ดู: 986|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องรอยสิว

[คัดลอกลิงก์]
อยากรุ้ว่าถ้าสิวอุดตันเราที่หน้าแห้งหมดแล้ว แต่ว่าเหลือพวกรอยดำรอยแดงรูขุมขนกว้าง จะรักษาโดนการยิงเลเซอร์หรือฉีดเมโสหน้าใสดีอันไหนจะดีกว่ากันคับช่วยมาเนะนำที แล้วรอยสิวที่หลังเปนรอยดำ ๆ ถ้าผมฉีดกูต้ากับวิตามินต่าง ๆ มันจะช่วยให้รอยหายไปด้วยไหมคับแล้วถ้าฉีดควรฉีดตัวไหนดีผมอยากให้ผิวเนียนด้วยคับ วานผู้รู้มาตอบทีนะคับ
ถ้าไม่เป็นหลุมสิว ก็ เมโสหน้าใส ดีกว่าค่ะ

ถ้าเป็นหลุมสิว ก็ต้องเลเซอร์ หรือ เดอม่าร์โรเลอร์

แต่ยังไงก็ตามต้องทำถี่ๆ หลายๆ ครั้ง สำคัญที่ตัวยา

ยาสเต็มเซลจะได้ผลดีที่สุด แต่จะค่อนข้างแพงมาก

รอยแผลที่หลังที่เป็นรอยดำก้เช่นกัน อาจรักษาด้วยการฉีดกลูต้าก็พอได้บ้าง แต่ก็ต้องใช้เวลา

แต่ถ้าจะใช้การฉีดกลูต้า ก็ต้องให้หนักไปทางพวก พลาเซนต้า มากกว่ากลูต้าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้