ดู: 5075|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว BOTOX ที่ STAR CLINIC งามวงศ์วาน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ได้มีโอกาศกลับไปที่ STAR CLINIC อีกครั้ง เพื่อฉีด BOTOX เลยมีข้อสงสัยถามคุณหมอเกี่ยวกับ BOTOX ว่า ทำไมในปัจจุบัน BOTOX มีหลายราคาถูกจังคับ บางที่ก็ถูก บางที่แพง คุณหมอก็เลยให้คำตอบมา ทำไป ฉีดไป ถามไป คุยไป ตอบไป อ้าวเสร็จแล้วหราครับ 55555 นี่ ๆ ๆ ๆ เอาหน้ามาให้ดูกัน ฉีดโบท๊อกที่ STAR CLINC คุณหมอบอกว่า การันตี ของแท้ทุกตัวครับ โล่งอก รออีก 2 อาทิตย์ หน้าคงเรียวกว่านี้ ไม่มีรอยเข็มเลย ดีใจอะ หมอมือเบาเหมือนเคย

อันตรายจากโบท็อกซ์ปลอม
โบท็อกซ์ปลอมไม่ว่าจะมาจากการผลิตโดยโรงงานเถื่อนหรือจากการนำโบทูลินัมท็อก ซินสำหรับการทดลองทางวิยาศาสตร์มาปลอมแปลงล้วนแล้วแต่มีสิ่งเจือปนสูงกว่า ของแท้ทั้งสิ้น สิ่งเจือปนทั้งหลายอาจเป็นพิษโดยตรงหรือก่อให้เกิดภูมิแพ้แก่ผู้ฉีด นอกจากนี้สิ่งที่อันตรายยิ่งกว่าคือโบท็อกซ์ปลอมมีความเข้มข้นของโบทูลินัม ท็อกซินไม่แน่นอน โดยปกติการฉีดโบท็อกซ์ต้องคำนวณปริมาณที่ใช้ฉีดให้เหมาะสม การฉีดเกินไปเพียงเล็กน้อยเป็นอันตรายถึงชีวิต เมื่อความเข้มข้นแต่ละหลอดที่นำมาใช้ความเข้มข้นไม่เท่ากัน แม้แพทย์จะคำนวณปริมาณการฉีดได้ถูกต้องแต่คนไข้อาจได้รับโบทูลินัมท็อกซิ นไม่ตรงตามที่คำนวณ ถ้าได้รับน้อยไปก็ถือว่าโชคดี แต่ถ้าได้รับมากไปก็อาจทำให้กล้ามเนื้อใบหน้าเป็นอัมพาตหรือเสียชีวิต อย่างไรก็ตามอันตรายทั้งหลายที่กล่าวเป็นสิ่งที่อาจเกิดขึ้นกับบุคคลเพียง ไม่กี่คนเท่านั้นซึ่งส่วนใหญ่ก็ยอมรับความเสี่ยงจากโบท็อกซ์อยู่แล้ว  ดังนั้นจึงเทียบไม่ได้เลยกับการที่โบท็อกซ์ปลอมเป็นอันตรายต่อความมั่นคงของ ชาติ! เลยที่เดียว
ถูกต้องค่ะ อย่าเพิ่งเห็นแก่ของถูกนะค่ะ นอกจากโบท็อกซ์ปลอมจะมีความเข้มข้นของโบทูลินัม ท็อกซินไม่แน่นอนแล้วโบท๊อกปลอมยิ่งฉีดจะยิ่งดื้อยาด้วยนะค่ะ
ไปทำมาเท่าไหร่ค่ะขอข้มูลหน่อยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-26 13:51:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
20000 ครับ เหมาขวดเลย  ฉีดทั่วหน้า แต่ขอคอนเฟริมเลยว่าคุณหมอที่นี่ดีจริง ผมกลายเป็นลูกค้าประจำไปแล้ว

ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ 02-951-7770
หล่อเฟี๊ยวเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้