค โทรมาแสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

มีเคสผมด้วย งั้นผมขอชี้แจงบ้างนะครับ
ผมบอกปัญหาของผมที่คลีนิคชัดเจนนะครับ ว่าผมไม่ได้ต้องการชั้นตาโต (จะเอาชั้นตาโตไปทำไมคิดว่าผมจะกรีดอายไลเนอร์หรอ) ผมมีปัญหาคือรอยชั้นตาไม่เท่ากัน ให้หมอช่วยทำให้เท่ากันแล้วหมอก็บอกเองว่าทำได้ ซึ่งถ้าบอกว่าทำไม่ได้ผมก็จะไม่ทำครับซึ่งเคสปรกติที่ไม่ใช่เคสฉุกเฉินเฉพาะหน้า หมอปฎิเสธคนไข้ได้อยู่แล้วแค่บอกว่าทำไม่ได้ ผมจะฝืนทำให้ไม่ปลอดภัยกับร่างกายตัวเองไหมครับ แต่นี่ก็ทำแล้วก็รับเงิน แล้วที่มาบอกว่าผมบวมนานก็ลองไปดูรูปที่ลงในรีวิวผมนะครับ รอบแรกนะครับว่า1เดือนผมหายบวมแล้วแต่ไอ้รอบแก้นี่ที่ไม่หายบวมก็เพราะหมอทำนานนะครับ ยาชาหมดฤทธิ์ยังไม่เสร็จเลยถามหมอดูก็ได้นะครับผมถ่ายรูปเก็บไว้ตลอดตั้งแต่ที่คลีนิคแหละครับ และจะทำชั้นสูงๆทำไมครับในเมื่อผมบอกย้ำหลายต่อหลายรอบแล้วว่าขอชั้นเล็กๆซึ่งถ้าแก้ไม่ได้ ณ วันนั้นไม่มีปัญหาครับแผลเล็กอยู่คิดว่าไปแก้ที่อื่นได้ไม่น่าจะเป็นปัญหามาก แต่นี่หมอบอกว่าแก้ได้ซึ่งวันนั้นผมไม่รู้เลยจริงๆว่าหมอแก้ได้จริงหรือแค่อยากลองวิชา เย็บแบบทิ้งแผลเป็นไว้จนทุกวันนี้เลยและผมไม่เคยเห็นรีวิวไหนหมอเย็บแบบนี้เลย สรุปผมเสียโฉมแบบติดตัวครับ(มาตรา297นะครับ) แล้วที่ผมไปพบหมอแล้วกลับเพราะที่คลีนิคไม่สนใจผมครับ เห็นสนใจแต่คนไข้ที่เข้าไปใหม่ ผมไปรอเป็นชัวโมงๆครับ รออยู่หน้าร้านไม่ได้ไปไหนเลยครับแต่เดินเข้าเดินออกตลอดไม่ได้ไม่รอพบหมออย่างที่คุณบอก ผมอยากเจอคุณหมอจะตายกว่าจะหาเวลาไปได้ ไปดูตารางรถเข้าออกที่คอนโดดูก็ได้ครับอยู่ที่นั่นเป็นชั่วโมง ที่ออกมารอหน้าร้านเพราะคนไข้เยอะครับและเป็นผู้หญิงทั้งนั้นจะให้ผมไปแย่งที่นั่งเค้านั่งหรอครับ ผมก็ออกมารอหน้าร้านแต่คลีนิคไม่สนใจผมไม่มีแม้แต่จะโทรมาหาผม ย้ำนะครับว่าไม่ได้โทรมาเลยวันนั้นผมแคปหน้าจอเก็บไว้เป็นที่ระลึกเลยเพราะซึ้งใจคลีนิคมากกก ไลน์ยังไม่ตอบผมเลยด้วยซ้ำ อยากดูรูปไหมครับ และหลังจากนั้นก็ไม่เคยโทรมาหาผมเลย มีแต่ผมโทรไปขอคุยกับหมอแต่คุณบอกหมอติดผ่าตัดไม่ได้ให้ผมคุยนะครับ และก็ไม่ติดต่อกลับมาเช่นเคย ตั้งแต่ที่ผมเป็นแบบนี้ผมไม่เคยเรียกร้องอะไรนะครับมีแต่โทรไปถามแนวทางแก้ไข เพราะผมอยากรู้ว่าหมอใช้เทคนิคอะไรทำไมหน้าผมเป็นแบบนี้แล้วจะแก้ได้ไหมเพราะมันทิ้งแผลเป็นไว้ แต่ตั้งแต่วันนั้นก็ไม่เคยได้คุยกับหมอเลยมีแต่บอกให้ไปฉีดยาอะไรก็ไม่รู้บอกตรงๆว่าไม่กล้าครับ กลัวตาบอด และข้อมูลคนไข้ไม่มีเบอร์ผมหรอครับ   ไม่เคยโทรหาผมสักครั้งเดียวแล้วมาบอกว่าโทรมาไม่คุย โทรมาวันไหนครับตั้งแต่แก้มาไม่เคยได้รับสายจากทางคลีนิคแม้แต่ครั้งเดียว
สุดท้ายนะครับเคสยากก็ปฎิเสธได้ครับไม่ใช่ทำให้แย่กว่าเดิม สงสารคนไข้เหอะ มนุษย์ไม่น่าทำกับมนุษย์แบบนี้หรอกครับ เสียโฉมก็เหมือนตายทั้งเป็นอ่าครับ น่าจะกลัวบาปกรรมบ้างนะครับ ก่อนทำผมหน้าปรกตินะครับแต่ทุกวันนี้กระจกยังไม่อยากมองเลย และผมคิดว่าตัวผมไม่ใช่เคสยากด้วยเพราะรีวิวอื่นๆก็คล้ายๆผมแต่ทำมาแล้วไม่มีปัญหาหรือเพราะเค้าทำที่อื่น หมอกรีดตาผมไม่เท่ากันแล้วมาบอกว่าเป็นเคสยาก ฟังแล้วอึ้งเลย อย่างนี้ทำใครเสียโฉมก็อ้างเคสยากหมดเลยใช่ป่ะครับแล้วเค้าจะมีแพทย์เฉพาะทางไว้ทำไม ฝากไปคิดนะครับ อย่างน้อยผมก็ได้บทเรียนจากหมอวันต่อไปทำอะไรผมจะได้รอบคอบขึ้น ขอบคุณนะครับ หมอนก อัญชลี

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ  โพสต์ 2015-8-26 23:00
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ  โพสต์ 2015-8-26 23:00
แต่ไลน์ไม่ตอบจิงๆนะ  โพสต์ 2012-12-18 00:09
ถ้ายุบเป็นแบบทีผมต้องการไม่ใช่แบบที่หมอต้องการผมขอโทษแน่ครับ งงไหม  โพสต์ 2012-12-17 23:40
ไ้ด้อ่านเลยขอเบอร์ผมโทรกลับมาครั้งเดียว ไม่เคยมีโทรมาแล้วไม่รับ  โพสต์ 2012-12-17 23:33
ไปทำที่ไหนมาหรอค่ะ
มันอาจยังไม่ยุบก็ได้ค่ะ

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:37
รอให้แผลหายสักเดือนนึงก่อนนะคะ ถ้าไม่ดีขึ้นมีทางแก้ อย่าเครียดนะคะ
ทำที่ใหนมาค่ะ

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:37
ทำที่ใหนมาค่ะ

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:38
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 08:30:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
โอ้ยเครียดแทนคะ หลายชั้นเลย -*-
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 12:13:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอ และน้องๆ เจ้าหน้าที่ ที่คลินิก ดีค่ะ รับผิดชอบดีมาก แต่เราก็ไม่อยากเป็นเคสที่พลาดแบบนี้เลย
เครียดแทนเหมือนกันค่ะ แล้วคุณหมอว่าไงบ้างค๊ะ
ทำที่ไหน บอกให้เพื่อนในเวปรู้จะได้ระวัง เป็นบุญนะคะบอกต่อกันไป เราก็เครียดนะถ้าเป็นแบบนี้เหมือน ไขมันหายไปตาลึกกว่าเก่า ของเก่าดี

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:38
Double_U ใช่คนเดียวกันไหมคะ พอดีเคยปรุกษาปัญหาเรื่องตากับเขา เขาก็เจอปัญหาแบบเดียวกับคุณเลยยังไงลองหาข้อมูลปรึกษากันดูก่อนนะคะ
ใจเย็นค่ะ รอให้แผลหายบวมก่อนค่ะ
อย่าพึ่งเครียดนะคะ พึ่งตัดใหมไม่ใช่เหรอคะ ของเราก็ทำมา เหมือนกัน3เดือนแล้ว ทาสกาเจล  แก้รอยแผลเป็นไว้
รอยเย็บและชั้นตา ทำร้ายจิตใจมากเลย สะเทือนใจจริงๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราหาข้อมูลจากรีวิว ในเว็บแท้ ๆ ยังพลาด
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แบบนี้จะแก้ไขได้มั้ย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 19:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คลีนิก เค้าให้กลับไปแก้ แต่เราไม่รู้ว่า เค้าจะทำให้ดีขึ้น รึมันจะแย่ลงกว่าเดิม เริ่มไม่มันใจ กับคลีนิกแล้ว
ทำที่ไหนมาครับ

จขกท. เพิ่งเพิ่มเนื้อหา (2012-12-10 23:45):ทำตากับหมอนก อัญชลี อโศก...ในบรรทัดที่2  โพสต์ 2012-12-12 23:34
เห็นคุณตอบกระทู้บนว่า ทำจาก หมอนก อโศก แต่คุณดันมาถามเองว่าทำที่ไหนมา  โพสต์ 2012-12-12 21:57
ปรึกษาหมอท่านอื่นดูเลยคับ เพราะเคยทำตาสองชั้น มันต้องเห็นชั้นชัดเจนตั้งแต่ตอนตัดไหมแล้วนะคับ
นี่ดูๆแล้วไม่น่าจะเป็นชั้นได้เลยครับ
ทำที่ไหนครับ บอกหน่อยได้ไหม เผื่อเป็นที่เดียวกัน เพราะดูจากการเย็บเหมือนกันเลย แล้วก็มีปัญหาเหมือนกันครับ

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:39
แบบนี้ลองหาหมอปรึกษาเรื่องเติมไขมันที่ตา มีรีวิวบ้าง ลองดูนะค่ะ (อยากรู้เหมือนกันว่าทำที่ไหนมา)
เห็นแล้วเครียดแทนเลยค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ดีขึ้นบ้างมั้ย
ลองปรึกษาคุณหมอกุศล ดูนะคะ  ของเราทำมา 5 ปีแล้วไม่เคยมีปัญหา  ที่สำคัญไม่มีใครรู้ด้วยว่าเราไปทำตามาเพราะไม่มีรอยแผลเลย คลีนิคหมอมีที่เดอะมอลล์บางแค กะ เดอะมออล์งามวงศ์วาน
อย่าเพิ่งท้อค่า  คลีนิคน่าจะแก้ให้นะคะ  คงไม่ใช่หมอนกอโศก  หมอภู  เพราะเล็งไว้อยู่2หมอ ถ้าเกิดใช่รีบบอกเอาบุญด้วยนะค้า  เพราะจะลงไปทำที่กทม.  ตอนแรกมีคนแนะนำไปหมอชาตรี  พรหม... (แพร่ )หรือทีี่มีคลีนิค5-6แห่งใกล้หน่อย5ชม.ดีกว่าลงกทม  (ตั้งใจไปทำที่แพร่) ไปที่คลีนิคแล้วกลัว เก่า แล้วแต่เคสด้วย  ตาไม่เท่ากันเห็น2คน  (30กับ 45 )  อีกคนดีอาจเป็นเพราะเค้าหน้าสวยอยู่แล้ว (50กว่า) หาข้อมูล3-4เดือนแล้ว   คิวหมอนก-เดือนหน้าokหรือไม่  ใครที่รู้ช่วยคอมเม้นท์ที  หรือหมอภูดีกว่า

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 18:40
ตอนนี้ดีขึ้นไหมคะ  หรือว่าไปแก้แล้วคะ  เป็นกำลังใจให้อย่าเพิ่งท้อหรือเครียด   ลองหาคลีนิคที่แก้ตาเป็นเคสแ้ก้ตา2ชั้นราคา 35,000 บาทหมอกมลแก้ตาสองชั้นกับหมอกมลคะ  น้องคนนี้แก้ออกมาสวยเลยคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=34548&fromuid=222900
  สู้ สู้ นะคะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้