ดู: 5033|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อาการตึงๆที่จมุกหลังเพิ่งเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพิ่งเสริมจมูกได้ห้าวัน ตอนนี้หายบวมเกือบเป็นปรกติเเล้ว เเต่ว่ามันรู้สึกตึงๆแปลกๆที่จมูกค่ะ เวลาเอียงหน้าก้อรู้สึกได้ว่ามันมีน้ำหนักกดบนจมูก อันนี้ปรกติมั้ยคะ เเล้วอาการนี้จะหายไปหรือป่าว ต้องรอนานแค่ไหน เเล้วถ้าเวลาผ่านไปเป็นปีๆเเล้วเราสามารถโลดโผนได้มากเหมือนคนปรกติเลยป่าว?
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้เเจงด้วยค่ะ กังวลจัง ขอบคุณค่ะ
ไม่ทราบเหมือนกันนะครับกำลังสึกษาอยู่เหมือนกันเปนกำลังจัยให้น๊าค้าบ
ดันๆๆๆรอกุรุมาตอบบบ
ดันๆๆๆอยากรุเหมือนกันอยากโลดโผนอิอิ
ปกติค่ะ เวลาเรานอนเอียงข้างมันจะรุ้สึกหน่วงๆ ค่ะ
ทำจมูกมาสัก 2-3อาทิตย์ก้หายค่ะ  
ต้องดูแลตัวเองช่วงแรกๆ ไม่ให้จมูกมันเบี้ยว  ห้ามกระโดดโลดเต้นค่ะ
หลังจากจมูกจะเข้าที่ ก็่ใช้ชีวิตได้ตามปกติ
ของพี่โดนลูกสาวตบหลายทีละ ยังไม่เบี้ยวสักที
เก็บข้อมูลคับ...................
ตามนั้นเลยครับ แต่ต้องระวังตัวขึ้นให้มากกว่าเดิมเท่านั้น เท่านี้ก็มีความสุขกับจมูกใหม่ได้ตลอดชีวิตครับ
6 เดือนถึงเข้าที่ 100% ครับ บางคนส่วนน้อยเข้าที่ 1 ปี
อาการตึงๆ คือเนื้อจมูกกำลังรัดกับซิลิโคนให้ดูเป็นทรงมากขึ้นครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-30 09:13:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณหลายๆสำหรับข้อมูลนะคะ รู้สึกดีขึ้นอื้อเลย :)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-1 15:46:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลยเดือนนึงไปเเล้ว นอนตะเเคงเเล้วจะไม่เอียงเเล้วใช่มั้ยคะ?
ดรีมไปเสิมจมูก กับหมอเฉลิมมา 5วันแล้วคะ วันที่4กับ5 รู้สึก ตึงๆชาๆ มากกว่าวันแรกๆ แล้วปลายจมูกมันยังบวมๆใหญ่ๆอยู่เลยคะ อยากทราบว่า มันจะหายประมานกี่วัอะคะ แอบจิตตกคะ (ช่วยตอบทีนะคะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้