ดู: 13583|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว vaser lipo สดๆร้อนๆ!! (แก้ไขพร้อมรูป)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ss14 เมื่อ 2012-9-21 14:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ss14 เมื่อ 2012-9-21 14:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ss14 เมื่อ 2012-9-21 14:21

วันที่ 20/ 9/ 55

ทำเวเซอร์ ที่คลินิกอะไร ขอยังไม่บอกนะคะ

เราทำ 2 บริเวณ   คือ ขานอก และขาใน   จุด แผลมี 4 จุดคะ  

เตรียมตัวก่อนไปทำ

งดน้ำงดอาหาร   6 ชม  อาหารที่กินตอนเที่ยงเป็น เฟรนฟรายราดชีส เอาพลังงานสูงๆจะได้อยู่ถึงเย็น 555

แต่ว่าที่ไปทำนี้ก่อนไป ก็เดินทั้งวัน พูดง่ายๆว่ายิ่งรู้ว่าจะไปทำ ยิ่งเดินแรดไปใหญ่ข้าวปลาก็ไม่กิน

ก่อนทำ

ปรึกษาคุณหมออีกรอบ  หมอบอกทำต้นขาในเจ็บนะ

แล้วพนักงานก็เอายามาให้กิน 3 เม็ด สีฟ้า 1 สีขาว 2

ดูขาแล้ว มีปีกกางๆ ออกน่าเกลียดมาก 555 วันนี้เสร็จแน่

จะทำแล้ว

เปลี่ยนชุด แล้วก้ขึ้นไปนอนบนเตียง  สักพัก ก็หลับคะ

ไม่รู้สึกตัวอีกเลย ตื่นมาก็เห็น หมอกระแทกๆ  เราร้องบ่นว่าเจ็บมากๆ

ความรู้สึกตอนนั้น  เจ็บที่สุดคะ เจ็บยิ่งกว่า คาร์บอกซี่ 2 เท่า

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม  เหลือบๆ เบลอ มอง ไปเห็น ขวด suction ไขมันรู้สึกว่ายังน้อยอยู่

แต่ก็แค่เบลอๆนะคะ เจ็บมาก จนร้องว่าพอแล้ว หมอจึงหยุดทำนะคะ

โดยรวมแล้ว หมอบอกว่า ไขมัน ออกทั้งหมด 500 CC เองคะ แต่น่าจะทำได้มากกว่านี้ พอดีเราร้องเจ็บอ่ะ

มันจะขาดใจจริงๆนะ   ตอนแรกหมอบอหไว้อยู่แล้ว ว่า ออกประมาณ 700 แต่ได้แค่นี้ก็ดีใจแล้วคะ

55555   โคตรเจ็บเลย   

พอเสร็จก็โดนพันแหละ แล้วก็ได้ยามากิน  กลับบ้านแบบ เบลอ ๆ

ย้ำเลยๆนะคะ  ว่าถ้าจะไปทำต้องมีคนไปด้วย   ไม่งั้น   คุณจะเจ็บทั้งเบลอ ทั้งง่วง

ไม่รู้ตัวเลยนะ   

นอนเจ็บทั้งขา ต้นขาด้านในเจ็บมาก เลือด น้ำเกลือ ไหลออกมา เป็นที่สยดสยอง

แต่รู้สึกว่ามันยุบๆลงไปเหมือนกัน แม่กับเพื่อนก็บอกนะ  

จะขี้จะเยี่ยว ก็ลำบากเหลือเกิน ทรมานมากๆ อาบน้ำไม่ต้องพูดถึงคะ ห้ามโดนน้ำเด็ดขาด ยอมตัวเหม็น

อาหารแนะนำกิน อาหารที่มีวิตามินสูง แล้ว ก็โจ๊กโซเดียม ไข่ต้ม  งดอาหาร พวกเกลือ คะ มันจะยิ่งบวมไปใหญ่ตอนนี้ ก็บวมอยู่คะ

นี้เป็นรูปก่อน ดูด:;

ออกจากห้องผ่าตัดหลังดูด ปุ๊บ เบลอๆๆ เิจ็บมาก แต่อารมณ์ถ่ายอยู่

ตอนเช้า

แกะแบนเดจออก ดูแผลซะหน่อย

ต้นขาด้านนอกซ้าย

มันไม่ค่อยเท่ากันคะเหมือนต้นขาซ้ายจะดูดได้มากกว่า

ต้นขาขวา จับดูมันจะบุ๋มลงไป เบาๆ ไม่แข็งนะแต่ยังเจ็บอยู่

แผลคะ คะ ล้างด้วย เบตาดีนทุกวัน

เดี๋ยวตอนนี้มันยังบวมๆอยู่ ยังชาๆ ลูบผ่านรู้สึก ขนลุก เป็นก้อนๆ ไว้ อาทิตย์จะมาอัพเดทให้ดูนะคะ

12.jpg (61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

10.jpg (87.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

11.jpg (73.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

10.jpg (87.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

1.jpg (63.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนคะ  โพสต์ 2013-4-24 18:13
ทำที่ไหนอ่ะคะ

ขออนุญาติตอบในข้อความนะคะ  โพสต์ 2012-9-22 00:22
น่ากลัวมากเลยค่ะ

คะ ใช่ๆๆ เจ็บ ตึงๆ อยุคะ  โพสต์ 2012-9-22 00:13
เพิ่งทำที่หน้าท้องมาเหมือนกัน ยังบวมๆ อยู่เลย ^^

ไขมันออกไป เท่าไรหรอคะ  โพสต์ 2012-9-22 00:13
น่าจะเจ้บมากๆๆเรย

สุดๆคะ  โพสต์ 2012-9-22 00:14
ที่ว่าเจ็บอ่ะ หมอฉีดยาชาป่ะคะ

ก้อ งง เหมือนกันคะ หมอบอกบางคนบอกฉีด หรือ ไม่ ฉีดแต่เราสะดุ้งตื่นขึ้น  โพสต์ 2012-9-22 00:15
ทำมาเท่าไหร่กันนะ สนใจอยากทำหน้าท้องมากเลยคะ

ขอตอบใน ข้อความนะคะ กลางๆดีไม่โฆณาด้วย  โพสต์ 2012-9-22 00:18
ทำที่ไหนอะ..ทำไมถึงเจ็บ ตาลทำที่แขน หน้าท้องบน ล่าง เอว และสะโพกมา ไม่เบลอ และไม่เจ็บเลยนะ เพราะตาลไม่ขอกินยาด้วยแหระ  แค่รู้สึกตึงๆ อ่อ ตอนนั้นตาลทำที่สยามเลเซอร์ จขกท ไขมันออกมาน้อยเวอร์อะ เพราะดูขาใหญ่มากเลยนะ ออกไปแค่นั้นมันจะเล็กเรอะค่ะ? ขนาดต้นแขนตาลก้อไม่ได้ใหญ๋ไรมากมายยังได้ตั้ง400 cc  ส่วนช่วงหน้าท้องได้ตั้งเกือบพันซีๆ

แปลกมากแปลกจริงๆ ปริมาณยาชาในการทำเวเซอร์จะเยอะนะใส่เข้าไปพร้อมน้ำเกลือ แล้วจึงทำการเวเซอร์ -"- แต่ทำไม จขกท บอกโคตรรรรรเจ็บ!!

ถ้าตาลไม่เคยทำเวเซอร์มาก่อนแล้วมาเจอกระทู้นี้คงไม่กล้าทำแน่  ยังไงก้อหายไวๆนะค่ะ

ค่าทางด่วนหมอทำแพงด้วย  โพสต์ 2012-10-7 00:47
คุณตาลเวเซอแบบไหนคะทำมาเท่าไหร่ถ้าดีไม่เจ็บจะได้ไม่ไปปชลให้เปลือง  โพสต์ 2012-10-7 00:47
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-22 00:10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2012-9-21 23:00
ทำที่ไหนอะ..ทำไมถึงเจ็บ ตาลทำที่แขน หน้าท้องบน ล่าง เ ...

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคะเพราะตอนแรกก็คิดว่ามันออกเยอะกว่านี้ แต่ตอนแรกหมอก้อบอกว่าทออกประมาณ 700 พอทำเสร็จ หมอบอกว่า น่าจะออกได้เยอะกว่านี้อ่ะคะ  แต่เราร้องก่อน

ส่วนเรื่องยาถามหมอแล้ว เป็นยานอนหลับมั้งคะ  เพราะ พนักงาน ถามว่า ง่วงรึยัง

แต่ปีกๆแมันก็อยุบลงๆปนะคะ ไม่แข็งเหมือนก่อนทำ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2012-9-22 02:07
ต้นฉบับโพสต์โดย ss14 เมื่อ 2012-9-22 00:10
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคะเพราะตอนแรกก็คิดว่ามันออก ...

ทำไมใช้ยานอนหลับน้อ...อตร.นิดๆนะค่ะตาลว่า แค่ใช้ยาคลายเครียดก้อน่าจะพอ วิธีการทำเวเซอร์นี้ถ้าจำไม่ผิด หมอจะฉีดยาชาตรงบริเวณที่จะทำการเปิดแผล พอกรีดเปิดแผลก้อจะสอดท่อ เพื่อใส่น้ำเกลือผสมยาชา กี่ซีๆหรือกี่ลิตรก้อว่ากันไป แล้วแต่บริเวณที่จะทำการเวเซอร์ เพื่อให้ชั้นไขมันขยายตัวออกจากเนื้อเยื่อจะได้ง่ายต่อการ ใช้ท่อเวเซอร์ไปทะลวง(น่ากลัวไปมั้ย55) พอไขมันแตกตัว ก้อใช้ท่อดูดๆๆๆไขมันออกมาพร้อมกับน้ำเกลือ ปิดแผล ใส่การ์เมนท์กระชับ...กลับบ้าน...

ปล. ที่คลินิคไม่มีการ์เมนท์(ชุดกระชับ)ขาย หรือให้ใส่ หลังการทำเวเซอร์รึค่ะ ถึงใช้ผ้าแบบนั้นพัน
จริงๆไม่ถูกต้องเลย มันจะทำให้ขาไม่สมูทนะ ถ้าผิวดีดดตัวไม่ดีพอ ขาเป็นคลื่นเป็นหลุมแน่ ควรจะใส่การ์เมนท์หรือสเตย์ตลอดเวลา อย่างน้อยๆ1เดือนค่ะ ยกเว้นอาบน้ำ และหลังจากนั้น ก้อเลือกเอาจะใส่กลางวันหรือกลางคืน อีก1เดือนค่ะ เพราะผิวที่ทำการเวเซอร์มามันกระชับยากพอสมควร นอกจากคนไข้ จะไปนวด RF ช่วยกระชับ

ปล.อีกที จริงๆตาล่ไม่ตั้งใจจะเข้ามาถามหรือมาวุ่นวายกับ จขกท.นะค่ะแค่ผ่านมาเห็น แต่รู้สึกแปลกใจกับคลินิกที่ จขกท ไปทำมันแปลกมาก ตั้งแต่เรื่องวิธีการวางยาแล้ว  ปริมาณไขมันที่ดูดออก คนไข้เจ็บโคตรๆ(เวเซอร์เป็นการดูดไขมันที่ทำแล้วจะต้องไม่เจ็บค่ะ หรือเจ็บน้อยมากๆ ยิ่งดูดที่ต้นขายิ่งไม่น่าเจ็บเข้าไปใหญ่) และ การพันขาปูดเป็นปล่องๆ

ตาลรบกวนทราบชื่อคลีนิคที่ทำหน่อยได้มั้ยค่ะ และราคาที่ทำ ทางข้อความก้อได้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณ คุณตาลมากคะ ส่งข้อความไปแล้วนะคะ  โพสต์ 2012-9-22 10:16
ทำที่ไหนอ่ะค่ะ  อยากรู้ด้วยคน

ข้อตอบในข้อความนะคะ  โพสต์ 2012-9-23 18:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chotiros_k เมื่อ 2012-10-4 13:03

เราพึ่งไปทำมาเหมือนกันเลยได้เดือนนึงละ คุณหมอทำให้ดีมาก ขอเราดมยาสลบไม่เจ็บเลยหมอให้นอนโรงพยาบาล2คืนใส่สายเดนทำให้น้ำเหลืองกับเลือดออกให้หมด(ออกจากโรงพยาบาลแผลห้างมากค่ะ)

ทำที่ไหนคะ  โพสต์ 2013-4-24 18:15
ทำที่ไหนค่ะเล็งไว้สิ้นปีนี้ถ้าทำทั้งตัวจะอันตรายไหม๊คะ  โพสต์ 2012-10-7 00:50
เราก้อไปทำมา ที่ทองหล่ออ่ะค่ะต้นขาด้านในและด้านนอก หน้าขาด้วยค่ะ นัด 14 วันตัดไหม ^^
ใครสงสัย ไลน์มาถามได้นะคะ id jeab4822 ค่ะ
วอทแอพ 0841300804 ค่ะ หมอที่นี่ใจดีค้ะ ราคาไม่แพงมาก ปล. อยากให้เพื่อนๆที่อยากหุ่นสวยไปทำบ้างอ่ะค่ะ ดีจิงๆ ^^
ทำที่คลีนิคไหนคะ
อยากเห็น ตอนเสร็จแล้ว จังเลย
ทำที่ไหนคะ หลังไมมาได้ไม้ ขอบคุนนะคะ
ทำที่ไหนเหรอคะ อยากไปทำบ้างค่ะ
ทำที่ไหนเหรอคะ อยากไปทำบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้