ดู: 11418|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดฟิลเลอร์จมูก เสริมจมูก เสริมคาง หมดปัญหาหน้าบาน ที่ Amed Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diorsnow เมื่อ 2012-8-31 16:54

นุ้ยมาแชร์ประสบการณ์ฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกกับคางเทคนิคเกาหลีค่ะ น่าจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจจะฉีดจมูกได้ค่ะ  นุ้ยฉีดเพราะอยากแก้ปัญหาหน้าบาน (คิดเอาเองว่ามันแก้ได้)อยากลองดูเห็นเพื่อนๆที่ไปฉีดมาบอกว่าเจ็บตัวน้อย และเราสามารถไปฉีดเติมเปลี่ยนรูปทรงได้เรื่อยๆนะคะ ข้อเสียก็มีคือมันไม่ได้อยู่สวยกับเราถาวร สักประมาณ 2 ปีมั้งคะ จะค่อยๆยุบๆสลายไปเองตามธรรมชาติ ข้อนี้นุ้ยก็แฮบปี้นะคะ รับได้ค่ะ ปรึกษาคุณหมอนานเหมือนกัน เพราะต้องการความแน่ใจ มั่นใจว่าคุณหมอสามารถเสริมเป็นทรงเกาหลี ตามที่นุ้ยต้องการ แต่ก็ไม่ได้อยากได้เวอร์มากค่ะ ตรงนี้คุณหมอให้คำปรึกษา แนะนำได้ดีมากๆ เราไม่รู้สึกกดดันค่ะ ว่าต้องทำเยอะน้องพนักงานก็ให้ข้อมูลตรงๆ เป็นกันเองดีค่ะแถมให้ Voucher มาเยอะด้วยประทับใจส่วนนี้มากค่ะ

ประเดิมรูปหน้าตรงค่ะ  ก่อนทำไม่ใช่คนดั้งแบนมากนะคะ พอมีค่ะ แต่อยากได้โด่งมากกว่านี้ เพราะรู้สึกว่าจมูกเดิมดูสั้นๆ ปลายไม่ค่อยเชิดค่ะ เลยลองฉีดเติมหน่อย เผื่อจะฟลุ๊คหน้าเปลี่ยนกะเขาบ้าง จากในรูปฉีดคางมา 3 อาทิตย์แล้วค่ะ ลองนึกภาพตามนะคะ ก่อนฉีดคางหน้าจะบานและกลมม๊ากๆ เป็นปมด้อยตั้งแต่เด็กเลยค่ะ เมื่อก่อนไม่กล้ารัดผมรวบผมเลยจริงๆ กลัวจะเหมือนซาลาเปาเดินได้  หลังฉีดคางมาดีขึ้นค่ะ หน้าดูสมดุลมากขึ้น แต่เพื่อนติบอกว่าเหมือนยังไม่ลงตัว เหมือนขาดอะไรไป ปรึกษาคุณหมอก็แนะนำว่า ถ้าฉีดจมูกเติมนิดนึงจะเรียวเป๊ะกว่านี้ค่ะ นุ้ยอยากฉีดอยู่แล้วเลยตัดสินใจทำต่อเลย

นี่รูปด้านข้างหลังฉีด 2 ชั่วโมงค่ะ เห็นฟิลเลอร์ใสๆ ดูยังบวมๆเป็นรอยนิดๆค่ะ กลับถึงบ้านปุ๊บให้แฟนถ่ายให้เลย อยากเก็บไว้เปรียบเทียบค่ะ ว่ามันแตกต่างจริงรึเปล่า  บวมนิดเดียวเองนะคะ ไม่มีรอยช้ำเลย ตอนเราไปทำคือเย็นวันศุกร์ ตั้งใจว่าวันจันทร์ไปทำงานเพื่อนๆต้องฮือฮาแน่นอนค่ะ

ภาพนี้ถ่ายหลังทำประมาณ 2 วันค่ะ แต่งหน้าได้ตามปกตินะคะ เริ่มยุบลงเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ ไปเจอคนรู้จักเสียงส่วนมากก็บอกว่า สวย ดูหน้าเปลี่ยนเลยค่ะ อันนี้พูดรวมๆตั้งแต่ก่อนฉีดคางนะคะ ไม่กล้าเอารูปก่อนทำคางมาลงอายหน้าบานมากกจ้า  

ลืมเล่าว่าตอนฉีดหมอจะทายายาให้ค่ะ แบบเอามาทาๆโปะๆที่จมูกเราค่ะ ประมาณ สัก 45 นาทีค่ะ ตอนฉีดเจ็บจี๊ดๆนิดหน่อยนะคะตอนเข็มฉีดเข้าไปถ้าไม่มียาชาคงแย่แน่ๆเลย แต่ตอนฉีดคางไม่เจ็บเลยค่ะแปลกดี อีกข้อดีของฟิลเลอร์คือมันเจ็บน้อยพักฟื้นน้อยกว่าผ่าตัดค่ะ เราทำงานออฟฟิต ไม่มีเวลาพักฟื้นเลยค่ะ  นี่ก็เลือกทำเย็นวันศุกร์เพื่อวันจันทร์จะได้สวยไปทำงานได้เลย แต่หลังทำยังมีแอบแว๊บไปเดินเล่นสยามค่ะ เพราะอยู่ใกล้ๆกัน แถมกลับรถไฟฟ้าด้วย เพราะขี้เกียจเอารถไปค่ะ ชิวมากจริงๆ  มีเรื่องขำตอนทำเสร็จใหม่ๆไม่กล้ามองหน้าแฟนเลยค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจ เขินๆค่ะ แต่พอโดนชมว่าสวยก็เริ่มใจชื้นละ

เรื่องราคานุ้ยซื้อแพคเก็ตโปรใหม่เดือนที่แล้วค่ะส่วนลดเพราะลดจากราคาปกติค่อนข้างเยอะ เลยรีบจอง ก่อนกลัวหมด ตอนแรกจะจองแต่โปรฟิลเลอร์ค่ะ แต่ตอนไปปรึกษาหมอ เห็นมีคนมาทำเยอะมาก ได้คุยกันหลายคน เหมือนได้เพื่อนใหม่เพิ่ม คุยไปคุยมา บางคนร้อยไหมแล้วมาให้หมอดูผล ทำมาแล้วสวยเลยอยากทำมั่งค่ะ เพราะเห็นผลจริงงแถมบางคนนอกจากหน้าเรียวแล้วหน้ายังใสขึ้นอีกก เลยจัดไปจองร้อยไหมอีกโปรนึงค่ะ ถ้าทำร้อยไหมออกมาได้ผลดีคราวนี้จะไปสมัคร member ที่นี่เลยค่ะ เพื่อนๆคนไหนสนใจเรื่องฟิลเลอร์ถามเราได้นะ ส่วนคนไหนเคยมีประสบการณ์ร้อยไหม การดูแลตัวเองก็แนะนำกันได้เลยนะคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ช่วยลงรูป เยอะๆๆหน่อยได้ไหมมค่ะ แต่ที่เห็นก้สวยน่ะ ค่ะ
สวยขึ้นจริงๆค่ะ
หมอใช้ฟิวเลอร์ของอะไรฉีดให้อ่า  แล้วราคาเท่าไหร่ อยากรู้อ่ะคะ
สวยค่ะ หลังทำหน้าหวานมากๆเลยค่ะ ขอทราบราคาด้วยได้ไหมคะ เราก็อยากฉีดจมูกค่ะ ของคุณดูเป็นธรรมชาติมากๆเลย
หน้าหวานมากๆ สวยแล้วค่าา  แค่นี้ก็หน้าเรียวแล้วน๊า
ถ้าร้อยไหมมาต้องเรียวเป็นรูปไข่แน่เลย แอบชอบคิ้วเจ้าของกระทู้ เขียนได้เป๊ะมากค่ะ
สวยค่ะ โด่งขึ้นชัดเลยย ส่วนคางถ้าไม่บอกก่อนในรีวิวเราก็ไม่คิดว่าคุณทำมานะ ไม่แหลมเว่อดีค่ะ ขอถามอีกนิดเคยทำตาสองชั้นมารึเปล่าคะ
เคยไปถามหมอเหมือนกันค่ะเรื่องจมูกที่เสริมมาแล้วฉีดฟิวเลอร์ แต่ถามแถวห้วยขวางค่ะ อยากฉีดหยดปลายจมูก หมอบอกฉีดให้ไม่ได้เนื่องจากเป็นคนจมูกสั้น ปลายก็ตึ่งมากแล้ว ถ้าฉีดแล้วปลายจะไหลไม่อยู่ จะบานใหญ่  อดเลย ฮ่าๆๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 15:58:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหมือนกันเลยค่ะ ตอนแรกไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทำได้ พอดีมีเนื้อจมูกค่อนข้างเยอะ ปลายยังไม่ตึงมากค่ะ โชคดีไป
รูปล่าสุด คุณนุ้ยเครื่องหน้าสวย หวานลงตัวมากครับ ถ้าช่วงแก้มเรียวกว่านี้ก็สวยเป๊ะเลยครับ
แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้กลมมากแล้วนะครับ
หลังทำสวยดีค่ะ คุณเป็นคนทรงจมูกเดิมและปลายจมูกสวยอยู่แล้วค่ะ อย่าลืมดื่มน้ำเยอะๆนะคะ ฟิลเลอร์มันจะอุ้มน้ำได้ดีค่ะ แล้วมันจะอยู่กับเรานานขึ้นไม่ต้องคอยไปเติมบ่อยๆนะ
คุณรูปหน้ากลมค่ะ แต่ไม่ได้บานเพราะกรามเลยแก้ไขง่ายนะคะ  อย่างที่ทำฉีดคางกับจมูกหน้าก็เรียวรับกันมากแล้วค่ะ
ถ้าอยากทำเพิ่มจริงๆแนะนำเป็นฉีดโบทอกหรือร้อยไหมก็น่าจะช่วยลดช่วงแก้มได้คะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-19 17:36:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทั้งกลมทั้งสั้นเลยค่ะ เปลี่ยนทรงผมมาหลายทรงก็ไม่ได้เท่าไรเลยค่ะ เมื่อก่อนเวลาถ่ายรูปไม่กล้ายิ้มมากค่ะกลัวออกกล้องแล้วหน้าบานตอนนี้มั่นใจมากขึ้นแล้ว แต่ถ้าเทียบกะสาวๆหน้าเรียวๆของเราก็จัดว่าบานอยู่ค่ะ55
ขอถามราคาหน่อยค่ะ ฟิลเลอร์ cc ละเท่าไรคะ
แค่นี้ก็สวยแล้วค่ะ ผู้หญิงสมัยนี้ค่านิยมหน้าเรียวเกิ๊นน บางทีแอบคิด จะเล็กกันไปไหนคะ เราว่าอิ่มเอิบมีน้ำมีนวลสวยดีออกค่ะ
อยากทราบราคาคะ เจ้าของกะทู้บอกหน่อยจ้ะ
มองผ่านๆรูปหลังทำ เหมือนนางเอกช่อง 3 ที่ชื่อ มิวเลยค่ะ โครงหน้าคล้ายๆ
หลังฉีดมาใหม่ๆจับได้ไหมคะ รูปที่สองตรงสันจมูกเห็นเป็นใสๆๆเลยอ่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 16:29:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ น้องเค้าเด็กกว่าตั้งเยอะ เราอายุเลข 3 แล้วค่ะ
ถ้าทำผมตรง หรือปล่อยผมหน้าอาจจะเรียวขึ้นนะคะ เพราะบางคนแค่เปลี่ยนทรงผมก็ช่วยแก้ปัญฆาได้เยอะแล้วค่ะ เผลอๆไม่ต้องไปเสียตังทำอะไรเพิ่มเลยนะคะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 19:06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เดิมเราป็นคนผมหยักศกและไปดัดดิจิตอลมาค่ะ ไม่กล้าไดร์ตรง
ยังไงคงต้องไว้ทรงนี้ไปก่อนค่ะ
คุณมีช่วงแก้มเยอะ แต่หลังจากฉีดคางมาก็ดูหน้าเรียวแล้วค่ะ
แต่ถ้าอยากยืดผม เราขอแนะนำร้านนีน่าซลอน เอกมัย 14 ค่ะ
ยืดผมสวยมาก มีวอลลุ่ม แต่ราคาโหดเอาเรื่องค่ะ เฉลี่ย ห้าพันแหนะ
รูปหน้าตอนนี้สวยแล้วค่ะ แนะนำเหมือนคนอื่นเลยค่ะว่าให้ยืดผมค่ะ ลองเปลี่ยนทรงดูบ้าง เดี๋ยวนี้ช่างเก่งๆเยอะยืดแบบมีวอลลุ่มสวยค่ะ
แต่ถ้าจะไปทำร้านนีน่าต้องทำใจนิดนึงนะคะพี่เค้าเลี้ยงเยอะมากก - -/ เคยพาเพื่อนไปทำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้