ดู: 6830|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถามเพื่อนหน่อยอาการแพ้ซิลิโคนที่จมูกเป็นแบบไหนครับ

[คัดลอกลิงก์]

เพื่อนคนไหนทราบไหมครับว่าอาการแพ้จมูกเป็นไงครับ ไม่คันนะครับ เป็นเหมือนสิวขึ้นครับ แต่ว่าทำพึ่งทำจมูกมา 2 สัปดาห์เองครับ
เห็นเพื่อนบอกว่าไม่ได้ล้างจมูกสิวเรยขึ้นเพื่อนแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับเพื่อนทุกคน
อน่าไปเเกะ หรือเกา นะคร่า  รอ หนึ่งเดือน ก้อ เอาแผ่นลอกสิวเสี้น ก้อ หายเเร้วคร่า ทาครีมบำรุง ล้างโฟม ก้อจาค่อยๆหาย คร่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 19:20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับผลจิตตกมากเลยครับตอนนี้ไม่รู้ว่าแพ้หรือเปล่า
คงไม่แพ้หรอกคับ แค่สิวธรรมดาเองแต่มันยังไม่ยุบดีตระหากคับ
ของเราก็เป็น คล้าย ๆ ผด แต่เดี๋ยวก็หายเองนะค่ะ
ไม่ต้องกังวล
ช่ายแล้วมันน่าจะเป็นสิวนะครับ เพราะเราปิดเฝือกอ่อนต้องหลายวันแถบเอาก็ยังถูแรงๆไม่ได้ อย่าจิดตกเลยครับ
โด่งดีนะครับ ทำที่ไหนเอ่ยมาวิวเรื่อยๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมอบุญถิ่นครับ  โพสต์ 2012-9-29 12:58
เอาผงวิเศษผสมกับน้ำ ทา บริเวณที่เป็นสิวเพื่อ ฆ่าเชื้อสิว อย่าใช้ครีมลดรอยช้ำบริเวณจมูกเพราะจะทำให้สิว พด เห่อ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 12:58:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมจิตกมากเลยครับนึกว่าเป็นแต่มีเพื่อนๆพี่ๆบอกอย่างนี้แล้วค่อยเป็นกำลังใจหน่อยครับขอบคุณมากครับพี่
เปอเซ็นต์ที่แพ้ซิลิโคน น้อยมากครับ หรืออาจจะไม่มีเลย แต่เท่าที่ดูในรูปเป็นสิวธรรมดานี่แหละครับ เพราะตอนทำจมูก 7 วันแรก ห้่ามล้างหน้าครับ สิวอาจจะขึ้นได้
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-30 14:20:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yugi2005 เมื่อ 2012-9-30 14:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yugi2005 เมื่อ 2012-9-30 14:21

มา update อาการแพ้ซิลิโคนมีใครเป็นแบบนี้เปล่าครับ
มันเริ่มขึ้นเพื่อนคิดว่าเป็นสิวหรือเปล่าครับ

รูปวันที่รักษาสิวครับ พอกผงวิเศษตามคำแนะนำ คุณ birthie ครับ

วันที่เริ่มเป็นวันแรกครับ
ไม่ใช่อาการแพ้หรอกครับ คาดว่าเป็นสิวมากกว่า
เราก็เป็นเหมือนกันพึ่งไปทำจมุกมา 2 อาทิตล่ะ
แต่สิวพึ่งขึ้นตอนวันที่10 ก่าๆๆ   อาจจะเป็นเพราะเราไม่ได้ล้างบริเวณจมูกดี มั่งเลยทำให้เกิดสิวได้
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-30 19:39:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็ขึ้นวันที่ 14 ครับ ตกใจเลยครับ แรกไม่ขึ้นนะครับพอวันที่ 10 กว่าขึ้นสะผมคิดว่าแพ้ซิลิโคลนหรือเปล่าครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้