ดู: 3680|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ทำปากบางมาแล้ว ต้องใช้เวลากี่เดือนถึงจะทำฟันได้ ( จัดฟัน )

[คัดลอกลิงก์]

ตัดไหมปากมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ
อยากทราบว่าจะไปทำฟันได้มั้ยค่ะ
คือเราจะไปเอาเหล็กจัดฟันออก  ( ซึ่งตอนถอดเหล็กจัดฟัน ต้องใส่ที่ ถ่างปากอะค่ะ )

จะเป็นอะไรรึป่าวค่ะ?
เสี่ยงปากฉีกมากเลยนะครับ แผลมันยังปิดไม่สนิทเลย 2อาทิตย์เอง
ใช่เลย จัดฟันอ้าปาก กว้างและบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
หมอบอกว่าอย่างต่ำต้อง3เดือนขึ้นไปนะคะ ถึงจะไปทำอะไรที่เกี่ยวกับการต้องอ้าปากกว้างๆได้ ในระยะ3เดือนแรกอย่าเพิ่งเลยค่ะเสี่ยงปากฉีกนะคะ รอพ้นไปก่อนดีกว่า
ขนาดเราทำปากมาเดือนนึงละยังอ้าปากกว้างมากไม่ได้เลยกลัวปากฉีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้