ดู: 6135|ตอบกลับ: 9

[ทำจมูก] ครบ 1 เดือนกว่าแล้ว แต่ปวดที่จมูกมาก เพื่อนๆช่วยด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาครล 1 เดือนกว่าแล้ว  แต่มีอาการคือ  ปวดตรงจมูกมาก เหมือนมีอะไรมากดทับค่ะ ทำให้ปวดหัวไปด้วย แต่จมูกไม่บวมไม่แดงนะค่ะ  รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย แล้วควรทำไงดีค่ะ
โพสต์ 2012-9-14 06:50:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรา 1เดือนเหมือนกัน เจ็บและบวม เลยไปซื้อยาแก้เอกเสบ และลดบวม  มากิน  ดีขึ้นคะ ยังคิดอยู่เลยว่าจะไปถอดออก ดีไหม รำคาญ แต่ตอนถอดนี่เขาว่าเจ็บกว่าตอนเสริมอ่ะจริงหรือเปล่า
โพสต์ 2012-9-14 07:42:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระวังจะทะลุนะคะ  ทางที่ดีไปหาหมอดีกว่าค่ะ  ของเพื่อนเดือนนึงแตะปลายจมุกยังเจ็บแปลบๆ  ก้อนึกว่าไม่มีอะไร  สุดท้ายซิลิโคนทะลุ  ตรงแผลที่เย็บค่ะ  ดีนะ  ไม่ทะลุด้านบน
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-14 10:30:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรา 1เดือนเหมือนกัน เจ็บและบวม เลยไปซื้อยาแก้เอกเสบ และลดบวม  มากิน  ดีขึ้นคะ ยังคิดอยู่เลยว่าจะไปถอดออก ดีไหม รำคาญ แต่ตอนถอดนี่เขาว่าเจ็บกว่าตอนเสริมอ่ะจริงหรือเปล่า  
เราเจ็บทุกวันเลย ขนาดไม่ได้ทำอะไรโลดโผนเลยนะค่ะ แค่ออกไปดูหนัง กินข้าวเอง แล้วอีกอย่างเวลาอยู่ในที่แอร์เย็นๆ รู้สึกได้เลยค่ะว่ามีซิลิโคนอยู่ตรงจมูกทำให้ปวดจมูกและพลอยปวดหัวไปด้วย แล้วก้อทำให้หายใจไม่สะดวกด้วยค่ะ   คิดเหมือนกันว่าจะเอาออก ไปปรึกษาคุณหมอท่านหนึ่งไว้แล้ว เขาบอกว่า  หมอที่ใส่ให้เราเขาใ่มาฝืนไปนะ ถ้าจะเอาออก ไม่ควรปล่อยไว้นานค่ะ เพราะซิลิโคนจะกดทับกระดูอ่อนทำให้กร่อน  เห็นมีคนรีวิวตอนเอาออกเขาบอกก้อเจ็บตอนแ๊ดยาชาอ่ะค่ะ  แถมโล่งกว่าด้วยเพราะ ไม่ต้องกลัวชนอะไรแล้ว รักษาง่ายกว่าด้วยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-14 10:31:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระวังจะทะลุนะคะ  ทางที่ดีไปหาหมอดีกว่าค่ะ  ของเพื่อนเดือนนึงแตะปลายจมุกยังเจ็บแปลบๆ  ก้อนึกว่าไม่มีอะไร  สุดท้ายซิลิโคนทะลุ  ตรงแผลที่เย็บค่ะ  ดีนะ  ไม่ทะลุด้านบน

เราก้อเจ็บแปลบค่ะ  แตะๆก้อเจ็บมีตุ๋มๆด้วย  กล้วจัง  แล้วเพื่อนทำที่ไหนค่ะ   แล้วต้องเอาซิลิโคนออกไหมค่ะ
โพสต์ 2012-9-14 10:47:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติ 3 -4 วันก็หายเจ็บแล้วครับ ผมทำมา 4 ครั้งล่ะ
สุดท้ายเอาออก เอาออกไม่เจ็บหรอกครับ 1 วันก็หายปกติ
เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น 1 อาทิตย์หายสนิท ปลายก็ยุบลงเรือ่ยๆ เข้าที่ไม่กี่วันหรอกครับ
อย่าไปเชื่อคนอื่น ผมทำมา 4 ครั้ง ล่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-14 11:09:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติ 3 -4 วันก็หายเจ็บแล้วครับ ผมทำมา 4 ครั้งล่ะ
สุดท้ายเอาออก เอาออกไม่เจ็บหรอกครับ 1 วันก็หายปกติ
เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น 1 อาทิตย์หายสนิท ปลายก็ยุบลงเรือ่ยๆ เข้าที่ไม่กี่วันหรอกครับ
อย่าไปเชื่อคนอื่น ผมทำมา 4 ครั้ง ล่ะ
    ทำมา 4 ครั้งแล้ว  แล้วทำไมถึงเอาออกค่ะ   
โพสต์ 2012-9-15 13:08:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจนะคะ วันจันทร์หมอนัดดูแผล 1 เดือนกะ10กว่า วัน ปลายแดงแต่ไม่เจ็บ หมอเลยนัดไปดูให้มั่นใจ เราว่ามีอะไรเกิดขึ้นกับเรากลับไปหาหมอดีกว่าคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-15 20:19:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ ตอนแรกอยากทำ ตอนนี้อยากเอาออก มันเจ็บไม่แดงแต่ปวดๆ  ขอให้ตะเอง ไม่เป็นไรนะ  หาหมอดีที่สุดจิงๆค่ะ แล้วทำจากที่ไหนมาค่ะ
โพสต์ 2013-7-25 01:19:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำอย่างไรดีค่ะ พอดีเจ็บตรงปลายจมูกเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้