ดู: 17522|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฟอกสีฟันใครเคยสนใจบ้าง นอกจากเสริมจมูก ทำตา ทำคาง

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้กำลังสนใจเรื่องการฟอกฟันให้ขาวค่ะ ตอนนี้ก้อเข้าไปดูข้อมูลหลายที่ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ พอดีเห็นเพื่อนๆ สนใจทำศัลยกรรมจมูก ตา ปาก คาง กันซะส่วนใหญ่จะเป็นบนใบหน้า เผื่อเป็นทางเลือกใหม่คะ แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องนี่กันเลย พอดีพี่โฟร์เห็นว่ามันเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งเลยนะคะ เวลายิ้มแล้วฟันขาว + ลักยิ้ม หรือไม่มีลักยิ้ม(แล้วแต่ชอบ) {:13_929:}  ที่รู้มาราคาฟอกฟันอย่างดีๆ เคลือบฟลูออไรด์ ใกล้เคียงกับการเสริมจมูกเลยคะ แพงกว่าการทำลักยิ้มด้วยซ้ำ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ หรือว่ามีที่ดีดีแนะนำโพสมาคุยกันนะคะ แลกเปลี่ยนกัน ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอแนะนำ ศูนย์ทันตกรรม PMDC ค่ะ มีทั้งฟอกฟันที่บ้านและเสร็จครั้งเดียวที่คลินิก ลองเข้าดูรายละเอียดการรักษาได้ที่ http://www.pmdc-dental.com/th  โพสต์ 2017-1-26 10:30
ตอนนี้ บอบกำลังฟอกสีฟันอยู่คัฟ พี่โฟร์

เพิ่งจะเริ่มเมื่อวาน แต่บอกก่อนว่าเสียวฟันมากๆๆ ทั้งๆ ที่ใช้แบบ home use อะคัฟ

ก็เริ่มจากไปพิมพ์ฟันที่คลีนิค บอบทำที่สยามอ่ะคัฟ ชื่อร้านถ้าจำไม่ผิดคือ siam dental clinic คัฟ

อยู่สยามซอยสี่คัฟ ฝั่งขวามือ เดินไปนิดนึงก้อถึงแล้ว

ค่าพิมพ์ฟัน 3000  คัฟ

แล้วน้ำยาฟอกสีฟันจะราคาหลอดล่ะ 800 บาท หลอดนึงใช้ได้ประมาณสี่วันคัฟ

รู้สึกว่าราคานี้จะเป็นราคาโปรโมชั่นอยู่คัฟ สนใจก็ลองไปสอบถามได้น่ะคัฟ

บอบเอง ก็ซื้อมาลองใช้สองหลอด ก็หมดไปประมาณ 4600 เองคัฟ ถ้าเปนที่อื่น ลองไปสอบถามราคาก็จะมีตั้งแต่ 5000 - 7000 คัฟ

อ่อ แล้วถ้าเปนสมาชิกเก่าครั้งต่อไปอย่างเราจะไปซื้อน้ำยาฟอกฟันเพิ่ม จะได้ลด อีก 10 % คัฟ

น่าสนใจมั้ยคัฟ

อิ อิ

ส่วนได้ผลมั้ยยังไง บอบเพิ่มฟอกวันนี้วันที่สองเอง ยังไม่เหนความแตกต่างเท่าไหร่คัฟ

ไว้ฟันขาวเมื่อไหร่จะมาลงรูปให้ดูน่ะคัฟ

เพิ่มเติมให้นิดนึงคัฟ การฟอกสีหันด้วยเลเซอร์ จะเหมาะสำหรับคนที่ ต้องการความขาวอย่างเร่งด่วน อย่างมีงานสำคัญต่างๆ อย่างจะไป แต่งงาน หรืองานรับปริญญา เป้นต้นคัฟ การฟอกฟันขาวด้วยเลเซอร์ และแสงบลูไลท์ เพียงแต่จะเร่งให้ฟันเราเกิดฟันขาวได้ทันทีหลังจากทำที่คลีนิค เท่านั้นเอง แต่ข้อเสีย คือราคาแพงกว่า และ จะเสียวฟันกว่าปกติคัฟ เป็นการทำลายเคลือบฟัน มากกว่าการใช้การฟอกฟันแบบธรรมดา หรือที่เรียกว่า home use คัฟ

ส่วนตัวคิดว่าทำแบบค่อยๆ เปนค่อยไป ดีกว่า นอกจากราคาถูกแล้ว ยังลดการเสียวฟันได้มากกว่าอีกด้วยคัฟ
และมีข้อดีอีกอย่างคือ จะได้ฟันที่ขาว คงทน กว่า การใช้เลเซอร์ และทำบลูไลท์คัฟ
อ่อ ที่บอบเสียวฟันเปนเพราะบอบใช้นำยาที่คอนข้างมีความเข้มข้นสูงคัฟ

ที่คลีนิคมีให้เลือก 10%   15%  และ  20% คัฟ

ทีแรกบอบขะใช้ 20% แต่ของหมดคัฟ

บอบก็เลยได้ตัว  15%  มาคัฟ ก็ค่อนข้างจะเสียวฟันคัฟ วันแรก หรือว่ายังไม่ชินก็ไม่รู้เหมือนกันคัฟ

ถ้ามีไรคืบหน้าเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะคัฟ
อ่อ ที่บอบเสียวฟันเปนเพราะบอบใช้นำยาที่คอนข้างมีความเข้มข้นสูงคัฟ

ที่คลีนิคมีให้เลือก 10%   15%  และ  20% คัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-24 01:17

ไม่ใช่แค่เสียวฟันนะบอบ เดี๋ยวมันจะเจ็บเหงือกด้วย

ใช้ๆไปซักพักก็จะเบื่อไปเอง
เคยซื้อแบบทำเองที่บ้านอะคะ เสียวฟันจริงๆนะ เราเคยทำค่ะตอนม.ปลาย ทำก่อนจัดฟันอะ แล้วมันเสียวฟันเลยเลิกเลย เพราะปกติเราเป็นคนไม่เสียวฟันเลยอะคะ แหะๆๆ

แต่ตอนนี้กลับมาสนใจฟอกสีฟันอีกครั้ง แต่คงปรึกษาคุณหมอฟันประจำตัวด้วยค่ะ พอดีเราจัดฟันอยุ่อะตอนนี้ มันเลยทำให้แปรงฟันไม่ได้เต้มที่เราป่าวสกปรกน้า 555 แต่มันแปรงไม่ถนัดง่ะ ฟันก้อเลยแอบเหลืองๆๆอยุ่ แหะๆ ว่าจัดฟันเส็ดก้ออยากทำนะ จขกท. ไปถามคุณหมอที่คลีนิคไหนมาบ้างแล้วคะ ........ ไว้เราถามคลีนิคที่เราจัดฟันมา เด่วเราจะมาบอกราคาน้า แต่ไม่แน่แพงมาก เพราะจัดฟันที่นี่ก้อ ถูกกว่าที่อื่นนิดนึง อิอิ
อยาก ไป ฟอกสีฟันเหมือนกัน ครับ.... เพราะตั้งแต่ถอดเหล็กมา ฟันเหลือง น่าดู..เดี๋ยวลองดู ผลลัพ ของ บ๊อบ หน่อยนะ ครับ
เหอๆ
เคยฟอกก่อนจะทำจมูกอ่ะครับ
คือก่อนจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ก็เริ่มจากฟอกฟัน

ตอนนั้นทำไปราคา 7500 บาทครับผม
จี๊ดๆๆ ฟันมากกกก ตอนทำ แบบบอกไม่ถูกอ่ะ เสียวๆ จี๊ดๆ
หลังจากทำมาแล้วนี่ ปากแห้งงงง เหงือกขาวเลยทีเดียวเชียวครับ
และหลังจากทำภายใน 24 ชม เค้าบอกห้ามกินของที่มีสีครับ
กินได้แต่อาหารสีขาวๆ ผมเลยกินข้าวเปล่า กับไข่ขาวต้ม -*- ลำบากกกกน่าดู

ก็ขาวขึ้นในระดับหนึ่งอ่ะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
บ๊อบ ฟันอย่างกั้ง ทำพิมพ์ไดป่ะครับ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-24 10:23

ง่า

ฟันกั้งออกจาสวย

แต่ฟอกอีกนิดก็ดีน่ะ ฟันม้าของกั้ง จะได้ขาว โดดเด่น

อิ อิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 11:52:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 11:58
ตอนนี้ บอบกำลังฟอกสีฟันอยู่คัฟ พี่โฟร์

เพิ่งจะเริ่มเมื่อวาน แต่บอกก่อนว่าเสียวฟันมากๆๆ ทั้งๆ ที่ใช้แบบ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-24 01:14

Thank you so much krub. สำหรับข้อมูลดีๆ p'four ได้ข้อมูลเพิ่มเติม
ปัจจุบันคนส่วนใหญ่เริ่มให้ความสนใจกับความขาว สะอาดและสวยงามของฟันมากขึ้น  แต่เนื่องจากลักษณะทางสังคม อายุ กิจวัตรประจำวัน อุปนิสัยในการบริโภคและการดูแลรักษาความสะอาดทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงของเม็ดสีฟัน จนทำให้เกิดสีเกิดจากคราบต่างๆ และด้วยเทคโนโลยีและวิทยาการสมัยใหม่ ทำให้คุณสามารถกลับมามีฟันสีขาว ได้อย่างเดิมด้วยวิธีง่ายๆ และไม่ยุ่งยากอีกต่อไป  ซึ่งวิธีนี้จะทำให้คุณเป็นคนใหม่ที่กล้ายิ้มได้อย่างเต็มใจ โดยไม่ต้องอายใครเวลาที่ต้องยิ้ม

สาเหตุของการทำให้ฟันหมองคล้ำ
ด้วยชีวิตประจำวันของเราต้องพบมลภาวะมากมาย ฟันเราก็เช่นกันต้องพบกับสิ่งสกปรกต่างๆมากมาย ถึงแม้ว่าเราจะมีการแปรงฟันเพื่อรักษาความสะอาดสุขภาพภายในช่องปากแล้ว แต่นั่นอาจยังไม่เพียงพอสำหรับฟัน จึงทำให้เกิดคราบต่างๆตกค้างอยู่ และก่อให้เกิดคราบหินปูน รวมถึงอาจเกิดจากคราบอาหารต่างๆ ที่เรารับประทานเข้าไปด้วย เช่น ชา กาแฟ รวมถึงน้ำอัดลม และยาปฏิชีวนะต่างๆ ซึ่งล้วนแต่ก่อให้เกิดคราบได้ทั้งสิ้น นอกจากนี้สภาพร่างกาย ของเราที่ร่วงโรยไปตามกาลเวลา ยังเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เกิดการสะสมคราบได้ง่ายยิ่งขึ้นด้วย

นอกจากคราบๆต่างแล้ว ยังมีสิ่งที่เป็นตัวกำหนดสีฟันของเรา ทำให้คนเรามีสีฟันที่ไม่เหมือนกัน คือ พันธุกรรม ซึ่งอาจทำให้บางคนมีสีฟันขากมากกว่าคนอื่น รวมถึงบางคนมีสีฟันขาวเหลืองมากกว่า และบางคนอาจมีสีฟันโทนเทาถึงเทาน้ำตาลได้  และปัจจัยอื่นที่สามารถทำให้สีฟันของเราเปลี่ยนได้ คือ โรคประจำตัวของแต่ละบุคคล เนื่องจากการรักษาโรคแต่ละโรค ต้องใช้ยาและวิธีการรักษาต่างกัน ซึงส่งผลให้เกิดการเปลี่ยนแปลง ของสีฟันได้ด้วย

ตอนนี้มีโปรโมชั่น
ใครสนใจบ้างอ่ะ หลังไมค์นะคะ อิอิ แต่ต้องไปเป็นคู่ TWIN (แฝดอินจัน)
เป็นการฟอกสีฟันด้วยแสง LED ราคา 2 ท่าน 12,999 บาท เฉลี่ยแล้วก้อไม่แพงเท่าไหร่นะคะ แต่ไม่รู้จะได้ผลเป็นยังไงบ้าง ว่าจะโทรไปสอบถามดูแล้วจะมาเล่าให้ฟัง
http://www.dentajoy.com/th/ ยังไงลองเข้าไปดูกันนะคะ :)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 11:56:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ใช่แค่เสียวฟันนะบอบ เดี๋ยวมันจะเจ็บเหงือกด้วย

ใช้ๆไปซักพักก็จะเบื่อไปเอง ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-24 01:28

ความคิดพี่โอม คล้ายๆ โฟร์เลยคะ ขี้เกียจทำไม่ค่อยมีเวลากลัวเบื่อก่อน ไปทำที่คลีนิคครั้งเดียวสะดวกดี แล้วแต่ชอบนะคะ อันนี่ไม่ว่ากัน
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:00:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 12:02
เคยซื้อแบบทำเองที่บ้านอะคะ เสียวฟันจริงๆนะ เราเคยทำค่ะตอนม.ปลาย ทำก่อนจัดฟันอะ แล้วมันเสียวฟันเลยเลิกเ ...
ต้นฉบับโพสโดย jazziiica เมื่อ 2009-5-24 03:46

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลที่จะดูให้เอาราคาถูกๆ ดีๆ นะคะ อิอิ (อยากสวยแต่งบน้อย)
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:09:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยาก ไป ฟอกสีฟันเหมือนกัน ครับ.... เพราะตั้งแต่ถอดเหล็กมา ฟันเหลือง น่าดู..เดี๋ยวลองดู ผลลัพ ของ บ๊อบ หน่อยน ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-24 07:36

หวัดดีจ้าน้องต้อง ทำไมคนใส่ฟันเหล็กฟันเหลืองทุกคนคะ หลังจากนั้นต้องฟอกฟันทุกคนหรือเปล่าคะ
ตอนนี้เห็นมีดัดการจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก (Invisalign) น่าสนใจ แต่ราคาค่อนข้างสูง
การจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก เป็นการใช้เครื่องมือจัดฟันที่มีความใสและสามารถ ถอดออกได้ และออก แบบมาเพื่อให้เหมาะกับคนไข้แต่ละบุคคล เครื่อง มือจัดฟันแบบใส (aligners) นี้สามารถทำให้ฟัน ของคุณจัดเรียงได้สวยงาม โดยที่ไม่มีใครรู้ ต่าง จากการจัดฟันแบบใส่เหล็กทั่วไป โดยเครื่องมือจัด ฟันแต่ละชุดจะค่อยๆจัดเรียงฟันอย่างเป็นธรรมชาติ ด้วยเหตุนี้ จึงทำให้การแปรงฟันและการทานอาหาร ของคุณไม่เป็นเรื่องยากอีกต่อไป

วิธีการรักษา
เฉลี่ยแล้ว จะใช้เวลาในการรักษาประมาณ 1-2  ปี ซึ่งจะใช้เวลาการรักษาน้อยกว่าการจัดฟันแบบด้านนอกทั่วไป ประมาณ 30 % ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัญหาทางด้านสุขภาพฟันและโครงสร้างฟันของแต่ละคน ดังนั้นระยะเวลาจึงอาจไม่เท่ากันในแต่ละบุคคล  โดยคุณควรเข้ามาพบแพทย์จัดฟันทุกๆ 6-8 สัปดาห์ เพื่อดูความคืบหน้าของการจัดเรียงฟัน และเปลี่ยนเครื่องมือจัดฟันชุดใหม่ ซึ่งแต่ละชุดจะทำให้ฟันค่อยๆ เคลื่อนไปสู่ตำแหน่งที่แพทย์จัดฟันกำหนดไว้ ส่วนจำนวนชุดของเครื่องมือจัดฟัน ขึ้นอยู่กับความเหมาะสม ของแต่ละบุคคลโดยมีแพทย์จัดฟันเป็นผู้กำหนดใส่และสบาย

ประโยชน์ของการจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก เป็นการจัดฟันเพื่อไม่ให้ใครมองเห็น ด้วยเครื่องมือจัดฟันแบบใส สบายกว่า ไม่ทำให้ระคายเคืองต่อเนื้อเยื่อภายในปากของคุณ นอกจากนี้ ยังสามารถถอดออกได้อย่างง่ายดาย ในขณะการแปรงฟันและการรับประทานอาหาร

นอกจากนั้น ยังช่วยลดการก่อให้เกิดฟันผุและโรคเหงือกได้อีกด้วย การจัดฟันแบบใสไร้เหล็กนี้จะทำให้คุณ มีรอยยิ้มที่สวยงามโดยปราศจากเหล็กจัดฟัน   ข้อมูลเพิ่มเติมคะ สำหรับทางเลือกคนที่อย่างต้องการจะจัดฟันนะคะ
แนะนำ ร้าน

BriteSmile Whitening Spa
Siam Paragon 2nd Floor Room 238 (Beauty Zone, opposite Asia Books) ,

ราคาเต็ม 20000 ตอนนี้ลดราคานะครับ เหลือ 16000 แถมขุดหินปูนด้วยระบบ water jet (ราคาสองพัน) ด้วยนะครับ
คลีนิคนี้ทำฟันเพื่อความสวยงามโดยเฉพาะ ไม่ได้เป็นคลีรักษาฟันนะครับ

ฟอกฟันโดยใช้แสงเลเซอร์ สีน้ำเงิน ฉายแสง 3 รอบ ในเวลา 1 ชม.
ก่อนทำต้องบล๊อคเหงือกและปากก่อน เพื่่อป้องกันไม่ได้ให้ไปโดนที่อื่น ปลอดภัยมาก ๆ ฟันขาวจริง เป็ฯธรรมชาติ อยู่ได้นาน 3 ปี
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:12:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 12:21
เหอๆ
เคยฟอกก่อนจะทำจมูกอ่ะครับ
คือก่อนจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ก็เริ่มจากฟอกฟัน

ตอนนั้นทำไปราคา 7500 บาทครับผ ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-5-24 09:50

พี่4 ว่าดูแล้วลำบากจังแต่ต้องทนอยากสวย อิอิ แล้วความขาวอยู่ได้นานแค่ไหนคะ มีรูปให้ดูเปล่าคะ
เคยซื้อของ boots มาทำเองที่บ้านอะครับ รู้สึกไม่ค่อยดี ฟันไม่เห็นจะขาวขึ้นเลย เสียวฟัน ลิ้นไม่ค่อยสะบาย เหงือกโดนกัด
ของ boots ราคาประมาณ 500 ทำบล๊อคฟันเองที่บ้าน

ร้าน detal planet เมเจอร์ รัชโยธินนะครับ
มีหลายราคา 1200 , 5000, 10000, 12000
1200 ขาวน้อย ได้ผลมากบริเวณปลายฟัน แถมขุดหินปูนด้วย
5000 หมอทำบล๊อคฟันให้ แล้วทำต่อเองที่บ้านอีก 9 ครั้ง ให้ยา 2 หลอด
12000 เลเซอร์ สีน้ำเงิน เนื้อฟันจะออกขาวเวอร์
10000 ช่วงโปรโมชั่นอะไรของเขาไ่ม่รู้ น้ำยาอะไรไม่รู้ ขาวธรรมาชาิติ ทำ 3 ครั้ง กลับบ้านได้เลย
อย่างไรก็ดีนะครับ กาำรไปทำมาแพง ๆ ยังไงก็กลับมาเหลืองได้เหมือนเดิม ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาด้วย
ถ้าหากดื่มชา กาแฟ สูบบุหรี ดูดกัญชา อาจจะทำให้ัฟันกลับมาเหลืองได้เหมือนเดิม

คิดดูซิ 16000 อยู่ได้ 3 ปีเอง เอาไปทำตากีกว่ามั๊ง น่าจะอยู่ได้นาน ๆ
พี่ Four ครับ ผมว่า ช่วงดัดฟัน เราจะดูแลรักษา ได้ ไม่ทั่วถึง ครับ ...แล้ว แฮะๆๆ ปรกติผม ดูดบุหรี่ ด้วย อ่ะครับ ...แต่ไม่จัด นะครับ {:13_963:} ถ้าดูดก็ เฉพาะบางเวลา ...แต่ไม่ทุกวันนะครับ ..อิอิ
....เพราะฉะนั้น โอกาสที่เราจะฟันเหลืองก็มีและเป็นไปได้ง่าย....
แล้ว ก็ ขอบคุณ คุณ tspace ด้วยนะ ครับ ....ที่มาบอกข้อมูลสถานที่ฮะ....ที่เมเจอร์ พอดีอยู่แถวบ้าน เดี๋ยวลองไปถามดู นะครับ ....
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ น่ะค้าฟ

สู้ๆ ต่อไป

เพื่อฟันขาว

อิ อิ
อยากฟันขาว แต่ไม่อยากเสียวฟันอ่ะ สงสัยต้องเปลี่ยนไปใช้ฟันปลอมทั้งปากดีก่า เอาแบบขาวสุดๆไปเลย
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 13:24:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำ ร้าน

BriteSmile Whitening Spa
Siam Paragon 2nd Floor Room 238 (Beauty Zone, opposite Asia Books) ,

ราคาเต็ม 20000 ตอนนี้ลดราคานะครับ เหลือ 16000 แถม ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-24 12:09

ราคาสูงใช้ได้เลยนะคะ แต่แย่จังอยู่ได้แค่ 3 ปีเอง แล้วทำ 3 ปีครั้ง ถ้าบ่อยเกินไปจะเป็นปัญหากับกระดูกและรากฟันหรือเปล่าคะ สงสัยต้องใส่ฟันปลอมแทน
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 13:27:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ Four ครับ ผมว่า ช่วงดัดฟัน เราจะดูแลรักษา ได้ ไม่ทั่วถึง ครับ ...แล้ว แฮะๆๆ ปรกติผม ดูดบุหรี่ ด้วย อ่ะครับ  ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-24 12:47

น้องต้อง ได้เรื่องยังไงแจ้งข่าวบอกพี่4 ด้วยนะkrub thanks ja ตอนนี่อยากทำมาก ก่อนไปทำดั้งอ่ะ เพราะพี่ 4 มีคิววันที่ 30 ก.ค. 52 ตื่นมาจะได้ฟันขาวและดั้งสวย อิอิ (แอบฝัน)
อืม  16000 ทุก 3 ปี แล้วเราดื่มกาแฟ ด้วยดิ วันนึงมะต่ำกว่า สองแก้ว มีสิทธิ์ ฟันเหลืองเร็ว อีกอย่าง เสียวฟัน เวลาทำ และต่อไป เหงือกเราจะแข็งแรงป่าว อยากสวย แต่ไม มัน มีไร ให้คิดเยอะจังแฮะ
คนแถวนี้ โดนฟันกันเป็นแถว

ดีจัง ฟันซะ ขาวๆๆๆ  ทำไรต่อดีบอบบี้

ทำอ้วนดีมะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้