ดู: 1652|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยแนะนำหลังเอาซิลิโคนออกหน่อยค่ะกำลังจะไปเอาออกแล้วค๊าแต่หมอบอกไม่ได้เย็บปิดแผ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราทำจมูกมาได้หนึ่งเดือนแล้วค่ะ  ไปหาหมอทุกอาทิต อาทิตย์แรกตัดไหม อาทิตที่ 2 ไปให้หมอดูว่าเบี้ยวไหม  อาทิตที่ 3 เหมือนจะเป็นหวัดหมอก้อให้ยามากินค่ะ ยาลดน้ำมูกกับแก้อักเสบ  อาทิตที่ 4 ปวดค่ะ  ปวดตรงสันตรงเยื่อข้างใน    วันนี้ครบเดือนพอดีค่ะ ไปเจอเพื่อนที่เคยทำจมูกที่เดียวกัน แล้วไปหมอเดิม หมอบอกไม่เกี่ยวกะซิลิโคนที่เสริมเกี่ยวกับเยื่อจมูกค่ะ   แต่ยังบวมไม่ยุบอ่ะค่ะ   ตรงสันระหว่างตา

--- ไปพบหมออีกคนค่ะ เพื่อปรึกษาเรื่องเอาซิลิโคนออก    หมอบอกว่า เอาออกได้เลย  เพราะถ้าปล่อยไวนาน ซิลิโคนจะไปกดทับกระดูกเราให้สึกไปได้    แล้วหมอก้อจับๆดูๆ  แบบว่าเราก้อยังเจ็บนะ ( ซึ่งปกติเดือนหนึ่งเพื่อนๆหายกันแล้วใช่ป่ะ )  หมอบกทำมาคับไปอยู่กับเราไม่ได้นานหรอกนะ   หน้าก้อดูแข็งๆ ( เราก้อว่างั้นอ่ะ  เมื่อก่อนถ่ายรูปออกมาน่ารักๆ  ตอนนี้แปลก ตาก้อแปลก หน้าดุๆด้วย คิดนานแหล่ะ )
----- อยากเอาออก   แต่หมอบอกเอาออกแล้วไม่ได้เย็บแผลนะ เราก้อกังวลตรงนี้แหล่ะ หมอบอกเอาออกง่ายหมอเปิดแผลนิดเดียว เราก้อ  หรอค่ะ  งืมๆ   
------ เอาออกแล้วเหมือนเดิมไหมค่ะ    หมอบอกเหมือนเดิม   โล่งใจแหมบแบบเดิม
------ หลังเอาออกควรกินอะไร เพื่อให้เสริมสร้างเนื่อเยื่อขึ้นมาใหม่ได้ไวค่ะ  แบบพวกอาหาร วิตามินอ่ะค่ะ  ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
------แล้ว ต้องนวดแบบไหนค่ะ  เห็นเคยอ่านใช่สมูทอีกทา แล้วจะดี    จิงไหมน๊า
------------- ขอบอกว่ากลัวจังเลยค่ะ  ตอนนี้มันเจ็บ เหมือนมีอะไรมากดทับที่ดั้งอ่ะ ปวดๆ  มันมันกดๆๆๆเราอยู่  เพื่อนๆที่ทำเป็นไหมค่ะ ---------------------

------ แหะ ยาวเร้ยยยย  ช่วยแนะคำหน่อยนะค่ะ  ขอบคุณค๊า ==*
หมอไรคับที่ไปปรึกาา เรื่องเอาจมุกออก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-9 08:20:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอที่อยู่ จรัญ 53 อ่ะค่ะ  ที่เรากลัวคือไม่ได้เย็บปิดแผล ใครเคยไปเอาออกบ้างง  จะเป็นอะไรไหมค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-10 21:40:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ก่อนหน้านั้นทำที่ไหนคะ ใช่คลีนิคแถวพาต้ารึป่าว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-11 17:24:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แถวบางลำพูค่ะ  เป็นสั้นชัดเจนครบเดือนแล้วค่ะ   ต่อไปมันจะชัดกว่านี้ไหมค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้