ดู: 3474|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โกจิก ของแท้ ..

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าผงเกาะขวดนี่ถือว่าเปนของปลอมเหรอคะ? อ่านมาจากเว็บของพี่ฟ้าอ่าค่ะ บอกว่า " กรดโคจิก อันได้จากการหมักเหล้าของญี่ปุ่ณ บางรายอ้างว่ามาจากเห็ด ของแท้ ผงจะไม่เกาะขวด และละลายโดยไม่ต้องเขย่า ไร้ตะกอน " แบบนี้ถ้าเกาะขวด คือของปลอมเหรอคะ
ถูกต้องค่ะ ของแท้กลิ่นจะเหม็นๆ อับ ผงไม่เกาะขวด ละลายน้ำทำละลาย จะมีฟอง เนื่องด้วยเป็นกรด

ส่วนโคจิกปลอม ผงจะหนืดเกาะขวด ละลายฟองน้อย ด้วยเป็นแป้งผสมโคจิก ทำให้หนืด ฟองน้อย

กลับไปบ้านเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-31 18:49:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-8-31 15:03
ถูกต้องค่ะ ของแท้กลิ่นจะเหม็นๆ อับ ผงไม่เกาะขวด ละลา ...

โอเคค่า พี่ฟ้าถ่ายมาให้ดูหน่อยนะ นึกภาพไม่ค่อยออกเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-9-1 11:48

มาดูกันค่ะว่าโคจิกเป็นยังไง

แต่ก็ไม่แนะนำให้ใช้ติดต่อกันนานเกินไป

เพราะโคจิกส่งผลต่อกระบวนการเม็ดสี และเซลผิว

ซึ่งได้รับรายงานว่า หากใช้ติดต่อกันในระยะยาวมากๆ

ผิวจะโดนแสงแดดไม่ได้เลย และอาจส่งผลต่อผิวหนังตรงๆ ทำให้ผิวไหม้ อย่างถาวรได้

ตามรายงานการทดลองของนักวิทยาศาสตร์ชาวญี่ปุ่ณ

การทำงานของกรดโคจิก

กรดโคจิก ได้จากการสังเคราะห์ทางเคมี หรือ ได้จากการสกัดกรดโคจิกที่เกิดขึ้นจากขั้นตอนการหมักกลูโคสด้วยเชื้อรา แอสเพอร์จิลลัส โอริซี (Aspergillus oryzae)

กรดโคจิกออกฤทธิ์ยับยั้งเอนไซม์ไทโรซิเนส โดยจับกับไอออนทองแดงในเอนไซม์ไทโรซิเนส ช่วยลดการสร้างเมลานิน

ข้อมูลทางการแพทย์ : http://ec.europa.eu/health/ph_risk/committees/04_sccp/docs/sccp_o_148.pdf
ซักเดือนนึงน่ีคงไม่เป็นไรมั่งคะ เดือนหน้าจะเปล่ียนเป็นตัวอ่ืนคุณฟ้าว่าดีไม๊หรือควรใช้ตัวนี้นานกว่า1เดือนแล้วค่อยเปล่ียนเห็นบอกว่าไม่ควรเปล่ียนบ่อย ถ้าเปล่ียนจะเป็น mixing หรือ n24. ดีคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-1 15:12:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-9-1 11:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-9-1 11:48

มาดูกันค่ะ ...

พี่ฟ้าค่ะ มีรูปตอนยังไม่ผสมไหมอะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 19:19

พึ่งไปฉีดมาเมื่อ 15นาที พอเอาขวดตั้งขึ้นผงที่นอนอยู่ข้างขวดก็กระจายตัวตกมาอยู่ที่ก้น มันไม่เหนียวเป็นก้อนน่ะ พอเอาน้ำที่คู่กันมาผสมเข้าไปก็ละลายเลยไม่ต้องเขย่า แต่ผงมันไม่เหลืองตามสูตรนี่สิต้องรอดูจะขาวป่าว แต่lucchini นี่สิแทงตะโพกปวดมากๆกำลังจะถามคุณฟ้าว่าเข้าเส้นแทนได้ไม๊
ต้นฉบับโพสต์โดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 12:50
ซักเดือนนึงน่ีคงไม่เป็นไรมั่งคะ เดือนหน้าจะเปล่ียน ...

NC24 ดีกว่านะ ถ้าฉีด
ต้นฉบับโพสต์โดย earthiss เมื่อ 2012-9-1 15:12
พี่ฟ้าค่ะ มีรูปตอนยังไม่ผสมไหมอะคะ ...

รูปบน ตอนที่ยังไม่ผสม
ต้นฉบับโพสต์โดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 17:05
พ่ึงไปฉีดมาเม่ือ 15นาที พอเอาขวดตั้งขึ้นผงท่ีนอนอยู่ ...

ผงมันไม่ขาวจั๊ว แบบกลูต้า

แต่มันขาวออกนวลๆ เลยเรียกเหลืองๆ แต่ไม่ได้เหลือจ๋า อะไรแบบนั้น

ลูชินี่ ฉีดเข้าสะโพกดีแล้ว เข้าเส้นไม่เวิร์ค

ยาที่มี วิตามินอีผสม ไม่ควรเข้าเส้นค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 19:15

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 18:52

อะเครค่ะคุณฟ้า เราทนได้เพื่อความสวยให้หมดกล่องนี้ค่อยมาดูผลกัน
เอารูปมาแบ่งปันว่าเหมือนกันป่าวนะ ตอนขวดนอนในกล่องผงก็ติดข้างขวดตามรูปพอเอาขวดตั้งขึ้นผงที่เกาะข้างขวดก็กระจายตัวลงมาที่ก้นขวดปกติ ไม่ได้หนืดหรือเกาะตัวอะไร ส่วนรูปสุดท้ายผสมน้ำแล้วอ่ะยังไม่ได้เขย่าแต่ก็ไม่มีตะกอนเกาะนะละลายเลย
เหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้น

แต่ตัว ลูชินี่ ยังไงก็ต้องอดทนหน่อย

บางคนใช้แค่ โคจิกเข้าเส้น และลูชินี่เข้าสะโพก แค่ 2 อย่างนี้ก็เวิร์คแล้วค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-2 12:26:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 17:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-1 19:19

พึ่งไปฉีด ...

lucchini ปวดมากเลยเหรอค่ะ กลัวเจ็บจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย earthiss เมื่อ 2012-9-2 12:26
lucchini ปวดมากเลยเหรอค่ะ กลัวเจ็บจัง

เอาจิงๆนะเราปวดมากอ่ะไข้ขึ้นเลยพ่ึงจะลุกได้เน่ีย ขนาดก่อนหน้าฉีดคอมพลีทจนปรับตัวได้แล้วนะ บางทีโดนแทง4-5รอบเราก็เฉยๆเพราะเป็นคนหาเส้นยาก แต่เป็นแขนนะไม่ตะโพกแต่ไม่แน่อาจจะเป็นครั้งแรกของการแทงตะโพกก็ได้มันเลยเจ็บมาก ไม่รู้ครั้งสองน่ีจะเป็นไง ไปนับหลอดแระเหลือ24ครั้ง พระเจ้า!! ถ้าไม่ไหวเปล่ียนเอามาฉีดเมโสกน้าแทนได้ไม๊แล้วหาตัวอ่ืนท่ีฉีดเข้าเส้นได้แทน
ต้นฉบับโพสต์โดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-2 14:20
เอาจิงๆนะเราปวดมากอ่ะไข้ขึ้นเลยพ่ึงจะลุกได้เน่ีย  ...

อดทนไว้ อีก 24 ครั้ง

จริงๆ ตามโดสต้องใช้ 50 ครั้ง ก็คือ 2 กล่องค่ะ

ลองดูในเอกสารแผ่นพับคู่มือในกล่องอ่ะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-9-2 22:04
อดทนไว้ อีก 24 ครั้ง

จริงๆ ตามโดสต้องใช้ 50 ครั้ง ก็คื ...

555ทนไม่ไหวเดือนหน้าส่ังตัวใหม่แล้วเอาตัวนี้ไปฉีดเมโสหน้าแทนได้ไม๊อ่ะคุณฟ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย lovekikkna เมื่อ 2012-9-2 22:32
555ทนไม่ไหวเดือนหน้าส่ังตัวใหม่แล้วเอาตัวนี้ไปฉีดเ ...

ได้ค่ะ ใช้ครั้งละ 2-3 แอมป์นะ ฉีดเป็นเมโสหน้าใสได้ค่ะ
ขอบคุนสำหรับข้อมูลคะ

gclub คาสิโนออนไลน์ คาสิโนออนไลน์  คาสิโนออนไลน์ sbobet gclub
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้