ดู: 3755|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ระหว่างโบท๊อกฟิลเลอร์กับร้อยไหม

[คัดลอกลิงก์]
โบท๊อกฟิลเลอร์  กับร้อยไหม แบบไหนจะดีกว่ากันหรอคะ คืออยากไ้ดผลระะยะยาวกว่าอะคะๆ แบบไหนจะยุ่ได้นานๆหรอคะ???
แล้วทำจะมีผลอะไรมั้ยคะแบบข้อเสียอะคะ
อยากรู้เหมือนกันครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-23 08:08:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย veva067 เมื่อ 2012-9-23 04:00
อยากรู้เหมือนกันครับ

เนอะๆ>< อยากไห้มีคนมาตอบจังๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkytingy เมื่อ 2012-9-23 16:44

หลายๆเคสอาจต้องใช้เทคนิคร่วมกันค่ะ อายุของโบท็อกกับฟินเลอร์ไม่ต่างกันค่ะ แต่ร้อยไหมอยู่ได้นานกว่า ต้องดูความต้องการเป็นหลักค่ะว่าจะทำอะไรการร้อยไหมเป็นการช่วยยกกกระชับและทำให้บริเวณที่ร้อยดูมีมิติมากขึ้นเท่านั้น ส่วนโบท๊อกช่วยทำให้กล้ามเนื้อลดลงและช่วยลิฟฟน้ายกลดรอยย่นบนผิวหน้า แต่ผลอาจอยู่ได้ไม่นานค่ะ สำหรับฟิลเลอร์ช่วยเสริมและเติมเต็ม อายุก็พอๆกับโบท๊อกค่ะ

จริงๆไม่มีตัวไหนดีที่สุดค่ะ ร้อยไหมเหมือนจะอยู่ได้นานกว่าแต่ร้อยไหมไม่ได้ช่วยให้กรามหายค่ะ โบท็อกช่วยให้หน้าตึงได้เหมือนไหมก็จริงแต่อยู่ได้ไม่นานค่ะ  ส่วนฟิลเลอร์ช่วยให้คางสวยจมูกโด่งได้จริงแต่มันก็ไม่คงทนถาวรและหายไปตามกาลเวลาเหมือนกันค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้